บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกค้าโกงเวลา Ncafe  (อ่าน 8754 ครั้ง)

ออฟไลน์ eakmaejo

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
ลูกค้าโกงเวลา Ncafe
« เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 02:22:18 am »
ตอนนี้ที่ร้านมีปัญหาลูกค้าโกงเวลา คือ เขาlogin แล้วเปิดเกมส์ ที่เจอมี 2 เกมส์ ครับ dota (tcg) กับ pangya
แล้วพับหน้าจอเกมส์ลง หลังจากนั้น ก็หยุดเวลา Ncafe แล้ว กดปุ่มปิดเครื่อง 1 ครั้ง (กดแล้วปล่อย ให้วินโดว์ shutdown)
แต่คอมมันจะไม่ยอมดับมีอยู่ 2 เกมส์ที่รู้ แล้วก็จะ Alt+tab เกมส์ ขึ้นมาเล่นได้อีกตามปรกติ 

หรืออีกแบบครับ ร้ายกว่าเอาโปรแกรมบางอย่างมาลงในเครื่องแล้วปิด ncafe
ไม่ก็เปิดเล่นแบบปล่อยเวลาแบบเล่นแล้วค่อยจ่ายได้เองทั้งที่ร้านผมขายแต่คูปองอย่างเดียวเท่านั้นไม่มีแบบเล่นแล้วจ่ายทีหลัง

ปวดหัวมากครับเพิ่งเปลี่ยนมาใช้ ncafe(ลิขสิทธ์) ขอคำแนะนำด้วยนะครับ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ eakmaejo

• **
Re: ลูกค้าโกงเวลา Ncafe
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 12:06:07 am »
รอคนมาตอบ ครับผม

ออฟไลน์ wannet

• **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 02:48:23 am »
เปลี่ยนมาใช้ระบบ no harddisk สิครับ หรือไม่ก็ตั้งให้ shut down ทันทีที่หมดเวลา ให้ lock เครื่องทันทีที่ไม่สามารถติดต่อกับ server อย่าลืมคลิ๊กเครื่องหมายถูกในช่อง lock mouse และkeyboard ด้วยนะครับ ทางที่ดีเข้าไปศึกษาดูในเวปของ สนองโดยตรง

ออฟไลน์ atthawut

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 08:38:07 pm »
ผมแนะนำCafeSuite นะครับสบายมากครับ แล้วhack เวลาไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ realmetro

• นักเรียนมัธยม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 06:45:30 am »
ครับ จากกรณีศึกษา ที่ร้านผม เด็กสอนให้ เด็กสามารถ ทำบัก Ncafe ได้ครับ ทุกรุ่นเลย ยกเว้นรุ่นล่าสุดผมไม่เคยลอง เด็กเขาจะเข้าเกมส์ pangya ก่อน แล้วจะพับหน้าลงมา แล้วเล่นเกมส์อื่นๆ ก่อนใกล้หมดเวลา จะดึงหน้าต่าง เกมส์ pangya ขึ้นทำให้เกิดบัก หน้าต่าง Ncafe ครับ จากนั้น ก็พับน่าต่างกลับมาอีก ทำให้เล่นเกมส์อื่นๆ ****แต่จะมีข้อสังเกตุ ครับ น่าต่างที่ทำบัก ncafe จะกระพริบในช่วงที่เล่นเกมส์อื่นๆ อยู่ครับ ถ้าเจ้าของร้าน หรือ พนักงานในร้าน ไม่ดูดีๆ เด็กเล่นเกมส์ฟรี แน่ๆ ครับ  :035: :035: :035: (เด็กเดียวนี้เก่งหน้อ)  ***วิธีแก้ เดินไปบอกเลยครับว่าหมดเวลาแล้ว...แล้วก็ พอครับ :017: