บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ติดตั้งcc ใหม่แล้ว ping ไม่เจอ  (อ่าน 2853 ครั้ง)

ออฟไลน์ แมลงเม่าเหงาใจ

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
  • ร้าน Pc.Com [ Pc.Computer Internet & Games ]
ติดตั้งcc ใหม่แล้ว ping ไม่เจอ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2011, 08:16:58 am »
ผมลองติดตั้งเครื่องcc ใหม่อีกเครื่องนึง แล้วก็ทำตามคู่มือที่ซื้อมาทุกอย่าง แต่ว่า พอติดตั้งเสร็จกลับping หาเครื่องcc ไม่เจออะครับ ปัญหาเกิดจากอะไรเหรอครับ ตอนแรกping เจอ เข้าไปconfig ที่ เว็บaddmin ได้แล้ว แต่ว่าพอเว้นไว้ไม่ได้ทำต่อสองวัน มาเปิดใหม่อีกที กลับpingไม่เจอแล้ว ผมลองติดตั้งcc ใหม่ เป็น10รอบแล้วก็ยังping ไม่เจอ ในหนังสือที่ซื้อมาก็ไม่ได้บอกวิธีแก้ปัญหาตรงนี้แบบชัดเจนเท่าไหร่บอกแค่ว่าเปลียนช่องไปเรื่อยๆผมก็ลองทำตามแต่ว่ามันก็ยังไม่ได้ หมดปัญญาแล้วครับ

ลองหาข้อมูลแล้วจากเว็บอื่นๆแล้วก็ยังไม่ได้อะครับ หรือใครจะพอมีวิธีแบบไม่ต้องเซทผ่านเว็บconfig บ้างมั้ยครับ เซทโดยตรงจากเครื่อง ผ่านroot เอาอะครับ

ip เครื่อง cc คือ 192.168.100.5
เครื่อง config คือ 192.168.100.10
Signature cleanned by Admin