บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: โดน Hack บัตรชั่วโมง ครับ มันเล่นกันฟรี เลย  (อ่าน 3869 ครั้ง)

ออฟไลน์ Theendaof

• ปี 1 เทอม 2
วิธีการคือ (จากที่ถามคน Hack นะครับ) มันบอกว่า

วิธีที่ 1. ทำการ เปิด FireWall (โดยปกติ คนทำ Server เค้าให้ผมปิด นะครับ) และ lock บัตรออก
อาการที่ 1. คือ บัตรจะถูก lock ออก แต่จอไม่ lock ทำให้เล่นได้ต่อ โดย ชั่วโมงบัตร ไม่ลด
วิธีแก้ที่ 1. หาทาง Block ไม่ให้เข้าถึง FireWall (แต่มันก็ยัง ปลด ได้อีก มันบอกว่ามีคนทำ programe ให้มันใน flash drive)

วิธีที่ 2. เมื่อเวลาใกล้หมด ให้ทำการเข้าเกมส์ แบบเต็มจอ เช่น W3, PB (ไม่รู้ทำไมต้องเกมส์นี้ - ยังไม่ได้ลอง นะ) และพอเวลาหมด หน้าจอจะไม่ lock แต่เกมส์จะเล่นไม่ได้ เพราะ mouse โดน lock แต่มันบอกว่า ให้ทำการ switch หน้าจอ (Alt + Tab) และเปิดเกมส์ อื่นเล่นต่อได้เลย
วิธีแก้ 2. คิดไม่ออกอะ พึงได้ยินมาเมื่อวาน

ปัญหาคือ มันเป็นงั้น จิง ป่ะ แต่เรื่อง FireWall เนี่ยลองแล้ว เป็นจิงๆ และ มันเป็น เพราะ NCafe หรือ เป็นเพราะอะไร อะคับ เด็กคุมร้านก็ฝากความหวัง ไม่ไหว ... เวลาเราไม่อยู่ไม่รู้จะขนาดไหน เครียดมากครับ ...

รบกวนพี่ๆ ช่วยที่นะครับ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ sullyayor

• สอบภาคทฤษฎี
  • *
Re: โดน Hack บัตรชั่วโมง ครับ มันเล่นกันฟรี เลย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 03:33:55 am »
ตัวนี้เพราะ Ncafe ใช่ใหมครับ เด้วผมจะไปลองดูบ้างครับ

จากข้อที่ 1 คิดว่ามันคงใช้ตัว restore registry ที่หาโหลดนะครับ น่าจะเป็นอย่างนั้น ผมไม่แน่ใจนะครับ ยังไม่ได้ลองเหมือนกัน
ส่วนว่าจะแก้ยังงัยถ้าเป็น registry จริง ต้องถามคนถัดไปละครับ

ปล.ขอไปลองก่อนครับ