เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เผลอ เปลี่ยน eth1  (อ่าน 2948 ครั้ง)

ออฟไลน์ aodge

• ปี 1 เทอม 2
เผลอ เปลี่ยน eth1
« เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 03:58:25 pm »
คือ ผมเผอเปลี่ยน การ์ดแลนที่เป็น eth0 เป็น ppp พอเปลี่ยนไปแล้วก็เข้า เซอร์เวอร์ จาก internet explorer ไม่ได้
พอจะเข้าไปแก้ที่ตัวเซอร์เวอร์ ก็เจอร์ปัญหานี้ครับ คือ มันมี ppp0 ppp1 ppp2 แต่ไม่มี eth1 อะคับ จะลบก็ลบไม่ได้
เข้าไปที่ configure subnet ก็ไม่ได้ มีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้าง หรือ ต้องลงใหม่ครับ...
Signature cleanned by Admin