บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: Ncafe โดนเจาะ ขอวิธีแก้ด้วยครับ  (อ่าน 2995 ครั้ง)

ออฟไลน์ ultracrazyvirus001

• มือใหม่
  • *
Ncafe โดนเจาะ ขอวิธีแก้ด้วยครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 01:38:44 pm »
รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยครับ อาการมีอยู่ว่ามีลูกค้าเล่นเครื่อง client อยู่ แต่ไม่รู้เขาทำยังไง ให้เหมือนเครื่องที่เล่นอยู่ มันขึ้นคิดตัง เหมือนยังไม่เปิดเครื่องครับ

ออฟไลน์ BankMpal

• มือใหม่
  • *
Re: Ncafe โดนเจาะ ขอวิธีแก้ด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 04:06:33 am »
ใช่อาการแบบนี้หรือปล่าวครับ

N cafe  ลูกค้าเล่น ไคลเอนท์ แต่ว่า มันขึ้นหน้าจอเครื่องแม่ว่า ไม่ได้เปิดเครื่อง อะไรประมาณนี้หรือปล่าวครับ

อาการนี้ ส่วนมากนะครับ (แต่ก่อนเคยทำ 555+) :008: :008: :008:

มันเป็นคล้ายๆว่า ลูกค้า Kill process ตัวโปรแกรมไปน่ะครับ ซึ่งวิธีนี้ ก็ต้องใช้โปรแกรมล๊อกKill Processก้จบครับ

ส่วนตัวโปรแกรม มีหลายตัวครับ หาได้ จากอ.ใหญ่ (Google) นะครับ  :008: :008: :008: