เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เด็กไม่มีเงินเล่นแต่นั่งดูยืนดูคนอื่นเล่นเยอะมากครับ  (อ่าน 5357 ครั้ง)

sc_cmf

• บุคคลทั่วไป
เหนื่อยใจมากครับ เครื่องมี 23 เครื่อง แต่มีคนเล่น 10 คน อีก 20 กว่าคนยืนดูเพื่อนเล่น
ปัญหาตามมาคือ เสียงดัง วิ่งเล่นกัน ส่วนใหญ่เป็นเด็กครับ
คิดว่าจะเขียนป้ายติด ว่า ไม่เล่นห้ามเข้า ก็กลัวรายได้ลดลง
ปล่อยไปก็เสียลูกค้าที่เป็นผู้ใหญ่ เห็นเขาบ่นเหมือนกันว่าเสียงดัง เด็กชอบยืนดูข้างหลัง

เพื่อนๆแก้ปัญหายังไงครับ

ออฟไลน์ ~<<<SALAPAO>>>~

• สยามคาเฟ่ TeamWork!
  • WwW.SiamCafe.NeT
ลองทำโปรโมชั่นป่ะครับ

3 ชม 20

ประมาณนี้
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ nisai2519

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
    • Sanamya
เหนื่อยใจมากครับ เครื่องมี 23 เครื่อง แต่มีคนเล่น 10 คน อีก 20 กว่าคนยืนดูเพื่อนเล่น
ปัญหาตามมาคือ เสียงดัง วิ่งเล่นกัน ส่วนใหญ่เป็นเด็กครับ
คิดว่าจะเขียนป้ายติด ว่า ไม่เล่นห้ามเข้า ก็กลัวรายได้ลดลง
ปล่อยไปก็เสียลูกค้าที่เป็นผู้ใหญ่ เห็นเขาบ่นเหมือนกันว่าเสียงดัง เด็กชอบยืนดูข้างหลัง

เพื่อนๆแก้ปัญหายังไงครับ

ร้านผมติดป้ายไว้เลย ครับ ไม่เล่นห้ามเข้า

takashi009

ยืนดูได้ ห้ามเล่น ห้ามเสียง ใครดัง เชิญออกครับ

ออฟไลน์ NickyPrimp

• นักเรียนประถม
ร้านผมติดป้ายไว้เลย ครับ ไม่เล่นห้ามเข้า
โหดจัง พี่ อิอิ

ออฟไลน์ Extracafe

• นักเรียนมัธยม
เด็กยื่นดูนี่ยังถือว่าเค้ายังชื่นชมหรือยึดติดร้านคุณอยู่นะครับแต่ถ้าเค้าไม่ยืนดูแต่เฮกันไปร้านใหม่นี่ซิน่าคิดครับ ลองหาโปรโมรชั่นมาจัดซิครับทำการตลาดซักหน่อยแต่อย่าให้เข้าเนื้อนะครับถ้าแบบนั้นก็ไม่ไหวครับ การแข่งขันสูง

ออฟไลน์ arthure21

ร้านผมก็เชิญออกนอกร้านครับ  เพราะถ้าเด็กจะเล่นก็ต้องจ่ายเงิน  เราให้เด็กพวกนี้ยืนดูเขาเล่น รู้ไหมว่าปัญหาที่ตามมาคืออะไร
1  เริ่มแรกคือเสียงดัง หรือรบกวนการเล่นของคนที่จ่ายเงินให้เรา  เช่น พี่ทำอย่างนี้ซิ  น้องพี่ยิงให้  เดี๋ยวพี่เล่นให้  ลูกค้าเราจะหายหมด
2. เกิดเจอเด็กที่มันไม่หวังดี มายืนแอบมองรหัสลูกค้าเราล่ะ  งานเข้าเลยนะครับ มันไปแฮกตัวละครลูกค้าเรา พอเขาจะมาเล่นก็เล่นไม่ได้แล้ว เคยเกิดกับที่ร้าน คือ มันแกล้งสอน ออดิชั่น แรกๆก็เล่นให้ ต่อมาก็ขอยืมเล่นในร้าน  พอซักพัก ของในตัวหายหมด หรือไม่ก็โดนเปลี่ยนพาสเวิร์ด
3.  แล้วเคยเจอไหมพวกที่มาดูร้านเราว่าเล่นเกมส์อะไร แล้วมันไปเล่นร้านอื่น เด็กพวกนี้จะมีร้านประจำครับ

ถ้าเขาจะเล่น เขาก็เล่นเลยไม่มายืนมุงหรอกครับ  เด็กไม่มีเงิน ก็อย่าให้เข้ามาครับ รบกวนคนเล่นเปล่าๆ  แค่ที่เล่นอยู่แล้วเสียงดังก็แย่แล้ว ยังต้องมาปวดหัวกับพวกไม่ได้เล่น หนวกหูอีกเหรอ
แล้วถ้าไม่เล่น แล้วมายืนดูได้  เด็กมันก็ชอบครับ มาตากแอร์  มานัดเจอเพื่อน เอาข้าวเอาขนมเข้ามากิน กินข้างนอกมันร้อน
อยากให้ร้านเป็นแหล่งมั่วสุมเหรอครับ  เปิดร้านเอาเงินไม่ดีกว่าเหรอครับ   เล่น10 เครื่อง ที่เหลือปิดไปก็ไม่เสียค่าใช้จ่าย 
เอาไว้ต้อนรับลูกค้าที่เล่นเกมส์ดีกว่าครับ เขาเข้ามาแล้วเออเครื่องว่าง คนไม่แน่น  ดีกว่าเข้ามาเด็กเต็มร้าน โวกเวกโวยวายเสียงดัง เล่นเกมส์เสียงดังยังพอทน แต่พวกมายืนเกาะข้างหลัง แล้วพูดโน่นพูดนี่มันน่ารำคาญครับ

chinnatat

ผมก็เจอ ปัญหานี้ครับ มีแบบเจ้าประจำเลย คือมาดูอย่างเดียวไม่เคยเล่นเลย แต่ไม่กล้าหักดิบแบบ ติดป้ายว่าไม่เล่นห้ามเข้า เพราะบางคนที่บ้านฐานะไม่ค่อยดีแบบแค่มาดูก็ยังดี ตอนนี้ก็แค่ติดป้าย ห้ามรบกวนผู้อื่นเล่นเกมส์ครับ หรือพอเห็นว่าไปแย่งเค้าเล่นก็บอกว่า ให้น้องเค้าเล่นเอง ถ้าน้องเค้าเล่นไม่เป็นก็สอนเค้า แต่ก็มีปัญหาอยู่ดีครับ ก็ต้องทำใจ เพราะใจไม่กล้าพอ  อิอิ :010:

superman2001

ดูก่อนนะว่าเด็ก รายไหน ซนมากน้อย จัดการให้ห่างลูกค้าให้มากที่สุด โดย เฉพาะ ลูกค้า ที่หงุดหงิดง่าย  พยามไม่เล่นกับเด็กชุดนั้นให้มากนั้น แต่พยามไล่อย่าให้มาเกาะแกะ ด้วยคำพูดคำจามากกว่า และแทนที่จะคุยกับเด็กคุยกับลูกค้าประจำ ที่โตแล้ว ถึงแม้เราจะบ่นว่าเด็ก แล้วเด็กไม่ฟัง ก็ต้องบ่นเพื่อเป็นการแสดงว่าเรา รับผิดชอบลูกค้าให้ เขาได้เห็นว่าเรา กำลังทำในสิ่งที่ดีกับลูกค้าเหมือนเราใส่ใจ อีกทั้งเวลาที่เด็กพวกนี้ เข้ามาเล่น ก็พยามอย่าแถมให้มาก แต่ ให้โปรโมชั่นดีกว่า เพื่อที่ว่า มันจะได้มาเล่นกันเรื่อยๆ สุดท้ายไม่ท้ายสุด   คิดว่า ต้องเอาเก้าอี้ ที่ไม่ใช่ของคนนั่งเล่นออกไปเลย มีเก้าอี้ไว้  พอดีเครื่องพอ ใครจะยืนดูได้นาน ถ้าเมื่อยก้ไปหมด แต่ต้องมีให้เพื่อนลูกค้านั่งบ้าง แต่ไม่ต้องเอามาให้นั่งเยอะ

คุณลองคิดดูนะครับ ว่าถ้าเป็นคุณมาเล่น แล้ว มีคนมากวน  เราอยากเล่นหรอ ไม่นะ เป็นผมไม่ คุณต้องปกป้องลูกค้า และผลประโยชน์ของคุณ สวมวิญญาณ แม่ค้าพ่อค้า ตลาด ใส่เลยไม่งั้น ลูกค้าตัวจริงของคุณหมดร้านแน่ๆ

ออฟไลน์ punnet

• มหาลัยรัฐบาล
  • รักกันไว้เถิด อย่าปาระเบิดใส่กัน
         ผมว่าปัญหานี้มีเหมือนกันทุกๆร้าน  แต่สภาพแวดล้อม และสังคม แต่ละร้านไม่เหมือนกัน 
ต้องพิจารณาเอาเองว่า  สมควรจะทำอย่างไร  ที่จะทำให้ไม่มีผลกระทบกับลูกค้า  และไม่เสียลูกค้า 

:005: :005: :005: :005: :011: :011: :011: :011:

ออฟไลน์ babytoys

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
เป็นธรรมดาครับต้องทำใจแต่ถ้าเป็นผมก็คงไล่ให้ออกนอกร้านไปเลยแต่พอดีร้านผมมีแต่เด็กโตครับเลยไม่มีปัญหาเรื่องนี้เท่าไร

oakjarrett

ของพวกคุณยังดี ณ ตอนนี้ผมเปิดร้านยังไม่มีคนเข้าซักกะคน

sc_cmf

ลองทำโปรโมชั่นป่ะครับ

3 ชม 20

ประมาณนี้
ร้านผมก็เชิญออกนอกร้านครับ  เพราะถ้าเด็กจะเล่นก็ต้องจ่ายเงิน  เราให้เด็กพวกนี้ยืนดูเขาเล่น รู้ไหมว่าปัญหาที่ตามมาคืออะไร
1  เริ่มแรกคือเสียงดัง หรือรบกวนการเล่นของคนที่จ่ายเงินให้เรา  เช่น พี่ทำอย่างนี้ซิ  น้องพี่ยิงให้  เดี๋ยวพี่เล่นให้  ลูกค้าเราจะหายหมด
2. เกิดเจอเด็กที่มันไม่หวังดี มายืนแอบมองรหัสลูกค้าเราล่ะ  งานเข้าเลยนะครับ มันไปแฮกตัวละครลูกค้าเรา พอเขาจะมาเล่นก็เล่นไม่ได้แล้ว เคยเกิดกับที่ร้าน คือ มันแกล้งสอน ออดิชั่น แรกๆก็เล่นให้ ต่อมาก็ขอยืมเล่นในร้าน  พอซักพัก ของในตัวหายหมด หรือไม่ก็โดนเปลี่ยนพาสเวิร์ด
3.  แล้วเคยเจอไหมพวกที่มาดูร้านเราว่าเล่นเกมส์อะไร แล้วมันไปเล่นร้านอื่น เด็กพวกนี้จะมีร้านประจำครับ

ถ้าเขาจะเล่น เขาก็เล่นเลยไม่มายืนมุงหรอกครับ  เด็กไม่มีเงิน ก็อย่าให้เข้ามาครับ รบกวนคนเล่นเปล่าๆ  แค่ที่เล่นอยู่แล้วเสียงดังก็แย่แล้ว ยังต้องมาปวดหัวกับพวกไม่ได้เล่น หนวกหูอีกเหรอ
แล้วถ้าไม่เล่น แล้วมายืนดูได้  เด็กมันก็ชอบครับ มาตากแอร์  มานัดเจอเพื่อน เอาข้าวเอาขนมเข้ามากิน กินข้างนอกมันร้อน
อยากให้ร้านเป็นแหล่งมั่วสุมเหรอครับ  เปิดร้านเอาเงินไม่ดีกว่าเหรอครับ   เล่น10 เครื่อง ที่เหลือปิดไปก็ไม่เสียค่าใช้จ่าย 
เอาไว้ต้อนรับลูกค้าที่เล่นเกมส์ดีกว่าครับ เขาเข้ามาแล้วเออเครื่องว่าง คนไม่แน่น  ดีกว่าเข้ามาเด็กเต็มร้าน โวกเวกโวยวายเสียงดัง เล่นเกมส์เสียงดังยังพอทน แต่พวกมายืนเกาะข้างหลัง แล้วพูดโน่นพูดนี่มันน่ารำคาญครับ
ที่ร้านก็ทำโปรโมชั่นแล้วนะครับ
แต่จะให้ลดแบบ 3ช/20 คงไม่ไหว ถึงทำจริงเด็กคงไม่มีเงินชื้อหรอกครับ เพราะเขาได้เงินมาวันละ 5-10 บาทเองแต่เขาอยู่ใน้รานเราทั้งวัน
เคยทำตามคุณ superman2001 เหมือนกัน แต่ยังแก้ปัญหาไม่ได้อยู่ดี คงต้องตัดสินใจเหมือนคุณ arthure21

jededjed

ถ้าวิ่งเล่น ผมบอกไปวิ่งข้างนอก
ถ้าเสียงดังผมก็บอกให้เบาๆ
บางทีก็กดเบาะ โหนเก้าวอี้เรา ผมเดินเข้าไปถาม"น้องๆเอางี้ดีมั้ยเด๋วพรุ่งนี้พี่จะทำราวไว้หน้าร้านแล้วเด๋วพรุ่งนี้มาโหนราวเล่นใหม่"
บอกๆเตือนๆเอาครับ ลูกค้าเด็กๆบางทีมันก็ชอบให้เพื่อนๆดูมันเล่น แต่ถ้า เล่น 10คน ยืน ดู 20 คน นี้ ผม คง ให้ ออกไปนอก ร้านแล้วครับ

ออฟไลน์ arkeerat

สงบเรียบร้อยดูได้ โหวกเหวกน่ารำคาญก็ get out ส่วนร้านผมตอนนี้แบ่งเป็น สองแดน ครึ่งแรกโซนเกรียน ครึ่งหลังโซนผู้ใหญ่ ได้ผลครับเป็นที่ชื่นชอบของลูกค้าประจำ สงบสอาดธรรมชาติบริสุทธ์ จะให้ไล่ยังงัยก็ไล่ไม่หมด ไม่ส่งผลดีด้วย เพราะเคยมีเด็กใหม่มายืนดูแต่ปรากฏว่าวันหลังเค้ากลายเป็นลูกค้าประจำร้านผมไปเลย ต้องดูเป็นกรณีไปครับ :007:

AllDays

ร้านผม เอ้า ตามสบายเลย

แต่ถ้าเกินกว่าเหตุ ก็ หน้าที่ ภรรยาผมเลย อิอิ

ออฟไลน์ akenet SKP CM

• To be Administrator
    • akenet
ฮ่า เจ๋งครับ..

ออฟไลน์ ITService

เข้าใจความรู้สึกเลย
ผมจะให้เด็กอยู่ในร้านถ้าอยู่อย่างสงบหากเล่นกันเกินขอบเขต แบบไร้มารยาททางสังคมผมเชิญออก
จะได้ผลไปหลายวันเดียวมันก็กลับมาใหม่ ก็ต้องเข้าใจว่าเด็ก แต่เป้นที่รู้กันถ้ามองแล้วยังไม่เลิกได้ออกจากร้านแน่ๆ >:(

ออฟไลน์ chimchinda

สำหรับร้านผมเรื่องเสียงดัง วิ่งกันในร้าน หรือรบกวนลูกค้าก็เป็นปัญหาเหมือนกานคับ แต่ก็แก้โดยการ เรียกมา
คุยหรือตกลงกันคับ
ว่าถ้ารบกวนลูกค้า
ให้ออกจากร้านน่ะคับ ประมาณนี้ แต่ถ้าเค้าอยู่เงียบๆนั่งดูเฉยก็มะเคยว่าเลย ในส่วนตัว
ผมอยากให้นั่ง
ในร้านมากกว่าคับ ดีกว่าเป็นซนหรือไปขับรถเล่นกันข้างนอก อันตรายคับ
เรื่องเสี่ยงที่ของจะหายก็
กลัวน่ะคับ แต่เป็นหน้าที่เราต้องดูแลอยู่แล้วก็ต้องทำหน้าที่
อะไรที่สามารถคืนให้สังคมได้บ้างผมก็จะให้บ้างอ่ะคับ
ส่วนโปรโมชั่นร้านผมก็มะเคยเปลี่ยนชั่วโมงละ 25
บัตร100 แถม 10 บาท

qscesz

ตามนั้น

ออฟไลน์ supermorn

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
  • ได้เพ
Re: เด็กไม่มีเงินเล่นแต่นั่งดูยืนดูคนอื่
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 08:34:09 am »
ว่ากันไป แต่ก็สงสารเด็กๆนะเขาไม่มีตังเล่นจริงๆ เด็กโตๆก็ไม่มีตัง T T

ออฟไลน์ ♥Monkey Pimp♥

• สยามคาเฟ่ TeamWork!
    • HI5 ÊèǹµÑÇ
ค่าชั่วโมง แพง จัง ครับ แถวไหน หรอ ครับ

แต่พูดไป ก็สงสารเด็ก ครับ เค้าอยากเล่นแต่ไม่มีตัง เล่น

ออฟไลน์ arthure21

เรื่องสงสารเด็ก ผมก็เคยสงสารครับ ปล่อยให้เด็กมานั่งดูได้ เพราะก็เคยคิดรับผิดชอบต่อสังคม เคยสงสารว่าเด็กก็คือเด็กอาจไม่มีเงินเล่น
แล้วสิ่งที่ได้ตอบแทนกลับมา คือ ไอดีลูกค้าถูกแฮกครับ มันมานั่งดูอย่างสงบๆนี่แหละ แล้วมันก็จำเอาไปขายให้เด็กร้านอื่น  สมัยก่อน ไอดีแรคนาร๊อก ยัวกัง ไอดีเป็นร้อยถึงหลายร้อยนะครับ  คุ้มเหรอครับที่จะสงสารแล้วเราเสียลูกค้า นอกจากเสียลูกค้าปัจจุบัน ยังเสียลูกค้าในอนาคต 
ถ้าเขาเอาไปบอกเพื่อนๆ ว่า เล่นเกมส์ที่ร้านเราแล้วถูกแฮกค์  เขาไม่สนหรอกใครแฮกค์ แต่เขาเล่นที่ร้านเราแล้วโดน เจ้าของร้านต้องรับผิดชอบครับ

ทั้งๆที่ตอนหลังก็จับได้นะครับ ว่าก็เพื่อนมันนั่นแหละที่นั่งเล่นเฮฮาอยู่ข้างๆด้วยกันเป็นคนแฮกค์ไปแต่เราก็เสียลูกค้าไปแล้ว เพราะความสงสารเด็ก เห็นเด็กไม่มีเงิน เด็กไม่มีเงินนี่แหละตัวดี มันรู้วิธีการจะหาเงินครับ

ออฟไลน์ หวานซะ

ร้านเราใครมามุงดูคนเล่นโต๊ะนึงเกิน 3 คน สมมุติ 4 คน ให้สองคนนั้น เป่ายิ้งชุบ ใครแพ้ออก  เป่าคู่กัน 2 คู่ คือต้องออก 2 คน คนแพ้ออกไปจากร้าน   เข้ามาได้ก็ต่อเมื่อมาซื้อขนมหรือว่ามาเล่นเอง หรือวันรุ่งขึ้นของอีกวัน   คือจะไม่ไล่ตรงๆ จะไล่แบบสนุกๆ    อย่างงี้ มีเด็กชอบด้วย ตื่นเต้นดี   

kunpean

ทำป้ายติดไปเลยครับ งั้นไม่ไหวครับ ไหนจะค่าแอร์ อีกทั้งยังเสียงดังอีก  ทำโปรโมชั่นก็ดีนะ :020:ครับ ร้านเราเล่น 10 ชม.แถม 1ชม.  ชมล่ะ10 บาท

ออฟไลน์ arkeerat

เสียงดังพอทน ยืนดูพอทาน แต่ที่ เรากำลังจะ kile แล้วเรียกต่อ 5 บาท มันน่าเจ็บใจยิ่งนัก

ออฟไลน์ Extreme

ต้องแบบนี้เลยครับ แต่ของไม่กล้าติดอ่ะ กลัวโดนเด็กกระทืบเอา แค่เดินไปเชิญออกนอกร้านครับ

ออฟไลน์ mrkai999

• สัมมนาทำ Server ! พี่น้องร้านเน็ต ร้านเกม ร้านคอม อยากทำเป็นลงทะเีบียนด่วน...
  • รุ่นTHE
    • mrkai999
เขียนป้าย
ต่ำกว่า 18 ห้ามเข้า

แจ่ม ๆๆ
http://ossc.in.th/forum/index.php?topic=577.0

โครงการรักความเป็นไท ใช้ซอฟต์แวร์ถูกกฎหมาย ช่วยชาติประหยัด ช่วยลูกหลาน
http://www.facebook.com/groups/netcafefreedom/