เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ต่อเน็ตไม่ได้อะคับ ไฟเน็ตติด พอไปลงแผ่นDriverของมันก็ขึ้น Connected timeout  (อ่าน 2392 ครั้ง)

flukdig

• บุคคลทั่วไป
เมื่อก่อนก็ต่อได้ปกติ ที่ผมต้องลงCDของมัน(D-Link DSL-2540T ADSL Router )ใหม่ก็เพราะผมลง Window ใหม่อะคับ ทุกครั้งก็จะลงได้ปกติ แต่ตอนนี้มันมีปัญหาอะคับ พอตอนลงDriverมันก็ขึ้นว่า
Connected timeout แล้วพอกดลงอีกที่มันก็หาอินเตอร์เน็ตไม่เจอเลย มันขึ้น3อย่างคือ1.อแดปเตอร์โมเด็มมีปันหา 2กาดแลนมีปันหา 3.สายแลนมีปันหา ผมก็ตรวจสอบดูแล้วก็ไม่มีปันหา เพราะผมแชร์กัน2เครื่องเป็นไปไม่ได้ที่จาพังพร้อมกัน2เครื่อง ถ้ามีปันหาผมคิดว่าน่าจาเป็นที่โมเด็มอย่างเดียวอะคับ มันเป็นเพราะอะไรหรอคับ หรือมันมีหมดอายุด้วย ผมงงไปหมดแล้ว ผมจะต้องแก้ไขยังไงกรุนาบอกผมด้วยนะคับ ขอบคุนคับ :(