เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: นนทบุรี ซอยท่าอิฐนี่เปิดได้ถึงกี่โมงแน่ครับ  (อ่าน 2608 ครั้ง)

zone00

• บุคคลทั่วไป
มีใครอยู่จังหวัดนนทบุรีบ้างครับ  ตกลงตอนนี้กำหนดเวลาปิดร้านกี่โมงครับ  เมื่อก่อนกำหนดไว้ว่าเปิดได้ไม่เกิน 22.00 น.  แล้วพอดีตอนนี้มีร้านใหม่เปิดตรงข้ามตลาดท่าอิฐ  หน้าร้านก็ติดสติ๊กเกอร์เวลาเปิดปิดถูกต้องนะครับ แต่พอดีผมผ่านไป 24.00 แล้วยังไม่ปิดเลยครับ เห็นมาหลายวันแล้ว  ไม่เห็นมีเจ้าหน้าที่มาดูแล แล้วตอนนี้ใบอนุญาตก็ยังไม่ออก เลยไม่รู้จะเอายังไง  เปิดได้จะได้เปิดด้วย  ทำมาหากินลำบากอยู่แล้วก็ไม่อยากให้ใครเอาเปรียบครับ น่าจะใช้กฏหมายฉบับเดียวกัน  เจ้าหน้าที่เข้ามาดูหน่อยครับ  เมื่อก่อนนี้ผมว่าซอยนี้เป็นระเบียบดีอยู่แล้ว  ไม่อยากให้คนใหม่พอเข้ามาก็ทำระเบียบเสียซะเลย  พอมีปัญหาก็จะโดนเพ่งเล็งกันไปหมดเหมือนเมื่อก่อน

ออฟไลน์ CKK

• นักเรียนประถม
Re: นนทบุรี ซอยท่าอิฐนี่เปิดได้ถึงกี่โมงแน่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 11:40:19 am »
ก็ลอง แจ้ง เจ้าหน้าที่ในเขตตรวจสอบ ครับ ถ้าถูก คุณก็เปิดตามได้

Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ arthure21

• นักเรียนมัธยม
Re: นนทบุรี ซอยท่าอิฐนี่เปิดได้ถึงกี่โมงแน่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 02:32:39 am »
ส่วนใหญ่เปิดเกินครับ แต่ให้ระวังเรื่องเด็กต่ำกว่า 18 ปี แล้วก็ตำรวจสายตรวจที่จะมาไถเงิน
คือถ้าตามใบอนุญาตเราก็ผิดเต็มๆ แต่ถ้าเปิดเกินเวลา มันเป็นช่องให้สายตรวจครับ แล้วถ้าควบคุมเรื่องความสงบได้ก็คงไม่มีปัญหาอะไร เพราะไม่มีใครร้องเรียน แต่อาจต้องเสียค่ากระทิงแดงให้สายตรวจ   แต่ถ้าเมื่อไรที่พวกวัฒนธรรมออกตรวจ ก็อาจจะต้องเรื่องยาวนะครับ 
ให้ระวังเรื่องอายุต่ำกว่า 18 ปีไว้ให้มากที่สุดครับ   เปิดแล้วถ้าลูกค้าไม่เยอะพอ ก็อย่าเปิดเลยครับ อดหลับอดนอน  ต้องคอยระวังเรื่องมั่วสุม  ไหนจะตำรวจไถ วัฒนธรรมมาตรวจ
Signature cleanned by Admin