เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: UPS กับ Clarkconnect  (อ่าน 3450 ครั้ง)

ออฟไลน์ aimieboy

• นักเรียนประถม
UPS กับ Clarkconnect
« เมื่อ: เมษายน 27, 2009, 08:18:33 am »
 ohoh มัน config ให้ Auto shutdown server ได้เปล่าครับ ถ้าได้นี่ต้องใช้รุ่นไหนครับ ขอบคุณครับ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ GooGajoG

• นักเรียนมัธยม
Re: UPS กับ Clarkconnect
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2009, 07:48:20 pm »
เห็นถามมาหลายวันแล้ว ไม่มีคนตอบ คงต้องต้องถาม เจ้าของตำราแล้วล่ะครับ

เค้าเซียน

ออฟไลน์ modem

• ปี 1 เทอม 2
Re: UPS กับ Clarkconnect
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 05:01:18 pm »
ตอนนี้ผมทำแบบ มือ auto shutdown (เอามือกดปุ่ม power เอา) อิอิอิ

วิธีทำ
apt-get update ก่อนเลย
เสร็จแล้วให้ install acpid โดยใช้
apt-get install acpid
restart เครื่อง แล้วครั้งต่อไปก็ไม่ต้องใช้คำสั่ง shutdown -h now แล้ว