เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

โพลล์

สาเหตุเกิดจากเน็ต tot ใช่หรือไม่

ใช่
1 (50%)
ไม่ใช่
1 (50%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 0

ผู้เขียน หัวข้อ: เกมส์ SF แลค สาเหตุเกิดจากอะไรกันแน่  (อ่าน 3585 ครั้ง)

ออฟไลน์ maymaew

• นักเรียนประถม
เกมส์ SF แลค สาเหตุเกิดจากอะไรกันแน่
« เมื่อ: ตุลาคม 31, 2009, 09:04:32 am »
ที่ร้านใครเป็นบ้างคะ  ลูกค้าเล่นเกมส์ SF แล้วเกิดอาการแลค  จะแลคอยู่ประมาณ 10 - 15 นาที
ลูกค้าเซ็งมาก  ตอนนี้ที่ร้านใช้เน็ต ToT 8M  เห็นว่าอาการแบบนี้เป็นหลายร้านเลยค่ะ
ไม่รู้ว่าตกลงสาเหตุเกิดจากอะไรกันแน่  เมื่อไหร่จะแก้ไขสำเร็จสักที
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ punnet

• มหาลัยรัฐบาล
  • รักกันไว้เถิด อย่าปาระเบิดใส่กัน
Re: เกมส์ SF แลค สาเหตุเกิดจากอะไรกันแน่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2009, 01:13:37 pm »
      เคยเห็นเวปอื่นเขาบอกว่าเป็นที่ cpu ต้องเป็น 2 core หรือ dual core จึงจะหายครับ
แล้วก็ทดสอบแล้วก็หายจิงๆครับ ไม่มีอาการกระตุกเลย แต่ลองเครื่องเดยว ยังไม่มีตังค์เปลี่ยน
ต้องเปลี่ยน cpu ใหม่ทุกเครื่อง  แต่หาก ท่านอื่นมีวิธีแก้ไข อย่างอื่นก็บอกกันมั่งนะครับ.........

shout shout shout

netitorn

• บุคคลทั่วไป
Re: เกมส์ SF แลค สาเหตุเกิดจากอะไรกันแน่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 12:10:56 am »
เป็นที่ CPU ครับ ตอนนี้ทาง ผู้ให้บริการเกมส์นี้ แก้ไข patch ใหม่แล้วไม่กระตุกแล้วครับ

ออฟไลน์ punnet

• มหาลัยรัฐบาล
  • รักกันไว้เถิด อย่าปาระเบิดใส่กัน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 06:45:40 am »
อืม มิน่าล่ะ ไม่กระตุกมาเป็นอาทิตย์ละ ก็ยังสงสัยมันหายกระตุกได้งัย  ไม่ต้องเสียตังค์เปลี่ยน cpu แระ/ขอบคุณครับ

(แต่ SA มากระตุกแทนตอนเข้าเกมส์ แต่ไม่ถึง นาที พอทนได้ครับ)