เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ++สอบถามเรื่องการรับปริ้นท์งานครับ++  (อ่าน 3509 ครั้ง)

onegame

• บุคคลทั่วไป
++สอบถามเรื่องการรับปริ้นท์งานครับ++
« เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 05:23:49 am »
คือตอนนี้ที่ร้านกะว่าจะเปิดให้รับปริ้นท์งานด้วยครับ แต่ไม่ค่อยมีข้อมูลเกี่ยวกับเครื่องปริ้นท์ + ระบบ

จึงอยากจะถามผู้รู้หน่อยนะครับ

- การเลือกเครื่องปริ้นท์ควรเลือกแบบใดครับที่ประหยัดหมึกหน่อยนะครับ จะทำปรื้นท์ขาวดำแผ่นล่ะ 1 บาทปริ้นสีได้ด้วยก็ดีครับ

- วางระบบให้สั่งปรื้นท์จากเครื่องลูกยังไงครับ (บอกคร่าว ๆ ก็ได้นะครับ)

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

:039: :039:

midori

Re: ++สอบถามเรื่องการรับปริ้นท์งานครับ++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 05:30:00 am »
ตอบ 1 อิ้งแท้งค์ ค่ะ ใบละบาทก็ไม่ขาดทุน แต่รวยช้า ที่ร้าน ใบห้า ทั้งสีและขาวดำ แต่ถ้าสีเต็มใบละก็ สิบ
    2 แชร์พริ้นเตอร์ ธรรมดา ไม่เห็นต้องมีระบบ

onegame

Re: ++สอบถามเรื่องการรับปริ้นท์งานครับ++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 05:33:06 am »
ตอบ 1 อิ้งแท้งค์ ค่ะ ใบละบาทก็ไม่ขาดทุน แต่รวยช้า ที่ร้าน ใบห้า ทั้งสีและขาวดำ แต่ถ้าสีเต็มใบละก็ สิบ
    2 แชร์พริ้นเตอร์ ธรรมดา ไม่เห็นต้องมีระบบ

อ่อครับ

พอดีที่ทำใบละบาทก็สงสารน้อง ๆ เด็กนักเรียนอ่ะครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

namerose

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2009, 03:03:51 pm »
ครับ ผมขอแนะนำว่า ถ้าคุณจะรับปริ๊นงานด้วยผมแนะนำเครื่องให้น่ะครับ เราะผมดูแลร้านเน็ตอยู่ผมก็ใช้อยู่ (เป็นลูกจ้าง= =)
แนะนำปริ๊นเตอร์ขาวดำ hp Laser 1320 ครับ
ส่วนสีผมไม่แนะนำในการติดอิ้งแท้งค์ เหนื่องจากเรายังเป็นมือใหม่ อาจจะไม่เข้าใจการทำงานของมันหรือง่ายๆ มีสิทธิ์ตลับเสียโดยไม่รู้เหตุ = =
แนะนำ ip Canon 4500 ตอบสนองดี สามารถปริ๊นCD ได้ด้วย
ส่วนการที่เครื่องลูกจะปริ๊นได้ ต้องทำแชร์ปริ๊นเตอร์ก่อนน่ะครับ เหมือนแชร์คอมนั้นแหละ แล้วก็ไปที่เครื่องลูกแอดปริ๊นเตอร์เข้าไปครับผม
ผมชื่อ เลาะ อยู่นราธิวาส อายุ 19 ครับผม