เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: win 7 มองไม่เห็น xp ขอความช่วยเหลือด้วยครับ  (อ่าน 2607 ครั้ง)

ออฟไลน์ coolnun

• นักเรียนประถม
1.   ข้อมูลเครื่อง win 7
windows 7 professional
computer name: TOSHIBA-PC
work group: WORKGROUP
ปล.ตั้งเป็น private network , ลองปิดและเปิด firewall

ข้อมูลเครื่อง xp+เครื่องปริ๊น HP (แชร์ไว้เรียบร้อย)
windows: xp professional version 2002 service pack 3

ปัญหา
win 7 มองไม่เห็น xp
xp มองเห็น win 7
แต่ทั้งคู่..ping หากันได้!!

ทดลองทำการ access เข้าหากัน ที่ run >> \\computer name
win 7 เข้าหา xp ได้
แต่.. xp กลับเข้าหา win 7 ไม่ได้ งง...

ผมจะ add printer ไปที่เครื่อง xp ครับ มันมองไม่เห็นก็เลย add ไม่ได้รบกวนผู้หรือผู้ที่เคยเจอปัญหานี้มาแก้ไขให้หน่อยครับ
ขอบคุณครับ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ cocore

• นักเรียนประถม
Re: win 7 มองไม่เห็น xp ขอความช่วยเหลือด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 08:39:46 am »
 :037: :037:   ขอบคุณมากๆนะครับได้ความรู้ดีๆมากเลยครับ