เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

โพลล์

เป็นท่านๆจะทำอย่างไร

ไล่ๆมันไปซะ
33 (63.5%)
แบล็คเม กลับ
19 (36.5%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 0

ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านเกม ในตัวเมือง ภูเก็ตระวังกันด้วย น  (อ่าน 7370 ครั้ง)

ออฟไลน์ nisai2519

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
    • Sanamya
ร้านเกม ในตัวเมือง ภูเก็ตระวังกันด้วย  นะครับ มีข่าว ออกมาว่า มีตำรวจ ออกมาเรี่ยไรขอ ส่วนบุญส่วนกุศน ตามร้านเน็ตร้านเกม ในตัวเมืองภูเก็ต มันอ้างว่า มาขอความ อนุเคราะห์  ให้ช่วยเหลือ โดยการซื้อ บัตรเข้างาน สภอ.เมืองถลาง  บัตรใบละ 1 พันบาท (มาพูดทำนองข่มขู่ บังคับ ให้ซื้อไปร้านละ 2-3 ใบ)  แต่เท่าๆที่คุยกับ ร้านที่โดนมา ยังไม่มีร้านไหน ให้เงินมันนะครับ ถ้าเจอมันมาร้านคุณ ให้ไล่มันไปไกลๆเลย อย่าไปหลงเชื่อมันนะครับ  (ถ้ามาร้านผมเดียวจะถ่ายวีดีโอ เอามาให้ดูกัน ว่ามันหากินกันแบบนี่กันแล้ว)
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ not-nat

• ปี 1 เทอม 2
Re: ร้านเกม ในตัวเมือง ภูเก็ตระวังกันด้วย นะครับ!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 05:10:10 am »
[[[ขอบคุณครับ]]]จะระวังไว้ครับเพื่อว่า ไ...พวกนี้มาที่กำแพงเพชร

ออฟไลน์ SayHi.Net กาญจนบุรี

• ร้อยทัพหมื่นอาชา มิอาจต้านเชิงยุทธ
Re: ร้านเกม ในตัวเมือง ภูเก็ตระวังกันด้วย นะครับ!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 05:57:33 am »
เมืองกาญก็มา ใบละ 1000 บาท เหมือนกัน ในใบยังเขียนว่า มาจาก วัฒนธรรม ด้วยนะ เหอะๆๆ nvm

ออฟไลน์ leekasem1

• สอบภาคทฤษฎี
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 06:24:36 am »
สารคามโดนกันประจำครับ

bluesky123

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 06:31:47 am »
     ไม่ทันแล้วครับ จขกท. แจ้งมาช้าไป ผมซื้อไปแล้ว 2 ใบ เรียบร้อยแล้ว เมื่อวันที่24/03/2552 เวลาประมาณ 19.30 น. ผมก็นึกว่าเขาเรี่ยไรมาเรื่อยๆๆ ตามร้านค้าข้างถนน ไม่ได้เจาะจงมาที่ร้านเน็ต วันนั้นฝนตกด้วย แต่ที่หน้าร้านมีกันสาด มีตำรวจจาก สภ.ถลาง 2 นายมาขอให้ช่วยชื้อหน่อย บอกว่าเป็นการกุศล ผมก็รับบัตรมาอ่านดู เห็นว่าน่าจะเป็นการกุศลจริงก็เลยช่วยไป 2 ใบ แต่ติดใจตรงราคาแพงไปนิด คิดว่า จ่ายส่วยก็แล้วกัน เพราะพี่ท่านทั้งสองไม่ยอมไปจากหน้าร้าน เต้อจะให้ซื้อให้ได้ ตัดความรำคาญ เพราะไม่งั้นไม่มีใครกล้าเข้า พี่ท่านยืนขวางทางอยู่  และลองโทรไปเช็คที่ สภ.ถลางแล้ว ว่ามีงานนี้จริง จึงซื้อไป
     งานจะจัดขึ้นวันที่ 25 เมษายน 2552 เวลา 18.00-21.30 น.ที่ ณ ห้องแกรนด์บอลรูมโรงแรม เพิร์ล อ.เมือง จ.ภูเก็ต  เห็นเขาเขียนมาว่า รายได้ จัดซื้ออุปรกรณ์สำนักงาน สภ.ถลาง ช่วยเหลือสวัสดิการราชการตำรวจ พัฒนาสถานีอะไรทำนองนี้  สงสัยเงินจากสำนักงานตำรจแห่งชาติมีน้อยต้องออกมาเรี่ยไรหาซื้ออุปรกรณ์กันเอง เมื่อเป็นเช่นนี้ ท่าน อภิรักษ์ หงษ์ทอง จะรู้ไหมหนอ ว่าลูกน้องเดือดร้อน ไม่มีเครื่องคอมฯ ใช้ ต้องจัดคอนเสิร์ตการกุศลเรี่ยไร ครับพีน้อง สาธุบุญกุศลครั้งนี้อย่าได้เจอซึ่งกันและกันอีกเลย

ออฟไลน์ o2mini111

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 06:38:17 am »
ทำไมไม่แจ้งไปที่สำนักงานตำรวจ ที่ กทม.ละครับ  ohoh

comman35

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 07:03:36 am »
ขอบคุณครับผทอยู่ กาฬสินธุ์ จะระวัง

ออฟไลน์ kakyusei

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
Re: ร้านเกม ในตัวเมือง ภูเก็ตระวังกันด้วย น
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 07:47:12 am »
สามกองก็มาแล้วครับ 2-3 วันนี่เอง ร้านผผม มันมา 2 รอบ แต่ไม่ได้ให้ มาหน้าไม่ซ้ำกันด้วย

Phansuriya

Re: ร้านเกม ในตัวเมือง ภูเก็ตระวังกันด้วย น
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 08:46:58 am »
 bah ใกล้สงกรานต์แล้ว คงหาตังกินเหล้ากระมัง เฮ้อ :027:

ออฟไลน์ moshi29

• ปี 1 เทอม 2
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 10:34:01 am »
แงๆๆๆๆๆผมก้อโดนงับ ตอนแรกคิดว่ามาจากกระทรวงถามหาเจ้าของร้านเลยแสดงตัวไปที่ไหนได้ไม่ใช่เสียค่าโง่ไปตอนแรกเอามาหั้ย3ใบเลยบอกว่าไม่ไหวหรอกร้านผมมีแค่10เครื่อง  มีปัญหารัยก้อร้านเนต      ขอไม่ดูเลยเง้อออออออ  เลยเอาไป1ใบเพราะความรำคาญ   อยู่ถลางไม่ไปขอถลางอ่ะมาขอถึงในตัวเมือง
ที่น่าเกลียดอีกอย่างนะงับ ปากเหม็นมากๆๆๆๆๆๆๆๆ dang

chocomini

Re: ร้านเกม ในตัวเมือง ภูเก็ตระวังกันด้วย 
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 11:21:49 am »
ไม่ไช่ตำรวจอะค่ะ แต่เป็นนักวิชาการวัฒนธรรมของอำเภอ[คนที่ให้ซื้อเป็นคนที่มาด้วยกันกับวัฒนธรรมไม่รู้ว่าเป็นใครเหมือนกัน]เค้าให้ซื้อใบ สลากบำรุงกาชาดไทย กรมการปกครอง กระทรวงมหาดไทยอ่าค่ะ ในสลากก้มีราคาเขียนอยุ่ว่าใบละ100บาทเค้ายื้นให้ทั้งปึกละบอกว่าแล้วบอกว่าจาซื้อกี่ใบก้ได้ก้เลยซื้อมา3ใบ><

ออฟไลน์ Chaiyached

• นักเรียนมัธยม
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 11:48:04 am »
 mad

ออฟไลน์ KamolSF

• ALIENRC
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 12:15:08 pm »
เดี๋ยวนี้ หากิน กัน ด้าน ๆ เลย แย่จังเลยครับ  :032:
ขอบคุณท่านอาจาร์ย ที่ สอนสั่ง ถ่าย และก็ทอด ด้วยน้ำมันใหม่ ๆ

ออฟไลน์ hunterzza

• มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 01:36:46 pm »
 fever

jengmoway

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 01:46:19 pm »
 love :$$: punch ฉะเชิงเทรา เขต บาง ปะกง ลิขสิท แกรมมี่ EA ,มางับ จับ ร้าน ละ เป็น แสน เลย ละ รัง กัน ด้วย นะ งับ wah

eel323

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 02:46:39 pm »
โดนไปแล้วครับ  มาจากถลางครับ ร้านผมซัดไป 5 ใบครับ บอกว่ามาในนามสารวัต... แบบว่า ใหญ่ด้วย รู้จักอยู่ ออกแนวขอความร่วมมือ ซัก5 ใบ

ออฟไลน์ Extreme

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 06:37:31 pm »
แงๆๆๆๆๆผมก้อโดนงับ ตอนแรกคิดว่ามาจากกระทรวงถามหาเจ้าของร้านเลยแสดงตัวไปที่ไหนได้ไม่ใช่เสียค่าโง่ไปตอนแรกเอามาหั้ย3ใบเลยบอกว่าไม่ไหวหรอกร้านผมมีแค่10เครื่อง  มีปัญหารัยก้อร้านเนต      ขอไม่ดูเลยเง้อออออออ  เลยเอาไป1ใบเพราะความรำคาญ   อยู่ถลางไม่ไปขอถลางอ่ะมาขอถึงในตัวเมือง
ที่น่าเกลียดอีกอย่างนะงับ ปากเหม็นมากๆๆๆๆๆๆๆๆ dang

ได้กลิ่นปาก เขาจิงๆหรอครับ 55  สงสัยลืมแปรงฟัน

ออฟไลน์ tunjame

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
  • Hello !!!
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 10:44:30 pm »
ผมอยู่ กรุงเทพ แถว ม.เกษตร เมื่ออาทิตย์ก่อนผมก็โดนน่ะคับ ตำรวจมากันสองคนชายหญิง บอกขอเงินเอาไปสร้างตึก การ์ดใบละ 1000บาท ผมก็ลังเลอยู่ซักพักดูเอกสารกับดูบัตรประจำตัวก่อน(ยังไงก็ไม่อยากให้อยู่ดี) เลยบอกไปว่าช่วงนี้ปิดเทอมเงินไม่ค่อยมีเลย แล้วมันก็เดินออกไปหยุดตรงประตูแล้วก็พูดว่า ไม่ให้ก็บอกเร็วๆหน่อย ระวังจะเจอดี เห่อๆ มีพูดงี้อีก แต่โซนที่ผมเปิดร้าน มีพวกหลอกลวงมาขอเงินเยอะ ทั้งทอดกระถิน ทอดผ้าป่า อนุเคราะห์เด็กกำพร้า เงินค่าเก็บขยะ อะไรเยอะแยะไปหมด เลยบอกเด็กเฝ้าร้านห้ามให้ทุกคนเลยห้ามให้ทุกคนยกเว้น ตำรวจหญิงที่เก็บส่วยทุกเดือนกับลุงกวาดขยะหน้าบ้าน ปวดหัว มาขอกันทุกอาทิตย์ไม่รู้จะจัดการกับพวกนี้ยังไงดี เซง  :041-1:

สนใจสมัครฟรี ระบบ ชำระค่าน้ำ ไฟ มือถือ แรงสุดๆ คลิ๊กhttp://www.internetcafe.in.th/showthread.php?t=31054
สนใจสมัครฟรี ระบบ เติมเกมออนไลน์ มือถือ สุดฮิต คลิ๊ก http://www.internetcafe.in.th/showthread.php?t=31044

ออฟไลน์ samuraiXX

• ขอดูและอ่านไปเรื่อย ๆ งี้แหละ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 27, 2009, 12:39:23 am »
จะให้ชาวบ้านเขาช่วยก็ทำบัตรมาราคาต่ำๆหน่อย ประมาณ 100 - 200 แต่นี่ราคาเป็นพัน อาศัยว่ามีเครื่องแบบจะได้รีดง่ายหน่อยมั้ง  เจริญล่ะ   :003:

turtle53

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 27, 2009, 02:39:04 am »
ผมก้อโดนไปใบนึง เวงกำ แล้วพอสักสองวันผ่านไปมันมาจับลิขสิทธิด้วยเสียไป40000คับ ผมอยู่ ร้านผมถลาง อุดสาช่วยมันดันมาจับเราอิก

ออฟไลน์ lovelyoho

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 27, 2009, 04:44:18 am »
ขอบคุณมากเลยค่ะที่มาแจ้ง พวกตำรวจน่าสงสารเงินเดือนน้อย ถึงขนาดมาเรี่ยไรเงินเลยหรอเนี่ย

ออฟไลน์ amarin075

• **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 27, 2009, 06:25:48 am »
ขอบคุณครับ....ระวังๆกันด้วยนะครับพี่น้องครับ mad

ออฟไลน์ arthure21

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 27, 2009, 12:34:08 pm »
ของผม นนทบุรี  เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว เพิ่งโดน ขอใบละ 5000 บัตรชมมวย จากผู้กำกับเมืองนนท์  ดีที่ไม่อยู่ร้านเลยไม่ได้จ่าย

ออฟไลน์ pubat

• มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 27, 2009, 12:34:51 pm »
งานอะไรก็ไม่รู้
เอามาขายได้
ไม่มีที่ขายหรือขายไม่ออกก็ไม่น่าจะเอามาขายแบบนี้นะ
มัน ปะไรอยู่

• Sanamya
Re: ร้านเกม ในตัวเมือง ภูเก็ตระวังกันด้วย 
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 27, 2009, 12:42:25 pm »
เรื่อง นี่ นะครับ ได้ความจริง จากนายตำรวจ ชั่นผู้ใหญ่ นายหนึ่ง ในจังหวัดภูเก็ต กว่ามาว่า พวกนี่มันจะมาเหมารับจัดงาน (อีเว่น) กำไรขาดทุนจะอยู่ที่พวกมัน และมีส่วนแบ่งให้กับตำรวจนิดหน่อย ดังนั้นพวกมันจึงต้องใช่วิธีการแบบนี่ครับ และ ท่านตำรวจผู้นี่ได้บอกว่า ถ้ามาในลักษณะนี่ สามารถแจ้งความดำเนินคดีได้เลยครับ ที่พวกนี่ยังตะเวนแบบนี่อยู่ได้ก็เพราะไม่มีผู้เสียหายไปแจ้งความครับ ทางตำรวจจึงทำอะไรไม่ได้  ดังนั้นใครที่เป็นผู้เสียหาย ก็สามารถไปแจ้งความดำเนินเอาเรื่องกับพวกมันได้ครับ  ถ้ามีหลักฐานและพยานอ้างอิงได้ยิ่งดีครับ

toun_orm

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 28, 2009, 06:34:33 am »
 kiki ขอบคุณคราบ  kiki

polla003

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 28, 2009, 06:56:40 am »
แย่นะคราบท่านที่ทำกันอย่างนี้

mai8888

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 02:29:56 am »
มาไม่ทันตกข่าวอีกหละ

เพิ่งรู้ว่าหากินกันแบบนี้แล้ว เหอๆๆ

ออฟไลน์ Ank_Aon

• สอบภาคทฤษฎี
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 02:22:19 pm »
อยู่กาฬสินธุ์คับเปิดร้านมาได้ ไม่ถึง 2 ปีเลย
เจอไปเมื่อปลายปีนี้เอง โดนยัดไป 2 ใบ ใบละพัน เจรจายังไม่ทันเสร็จ แม่เรามือไวไปหน่อยจ่ายไปเลย 1 ใบ (ได้แต่มองหน้าแม่...อึ้งเลย)  urr
หากินกันง่ายจัง กว่าจะหามาได้ทุกบาททุกสตางค์ กี่ชั่วโมงถึงจะได้พันหนึ่ง แต่นี่มาไม่ถึง 1 นาที ได้ไปแล้ว 1 พันบาท
...ถือว่าเป็นประสบการณ์ (ราคาแพง...) ครับ... บวกกับความไม่รู้ของเราด้วย ....

จำหน้าได้ด้วย มากัน 2 คน ถ้ามาอีกคราวนี้ไม่ยอมแน่ โดนไล่ให้ไปไกลๆ เลย.... punch

• Sanamya
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 06:34:32 pm »
อยู่กาฬสินธุ์คับเปิดร้านมาได้ ไม่ถึง 2 ปีเลย
เจอไปเมื่อปลายปีนี้เอง โดนยัดไป 2 ใบ ใบละพัน เจรจายังไม่ทันเสร็จ แม่เรามือไวไปหน่อยจ่ายไปเลย 1 ใบ (ได้แต่มองหน้าแม่...อึ้งเลย)  urr
หากินกันง่ายจัง กว่าจะหามาได้ทุกบาททุกสตางค์ กี่ชั่วโมงถึงจะได้พันหนึ่ง แต่นี่มาไม่ถึง 1 นาที ได้ไปแล้ว 1 พันบาท
...ถือว่าเป็นประสบการณ์ (ราคาแพง...) ครับ... บวกกับความไม่รู้ของเราด้วย ....

จำหน้าได้ด้วย มากัน 2 คน ถ้ามาอีกคราวนี้ไม่ยอมแน่ โดนไล่ให้ไปไกลๆ เลย.... punch
ไม่ต้องไปจ่ายมันครับ พวกทำนาบนหลังคน ดีแต่รีดดีแต่ไถ

0866718705

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 30, 2009, 01:41:34 pm »
คุ้น ๆ นะครับ...พวกจัดงานอีเว้นท์เนี่ย...ปีที่แล้ว...เชียงใหม่เจอสองงานครับ...
เหอ ๆ เอาวัฒนธรรมมาอ้างเลย...มีหนังสืออกจากวัฒนธรรมด้วยครับ...

ป๋มไม่มีกะตังก์คร๊าบ...ผมมีลูกค้าแค่ 4 คนพี่เห็นไหม...มันพยักหน้าหงึก ๆ
สุดท้ายก็ล่าถอยครับ...

ปล.มีการอ้างร้านใหญ่ใน จ.เชียงใหม่ด้วยนะครับ...หึหึ...เอากะมัน....เอากันทุกรูปแบบ
ร้านเกมส์ ท่าจะรวยกันจริง ๆ นะครับ

ออฟไลน์ kippyjaa

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 05, 2009, 05:19:48 pm »
http://www.siamfishing.com/board/view.php?tid=62531&begin=0

ที่ชลบุรีครับ จากเวบ สยามฟิชชิ่ง

ออฟไลน์ 9tynine

• **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2009, 03:17:18 am »
ที่ร้านผมก็เคยมีมาเหมือนกันคับแต่ไม่ซื้อคับ