บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: NCafe1.4.4 All 100 Client Free เก่าแต่เจ๋ง...ใช้อยู่ครับ  (อ่าน 5384 ครั้ง)

ออฟไลน์ w-net

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
    • cutetyclub
NCafe1.4.4 All 100 Client Free เก่าแต่เจ๋ง...ใช้อยู่ครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2010, 03:44:41 am »
 icon2r
http://www.upload-thai.com/download.php?id=646216581f8c65b2f2a4f16e225cad94

๛myicon23:
 NCafe1.4.4 All 100 Client Free  

ใครที่เคยใช้ คงรู้จักกันดีครับ แต่เวอร์ชั่นนี้เป็น รุ่น แรกๆนะครับ เอาไปลองใช้กันดูครับ

มีของแถมมาฝากครับ เป็นตัว ncafec.exe edit ของตัว client ครับ ให้เอาไปลงทับตัว ncafec.exe client ได้เลยครับ ความสามารถ   คือ  เวลาสตารด์เพื่อจับเวลา ตัว client จะไม่เรียกหน้าเวป ของผู้ผลิตโปรแกรมขึ้นมาให้กวนใจครับ

ไฟล์ที่แนบมาทั้งหมดมี

1. CAFEC.exe  <<< ตัวติดตั้ง Client
2. CAFES.exe  <<< ตัวติดตั้ง Server
3. NCLEAN.exe  <<< ตัว Uninstall
4. ncafec.exe  <<< ตัว exe edit start web

ต่อนะครับใครอยากเปลี่ยน สกิล ตอนล๊อกหน้าจอให้ไปที่ img_bg_lock.gif  หรือสร้างขึ้นมาใหม่ก็ได้ครับแล้วก็ save เป็นชื่อ img_bg_lock.gif  ครับแค่นี้ก็จามีสกิลสวยให้ตอนล๊อกหน้าจอให้ใช้งานกันแล้วครับ

การติดตั้งที่ Server ให้เลือก [ Install Server ]
จากนั้นโปรแกรมจะทำการติดตั้งให้อัตโนมัติโดยแล้วจะแสดงหน้าตาแบบข้างล่าง
จากนั้นก็ให้ทำการกำหนดค่าได้ตามต้องการ สิ่งแรกที่ต้องกำหนดคือ ต้องกำหนด หมายเลข IP หรือ ชื่อ Computer Name ของเครื่อง Client โดยท่านจะเห็นหมายเลข 1-20 ใน ZONE 1 โดยท่านต้องกำหนดเองว่าจะให้เครื่อง Client เครื่องไหนอยู่หมายเลขอะไร โดยท่านสามารถ Click ที่หมายเลข จากนั้นจะมีเมนูแสดงขึ้นมา ให้เลือกไปที่ [ Properties ] แล้วให้ทำการกำหนด IP หรือ Computer Name เสร็จแล้วทำการบันทึก โปรแกรมก็ส่งคำสั่งไปบอกให้ Client ที่มีหมายเลข IP หรือชื่อตรงตามที่กำหนด Connect เข้ามา สังเกตุถ้ากรอบหมายเลขเป็นสีพื้นแสดงว่า Client ติดต่อเข้ามาแล้ว แต่ถ้าเป็นสีแดงและเกิน 5 วินาทีแสดงว่ากำหนดค่าไม่ถูกต้อง หรือ Client ไม่สามารถติดต่อมา Server ให้ทำการตรวจสอบระบบ Network ดูอีกที ถ้า Client ติดต่อเข้ามาได้หลังจากนั้นไม่ต้องเปลี่ยนค่าที่กำหนดไว้หรือกำหนดใหม่อีก ถึงแม้จะปิด Server แล้วเปิดใหม่ เพราะ Server กับ Client จะทำการติดต่อกันเองโดยอัตโนมัติ

Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ sarawut231133

• ปี 1 เทอม 2
Re: NCafe1.4.4 All 100 Client Free เก่าแต่เจ๋ง...ใช้อยู่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 03:32:33 pm »
โปรแกรมที่ลงให้ตัวนี้ ใช้ไค่อยดีกับ crack ไม่ดีคับ แบบว่า ใช้เครื่องแม่ สั่งเปิดเครื่องเปิดได้  แต่พอสั่งพยุดเวลาคิดเงิน กับว่ามันไม่ล๊อกให้ ทั้งๆ ที่ตั้งให้หมดเวลาแล้วล๊อกทันทีแล้ว ลองแบบเติมบัตร พอเวลาหมด มันก็ไม่ล๊อกให้เหมือน เดิม ครับ โปรแกรมที่แจกให้นี้ผมไม่แนะนำ ลองมาแล้ว
15เครื่อง

ออฟไลน์ lingzapza

• มือใหม่
  • *
Re: NCafe1.4.4 All 100 Client Free เก่าแต่เจ๋ง...ใช้อยู่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 04:38:15 am »
 :029:ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ ืำnex

• สอบภาคทฤษฎี
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 04:02:47 pm »
 :027: :027: :027: :027: :027: :027: