เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: Ipcop on VM  (อ่าน 2333 ครั้ง)

ออฟไลน์ Vectraboy

• สอบภาคทฤษฎี
  • *
Ipcop on VM
« เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 10:31:31 am »
ผมลองติดตั้ง IPCop บน Virtual box ครับ  แต่ปรากฎว่า  เครื่องที่ต่อสายแลนจากขาสองของโฮสไม่สามารถเชื่อมกับ IPcop ในVM ได้ครับ  แต่เครื่องโฮสท์ออกเน๊ตโดยชี้ Proxy มาที่IPcop ได้ครับ  ขอคำแนะนำด้วยครับ  เพราะจะได้ลองเซ็ตใว้ใช้จริงครับ
Signature cleanned by Admin