เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: โมเด็ม true  (อ่าน 5835 ครั้ง)

thunderrix

• บุคคลทั่วไป
โมเด็ม true
« เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 11:20:34 am »
ขอ adsl true 4 m  ได้แถมโมเด็ม billon 5102s ต้องเชื่อมกับ แลนการ์ด  แต่ที่บ้านมีโมเด็มของ true รุ่น askey 070 (astra) สีขาว ใช้กับ usb โมเด็มเก่าที่เคยได้รับจาก true  (มี Driver ตัวเก่า (askey 070 ในเครื่องแล้ว) ควรเลือกใช้ โมเด็มตัวไหนในการต่อเน็ตดีครับ  ในเครื่องยังไม่มี การ์ดแลนครับ  ถ้าใช้ตัวใหม่ต้องซื้อการ์ดแลนเพิ่มครับ
ความเร็วของอินเตอร์เน็ตจะแตกต่างกันไหม  ระหว่างโมเด็ม 2 ตัว 
ปล. ตัวเก่าใช้มาประมาณ 2 ปีแล้ว
      ตัวใหม่เพิ่งได้มาครับ

cartoonlove

• บุคคลทั่วไป
Re: โมเด็ม true
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2007, 05:53:29 pm »
ผมว่านะ ทำ bipac 5102s ให้เป็น Router เลยดีกว่า ผมก็ทำ สะดวกดี ไม่มีปัญหาด้วย ใช้ได้ปี กว่าๆแล้วแระ ยังไม่เจอปัญหา