เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้วจ้าโปรแกรม Anti IDM ตัวใหม่เฉียบขาดกว่าเดิม  (อ่าน 7109 ครั้ง)

ออฟไลน์ play-bit

• นักเรียนประถม

:001:  โปรแกรม Anti IDM คือโปรแกรมบล็อกการทำงานโปรแกรม Internet Download Manager :012:

โปรแกรม Anti IDM ตัวนี้ทำงานได้เฉียบขาดกว่าเดิมใช้งานง่ายไม่ต้องติดตั้งมาดูวิธีใช้งานกันเลย

>>> Download <<<

(1) ให้นำโปรแกรมมาไว้ที่เครื่องของเราก่อนแล้วค่อยเปิดโปรแกรมขึ้นมา (แนะนำให้ซ่อนไว้ให้ดีๆ)

(2) จากนั้นให้เราตั้งรหัสผ่านทั้ง 2 ช่อง ตามรูป

(3) ส่วนของเมนู " ตั้งค่า " ไม่ต้องติ๊ก Restart ก็ได้ครับเพาะมันบล็อกให้อยู่แล้ว (อันนี้ก็เล้วแต่ความต้องการ)

(4) ส่วนเมนู " Hotkey " แนะนำให้ติ๊ก 'ซ่อน' จะดีกว่าครับจะได้ไม่มีคนมายุ่งกับโปรแกรม

แต่อย่าลืมจำค่า Hotkey ไว้ด้วยหล่ะครับ โดยค่าเดิมมันจะเป็น Ctrl + Alt + M  

การทำงานของโปรแกรมมันจะคอย Process IDM เมื่อมีการเปิดโปรแกรม IDM ขึ้นมา

ข้อดีของโปรแกรมคือ กินแรมน้อย ที่สำคัญทำงานได้เฉียบขาดมาก เหมาะสำหรับร้านอินเตอร์เน็ตเป็นอย่างยิ่ง

กันพวกที่ชอบแอบโหลด youtube ได้ดีทีเดียวเซฟแบนวิดไปได้เยอะเลยอิอิ... :031:

:029: ยังไงก็อย่าลืมถ้อยคำดีๆถึงกันบ้างนะค้าบ :035:

Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ bannox

• มือใหม่
  • *
Re: มาแล้วจ้าโปรแกรม Anti IDM ตัวใหม่เฉียบขาดกว่าเดิม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 11:08:53 am »
thank

ออฟไลน์ llMOMOll

• ปี 1 เทอม 2
Re: มาแล้วจ้าโปรแกรม Anti IDM ตัวใหม่เฉียบขาดกว่าเดิม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 04:14:07 am »
ขอบคุณครับ :001:

ออฟไลน์ play-bit

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 04:18:13 pm »
 :039:

ออฟไลน์ vrlovemamu

• สอบภาคทฤษฎี
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 10:57:52 am »
ขอบคุณค่ะ เยี่ยมไปเลย

.
เทคนิคและโปรแกรมเล่น censor   กับ censor ให้ได้เงิน

ออฟไลน์ leknet

• มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 04:07:50 am »
ขอบคุณครับ