เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบราคา Lancard สำหรับ CC ที่ทางคุณบอมโฆษณาไว้ครับว่าราคาตัวละเท่าไหร่  (อ่าน 3157 ครั้ง)

auzzu

• บุคคลทั่วไป
อยากทราบราคา Lancard สำหรับ CC ที่ทางคุณบอมโฆษณาไว้ครับว่าราคาตัวละเท่าไหร่  อยากซื้อมาเปลี่ยนขาแลนเดิมของ CC นะครับ เพราะรู้สึกว่าเวลาที่ เครื่องลูกโหลดแพทเกมผ่าน CC เมื่อเราดูค่าเวลาเราปิงไปยัง ไอพี่เครื่อง CC ค่า Time มันจะขึ้นสูงและทำให้เกมกระตุกจากที่ลองสังเกตุนะครับเพราะ ดูค่าจาก แบนวิชในสายเกมในเวลาที่มีการโหลดแพทใช้แค่ 100 kbits/s เองแต่ทำไมเกมมันแลค และมันจะแลคทั้ง เกม 2 สายเลย เลยสังเกตุว่าเหมือนขาแลนของ Cc มันมีค่า Time<30-300ms ซึงปรกติมันจะอยู่ที่ Time<1ms เลยคิดว่าอาจเป็นที่Lancard ขาแลนของเราประสิทธิภาพไม่ดีพอ เลยอยากทราบราคา Lancard สำหรับ CC ที่คุณบอมลงไว้ตามลิ้งนี้ http://www.siamcafe2r.com/topics/554

ออฟไลน์ o2mini111

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
ถ้าจำไม่ผิด 3500 บาทครับ แต่ไม่แน่ใจว่า อ.ยังมีอีกหรือเปล่าครับ
Signature cleanned by Admin

auzzu

ครับ สนใจครับ ขอบคุณที่แนะนำครับ ถามนิดนึงครับ ปัญหาของผมนี่ น่าจะเป็นที่ Lancard ใช่มะครับ ?

ออฟไลน์ o2mini111

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
มันเป็นตลอดหรือเปล่าครับ หรือเป็นบางช่วงครับ บางที มีคนโหลดอะไรหรือเปล่า หรือว่า ดู ยูทูบครับ มันอาจเกิดจากสาเหตุ นี้ก้อได้ ต้องลองสังเกตุ ดีๆ ครับ

auzzu

เป็นเฉพาะ ตอน โหลดแพทเกม เจงๆ ครับ เปิดเน็ตไม่มีปัญหาเลย งง มากเลยครับเนี่ย คุยกะ ผบ.ทบ และว่าถ้าเป็นที่ lancard คงต้องเจียดเงินไปซื้อหล่ะครับ ถ้าไม่ใช่ได้หาทางแก้ครับ ตอนนี้ เศณษฐกิจ แย่เจงๆ ครับ ประหยัดอาไรได้ก็อยากประหยัด แต่ถ้าจำเป็นก็คงต้องซื้อหล่ะครับ ถ้าคุรบอม และ พี่ๆในบอร์ดว่า มันดีผมว่าก็คงดีหล่ะครับ lancard ตัวนี้

channaroang

ผมสนใจ+สงสัยด้วย ครับเพราะผมเคยซือกาดlan วิ่ง 10/100/1000มาลอง แต่ใช้งานจริงไฟมันติดแค่ 100 คงก็หมายถึงวิ่ง แค่100 ถ้าซื้อ ของเวปนี้แล้วมันจะวิ่ง 1000เต็มเลยใช่ไหม ครับ หรือผมต้องเปลื่ยน สวิท + กาดlanเครื่องลูกทั้งหมดให้มีความเร็ว 1000 ทั้งหมดเพราะของเก่ามันทั้งสวิทและกาดแลนทั้งร้านมัน 10/100 แบบว่าgetช้าครับ :009: :074: :034: :034: :028:

ออฟไลน์ GooGajoG

• นักเรียนมัธยม
ของเดิม ซื้อ 10/100/1000 แล้วใช้ switch แค่ 10/100  มันก้วิ่งแค่ 100 ก้ถูกแล้วนี่ครับ  คุณเปลี่ยน switch เป็น Gigabit ก่อนซิครับ

คล้ายๆ บอรืดรองรับ sata II แล้วใช้ hdd sata I มันก็วิ่ง แค่ 150 คือ  sata I   หรือ บอร์ดรองรับ Sata I แต่ใช้ Hdd sata II มันก็วิ่งแค่  Sata I 

มันต้องเร็วเท่ากันถึงจะวิ่งที่ความเร็วสูงสุด