บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบ Billing ในรูปแบบของกระผม BISS : Billing Internet of Shell Script  (อ่าน 5858 ครั้ง)

ออฟไลน์ akephop

• คาเมนไรเดอร์
  • ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
 เป็นระบบ Billing ที่กระผมทำการสร้างขึ้นมาใช้งาน โดยอาศัยความสามารถของ PPPoE S  :$$: :$$:erver

ซึ่ง สามารถป้องกัน พวก NetCut หรือ Arp-Proxy อีกทั้ง หลายๆอย่างเช่น ทำการสร้าง user ได้ เกิน 5000 ก็ได้
 และสามารถ ... รับการออนไลน์ได้มากกว่า 254 ยูเซอร์ต่อ 1 Server  ( แต่ เครื่องต้องน่าจะแรงๆหน่อยนะ )

ระบบนี้ ทำเอาไว้เพื่อขาย นะครับ ตอนนี้ ในส่วนของ หลักการและนำไปใช้ สำเร็จผลแล้ว 100 %  ยังเหลือแค่  ความสมบูรณ์ของ ... การใช้งานในส่วนของ หน้าเว็บ interface นะครับ

ดู รูปการใช้งานนะครับ

ระบบนี้ ใช้งานร่วมกับ PF-internet  ได้เลยครับเพราะทำให้มันลงตัวแล้ว

มีระบบ บีบแบนวิทโดยใช้ความสามารถของ IMQ Device มาจับจึงทำให้สามารถบีบแบนวิทได้อย่าง ชงั้นงัย ก็ว่าได้เลยครับผม 

ถ้าคนไหน สนใจในวิธีการ สามารถ PM หรือ เอ็มมา คุยกัน บ้างก็ได้ครับ ( แต่บางครั้งจะไม่ค่อยว่าง )

อย่างไร ก็ดี คงจะเป็นอีก 1 ทาง เลือกในระบบ Billing ในเมืองไทยนะครับ

ระบบนี้มีใช้งานมานานแล้วแต่ นำมาประยุกต์ใช้ให้เกิดประสิทธิภาพ ให้ได้มากที่สุด    จริง มันก็คือพวก Dslam เสมือน ก็ว่าได้ครับแต่มีระบบจัดการไม่ต้องไปพึง Freeradius กันเลยครับ

:$$: :$$: :$$:
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ ruj_chaiya

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
Re: ระบบ Billing ในรูปแบบของกระผม BISS : Billing Internet of Shell Script
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2009, 01:04:05 pm »
ก็เข้าท่าดี ง่ายเหมือนกัน
Signature cleanned by Admin

krist

• บุคคลทั่วไป
Re: ระบบ Billing ในรูปแบบของกระผม BISS : Billing Internet of Shell Script
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 05:50:57 am »
ระบบนี้ ทำเอาไว้เพื่อขาย นะครับ ตอนนี้ ในส่วนของ หลักการและนำไปใช้ สำเร็จผลแล้ว 100 %  ยังเหลือแค่  ความสมบูรณ์ของ ... การใช้งานในส่วนของ หน้าเว็บ interface นะครับ    wow

BECAUSE I 156-215 exam CAN!!!
IBA #37898
'10 K1300GT - 1Y0-A08 exam Woohoooo
'05 HP0-J22 exam R1200ST - sadly gone R.I.P.