เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: กฏภายในร้านเกมส์ช่วยชี้แนะ  (อ่าน 3461 ครั้ง)

ออฟไลน์ sperm

• ปี 1 เทอม 2
กฏภายในร้านเกมส์ช่วยชี้แนะ
« เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 03:44:59 am »
อยากจะทำกฏของร้านอะครับแต่ยังไม่แน่ใจว่าดีพอหรือยังช่วยผมคิดหน่อยนะครับว่าแบบนี้พอได้ไหมแล้วอะไรที่ผมขาดไปควรจะเพิ่มเข้ามาเพราะปัจจุบัน จำเลยสังคมอย่างเราจะทำอะไรก็ต้องระวังไว้ก่อน

1.ห้ามเด็กอายุต่ำกว่า 18ปีเข้าเล่นก่อนเวลา 14.00 น.(จ-ศ)
2.ห้ามเปิดเวปลามกอนาจาร
3.ห้ามนำ เหล้า บุหรี่ สารเสพติด เข้ามาภายในร้าน
4.ห้ามอัพโหลดและดาวน์โหลดก่อนได้รับอนุญาต
5.ห้ามเสียบอุปกรณ์เก็บข้อมูลกับเครื่องก่อนได้รับอนุญาต   
6.ห้ามติดตั้งโปรแกรมลงในเครื่อง
7.ห้ามนำไฟล์เพลงลงเครื่อง
8.ห้ามเล่นการพนันทุกชนิด
9.ห้ามพกพาอาวุธเข้ามาภายในร้าน
10.ผู้ที่มาใช้บริการอินเทอร์เน็ตจะต้องแสดงบัตรประชาชนเพื่อบันทึกข้อมูลการใช้งาน
(พ.ร.บ.คอมฯวันที่ 23 สิงหาคม 2551)
11.ห้ามโพสข้อความที่สื่อไปในทางลบหลู่ ดูหมิ่น สถานบัน, หยาบคาย ลามก หรือ ส่อไปในทางเพศ หรือชื่ออื่นๆ ที่ขัดต่อ ศีลธรรม, วัฒนธรรมอันดีงาม และ กฎหมายแห่งราชอาณาจักรไทย

ขาดตกบกพร่องยังไงช่วยชี้แนะด้วยนะครับ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ Killer-G

• มหาลัยรัฐบาล
Re: กฏภายในร้านเกมส์ช่วยชี้แนะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 04:39:38 am »
ข้อ4-7 ผมไม่ซีเรียสนะเพราะผมใช้ winguard+deepfreeze+autorun killer

Patt50

• บุคคลทั่วไป
Re: กฏภายในร้านเกมส์ช่วยชี้แนะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 06:25:01 am »
 :vvv:

ออฟไลน์ sperm

• ปี 1 เทอม 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 07:03:24 am »
ช่วยแนะนำโปรแกรม winguard+deepfreeze+autorun killer หน่อยได้ไหมครับว่ามันทำงานอย่างไรบ้างผมจะได้ไปหามาใช้บ้างครับขอบคุณครับที่ให้คำแนะนำ

clack

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 08:12:30 am »
 :wow: วินการ์ด,วินล็อก ก็เป็นพวกล็อกฟังชั่นต่างๆในวินโดว์ เช่น ห้ามเข้า/ซ่อนไดร์ฟC D E ห้ามดาวโหลด ห้ามCMD ฯลฯ  :wow:
 :wow: ดิฟฟรีซก็ ตามชื่อเลย แช่แข็ง HD ของคุณให้เหมือนใหม่ทุกครั้งที่เปิดเครื่อง ไม่ว่าจะลงอะไรไว้หรือทำอะไรไว้ แค่รีสตาร์ทุกอย่างจะกลับไปเป็นเหมือนใหม่  :wow:
 :wow: ออโต้รัน คิลเลอร์ ก็พวก ห้ามออโต้รัน เวลาเสียบUSB หรือบางร้านมี CD ก็ห้ามไม่ให้มันรันอัตโนมัติ (จะได้ไม่รันไวรัสเข้ามาด้วย -*-)  :wow:

ออฟไลน์ Killer-G

• มหาลัยรัฐบาล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 09:38:54 am »
^
^
ถูกต้องนะคร๊าบ

แล้วโปรแกรมพวกนี้ก็อยู่ไม่ใกล้ไม่ไกลหรอกครับ

แถวๆนี้แหล่ะ

ออฟไลน์ kelmos

• นักเรียนมัธยม
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 11:03:28 am »
1.ห้ามเด็กอายุต่ำกว่า 18 ปี  เข้าเล่นก่อนเวลา 14.00 น.(จ-ศ)
= และหลัง 22.00 น.(จ. - ศ.)
2.ห้ามเปิดเวปลามกอนาจาร
= ห้ามยากมั่ก  เด๋วเปิดเด๋วปิด  จ้องมันเล่นก็มะดะ  มะต้องทำงานกันพอดี
3.ห้ามนำ เหล้า บุหรี่ สารเสพติด เข้ามาภายในร้าน
= เคยเหนแบบฉีดเข้าเส้นอ่ะ  มันมะกัวคนข้างๆ มองเยย
4.ห้ามอัพโหลดและดาวน์โหลดก่อนได้รับอนุญาต
= ยกเว้นโหลด patch เกมออนไลน์  โหลดเยยๆ
5.ห้ามเสียบอุปกรณ์เก็บข้อมูลกับเครื่องก่อนได้รับอนุญาต   
= ห้ามจนมันแอบเสียบซะงั้น
6.ห้ามติดตั้งโปรแกรมลงในเครื่อง
= พอเสียบ USB ปุ๊บ  ลงปั๊บเลย
7.ห้ามนำไฟล์เพลงลงเครื่อง
= ก็จาก CD  mp3  ของมันนั่นแหละ
8.ห้ามเล่นการพนันทุกชนิด
= ใครเดินกลับถึงเหมือนก่อง  ชนะได้ 10 บาท (ห้ามวิง  ห้ามตาย  ห้ามวาร์ป)
9.ห้ามพกพาอาวุธเข้ามาภายในร้าน
= ด้านนึงเป็นปากกา  ถอดไส้กลับมาอีกด้านเป็นมีด
10.ผู้ที่มาใช้บริการอินเทอร์เน็ตจะต้องแสดงบัตรประชาชนเพื่อบันทึกข้อมูลการใช้งาน
(พ.ร.บ.คอมฯวันที่ 23 สิงหาคม 2551)
= เด็กต่ำกว่า 15 มะมีบัตรทำไง  (ก็หนีไปเข้าร้านเถื่อนไง)
11.ห้ามโพสข้อความที่สื่อไปในทางลบหลู่ ดูหมิ่น สถานบัน, หยาบคาย ลามก หรือ ส่อไปในทางเพศ หรือชื่ออื่นๆ ที่ขัดต่อ ศีลธรรม, วัฒนธรรมอันดีงาม และ กฎหมายแห่งราชอาณาจักรไทย
= อาทิตย์ที่แล้ว  มีโผล่มาโพสในนี้คนนึง  เจงๆ เยย  เด๋วได้ละลายกันหมด

:clap:  :clap:   :clap:  :clap:  :clap: