บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านเกมร้านไหนใช่เน็ต2เส้น true และmaxnet บางแล้วเข้าอัพเกมsfไม่ได้บาง  (อ่าน 3794 ครั้ง)

peenithi

• บุคคลทั่วไป
ร้านผมใช่เน็ต2สายtrueกับmaxnetแต่อัพเกมsfและpointbankและปังย่าไม่ได้บางคับช่วยบอกผมผมมีเซฟเวอร์
แต่ผมโทรไปถามเข้าบอกว่าเป็นที่dnsผมอยากทราบว่าร้านใครเป็นเหมือนผมบางคับ

ออฟไลน์ masteronline_01

• สอบภาคทฤษฎี
  • *
ของผมใช้ ทรู3/512 Maxnet 3/1024 ใช้ CC4.3 แยกเน็ต อัพเดทปกตินิครับ SF
Signature cleanned by Admin

peenithi

แต่ของผมไม่ปกติคับแพกออโต้เกมsf -xshot -ปังย่า-PointBlankTH-FF2Client
และอีกหลายเกมไม่โหลดแม่แต่เข้าไปฟังเพลงที่youtubeยังไม่โหลดเลย
พอดึงเน็ตออกเล้นหนึ่งก็โหลดปกติแต่พอใส่เข้าไป2เล้นพร้อมกันกับไม่โหลด
พอถามไปที่คนทำเซฟเวอร์ก็บอกเป็นที่ DNS ตอนนี้ก็ยังเป้นอยู่ยังไม่หายเลย

ออฟไลน์ nisai2519

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
    • Sanamya
ถ้าเค้าบอกว่าเป็นที่ DNS ก็ลองเปลี่ยน DNS ดูซิครับ ว่าหายไหม

peenithi

ผมเปลี่ยนจนหมดแล้วคับก็ไม่หายคับ

peenithi

ผมเลยอยากรู้ว่าร้านอื่นเป็นไม่คับหรือเป็นที่ร้านผมร้านเดียว

• Sanamya
ลองเป็นตัวนี้ดูครับ

203.121.130.40 # Open DNS
203.121.130.41 # Open DNS

• Sanamya
ผมเลยอยากรู้ว่าร้านอื่นเป็นไม่คับหรือเป็นที่ร้านผมร้านเดียว
ของผมไม่เป็นนะครับ ใช่เน็ต ของ 3bb
อินดี้ 6/512 วิ่งเน็ต
พรีเมี่ยม 3/1 วิ่งเกม

peenithi

ไม่หายคับของผมใช้maxnet4/1000วิ่งเกมและ8/512วิ่งเล้นเน็ตคับ

peenithi

ไม่ทราบพี่ใช้เซฟเวอร์ของใครคับ

• Sanamya
ไม่ทราบพี่ใช้เซฟเวอร์ของใครคับ
ผมทำใช้เองครับ

peenithi

เดียวผมรองเน็ต3สายดูว่าหายหรือเปล่าเพราะว่าเขาบอกมาว่าถ้าเป็นสามสายแล้วจะไม่มีปัญหานี้จะลองดูว่าเขาบอกหายจริงไม

• Sanamya
เดียวผมรองเน็ต3สายดูว่าหายหรือเปล่าเพราะว่าเขาบอกมาว่าถ้าเป็นสามสายแล้วจะไม่มีปัญหานี้จะลองดูว่าเขาบอกหายจริงไม
อุ-อุ มีแบบนี้ด้วยหรือ ตลกจัง ยังงี้ถ้าใช่ 2 สายละ มิต้องใช้ละซิ
ความเห็นส่วนตัว คิดว่าไม่น่าเกี่ยวกันครับ น่าจะเป็นปัญหาจากสาเหตุอื่นมากกว่า จะเน็ตกี่สายก็ต้องสามารถใช่งานได้ครับ
ใช้ไฟวอ ของท่านไหนอยู่ละครับ ก๊อปส่งมาหลังไมค์ ดูหน่อยครับ
หรือ M มาคุยกันก็ได้ครับ จะสะดวกในการถามตอบมากกว่า

peenithi

ผมแอดไปแล้วรับแอดด้วยคับเดียวได้คุยกัน

• Sanamya
ที่คุณบอกว่า ลองเปลี่ยน DNS แล้ว นั้น คุณเปลี่ยน DNS ที่ไหนเหรอครับ ที่เครื่องเซฟลีนุก หรือ ที่เครื่องลูกครับ ผมให้ไปเปลี่ยนที่เครื่อง เซฟ ลีนุก นะครับไม่ใช่ที่เครื่องลูก
ปล.รับแอสแล้ว นะครับ

ออฟไลน์ arthure21

• นักเรียนมัธยม
ของผมก็เป็นครับ เอาสายทรูเป็นสายเน็ต   ช่วงนี้ เหมือนเน็ตทรูจะเสียบ่อย  dnsแดงตลอด  127.1.1.1 อันนี้ก็แดง
อาการคือโหลดอะไรก็ช้า หรือเข้าเน็ตไม่ได้  รอสักพักมันก็จะเปลี่ยนไปเข้าสายmaxnet(สายเกมส์)เอง  หรือไม่ก็ต้องปิดโมเด็มสายเน็ตเอา แล้วเปิดใหม่