เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง 1Img หลายสเปกครับ  (อ่าน 4436 ครั้ง)

ออฟไลน์ TON_SE

• ปี 1 เทอม 2
ถามเรื่อง 1Img หลายสเปกครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 05:10:26 am »
ผมทำร้านเกมอยู่ประมาณ10เครื่องใช้ระบบ Diskless โปรแกรมvxp คือตอนนี้ผมจะเพิ่มเครื่องเข้าไปอีก คนหละสเปก

อยากทราบว่า ผมต้องเอาเครื่องใหม่มาลง Windows ใหม่ หรือว่าใช้ Img ที่ใช้ยัดเข้าไปในเครื่องServerตอนแรก ก่อนที่จะส่งอิมเมดเข้าเครื่องServerอีกครั้ง

ลองมาหลายวิธีแล้วครับ ไม่ได้เลย หรือว่าต้องลงใหม่ทั้งหมด

Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ TON_SE

Re: ถามเรื่อง 1Img หลายสเปกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 10:58:40 am »
ผมทำร้านเกมอยู่ประมาณ10เครื่องใช้ระบบ Diskless โปรแกรมvxp คือตอนนี้ผมจะเพิ่มเครื่องเข้าไปอีก คนหละสเปก

อยากทราบว่า ผมต้องเอาเครื่องใหม่มาลง Windows ใหม่ หรือว่าใช้ Img ที่ใช้ยัดเข้าไปในเครื่องServerตอนแรก ก่อนที่จะส่งอิมเมดเข้าเครื่องServerอีกครั้ง

ลองมาหลายวิธีแล้วครับ ไม่ได้เลย หรือว่าต้องลงใหม่ทั้งหมด

เปลี่ยนมาใช้โปรแกรม Richtech Diskless เลย วิธีเซตชัวกว่าเยอะเลย แต่ไม่รู้ว่าจะดีเท่า VXP หรือป่าว อิอิ

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net
Re: ถามเรื่อง 1Img หลายสเปกครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 05:24:55 pm »

ไม่ต้องครับ ถ้าใช้ richtech หรือ vxpdisk จะมีเมนูสำหรับ add hardware อยู่หาอ่านได้ในเวปนี้หละครับ

ออฟไลน์ yut_xdall

• สอบภาคทฤษฎี
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 10:15:18 am »
มีไรให้ช่วยถามได้นะคับ  :017:

ออฟไลน์ sittirat

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 06:25:04 am »
สเปค ของเก่า กับของ ใหม่ หนี กันเยอะไหมล่ะ ระวังบูตไม่ขึ้นไว้ด้วยนะ ถ้าบูตไม่ขึ้นก็ลงวินโดว์ เครื่องลูกใหม่ได้เลย อิอิ