บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: uninstall WinLock ยังไงครับ  (อ่าน 7183 ครั้ง)

puongthong

• บุคคลทั่วไป
uninstall WinLock ยังไงครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 10:39:43 am »
http://www.siamcafe.net/board/index.php/topic,17239.msg201467/topicseen.html#new

ผมเอาไปลงแล้ว อยากลบออกครับ รบกวนบอกทีครับ เอาออกไม่ได้

1.ADd/Remove โปรแกรมหาชื่อ โปรแกรมนี้ไม่เจอ

2. ใน C:\ProgramFile ไม่มีโพลเดอร์ WinLock

3. ในตัวโปรแกรมเอง ผมไม่เห็นปุ่ม uninSlall

รบกวนบอกทีครับ ขอบคุณครับ...

ปล.ไม่ใช่โปรแกรมไม่ดีนะครับ แต่ผมอยากเอาออก

ออฟไลน์ nisai2519

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
    • Sanamya
Re: uninstall WinLock ยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 07:34:44 pm »
http://www.siamcafe.net/board/index.php/topic,17239.msg201467/topicseen.html#new

ผมเอาไปลงแล้ว อยากลบออกครับ รบกวนบอกทีครับ เอาออกไม่ได้

1.ADd/Remove โปรแกรมหาชื่อ โปรแกรมนี้ไม่เจอ        จริงๆแล้ว มันก็อยู่ในนั้นแหละครับ

2. ใน C:\ProgramFile ไม่มีโพลเดอร์ WinLock       จริงๆมันต้องมีครับ ถ้าตอนติดตั้งไม่ได้เลือกไปไว้ที่ตำแหน่งอื่น

3. ในตัวโปรแกรมเอง ผมไม่เห็นปุ่ม uninSlall        ในตัวโปรแกรมเอง จะไม่มีครับ   แต่ไปถอนออกได้จาก ที่ Add/Remove ครับ

รบกวนบอกทีครับ ขอบคุณครับ...

ปล.ไม่ใช่โปรแกรมไม่ดีนะครับ แต่ผมอยากเอาออก
Signature cleanned by Admin

puongthong

Re: uninstall WinLock ยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 05:31:16 pm »
ใน AD/Remove ProGram ไม่มีจริงๆครับ

ใน โพลเดอร์ โปรแกรมไฟล์ ก็ไม่มี และไม่ได้เปลี่ยนชื่อ ที่อยู่ด้วย

เพราะ โปรแกรมตัวนี้ของคุณ บอม แค่ คลิ๊ก คลิ๊ก มันก็จะติดตั้งให้เอง ลงให้ เสร็จ หมดเลย เราไม่ต้องทำไรเลย

ลอง Search หาดูในคอมเราเองแล้วก็ หาไม่เจอ

...เข้าใจครับว่าต้องการให้ผู้ใช้สะดวก ... แต่ไงก็ ขอให้ช่วยบอกวิธี ถอดออกด้วยครับ

............ขอบคุณครับ   :030:

• Sanamya
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 08:38:38 am »
ลองสั่งติดตั้งใหม่ดุครับ ว่ามันมี ปุ่มให้เรา ถอนการติดตั้งหรือเปล่า  ผมก็ไม่แน่ใจครับ ตัวที่คุณบอมแจกนี้ผมก็ไม่เคยลองครับ  ผมใช้ อีกตัวนึง เวอร์ชั่น 5 อะครับ    ลืมบอกไปอีกเรื่องครับ ก่อน ถอนการติดตั้งคุณต้อง สั่งดิสเดเบิ้ล ปิดการทำงานของโปรแกรมก่อนนะครับถึงจะถอนออกได้ ถ้าไม่ได้ไปเปลี่ยนแปลงการตั้งค่าคีย์มัน ก็ให้กด ที่ F11  แล้วติ๊กที่เครื่องหมายถูก หน้า คำว่า Enable protection  ออกซะก่อนนะครับ  ถึงจะถอนมันออกได้   
  หมายเหตุ ถ้ายังถอนไม่ได้อีก อาจจะเป็นไปได้ว่า สแกนไวรัส มันนึกว่า วินล๊อค ตัวนี้เป็นไวรัส และได้ทำการลบ ไฟล์ที่จำเป็ฯในการถอนการติดตั้งออกให้แล้ว  วิธีแก้คือ ให้คุณติดตั้งโปรแกรมวินล๊อค ตัวนี้ ลงไปใหม่อีกครั้ง แล้วทำการถอนมันออกซะ ก่อน ติดตั้งใหม่ ให้ ปิดโปรแกรมสแกนไวรัสก่อนนะครับ (หรือสั่งให้โปรแปรแกรมสแกรนไวรัสหยุดทำงานก่อน)

puongthong

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 08:21:53 pm »
ขอบคุณที่ตอบนะครับ.

1. สั่งดิสเดเบิ้ล ปิดการทำงานของโปรแกรมแล้วครับ

2. ถอดแอนตี้ไวรัส ออกแล้วครับ

3.แค่คลิ๊กๆ ที่โปรแกรม(ของคุณบอม) มันก็จะมีแถบวิ่ง ปรูดๆ เราไม่สามารถ คลิ๊กอะไรต่อได้เลยครับ

สรุป..มันก็ยังเอาออกไม่ได้ครับ...

.. ขอบคุณ นะครับที่ให้ความสนใจมาตอบให้.. T_T

• Sanamya
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 10:20:15 pm »
ลองติดตั้งวินล๊อค ตัวเดิมเข้าไป พอลงเสร็จ ก็ให้ถอนออกทันทีก็ไม่ได้เหรอครับ  นั้นลองอีกวิธีดูครับ ให้หาวินล๊อค เวอร์ชั้นอื่นมาลงทับลงไปดูครับ พอติดตั้งเสร็จ ก็ถอนมันออกเลย คิดว่าน่าจะได้นะ วิธีนี้

puongthong

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 01:14:01 pm »
ตัวเก่าลงใหม่เอาออกไม่ได้ครับ

ตัวใหม่ผมไม่มี รบกวนใครมีผมขอหน่อยครับ (ผมลองหาในนี้แล้ว มีคุณบอมคนเดียวที่แจก)

ขอบคุณ ทุกท่านครับ....

• Sanamya
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 05:12:13 pm »
ตัวเก่าลงใหม่เอาออกไม่ได้ครับ

ตัวใหม่ผมไม่มี รบกวนใครมีผมขอหน่อยครับ (ผมลองหาในนี้แล้ว มีคุณบอมคนเดียวที่แจก)

ขอบคุณ ทุกท่านครับ....
กูเกิ้ลเลยครับ ช่วยท่านได้มีเพียบเลย
ถ้าเป็ฯตัวโปรแกรม ก็โหลดจากที่นี้ก็ได้ครับ http://rapidlibrary.com/download_file_i.php?qq=download%20winlockpro&file=5940355&desc=WinlockPro.4.63+.rar    ไม่มีแคร๊กนะครับ   ไม่แน่ใจว่าของท่านเป็น WinlockPro.4.63  หรือเปล่า ถ้าไม่ใช้ 4.63 ก็ใส่เวอร์ให้ตรงกับของท่านแล้วหาในกูเกิ้ลดูครับ

puongthong

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 04:24:33 pm »
ขอบคุณครับ...   

ขอบคุณครับ... 

ขอบคุณครับ...   :)

puongthong

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 04:35:32 pm »
 :(  ลงทับไม่ได้ครับ .... :030:

:032:

:074:

:028:

:041-1:

:010:

• Sanamya
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 03:02:09 am »
ขอถามหน่อยครับ ว่าโปรแกรม WinLock ที่คุณตั้งลงไปในครั้งแรกนั้นมันยัง ใช้งานได้อีกหรือเปล่า  แล้วก่อนที่คุณจะติดตั้งทับลงไปนั้น  คุณได้ไป ติ๊กเครื่องหมาย ถูกออกจาก   Enable Protection  หรือยังครับ เพื่อ ปิดการทำงานของโปรแกรม  WinLock

puongthong

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 09:50:55 pm »
ตัวโปรแกรมเอง ใช้งานได้บ้าง ไม่ได้บ้างเป็นบางครั้ง

คือ ผมลอง lock ทาสเมเนจอร์ ไว้ไม่ให้เปิด .. บางครั้งรีสตาร์ตมา ก็lock ได้  บางครั้ง รีมา ก็ Lock ไม่ได้

คือ ผมลอง lock แค่ ทาสเมเนเจอร์ ตัวเดียว ตัวอื่นไม่ได้ยุ่งจริงๆ

เพราะผมลอง ลง> Lock > รีสตาร์ท > ไม่ชอบ> ปิดโปรแกรม-จะถอนออก> ถอดไม่ได้ = หงิก..

สรุป ณ.วันนี้ ถ้าจะใช้งานมันก็ใช้ได้ นะครับ  (แต่ไม่ชอบ) ..( ไม่มีผลทำไห้เครื่อง ผิดปกติใดใด)

ทุกวันนี้ผม ได้ไป ติ๊กเครื่องหมาย ถูกออกจาก   Enable Protection แล้วครับ ดูในรูป ข้างบนก้อได้ครับ

รูป กุญแจ ถูกเครื่องหมาย กากาบาทสีแดงทับอยู่แล้วครับ

..ขอบคุณ ครับ  :014:

:022: