เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม Physical Memory มันเยอะจังอ่ะครับ ใครก็ด้ายช่วยที  (อ่าน 7044 ครั้ง)

ออฟไลน์ prathan_pc

• ปี 1 เทอม 2
Physical Memory ของผม มันขึ้นเยอะมากๆ อ่ะครับ  จะเคลียร์ยังไงครับ ใครช่วยทีครับ เล่นไปซักพักก็อืด
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ Dynax505

• นักเรียนประถม
Re: ทำไม Physical Memory มันเยอะจังอ่ะครับ ใครก็ด้ายช่วยที
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 04:11:11 pm »
สงสัยเหมือนกันครับ มีแรมเท่าไหร มันใช้ซะเกือบเต็มเลย แต่พอไปปิด Service มันก็ลดลงน่ะ ลองดู
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net
Re: ทำไม Physical Memory มันเยอะจังอ่ะครับ ใครก็ด้ายช่วยที
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 11:57:56 pm »
ไม่ต้องแก้ไขอะเลยครับเป็นเรื่องปกติของ linux ทุกค่ายอยู่แล้วครับม้นทำงานกิน ram แบบนี้หละครับเรื่องปกติ