บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: Audition ค้างที่หน้าโหลดแพท  (อ่าน 11987 ครั้ง)

ออฟไลน์ เหล้าย้อมใจ

• นักเรียนประถม
Audition ค้างที่หน้าโหลดแพท
« เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 08:36:07 am »
แก้มาหลายทางแล้วครับ ทำตามที่คอลเซ็นเตอร์บอก ก็ทำมาแล้วไม่หาย ไม่ได้ใช้แอนตี้ไวรัส เป็นๆหายๆ ทางค่ายเกมส์ก็ฟันธงไม่ได้ว่าเป็นเพราะอะไร บอกว่าเป็นทางแม็กเน็ต ผมใช้Maxnet5m มีใครใช้maxnet แล้ว ค้างที่หน้าโหลดแพทบ้างครับ แก้ยังไง ลูกค้าจะหนีไปเล่นที่อื่นหมดแล้ว ช่วยด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ nisai2519

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
    • Sanamya
Re: Audition ค้างที่หน้าโหลดแพท
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 12:10:44 pm »
ไม่ทราบว่าที่ร้าน ได้ใช้ เซิฟแยกเน็ตแยกเกมไหมครับ

ออฟไลน์ TaKong

• นักเรียนมัธยม
Re: Audition ค้างที่หน้าโหลดแพท
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 01:22:28 pm »
เป็นครับ...ของผมไม่ได้ใช้เซิพเวอร์   ใช้เน็ตของ Maxnet  Cafe 5 Mb ...ต้องแก้โดยการโหลดแพชท์ไว้ก่อนที่จะให้ลูกค้ามาเล่นหรือก๊อปข้ามเครื่องเอาจากเครื่องที่เล่นได้  ไม่งั้นเจอ บ่น   เป็นบ่อยๆ ครับ  พอรู้ทางก็ดีขึ้น...มีเซิพเวอร์น่าจะดีกว่า...(แล้วทำไมเราไม่ทำ..น๊า)

ออฟไลน์ o2mini111

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 01:57:10 pm »
ฟันธวอีกคนนะ ว่าผมใช้ของ CAT ก้อเป็น แต่ เป็น บ้างไม่เป็นบ้าง งง กะมัน

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 05, 2009, 05:46:14 am »
ขอบคุณมากครับ คอลเซ็นเตอร์แนะนำให้รีเซ็ทเร้าเตอร์ครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 05, 2009, 05:52:25 am »
Call center เค้าบอกว่าUndo card ก็มีส่วนทำให้ค้างที่หน้าโหลดแพทจริงหรือป่าวครับ

ออฟไลน์ DonE

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 19, 2009, 10:56:12 am »
ที่ร้านก็เป็น เป็นทุกเครื่องมี 18 เครื่อง เป็น 18เลย มันไม่โหลดแพท โทรไป call center ก็บอกให้ลบออกลงใหม่ ก็ไม่หาย โทรไปอีก ก็บอกให้ลองลบ patcher.exe ก็เหมือนเดิมไม่โหลด จนปัญญาเหมือนกันครับ เบื่อและเซงมากๆ ที่แก้ปัญหาไม่ได้ เด็กมาเล่นออดิชั่นไปเล่นร้านอื่นหมด
ที่ร้าน ใช้
- Win XP SP2
- Nod32 V2.7
- Rollback Rx Pro 7.2.12
- CafeSuite 3.41f

ไม่รู้ว่ามันจะเกี่ยวกับตัวไหนหรือเปล่าถึงทำให้มันไม่ยอมโหลดแพท ทำไมเกมส์อื่นๆ ไม่มีปัญหา ทำไมออดิชั่นไม่โหลด
ผมละปวดหัวแก้ปัญหาไม่ได้เลย 3-4 เดือนแล้ว

แต่มีข้อสังเกตว่า.........++++
ผมได้พยายามค้นหาวิธีแก้ไข แล้วก็ไปเจอเค้าบอกว่าให้เอา patcher.exe  ตัวเก่าไปใช้ ปรากฏว่า พอกดเริ่มเกมส์เข้าปุ๊บโหลดปั๊บทันที ดีใจมากเลย (ที่สุด) แต่ดีใจได้ไม่นานกำลังสบายใจได้แปปเดียวก็มีแพทออกมาให้ ถ้าใช้ patcher.exe  ตัวเก่ามันจะขึ้นว่า ไม่สามารถเชื่อมต่อกับเซิฟเวอร์ได้ ต้องลบออก ใช้ patcher.exe ตัวใหม่ ชีวิตและร้านของเราก็ต้องพบกับความเศร้าอีกครั้ง

หวังว่าซักวัน เราจะได้แดนซ์บนฟลอด้วยกัน ^ ^ หากจะมีอัศวินขี่ม้าขาวมาช่วยบอกทางสว่างให้ทีเถอะ

ออฟไลน์ punnet

• มหาลัยรัฐบาล
  • รักกันไว้เถิด อย่าปาระเบิดใส่กัน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 19, 2009, 01:49:11 pm »
           นึกว่าเราเป็น อยู่ร้านเดียว  patch 6154 อัพแล้ว ไม่อยู่ ขนาด อัพเดท เบสไลน์ โรลแบค หลังจากที่อัพแพทตัวนี้ 
แล้วก็ไม่จำค่าใหม่   ต้องอัพ เอง โดยการโหลดมาไว้ที่เครื่อง แล้วแชร์ ไว้ให้เครื่องอื่น ทุกครั้งที่ จะเล่น  AUDITION 
ก่อนที่จะออกแพท 6150-6152    ก็อัพแพท อยู่ทุกครั้งนะ  ไม่รู้ว่าเป็นที่ แพท หรือเป็นที่อะรัยกันแน่   
           ร้านอื่นเป็นเหมือนกันหรือป่าวครับ

Brahamus_Zero

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 07:39:19 am »
ลองปิด Fire Wall ดูครับ

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 10:44:16 am »
ร้านเกมส์ก็ต้องปิด  Fire Wall  อยู่แล้วงับ

ออฟไลน์ boyochi

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 11:28:15 am »
มันเป็นที่ โปรแกรม antivirus nod ครับ แก้โดยการเข้าไปที่ โหมด advance --- setup--- advance setup----http-----webbrowser--- แล้วไปติ้ก กากบาท (x) ที่เกมส์ audition กด ok แค่นี้ก็ได้แล้วครับ
ลองดูครับ ไม่ได้ยังไงโพสไว้ เดี๋ยวผมเข้ามาบอกอีกที

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 11:59:18 am »
ของผมเป็น Nod32 V2.7 ได้เข้าไปตั้งที่ AMON - Setup- Exclusions และ add ไฟล์ audition\patcher.exe แล้ว แต่ก็ยังไม่ได้ -*-

ออฟไลน์ mrkai999

• สัมมนาทำ Server ! พี่น้องร้านเน็ต ร้านเกม ร้านคอม อยากทำเป็นลงทะเีบียนด่วน...
  • รุ่นTHE
    • mrkai999
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 06:11:35 pm »
สำหรับท่านที่อัพเดจได้มาตลอดแนะนำให้
อัพเดจpatch แมลนวลครับ

แต่ให้ work ให้ลงตัวเกมใหม่
http://audition.playpark.com/detail.aspx?webID=105&TID=65&contID=1025

แล้วอัพเดจ 1 patch ก็เล่นได้ครับ
ftp://manual3.asiasoft.co.th/manual/au/Manual_Audition/Full/AUDITIONPATCH6155.exe
http://ossc.in.th/forum/index.php?topic=577.0

โครงการรักความเป็นไท ใช้ซอฟต์แวร์ถูกกฎหมาย ช่วยชาติประหยัด ช่วยลูกหลาน
http://www.facebook.com/groups/netcafefreedom/

TiffyFu

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 06:02:59 pm »
ผมลองดูแล้วน่ะครับ พี่ๆ ผมใช้ แผ่นเกมส์ ออดิชั่น แผ่นเก่า เวอร์ชั่น V.46 อ่ะครับ

แต่ว่าอัพโหลดแพทได้เหมือนเดิมครับ ได้โหลดแพท เยอะหน่อยน่ะครับ ^^ อิอิ๊

ก้อเอามาแบ่งปันดูครับ อยากให้ลองทำกันดุครับ

หมายเหตุ : การที่ออดิชั่นไม่อัพโหลดแพทนั้น ผมว่ามันเป็นหลายวิธี แต่ว่าผมเป็นเพราะโปรกรมโกง เกม ออดิชั่นครับ

ทำให้ไม่โหลดแพท ^^!

ออฟไลน์ mumuciro

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 25, 2010, 07:47:04 am »
ง่ายๆๆ เลย ไปcopy เกมส์auditionจาก ร้านไหนที่เล่นได้ และ ก็อปregedit มาด้วย
เสร็จแล้วเอามาลง ในเครื่องเรา พร้อมกับกดregeditที่เราcopyมาด้วย

ออฟไลน์ tomphichai

• ปี 1 เทอม 2
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 01:33:46 pm »
โปร แกรมนี้ ช่วย ได้ ครับ รีพาย ปล้ว โหลด แพท ไหม่ นะ ครับ ดีวิก ไดร์ เวอร์ เสีย ครับ

โหลด http://www.mediafire.com/?cdwmjkyqjut

ออฟไลน์ patsudamaybkmy

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 12:43:29 am »
เมื่อก่อนเป็นครับ หลังจากทำ Server ไม่รู้หายไปไหไม่เป็นอีกเลย ผมว่าไม่เกี่ยวกับ พวกไวรัสหรอก ระบบเกมส์มันครับ

ออฟไลน์ nuing

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 07:03:44 am »
ที่้ร้านผมก็เคยเป็นคับ ใช้ net ของ cat และ modem zumoo วิธีแก้ของผมคือ โทรไปคอลเซนเตอร์แล้วเค้าจะส่งตัวอัพเดท เฟิมแวร์มาให้คับ