บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: [MF] One key ghost การโกสวินโดว์อย่างง่ายๆ  (อ่าน 4384 ครั้ง)

ออฟไลน์ unno

• มหาลัยรัฐบาล
[MF] One key ghost การโกสวินโดว์อย่างง่ายๆ
« เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 02:13:10 pm »
one key ghost เป็นโปรแกรมใช้สำหรับโกสย์ วินโดว์อย่างง่ายนะครับ หน้าตาเมนูดูแล้วเข้าใจง่ายครับ ส่วนการใช้งานก็ง่ายมากครับ

เปิดโปรแกรมขึ้นมาดูตามรูปนะครับเราจะทำการ Backup ข้อมูลกันก่อนนะครับ

1.กดเลือก Backup
2.เลือกที่อยู่ที่จะเซฟไฟล์โกสของเราครับ (ในรูปเก็บไฟล์โกสของผมไว้ที่ไดร์ F)
3.เลือกไดร์ที่ต้องการโกส ของผมไดร์ C
4.กด Yes   แล้วเครื่องก็ Restart เองครับ โปรแรมจะทำการโกสให้เรียบร้อย

ต่อไปก็จะเป็นการ์ Restore ไฟล์ที่เราได้ทำการแบ็คอัพเอาไว้นะครับ

1.กดเลือก Restore
2.เลือกที่อยู่ของไฟล์โกส ของผมอยู่ในไดร์ F
3.เลือกไดร์ที่ต้องการ Restore ของผมไดร์ C
4.กด Yes แล้วเครื่องก็รีเองครับ โปรแรมจะทำการโกสให้เรียบร้อย

อย่าลืมนะครับไฟล์โกสจะต้องเก็บไว้คนละที่กับไดร์ที่เราโกสนะครับ เช่นถ้าเราโกสไดร์ C เราก็ต้องเก็บไฟล์โกสไว้ที่ไดร์ D นะครับ

DOWNLOAD FREE - 100% Click !! 

ขอบคุณ chid, ohmydl.com

ออฟไลน์ mark9

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
Re: [MF] One key ghost การโกสวินโดว์อย่างง่ายๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 08:08:23 am »
ขอบคุณครับ