เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: cc ทำ multi wan ip มาแต่ขึ้น offline ใครเจอบ้างครับ  (อ่าน 9594 ครั้ง)

ออฟไลน์ jfood2

• สอบภาคทฤษฎี
  • *
cc ทำ multi wan ip มาแต่ขึ้น offline ใครเจอบ้างครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 07:24:59 am »
เส้นนึงเป็น 3bb ok    แต่อีกเส้นนึงเป็น ทรู ip มา แต่เช็คใน cc แล้วขึ้น offline บ่อยมาก บางครั้งก็ unknown   modem ไม่ได้ตั้งเป็น บริดนะครับ ให้ cc ให้รับเน็ตแบบ auto เคย fix แล้วก้อไม่ได้เหมือนกัน ลองมาหลายอย่างแล้วครับ ไม่แน่ใจว่า ทรู บร็อกอะไรรึเปล่า  เพราะ 3bb ไม่เป็น 

ออฟไลน์ jfood2

• สอบภาคทฤษฎี
  • *
Re: cc ทำ multi wan ip มาแต่ขึ้น offline ใครเจอบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 04:33:13 pm »
แก้เองได้แล้วครับ แค่เปลี่ยน ip ใน เราเต้อ ให้เป็น เกตเว ต่างกันกับ 3bb แค่นี้เองครับ  connect ทั้งสองเส้นแล้ว