เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ติดตั้ง CafeSuite 3.49d ที่เครื่องลูกทำไงเหรอครับช่วยบอกด้วยครับ (ไม่เคยใช้)  (อ่าน 5886 ครั้ง)

ออฟไลน์ mixedboy

• สอบภาคทฤษฎี
  • *
ติดตั้ง CafeSuite 3.49d ที่เครื่องลูกทำไงเหรอครับช่วยบอกด้วยครับ (ไม่เคยใช้) :056:
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ saengza

• *
 :001: วิธีติดตั้ง 3.49 D ที่เครื่องลูก ผมใช้อยู่ ทำแบบนี้นะครับ อธิบายแบบเข้าใจง่ายๆ
ลงโปรแกรมที่เคื่องแม่เสร็จแล้ว ให้ไปที่เครื่องลูกครับ ก็อปเอา Client ที่เครื่องแม่มาวางที่เครื่องลูก พอมาวางเสร็จให้เปิดที่ตัวมัน จะเห็นรูปนาฬิกาทรายให้ดับเบิลคลิกที่นาฬิกาทราย
แล้วเครื่องลูกจะล็อค พอเสร็จให้ไปที่เครื่องแม่ เปิดโปรแกรมคิดเงินขึ้นมา ให้ไปคลิกตรงหัวข้อที่บอกว่ารายการ
แล้วคลิกเพิ่มเครื่อง ให้ใส่ชื่อเครื่องลงไป ให้ตรงกับชื่อเครื่องลูกนะ เครื่องลูกชื่ออะไร
ก็ให้ใส่ชื่อนั้นลงไป แค่นี้สถาณะการเพิ่มเครื่องก็เสร็จ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ mangrak

• *