บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามหน่อยครับ  (อ่าน 2665 ครั้ง)

ออฟไลน์ tuptim

• มือใหม่
  • *
ถามหน่อยครับ
« เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 04:43:30 am »
แหะๆ คือไม่รู้จะตั้งถามที่ไหน-..-เลยขอถามหน่อยครับ :014:

ปัญหาจอฟ้านะครับ ผมเล่นคอมมาก็2-3ปีไม่มีปัญหาอะไรเลยครับพอตื่นเช้ามาวันนี้ เล่นตามปกติเข้า dota ได้ไม่ถึงนาทีจอฟ้าอะครับ ไม่ทันดู Code

จอฟ้าเสร็จรีเองเลย ผมเล่นเข้าใหม่ประมาณ5-6ครั้งก็จอฟ้าตลอด ผมเลยไปดูหนัง ดุอนิเมะแทนครับ ดูไม่ถึง 3นาทีก็จอฟ้า  :014:

คราวนี้ เลยเอากล้องมารอถ่ายเลยครับคอมรีปุ๊บ ก็มาดูในกล้องที่ถ่าย เห็น code แว่บๆ 0x0000008E ผมลองไปหาใน google

เข้าหลายๆเว็บ บอกมีปัญหาเกี่ยวกับ แรม ผมเลย ทำความสะอาด และทำตาม พอเปิดแล้วลองเข้า dota ใหม่ก็จอฟ้าเหมือนเดิมครับ  :005:

แต่ถ้าไม่ได้เข้าเกมหรือไม่ได้ดูอนิเมะ หนัง ก็ไม่จอฟ้าครับ  :026:  เลยอยากถามผู้ที่รู้ว่าผมควรแก้ปัญหายังไงเครับ  :020:

Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ cripper

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
Re: ถามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2011, 10:41:23 am »
ลองหา แรมใหม่ มาใส่ลองดู
Signature cleanned by Admin