เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติ ถามเกี่ยวกับ การ Download  (อ่าน 1761 ครั้ง)

Zepherous

• บุคคลทั่วไป
ขออนุญาติ ถามเกี่ยวกับ การ Download
« เมื่อ: สิงหาคม 02, 2009, 06:09:03 pm »
สวัสดีครับ ผมเป็นมือใหม่ ในเรื่อง การทำร้านเน็ต ขอฝากตัวด้วยนะครับ
ตอนนี้ สามารภทำให้บริการได้แล้ว แต่มีปัญหานิดนึง คือ....

ต้องการ ที่จะlock target ที่จะdownload ไปเก็บไว้ เพราะปกติ เวลาเราโหลดไฟล์ มันจะถามเราว่า จะเอาไฟล์ ไปsave ไว้ที่ไหน?
เช่น เมื่อเรา download ไฟล์ แล้วจะไม่สามารถเลือกที่อยู่ได้น่ะครับ อยากให้มัน download ไปเก็บไว้ในที่ๆเรากำหนดไว้เลย คล้ายๆกับการกด Run! (ในที่นี้ คือ network drive ของ เครื่องแม่ ถ้าอยากได้ไปบอกเครื่องแม่เอา)

จากที่ลองค้นหาจาก google และทาง siamcafe แล้ว ไม่พบวิธีทำเลย giveup
รบกวนอีกข้อและโปรแกรม ที่ใช้ goback ข้อมูล ตามร้านเกมส์ กันพวกเอาเพลงมาลง ปกติ เค้าใช้ไรกันรึครับ?

เลยรบกวน ขอความ อนุเคราะห์หน่อยครับ เพราะต้องใช้ด่วนๆเลย ขอบคุณครับ

ข้อมูลระบบ.........
Windows XP SP2
IE 6. มากับ Windows ครับ
เน็ต Maxnet 10/1Mbps+True 3Mbps/512Kbps