บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: โปรแกรมป้องกันไวรัสสุด Hot ตัวใหม่ Antivir Personal Edition  (อ่าน 14475 ครั้ง)

ZealKung

• บุคคลทั่วไป

ได้ลงT.V. ทางช่อง 9 กับช่อง 11 ด้วยนะครับน่าจะการันตีได้เป็นอย่างดี ความสามารถกันได้แถบทุกชนิดเลยครับผม

ฟรีแวร์โปรแกรมป้องกันแอนตี้ไวรัส (Anti-Virus Software) จากประเทศเยอรมันนี ที่ได้รับการยอมรับจากทั่วโลก ได้รับรางวัล THE BEST FREEWARE ของโปรแกรมประเภท Anti Virus จาก CHIP นิตยาสารคอมพิวเตอร์ชื่อดังระดับโลก มั่นใจได้ในเรื่องประสิทธิภาพและความปลอดภัย ลูกเล่นและ ความสามารถไม่แพ้โปรแกรมอื่นๆ ปราบไวรัสได้มากว่า 100,000 ชนิด พร้อมระบบการ อัพเดท ข้อมูลไวรัสในเครื่องท่าน แบบอัตโนมัติ ให้ไม่ล้าหลัง และตามไวรัสเหล่าร้ายทันละครับ เรียกได้ว่าเป็นดาวรุ่งพุ่งแรงที่คอ อินเตอร์เน็ต และดาวน์โหลดจะพลาดไม่ได้ ....

มีโปรแกรมนี้เอาไว้ เปรียบเสมือนมี หน่วยรักษาความปลอดภัย (รปภ.) ชั้นดี ประจำการอยู่ในเครื่องคอมพิวเตอร์ของท่าน เพื่อป้องกันกานบุกรุกต่างๆ จากเหล่าบรรดาไวรัส ละครับผม ...

โปรแกรมนี้ ทางผู้พัฒนา โปรแกรม (Program Developer) เขาได้แจกให้ ทุกท่านได้นำไปใช้ กับ ฟรี FREE !! นะครับผม โดยท่าน ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้น ครับผม โดยท่านสามารถที่จะติดต่อกับทาง ผู้พัฒนาโปรแกรมนี้ได้ทาง http://www.free-av.de (ภาษาอังกฤษ) ได้เลย นะครับผม ...

สามารถไปโหลดได้ที่ คลิ๊กที่นี่ ไว้เดียวมาจัดการต่อ ปวดหัวจังพักนี้

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net
Re: โปรแกรมป้องกันไวรัสสุด Hot ตัวใหม่ Antivir Personal Edition
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2005, 06:46:15 pm »
ไม่เชื่อๆๆ อิอิ ;D

ทำmirror site ให้แล้วหละ จะได้โหลดไวๆหน่อย ดีมะ

http://www.siamcafe.net/board/download.php?d=Software/antivirus_and_spyware&name=avwinsfx.exe

X-Omega

Re: โปรแกรมป้องกันไวรัสสุด Hot ตัวใหม่ Antivir Personal Edition
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2005, 01:28:31 am »
 :o เก่าจัง ใช้งานมา 3-4 ปีแล้ว  :D

ZealKung

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2005, 04:25:18 am »
ก็เค้าเพิ่งได้รับรางวัลนิป๋มก็เพิ่งรู้ก็เอามาบอกต่อๆการก๊าบผม

Jackie

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2005, 05:10:52 am »
ใช้อยู่ ดีเปล่า ไม่รู้ แต่ไม่หน่วงเครื่องเลยคับ

เงี่ยนปี้

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2005, 03:40:13 am »
ผมใช้มา35ปีแล้วคับ ตัวนี้มันมีปัญหาเวลาอัพเดต อัพเดตไม่ค่อยได้

PPBOYKINGDOM

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2005, 06:17:14 am »
ผมใช้มานานแล้วไม่เคยมีปัญหาแสกนเร็ว แต่มีข้อเสียคือ รู้จักไวรัสน้อยไปนิด ข้อดีคือ มีการอัพเดท Path ทุกวัน ถ้าเครื่องใคร CPU ไม่แรง เนื้อที่ใน Harddisk น้อย ลองใช้ตัวนี้ดูครับ กับ Win98se ยังไม่กระตุกเวลาแสกนหรือเปิดโปรแกรมเลยครับ norton mcafee f-prot f-secure แต่เท่าที่ผมใช้มาตัวที่ฉลาดสุด ต้อง Nod32ครับแต่เสียอย่างเดียวชอบQuarantine บางทีลบไม่ได้ต้องอัพเดทก่อนแบบnorton แต่เร็วแล้วฉลาดมาก หรือ ใครจะใช้ AVG Professional ก็ไม่ว่ากันครับใช้คู่กับ AD-Ware SE 1.06 Professional หายห่วงเรื่องไวรัสครับ

ไว้ทำเว็บเสร็จจะขอฝากไว้ที่โฮสคุณบอมได้ม่ะครับ เว็บเกี่ยวกับดาวน์โหลดโปรแกรมอ่ะครับ แต่จะเป็นโปรแกรมที่น่าสนใจ และ พวกโปรแกรม Freeware เป็นส่วนใหญ่ครับ (สำหรับสมาชิกเราแจก Crack ฟรี และ ถ้าใครต้องการโปรแกรมในอนาคตเราจะรวมไว้เป็น CD ที่รับรองไม่มีขายที่ไหน เราแจกฟรีจำนวนจำกัดเพื่อชาว Siamcafe.net ครับ)ขอตัวไปศึกษา PHP ก่อนนะครับ บ๊ายบายครับ

Godelf

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2005, 09:46:21 am »
ตัวนี้นานแล้วนา แล้วก็ได้รางวัลนานแล้วด้วยนี่หน่า ผมจามได้  แต่ก็ ok อะ ใช้แล้วไม่หน่วงเครืองมากนัก แต่รู้สึกจะมีปัญหากับพวก program  teatime อะไรพวกนี้มั้ง มันเห็นเป็น trojan ตลอดอะ

UDNet

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2005, 01:39:21 pm »
Anti Vir  กับ Nod32 ผมว่า Nod32 ฉลาดที่สุดแล้วครับ แต่มันต้องเสียตังค์ครับ หาแคร๊กยากครับ หรือก็บ้างที่แคร๊กก็ใช้ไม่ได้ครับ เพราะระบบ id หรือ license จะ ผ่าน เว็บหมดครับ แต่ใครที่ไม่อยาก เสียตังค์ ก็ไปใช้ Anti Vir ก็เป็นอีกทางเลือก ที่ดีที่สุดสำหรับการใช้ Anti Virus ในจำพวก ฟรี แวร์ ล่ะครับ

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2005, 09:02:28 pm »
ผมใช้มานานแล้วไม่เคยมีปัญหาแสกนเร็ว แต่มีข้อเสียคือ รู้จักไวรัสน้อยไปนิด ข้อดีคือ มีการอัพเดท Path ทุกวัน ถ้าเครื่องใคร CPU ไม่แรง เนื้อที่ใน Harddisk น้อย ลองใช้ตัวนี้ดูครับ กับ Win98se ยังไม่กระตุกเวลาแสกนหรือเปิดโปรแกรมเลยครับ norton mcafee f-prot f-secure แต่เท่าที่ผมใช้มาตัวที่ฉลาดสุด ต้อง Nod32ครับแต่เสียอย่างเดียวชอบQuarantine บางทีลบไม่ได้ต้องอัพเดทก่อนแบบnorton แต่เร็วแล้วฉลาดมาก หรือ ใครจะใช้ AVG Professional ก็ไม่ว่ากันครับใช้คู่กับ AD-Ware SE 1.06 Professional หายห่วงเรื่องไวรัสครับ

ไว้ทำเว็บเสร็จจะขอฝากไว้ที่โฮสคุณบอมได้ม่ะครับ เว็บเกี่ยวกับดาวน์โหลดโปรแกรมอ่ะครับ แต่จะเป็นโปรแกรมที่น่าสนใจ และ พวกโปรแกรม Freeware เป็นส่วนใหญ่ครับ (สำหรับสมาชิกเราแจก Crack ฟรี และ ถ้าใครต้องการโปรแกรมในอนาคตเราจะรวมไว้เป็น CD ที่รับรองไม่มีขายที่ไหน เราแจกฟรีจำนวนจำกัดเพื่อชาว Siamcafe.net ครับ)ขอตัวไปศึกษา PHP ก่อนนะครับ บ๊ายบายครับ

ได้ฮับแต่ผมยังไม่ว่าง ไปทำเครื่อง tomcat ผมเลยพอดีย้ายบ้านอยุ่เลยวุ่นๆหน่อย แต่เครื่องรองรับเหลือๆครับ

teenoythailand

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2005, 08:50:35 am »
 :)ดีจังเลยครับ ขอบคุณนะครับ

ออฟไลน์ louis

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2005, 10:59:39 am »
เคยใช้อยู่ มีไวรัสหลุดเข้ามาประจำอัพเดทก็ยาก สู้avastไม่ได้
Signature cleanned by Admin

dragdemond

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 24, 2006, 02:26:22 pm »
ผมก็ใช้ครับ ให้เป็นที่ 1 เลย ดีสุด ๆ

ออฟไลน์ Oser

• ปี 1 เทอม 2
  • Mr.Oser
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 24, 2006, 05:17:04 pm »
ผมก็ใช้อยู่นะครับ ใช้ดี อัพเดทเสมอ ไม่หน่วงเครื่อง ตอนนี้ลงแค่ตัวนี้ตัวเดียวเลยครับ เข้า web แปลกๆได้แบบสบายใจ Web แปลกๆ ไม่ใช่อย่างว่านะ แหะๆๆๆ

ตอนนี้มี Version 7 ออกมาแล้วครับ โหลดได้ที่
Version 7 NT/2000/XP : http://www.free-av.com/down/windows/antivir_workstation_win7u_en_h.exe
Version 7 9x/ME : ftp://ftp.volftp.tiscali.it/pub/pc/windows/win98/avirus/antivir_workstation_win7_en_h.exe

ZealKung

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 12:17:51 pm »
งืมๆ

prachuab032

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 10:43:13 am »
ผมว่ามันก็ดีนะครับตัวเนี้ย

prachuab032

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 10:43:34 am »
ผมใช้มาหลายปีและ

prachuab032

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 10:43:58 am »
ไม่ดึงแรมด้วยอะครับ

ออฟไลน์ winning-11

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 11:45:38 am »
ผมใช้ avast ครับ ไม่หน่วงเครื่องดี

tattoo

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 30, 2006, 02:15:30 pm »
 :) ใช้ดีมากๆงับพี่น้องเหอ

Kebee

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 24, 2007, 11:11:11 am »
Thank

nattagon

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2007, 04:18:15 pm »
ขอบคุณคราบ

ออฟไลน์ NewweN

• รุ่น The ปู่โรงเรียน
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2007, 04:37:24 pm »
-*-  ตั้งกะปี2005 ยังขุด  ;D

waew1234

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2007, 01:05:26 pm »
ใจจ้า

ออฟไลน์ napajohn

• นักเรียนมัธยม
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2007, 04:06:49 pm »
 :c_laugh:ขยันเปิดจิงๆๆเลย...ชมจากใจ

phaladd

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 01:52:42 pm »
thank youuuuuuuuu

Disney

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2007, 02:54:23 am »
^^

ออฟไลน์ Lamborghini``

• อดีตมีไว้ให้เราคิดถึง แต่..ไม่ได้มีไว้ให้เราเดินย้อนกลับไป
  • สยามคาเฟ่ TeamWork!
  • ผมเป็นคนเดินช้า แต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2007, 11:48:02 am »
บ้านผมใช้เจ้าตัวล่าสุดมะได้ Free Edition แต่เป็น Premium Security Suit อ่าครับตัวนี้เทพกว่า

mart99

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2008, 05:29:47 pm »
 :c_laugh:ดีจังเลย

ออฟไลน์ zero25

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2008, 04:30:17 am »
 :laugh: กำจิงๆ เฮ้อ ปี 2005 แล้วจิง ขุดมาจากหลุมไน๋นี่  :c_laugh: :c_laugh: :laugh:

seasolo

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 03:07:10 am »
Link มันพังแล้วมั่งเนีย

Thank you so much

ออฟไลน์ asnowman

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 12, 2008, 01:32:57 pm »
Thnak U

ออฟไลน์ artnid

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 12, 2008, 06:41:08 pm »
ขุดมาเพื่อ?  :slap: :slap: :punch: :punch:

ITSERVICE

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 20, 2008, 07:50:30 am »
thank

nakin123

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 26, 2008, 11:25:34 am »
 :shout: แก้ไข Link Download ให้แล้วนะครับ Version ใหม่ Free เหมือนเดิมครับ

ออฟไลน์ as1com

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 26, 2008, 11:54:49 am »
 :mad:

ออฟไลน์ as1com

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 26, 2008, 12:30:40 pm »
 :clap:

samartLOTUS

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2008, 02:17:34 pm »
 rose

bsbk

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 03:48:32 pm »
ขอบคุณครับ แต่โหลดไม่ได้

ajaplus

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 04:05:54 am »
ขอบคุณครับ

tone1973

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 11:19:35 am »
ขอบคุณครับ