บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: Youtube แบบ High Definition - โคตระโหลด ไฟล์วิดิโอจากYoutube ชนิดชัดแจ๋ว  (อ่าน 3445 ครั้ง)

playnewstop

• บุคคลทั่วไป

โปรแกรมตัวนี้ชื่อตรงๆมากเลยครับ มันชื่อว่า Youtube Downloader HD …
ซึ่งการใช้งานก็ง่ายแถมยังเป็นของฟรีอีกก็เลยอดที่จะเอามาแนะนำไม่ได้เลยล่ะครับ อ้อ ขอพูดถึงไฟล์แบบ HD ซักหน่อยเผื่อหลายคนไม่เข้าใจ เวลาที่เราส่งไฟล์ Video ขึ้นไปใน Youtube .. ทาง Youtube จะแปลงไฟล์เหล่านั้นให้เล็กลงและใช้ Bitrate น้อยลง เพื่อการรับชมผ่านเว็บไซต์สะดวกมากขึ้น ซึ่งต่อมาเมื่อ Internet ความเร็วสูงได้รับความนิยมเพิ่มมากขึ้นทาง Youtube เอง ก็ขยายขอบเขตของความละเอียดไฟล์ให้มากขึ้นตามไปด้วย ซึ่งก็จะมีไฟล์แบบ HQ (High Quality) และ HD (High Definition) ให้เราโหลดไปดูด้วยนั่นเอง สำหรับความต่างของ ไฟล์ปกติ , ไฟล์ HQ และไฟล์ HD ต่างกันยังไง ลองดูตารางเปรียบเทียบเลยครับ

วิธีใช้งานก็ง่ายๆครับ แค่ก็อป url ของยูทูปมาใส่ในช่อง video url แล้วกด start แค่นั้นเองครับ ...

360p เลือก FLV or AVI - Normal
480p เลือก MP4 - HQ
720p เลือก AVI - HD
1080p เลือก AVI - Full HD

DOWNLOAD

*หมายเหตุ 1 - ความคมชัดของวีดีโอจะขึ้นอยู่กับต้นฉบับนะครับ ถ้าต้นฉบับชัด ก็เลือก 480p (HQ) - 1080p (FULL HD) เลยครับ ...
*หมายเหตุ 2 - ถ้าโหลดวิดิโอไม่ได้ให้ทำการอัพเดทโปรแกรมด้วยนะครับ โดยกดที่ Update ไม่เสียตังก์ครับ ฟรีแวร์ อยุ่แล้วครับ ...

ออฟไลน์ jinchu

• มือใหม่
  • *
Re: Youtube แบบ High Definition - โคตระโหลด ไฟล์วิดิโอจากYoutube ชนิดชัดแจ๋ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 02:40:59 am »
ขอบคุณครับ :039:
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ pantor

• toyota your aways
  • ปี 1 เทอม 2
  • ที่ใหนมีรักที่นั้นมีทุกข์
 :039: :039: thank  you  หลายๆเด้อ
Signature cleanned by Admin