เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

โพลล์

สบายดีกันไหม

สบายดี
0 (0%)
ไม่สบาย
0 (0%)
เรื่อยๆๆ
0 (0%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 0

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรู้คำสั่งเช็ค error ใน rc.firewall ของ CC  (อ่าน 4504 ครั้ง)

zunao

• บุคคลทั่วไป
ใครรู้คำสั่งเช็ค error ใน rc.firewall ของ CC
« เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 05:03:15 pm »
ใครรู้คำสั่งเช็ค error ใน rc.firewall ของ CCผมจำไม่ได้ หาจนปวดตาแล้วครับ  

CanDyGame

• บุคคลทั่วไป
Re: ใครรู้คำสั่งเช็ค error ใน rc.firewall ของ CC
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 12:29:58 am »
วิธีการเช็ค firewall ของท่านว่าทำงานถูกต้องไหม? มีอะไร error ไหม ?
เปิด putty มาครับ แล้วเข้าไปยังเซิฟของท่าน

พิมพ์ cd /etc/rc.d
พิพม์ ./rc.firewall.local

ถ้าไม่มีอะไร error ก็แสดงว่า firewall ท่านนำมาใส่ได้ถูกต้อง หรือเขียนมาได้ถูกต้อง

c. mr.x