เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: Malware Bytes Anti-malware โปรแกรมที่สามารถลบไวรัสที่ฝังตัว  (อ่าน 2006 ครั้ง)

ออฟไลน์ dragonthai

• สอบภาคทฤษฎี
  • *
หลักจากเปิดโปรแกรมขึ้นมาแล้วท่านจะเห็นว่าหน้าตาของโปรแกรมนั้นดูแล้วไม่หน้าจะมีอะไรเด็ดนัก แต่อย่างดูถูกมันนะครับ ตัวอย่างเช่น ยาพาราที่เราใช้กินอยู่ประจำมันก็เป็นเพียงเม็ดเล็ก ๆ เท่านั้นมันยังสามารถทำให้เราหายไข้ได้เลย

จากนั้นให้ท่านไปที่หัวข้อ Update แล้วไม่ต้องรอช้าให้คุณกดปุ่ม Check For Update ได้เลยครับ โปรแกรมมันจะให้โหลดเวอร์ช่นมาติดตั้งอีก 1 ครั้งหลังจากนั้นลองเปิดโปรแกรมมาอีก 1 รอบก็จะเห็นว่า โปรแกรมนั้นมีหน้ามีตาขึ้นมา

พอเปิดโปรแกรมที่ติดตั้งขึ้นมาแล้วก็ให้ท่านกด Update อีก 1 ครั้งครับรอประมาณ 2-3 นาทีอันี้ขึ้นอยู่กับความเร็วของเน็ตท่านด้วยนะครับหลักจาก Update เสร็จเรียบร้อยแล้วโปรแกรมจะมี Pop Up เด้งขึ้นมาแจ้งเราว่า Update เสร็จสมบูรณ์ และ พอบอกเวอร์ชั่นของไฟล์ Update ใหม่ให้เรารับทราบอีกด้วยแจ๋วมากครับ

ตอนนี้เราได้โปรแกรมอย่างสมบูรณ์ แล้วเราจะรออะไรอีกล่ะกลับมาหน้า Scan กันดีกว่าถ้ายังไม่ได้ทานข้าวหรือยังไม่ได้ทำภาระกิจส่วนตัวแนะนำให้ท่านเลือกเป็น Perform Full Scan ครับ มันจะได้ Scan อย่างละเอียดบนเครื่องของท่านถึงจะช้าหน่อยประมาณ 20 – 40 นาทีแต่รับรองได้ครับว่ามันจะกำจัดเจ้าตัวป่วนได้อย่างแน่นอนครับ

ขอบคุณ Malware Bytes Anti-malware ที่ให้เรามีโปรแกรมดี ๆ และมีประโยชน์กับคนทั้งโลกใบนี้ หลังจากนี้ก็ขอให้ท่านใช้โปรแกรมอย่างมีความสุขกันนะครับ ส่วนข้อความที่เขียนผิดพลาดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย เพราะพึ่งอ่านหนังสือสอบเสร็จ ก็เลยใช้เวลาที่เหลือเขียนบทความอันนี้ให้ท่านได้ทำความรู้จักกับมันกันนะครับ ขอบคุณครับ

ผมใช้แล้วดวดีมาก avgยังไม่สู้เลยครับ ไวรัสที่ระบาดบนเฟชบุคที่ส่งขอความไปเอง hahaah++ ประมาณนี้สิ่งที่คุณลำคาญจะหายไป ลองใช้กันดูครับ จากเท่โคกน้อย555+

http://depositfiles.com/en/files/w57guygd2

Signature cleanned by Admin