เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องโปรแกรมร้านครับ  (อ่าน 2304 ครั้ง)

mochejdimeme

• บุคคลทั่วไป
สอบถามเรื่องโปรแกรมร้านครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 04, 2009, 05:55:47 pm »
คือตอนนี้ที่ร้านผมมี5เครื่องต่อแบบ เน็ตไปฮับแล้วกระจายไปทั้ง5เครื่อง ลองใช้smartnet5.0อยุ่ครับใช้ดีมากแต่มันเป็นตัวทดลองอ่ะเห็นว่าใช้ได้15วันครับเลยว่าจะลองเปลี่ยนใช้อันอื่นดูเคยลง ncafe แต่ทำไมมันหาclientไม่เจอที่เครื่องseverขึ้นเป็นสถานะพื้นแดงแต่ใช้เครื่องseverบังคับเครื่องclientได้ และมันก็ลบตัวncafeออกจากเครื่องยากมากเลยไม่กล้าลงต่อไม่ทราบว่ามีตัวไหนไห้ลองใช้ดูมั้งครับแนะนำหน่อยยังไม่อยากซื้อมาใช้น่ะครับเครื่องยังน้อยอยู่รอลงเครื่องเยอะๆก่อนช่วงนี้อยากทดลองใช้ดูก่อนครับใครมีโปรแกรมไหนแนะนำมั้งครับ

ออฟไลน์ punnet

• มหาลัยรัฐบาล
  • รักกันไว้เถิด อย่าปาระเบิดใส่กัน
Re: สอบถามเรื่องโปรแกรมร้านครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 05:47:59 am »
ผมใช้ Ncafe อยู่นะ ก็ใช้ดีนะครับ ควบคุม(remote) เครื่องลูกได้
ที่บอกว่ามันมองไม่เห็น เครื่องลูก จากที่ใช้มา อาจเกิดจาก 2 สาเหตุนี้
1.เป็นตัวทดลอง ยังไม่ได้ลงทะเบียน มันจะเห็นแค่ 2 เครื่องครับ
2.มันไม่ถูก กับ Nod32 ครับ ถ้ามี เอาออกก่อน (เพราะผมก็ลง Nod32 ไว้ แต่เอาออกแล้ว)
ลองมาหลายตัวแล้วครับ ทั้ง cafesuit-handycafe-อีก 2-3 ตัวจำไม่ได้ครับ  ส่วนตัว ผมว่าตัวนี้ work สุดแล้วครับ

ถ้าอยากทราบรายละเอียด ไปดูที่เวป snong.com ครับ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ lovelyoho

• นักเรียนมัธยม
Re: สอบถามเรื่องโปรแกรมร้านครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 07:09:44 am »
ใช้ Ncafe เหมือนกันค่ะ หาโหลดได้จากในเวบนี้เลยค่ะ ใช้ดีมาก แจ่มสุด จากที่ใช้มาหลายโปรแกรม สามารถควบคุมเครื่องลูกได้  สั่ง restrat , shoutdown จากเครื่องแม่ก้อได้
Signature cleanned by Admin

mochejdimeme

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 01:09:39 pm »
ผมใช้ Ncafe อยู่นะ ก็ใช้ดีนะครับ ควบคุม(remote) เครื่องลูกได้
ที่บอกว่ามันมองไม่เห็น เครื่องลูก จากที่ใช้มา อาจเกิดจาก 2 สาเหตุนี้
1.เป็นตัวทดลอง ยังไม่ได้ลงทะเบียน มันจะเห็นแค่ 2 เครื่องครับ
2.มันไม่ถูก กับ Nod32 ครับ ถ้ามี เอาออกก่อน (เพราะผมก็ลง Nod32 ไว้ แต่เอาออกแล้ว)
ลองมาหลายตัวแล้วครับ ทั้ง cafesuit-handycafe-อีก 2-3 ตัวจำไม่ได้ครับ  ส่วนตัว ผมว่าตัวนี้ work สุดแล้วครับ

ถ้าอยากทราบรายละเอียด ไปดูที่เวป snong.com ครับ

สงสัยใช่จริงๆเด๋วต้องลองลลบnodลงใหม่ก่อน