บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ยอดขาย Wii ทะลุ 50 ล้าน  (อ่าน 3433 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lamborghini``

• อดีตมีไว้ให้เราคิดถึง แต่..ไม่ได้มีไว้ให้เราเดินย้อนกลับไป
  • สยามคาเฟ่ TeamWork!
  • ผมเป็นคนเดินช้า แต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง
ยอดขาย Wii ทะลุ 50 ล้าน
« เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 01:39:08 pm »
ยอดขาย Wii ทะลุ 50 ล้าน

Wii เป็นเกมคอนโซลในยุคที่เจ็ดเครื่องแรกที่สามารถแตะหลัก 50 ล้านเครื่องได้สำเร็จ

ซาโตรุ อิวาตะ ประธานของนินเทนโดได้แถลงข่าวนี้ในงาน Game Developers Conference ในซานฟรานซิสโก การที่ Wii ขายมาได้ประมาณ 2 ปีกว่า (เริ่มขายเดือน พ.ย. 2006) และขายออกไปได้ 50 ล้านเครื่อง ทำให้ Wii กลายเป็นเครื่องเกมคอนโซลที่ขายเร็วที่สุดในประวัติศาสตร์

ตอนนี้ Xbox 360 ขายออกไปได้ 30 ล้านเครื่อง ส่วน PS3 ขายได้ 21 ล้านเครื่อง ฮาร์ดแวร์อื่นๆ ของนินเทนโดก็ขายดีไม่แพ้กัน บอร์ดของ Wii Fit ขายได้แล้ว 14 ล้านชิ้น และ DSi ขายได้ 2 ล้านเครื่อง

อย่างไรก็ตาม หนทางของนินเทนโดในฐานะแชมป์ยอดขายคอนโซลยังอีกยาวไกล เพราะแชมป์ปัจจุบัน PS2 มีสถิติยอดขาย 140 ล้านเครื่องทั่วโลก
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ NoNgNoK

• นักเรียนมัธยม
Re: ยอดขาย Wii ทะลุ 50 ล้าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 02:55:25 pm »
น้องครับน้องเป็นคนที่เก่งมาก อนาคตน้องสดใสแน่นอน แต่อยากฝากนิดนึงน้อควรรับฟังควรมคิดเห็นคนอื่นมั่งนะครับ

ออฟไลน์ Lamborghini``

• อดีตมีไว้ให้เราคิดถึง แต่..ไม่ได้มีไว้ให้เราเดินย้อนกลับไป
  • สยามคาเฟ่ TeamWork!
  • ผมเป็นคนเดินช้า แต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง
Re: ยอดขาย Wii ทะลุ 50 ล้าน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 03:31:35 pm »
ครับพี่... ผมจะรับฟังความคิดเห็นโดนส่วนรวมด้วยครับ ผมจะเอาความเห็นของ"ตนเอง" เป็นใหญ่ ครบ