บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ดิสเลสที่ควรรู้ ยากบอกต่อ กลัวคนมันหลอก  (อ่าน 7326 ครั้ง)

ออฟไลน์ NaVyNet

• สอบภาคทฤษฎี
  • *
การทำดิสเลส_หรอคับ..ผมว่านะ ขั้นต่ำ ทำเลส0 นะ แล้วใช้ H/D 4ลูกขึ้นไปนะ เพราะว่าผมเคยใช้ต่ำ กว่านี้อะ เล่นแล้ว มัน ค้าง อะ แนะนำเลยนะคับ H/D ผมว่าอย่างน้อยก้อน่าจะใช้ EX.2 นะคับดีกว่า western บัฟเฟอ32 อีก แล้วดีกว่าเยอะ 
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net
Re: ดิสเลสที่ควรรู้ ยากบอกต่อ กลัวคนมันหลอก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 01:13:55 pm »
การทำดิสเลส_หรอคับ..ผมว่านะ ขั้นต่ำ ทำเลส0 นะ แล้วใช้ H/D 4ลูกขึ้นไปนะ เพราะว่าผมเคยใช้ต่ำ กว่านี้อะ เล่นแล้ว มัน ค้าง อะ แนะนำเลยนะคับ H/D ผมว่าอย่างน้อยก้อน่าจะใช้ EX.2 นะคับดีกว่า western บัฟเฟอ32 อีก แล้วดีกว่าเยอะ 

:)

ออฟไลน์ tstcvhss

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
Re: ดิสเลสที่ควรรู้ ยากบอกต่อ กลัวคนมันหลอก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 06:52:22 am »
มันก็จริงครับ ที่ ES มันดีกว่า แต่เวลาจะทำให้ พอทำราคาไปให้ดู เค้าก็เอา WD เหมือนเดิมครับ เพราะราคาต่างกับเกือบหมื่น ถามว่าแล้วอันไหนดีกว่ากัน ก็ต้อง ES2 นั่นหละครับที่ดีกว่า แต่คนไม่ชอบใช้เพราะราคา แต่พอเวลาเสีย ก็บอกว่าทำไมไม่ทำให้ดีดี ก็จะดีได้ยังไง แล้วทำไมไม่ใช้ ES2 หละ ....ผมเองก็ไม่เคยหลอกใคร แต่ถ้าจะให้ทำให้ดี ก็ทำได้ แต่เจ้าของเค้าไม่เอานั่นสิปัญหาครับ คนทำหนะทำให้ดีครับ แต่ USER ที่ไม่รู้เรื่องอะไรเลย อันนี้ก็ปวดหัวเหมือนกัน

ออฟไลน์ sittirat

• ปี 1 เทอม 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 06:28:17 am »
เห็นด้วยกับ คุณ tstcvhss เลยครับ เหอๆ

ออฟไลน์ nongpirch

• นักเรียนมัธยม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 05:37:25 pm »
 :044: ขอบคุณครับ เด่วลองศึกษาก่อนครับ

ออฟไลน์ apichatmax

• สอบภาคทฤษฎี
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 03:03:25 am »
thank you