เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: kerio + IPCop v1.9.7 เข้าเว็บ google ไม่ได้ครับ  (อ่าน 3117 ครั้ง)

cybernet2025

• บุคคลทั่วไป
kerio + IPCop v1.9.7 เข้าเว็บ google ไม่ได้ครับ
« เมื่อ: กันยายน 05, 2009, 04:25:21 am »
พอเข้เว็บ google มันจะขึ้นให้ save file อะไรก็ไม่รู้
ถ้าเอา note book ต่อกับ ipcop แล้วออกผ่าน proxy สามารถเข้าได้ครับ
แต่ถ้าต่อกับ kerio แล้วค่อยให้ kerio forward มาที่ ipcop นั้นเข้าเว็บ google ไม่ได้ครับ

แต่ถ้าให้ kerio ออกเน็ตโดยไม่ผ่าน ipcop ก็เข้า google ได้นะครับ
เลยงงว่าเป็นที่อะไรกันแน่ งง จริงๆ ครับ

รบกวนผู้รู้ช่วยผมหน่อยนะครับ