บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: XoftSpy หมัดเด็ดสำหรับน๊อก Spyware โดยเฉพาะ  (อ่าน 16598 ครั้ง)

jasda2003

• บุคคลทั่วไป
XoftSpy หมัดเด็ดสำหรับน๊อก Spyware โดยเฉพาะ
« เมื่อ: ตุลาคม 24, 2005, 12:35:40 pm »

ผลเคยทดลองใช้โปรแกรมกำจัดพวก Spyware มาหลายตัวแต่ไม่เคยมีโปรแกรมไหนเลยที่โดนใจ ไม่ว่าจะเป็นของ
บริษัทที่ดังหรือดูดีแค่ไหน ก็ไม่สามารถสนองตอบต่อการตรวจสอบ หรือ ป้องกันเครื่องได้ จนกระทั้งผมได้ผลกับ
XoftSpy (โดยบังเอิญ) ซึ่งเป็นโปรแกรมเล็กๆแต่เมื่อได้ทดสอบใช้งานแล้ว ไม่ว่าจะเป็น Spyware แบบใดก็ถูกกำจัด
ให้หมดได้ง่ายๆ (ไม่ได้โม้!!!)

เวปไซค์ผู้ผลิต : http://www.paretologic.com

XoftSpy
Operating System Requirements:
Windows 95, 98, Me, 2000, or XP.

ความสามารถ
Spyware     W32/Spybot     Browser Hijackers
 Adware     Malware     Keyloggers

เมื่อเรียกโปรแกรมขึ้นมา หน้าจอของโปรแกรมจะเป็นแบบนี้

การตั้งค่าการ Update โปรแกรมครับ ให้ตั้งที่ Batabase พอครับ ( ท่าไปตั้งที่ Update Program เดี๋ยวยาแก้ไอจะใช้ไม่ได้ผล) :D

เป็นการกำหนดรูปแบบการ Scan ครับ

พอเสร็จเสร็จก็จะเป็นแบบนี้ครับ ให้ทำการคลิกเครื่องหมายถูกหน้าหัวข้อ ที่ต้องการกำจัด แล้วคลิกปุ่ม Remove ได้เลยครับ

สรุป
หลังจากที่ทดลองกลับเครื่องผมเจอ บาน เลยครับได้ทำการ Remove ไปแล้วมาลองเปิดเวปดู รู้สึกว่าไหลลื่น ผิดปกติ นะครับ (คิดไปเองเปล่าไม่รู้)
แต่เท่าที่ลองใช้รู้สึกว่าโปรแกรมอื่นๆตรวจไม่ค่อยเจอครับ มาลองใช้ XoftSpy เจอบานเลยครับ เหอๆ ใช้ดีจึงบอกต่อ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

HighKiller

Re: XoftSpy หมัดเด็ดสำหรับน๊อก Spyware โดยเฉพาะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2005, 01:44:39 pm »
มันดีกว่า Ad-Aware SE Professional มั๊ยครับ

ปล.ลองใช้ดูแล้ว สแกนเร็วโคตร นับถือๆ  ::) แถมไม่หนักเครื่องมากด้วยครับ :-*

ZealKung

Re: XoftSpy หมัดเด็ดสำหรับน๊อก Spyware โดยเฉพาะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2005, 02:05:12 pm »
ของแบบนี้ผมว่าใช้ ร่วมกันไปครับดีที่สุด แล้วมันจะแสดงประสิทธิภาพเอง

ไม่มีอันไหนดีกว่ากันหรอกเพราะต่างที่ต่างถิ่นเค้าก็พัฒนากันไปเลื่อยอะง้าบ

jasda2003

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2005, 11:55:51 pm »
มันดีกว่า Ad-Aware SE Professional มั๊ยครับ

ปล.ลองใช้ดูแล้ว สแกนเร็วโคตร นับถือๆ  ::) แถมไม่หนักเครื่องมากด้วยครับ :-*

เหอๆๆ  :D ก็คุณ HighKiller เค้าชอบแรงๆอะ (แสวงหาของแรง+เร็ว......เครื่องต้มยำกุ้ง)  :-X

CoOliO

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2005, 05:48:26 am »
โอ๊ะ โอ ตัวนี้เป็น Freeware หรือ Shareware คับเนี้ย  :-X

ถ้าเป็น Shareware มีตัวแงะด้วยหรือป่าวคับ

* เอ๋ บอร์ดนี้โพสตัวแงะโปรแกรมได้ป่ะคับ ไม่แน่ใจง่ะ  ;)

นุ่น

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2005, 08:17:55 am »
ก็พี่ก็ไปโหลดตามลิงค์ที่เค้าบอก อะมีครบหมดแหละ  ;D แจ๋วจิงๆ

mr-nui

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 07:20:04 am »
ขอบคุงคับ....ดีเลยทีเดียว  ใช้ adware หาไม่เจอ  ใช้ตัวนี้เจอที 25ตัวเลย  ดีจัง....

x-force

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 10:13:24 am »
ผมใช้อยู่นานแล้วครับ รับรองว่าดีอีกคนครับ

arthure21

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2005, 01:01:20 pm »
ผมก็เคยใช้แล้ว ยอมรับในความเร็ว  แต่ต้องมีแครกครับ  มันเป็นแชร์แวร์  แต่ก็หาได้ตามเวปแครก แนะนำให้ใช้แครก all version  เพราะมันอัพเดรตบ่อยครับ

ใช้มะเปงบอกด้วยค้าบ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2005, 09:48:12 am »
พอกด Remove มันก็หั้ยไส่ Username และ Registration Code
พอไส่ครบผมก็กด ok มันก็ขึ้นมาว่า Invalid code พอผมกด ok แล้วมันก็ไม่เห็นทำอะไรเลยงะ
ฃ่วยบอกที่นะคร้าบ

jasda2003

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2005, 09:52:47 am »
พอกด Remove มันก็หั้ยไส่ Username และ Registration Code
พอไส่ครบผมก็กด ok มันก็ขึ้นมาว่า Invalid code พอผมกด ok แล้วมันก็ไม่เห็นทำอะไรเลยงะ
ฃ่วยบอกที่นะคร้าบ

เอางี้ครับน้า  ลงใหม่แล้วไป รีจิส ก่อนที่ Abot นะครับ

แล้วได้โหลดตัวโปรแกรม link D/L รึเปล่าครับที่เป็นนามสกุล .rar

ท่าถูกต้องหมดน่าจะผ่านนะครับ

pairatch64

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2005, 03:39:11 pm »
โปรแกรมไม่สแกนอัตโนมัติเหรอครับ แบบว่าป้องกันอัตโนมัติละครับ หรือต้องสแกนทุกครั้งที่คิดว่าเครื่องติดspy ครับ ขอบคุณครับ

jasda2003

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2005, 04:00:52 pm »
โปรแกรมไม่สแกนอัตโนมัติเหรอครับ แบบว่าป้องกันอัตโนมัติละครับ หรือต้องสแกนทุกครั้งที่คิดว่าเครื่องติดspy ครับ ขอบคุณครับ

ถูก  ต้องนะคร้าบบ

monk01

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2005, 05:55:48 pm »
เคยเลิกใช้ไปพักนึงเพราะมันหลอนอัพเดทกระจาย ได้เวลากลับมาลองใหม่อิๆ  :D

5555

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2005, 10:11:32 am »
 >:(  ยังไม่ดีหรอกครับ  อยากให้เอาไวรัสไปลงดูมั่งจังเลย จัดการไม่ได้เลยครับ เจ้าไฟล์  SE.DLL  ไปหาดูนะครับ เอามาลงเครื่องแล้วลองลบออกดูด้วยโปรแกรมนี้ดู เอาไม่ออกจริง ๆ  ผมได้มาตั้งแต่ มันออกเวอร์ชั่นแรก ๆ แล้วครับ ก็ ไอ้พวกเขียนโปรแกรมนี้แหละ ที่มันเขียน spy ware มาทำร้ายพวกเราแล้วก้ยังจะให้ซื้อของมันอีก ทีนี้บริษัทอื่นก้เลยทำออกมามั่งจะเห็นได้จาก หลาย ๆ ตัว โปรแกรมนี้เห็น หลาย ๆ ตัวโปรแกรมอื่นเห้น นะครับ เหมือน Mcfee กับ Norton  นั่นแหละ เครื่องมือสร้างไวรัสก็บริษัทพวกนี้แหละทำออกมา  หาเรื่องเก็บตังค์ คนเฉย ๆ เราเลยแคร็กมันซะเลย 555  หน้าเลือดดีนัก ไม่ต้องไปซื้อมันเลย มันมาด้วยกันจริง ๆ พอติดไวรัสปุ๊บ  โปรแกรมมันก้จะบอกว่า โหลดโปรแกรมป้องกันไวรัสตอนนี้ เพราะเครื่องคุณติดไวรัสเรียบร้อยแล้ว 555  พวก  serchbar ทั้งหลายแหล่ นั่นแหละตัวดี อย่าให้มันได้เกิด เอาให้สูญพันธ์ไปเลย

cassanova

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2005, 01:42:15 pm »
ลิ้งมันตายแล้ว ช่วยแก้ให้หน่อยครับ

jasda2003

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2005, 06:32:06 pm »
ลิ้งมันตายแล้ว ช่วยแก้ให้หน่อยครับ

เตรียมเผาได้แล้วสิ  ;D

แก้ไขให้แล้วนะครับ ดูหัวข้อแรกล่างสุด

ออฟไลน์ thaigames

• นักเรียนมัธยม
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2006, 05:48:13 am »
XoftSpySE 4.29.194 Full
 :)ลองใช้แล้วดีจริงๆๆ ;)
ดาวน์โหลด Full
Signature cleanned by Admin

candyboy

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2006, 12:27:33 am »
แจ่มๆ ขอบคุณมากครับ อิอิ

anusorn4900

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2006, 05:03:17 am »
กำลังต้องการเลย เอิ๊กๆ thank u

rat23

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2006, 07:00:47 am »
ลองใช้คู่กับโปรแกรมแอนตี้ตัวนี้จิเจ๋งดีครับ
Avira AntiVir ลองดูนะครับ :D
อันนี้เวบ http://www.free-av.com/
จำได้ว่าที่เวบ Siamcafe เคยเอามาลงทีละลองหาดู นะครับ
หลังจากที่เราScan ด้วยXoftSpy แล้วตัวไหนที่ถูกจับมันจะไปกักไว้ที่
:\Program Files\XoftSpy\Quarantine เผื่อเอาไว้เวลาเราจะ ลบไฟล์ขยะเหล่านั้นที้ง
ลองใช้กันดูล่ะครับ :)
ขอบคุณMR.jasda2003 ที่นำมาให้ลองใช้กันครับ :)

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2006, 12:43:13 am »
ลองใช้คู่กับโปรแกรมแอนตี้ตัวนี้จิเจ๋งดีครับ
Avira AntiVir ลองดูนะครับ :D
อันนี้เวบ http://www.free-av.com/
จำได้ว่าที่เวบ Siamcafe เคยเอามาลงทีละลองหาดู นะครับ
หลังจากที่เราScan ด้วยXoftSpy แล้วตัวไหนที่ถูกจับมันจะไปกักไว้ที่
:\Program Files\XoftSpy\Quarantine เผื่อเอาไว้เวลาเราจะ ลบไฟล์ขยะเหล่านั้นที้ง
ลองใช้กันดูล่ะครับ :)
ขอบคุณMR.jasda2003 ที่นำมาให้ลองใช้กันครับ :)

Avira AntiVir PersonalEdition Premium 7.00.00.42 for Windows NT/2000/XP

REG ของเค้าดีจริงๆๆ เลือกเดือน ปี reg (ปี2006) หรือ (ปี 2007)ได้ด้วยไม่น่าเชื่อ...

Premium functions:- Safe protection against viruses, worms, Trojans and dialers
- Low system load
- Automatic updates
- Easy operation
- Integrated detection of ad/spyware
- Extra protection through email scanner (POP3)
- Exclusive download server for faster updates
- User-defined update intervals
- Scan function for selected directories

ดาวน์โหลด Full (30 วันลบ) : ดาวน์โหลด Full 30 วัน

ดาวน์โหลด Full (หลายวันลบ) : หลายวันหน่อย

ดาวน์โหลด Full (ของไทยอาจไม่ลบ) ของไทยอาจไม่ลบ

โหลดไม่ได้อัปให้ใหม่

tomtik

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 06:32:05 am »
ต้องใส่username เอามาจากตรงไหนอ่ะคะ :-\

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 11:46:56 pm »
ต้องใส่username เอามาจากตรงไหนอ่ะคะ :-\

โปรแกรมไหน...ครับ

yayee

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2006, 04:36:03 am »
 เท่าที่ลองมาแยะแล้ว (แต่ตัวนี้ยังไม่เคย)

spywaredoctor น่าจะworkที่สุด
ซึ่งที่สำคัญสามารถscan realtime ได้ด้วย

แต่รออภัยที่ไม่มีไฟล์ติดตั้งส่งให้คุณๆ เนื่องจากหายไปไหนไม่รู้
( ผมใช้คู่กับ Nod32)       (spybot ชิดซ้าย มากๆ)

จุดที่ลองพิจารณาดู คือ
1. จำนวนไวรัสที่สามารตรวจสอบเจอ ณ วันนี้ โปรแกรมใดตรวจจับได้มากกว่ากัน
2. scan realtime ได้หรือไม่ (คือ ตรวจจับแบบเบื้องหลัง ขณะที่ท่องเวปน่ะคับ)

Akawit_7

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2006, 01:31:54 pm »
ตัวไหนดีเหรอก็คงแล้วแต่ท่านทั้งหลาย

@korn

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2006, 05:18:35 pm »
ต้อง ขอ ร่วม เอา ไป ทด สอบ ซะ หน่อย ละ ค๊าบๆ ::) ::) ::)

JoTe

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2006, 01:45:54 am »
ดูเวลาแล้วงง ฮ่าๆๆ post ตอน « เมื่อ: ตุลาคม 24, 2005, 07:35:40 pm »

ตอนนี้มัน 21 พฤศจิกายน 2006 ฮ่าๆๆๆ มีอะไร update นอกจากนี้เปล่านี่ กำลังว่าจะเอาไปลองพอดี ฮ่าๆๆ

monk01

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2006, 11:27:47 pm »
ตอนนี้มันอัพเดทเป็น Verรูปเสือชีต้า แล้วอะครับสแกนเร็วโคดเรยอะ lol

korn5879

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 03:48:55 am »
ขอบคุณครับ

kittichaiss3

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 19, 2007, 06:14:41 pm »
อ้างถึง
   ยังไม่ดีหรอกครับ  อยากให้เอาไวรัสไปลงดูมั่งจังเลย จัดการไม่ได้เลยครับ เจ้าไฟล์  SE.DLL  ไปหาดูนะครับ เอามาลงเครื่องแล้วลองลบออกดูด้วยโปรแกรมนี้ดู เอาไม่ออกจริง ๆ  ผมได้มาตั้งแต่ มันออกเวอร์ชั่นแรก ๆ แล้วครับ ก็ ไอ้พวกเขียนโปรแกรมนี้แหละ ที่มันเขียน spy ware มาทำร้ายพวกเราแล้วก้ยังจะให้ซื้อของมันอีก ทีนี้บริษัทอื่นก้เลยทำออกมามั่งจะเห็นได้จาก หลาย ๆ ตัว โปรแกรมนี้เห็น หลาย ๆ ตัวโปรแกรมอื่นเห้น นะครับ เหมือน Mcfee กับ Norton  นั่นแหละ เครื่องมือสร้างไวรัสก็บริษัทพวกนี้แหละทำออกมา  หาเรื่องเก็บตังค์ คนเฉย ๆ เราเลยแคร็กมันซะเลย 555  หน้าเลือดดีนัก ไม่ต้องไปซื้อมันเลย มันมาด้วยกันจริง ๆ พอติดไวรัสปุ๊บ  โปรแกรมมันก้จะบอกว่า โหลดโปรแกรมป้องกันไวรัสตอนนี้ เพราะเครื่องคุณติดไวรัสเรียบร้อยแล้ว 555  พวก  serchbar ทั้งหลายแหล่ นั่นแหละตัวดี อย่าให้มันได้เกิด เอาให้สูญพันธ์ไปเลย
เห็นด้วยครับมันเปงงี้จิงๆ และขอแสดงความคิดเหงอีกหน่อย ของadware อย่าว่ากันนะครับ ผมว่า adware เปงตัวสแกนที่ขยะที่สุด ใช้ไม่เหงมีประโยชน์ อาไรก็ไม่รู้ไม่เหงดีเลย 
และนี่ความคิดผม โปรแกรม สแกนไวรัสมีไว้ประดับ เครื่องถ้ามันจะติดไวรัสก็ ถือว่าซวย เพราะเดี่ยวนี้เซฟเว่อเน็ทเขาก็กันให้อยู่ละ  ถ้าจะติดส่วนใหญ่จะเปงตัวที่แรงๆๆ หรือมาใหม่อ่ะครับ  หรือมากับพวก ปอบบี้เอ แผ่นอาไพวกนี้ ทางเน็ทคงยากหน่อยถ้าไม่เปิดมั่วววววววววววววววววนะครับ

nedvedass

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 28, 2007, 02:31:25 am »
 :c_laugh:

jep379

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 02:42:47 pm »
www.aocdza.com    สุดยอดเกมส์คอม โปรแกรมคอม

prrattana

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2007, 05:05:46 pm »
เอ
ต้องลองเองซะละงานนี้

tongg_carku

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 08:16:07 am »
 :laugh:ขอบคุณหลายๆเด้อ

ออฟไลน์ Deposit

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2008, 06:51:10 am »
ลองงงงงงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ thxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

ออฟไลน์ lower25

• ปี 1 เทอม 2
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 06:30:54 am »
thx

ออฟไลน์ sunshine

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 09:25:37 am »
ต้องลองเทสดู

THEPZAA

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2009, 04:10:46 pm »
ขอลองใช้บางจิงับ

ออฟไลน์ poong2302

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2009, 04:18:19 pm »
 :015: อ่ะ เดี๋ยวนี้ SoftSpy มีหน้าตาเป็นงี้แล้วเหรอ
ต้องลองใช้ดูก่อน  :011:ขอบคุณครับ