บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ด่วน ถึงผู้ประกอบการร้านเนทและเกมทราบ  (อ่าน 36298 ครั้ง)

trazano

• บุคคลทั่วไป
ผู้ประกอบการรายใดยังมิได้ไปทำใบฉายฯ โปรดรีบไปทำน่ะครับ เพราะผู้ที่ไปทำจะได้รับข่าวดี..(เน้นว่าข่าวดีมากๆ สำหรับทุกคน).......รายละเอียดทางกลุ่มผู้ประกอบการร้านเนทและเกมอิสระ จะแจ้งให้ทราบในโอกาสต่อไป  และในเร็วๆ นี้ทางกลุ่มจะนัดประชุมหารือแจ้งรายละเอียดอีกครั้ง วัน เวลา สถานที่ จะแจ้งให้ทราบต่อไป

jasda2003

Re: ด่วน ถึงผู้ประกอบการร้านเนทและเกมทราบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 08:40:49 am »
เมื่อวานรุ่นน้องก็โทรมาบอกเหมือนกันครับ

แต่เมื่อคืนตำรวจมาร้านผมกันตรึมเลยหละครับ หยังกามาจับโจร สารวัตร มาเอง แต่เอาใบฉ่าย ให้ดูก็รับเดินหนีไปเลยแถวยังเหลียวหลังมาบอกเราอีกแนะว่า

ระวังเรื่อง อายุ 18 ให้ดีๆ ท่าผมเห็นผมจับคุณแน่ ..................  มีการขู่

ปล. คงเห็นผมมาอยู่ใหม่ คงนึกว่า กรูได้แดกเมิงแน่งานนี้  เพราะแถวนั้นมีร้านผมร้านเดียว แต่เอาตำรวจมาเต็มคันรถ คิดดูเหอ

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net
Re: ด่วน ถึงผู้ประกอบการร้านเนทและเกมทราบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 08:51:58 am »
คุณเอกพลผมอยากได้รายชื่อร้านที่เปิด 24 hr ที่คุณจดไว้วันที่ไปประชุมรบกวนติดต่อกลับผมหรือพี่มดด่วนครับเพื่อนำไปเป็นข้อมูลให้กระทรวงวัฒนธรรม

ย้ำว่าด่วนนะครับ

ส่วนที่คุณอยากได้หนะ บรรลุผลเรียบร้อยแล้วนะครับตอนนี้เหลือแต่รอเอกสารจากทางราชการ

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 08:55:07 am »
รอรับ FAX ข่าวดีจากกระทรวงวัฒนธรรมอยู่ ได้อ่านคนแรกเลยอิอิ

เดี๋ยวรอประกาศนะครับซักครู่

MaxNet.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 09:05:58 am »
จะมีผลทั่วประเทศหรือเปล่าเนี้ย  หวังว่าฝนตกทั่วฟ้านะคะ

ออฟไลน์ RuAmMiT

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 09:06:39 am »
อยากรู้มากๆๆๆ บอกได้ใหม เพราะผมเป็นแค่ ลูกจ้างจะได้บอกเจ้านายต่อไปถูก งิงิ   ;D
Signature cleanned by Admin

• admin
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 09:10:48 am »
ขอดู FAX ก่อนแต่เวรกรรมคนส่ง FAX ให้กำลังจะกลับบ้านซะและ ฮ่วย

Gun'n

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 09:14:41 am »
 :) :) :) :) :) :) :)

มาช่วยนั่งลุ้นครับ ลุ้นๆๆๆ

kit

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 09:21:57 am »
รบกวนขอคำยืนยันด้วยครับคุณมด และคุณบอม เพราะผมกำลังเตรียมเรื่องยื่นศาลปกครองอยู่ นี่กำลังprint เอกสารเลย ถ้า ได้ ตามที่ เข้าใจ จะได้ไม่ยื่นเรื่องครับ

ขออภัยนะครับ ที่เร่งเพราะร้อนใจจริงๆ แล้วพอดี กับเรื่องเตรียมยื่นเรื่องคัดค้าน กม. ไปที่ ศาลปกครองด้วย เลยอยากได้คำยืนยันจะได้ไม่ต้อง เตรียมเอกสารต่อครับ

เอาเป็นคำยืนยันของทั้งสองท่านก่อนก็ได้ครับ เอกสารไว้ก่อน เพราะ นี่ผมพิมพ์ เอกสารมาจะ40 หน้าแล้ว ^ ^ ถ้าไม่ต้องยื่นจะได้ ไม่พิมพ์ครับ

สรุปว่าใช่เรื่อง24ชั่วโมงหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
kit

trainn

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 09:23:51 am »
ขอภาวนาห้เป็นข่าวดี ที่บังคับใช้กันทั่วประเทศนะครับ

พึ่งไปสังเกตุการณ์ประชุม หน่วยงานเรื่อง พรบ.ฉาย ใน
สุราษฎร์ธานี ... ให้ผู้ประกอบการนำเสนอข้อมูล

จากน้น ท่านฟังโฉะ ... ร้านเน็ตและเกมส์ ทุกประเภทเปิดบริการ ล
จ-ศ  16.30 - 22.00 น.แล้วกัน
ส่วนวันหยุดเปิด 10.00 น. ฟังแล้วเซ็งเลย

อ้อย

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 09:28:35 am »
จะ 16.30 น. แล้ว เค้าจะเลิกงานกันแล้ว เค้าจะรู้มัย ว่าเรารออยู่ เราอยากรู้แค่ไหน  ;)

บักต๋อง

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 09:40:12 am »
โอมมมมเพี้ยงงงง   24ชม. สาธุ ___/\___  ;)

bungygum

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 09:42:54 am »
 >:(  รอเก้อรึป่าว .....สงสัยจะได้ FAX พรุ่งนี้เช้าแน่ๆเลยคุณบอม  ;D

sine939

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 09:44:09 am »
วุ้ยๆเต้นตื่น เฮ้ย ตื่นเต้น 555 สู้ๆ ครับลุงๆ ทั้ง หลายหลานเอาใจช่วยอิอิ :)

Dxprofessional

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 09:46:50 am »
เมื่อวานรุ่นน้องก็โทรมาบอกเหมือนกันครับ

แต่เมื่อคืนตำรวจมาร้านผมกันตรึมเลยหละครับ หยังกามาจับโจร สารวัตร มาเอง แต่เอาใบฉ่าย ให้ดูก็รับเดินหนีไปเลยแถวยังเหลียวหลังมาบอกเราอีกแนะว่า

ระวังเรื่อง อายุ 18 ให้ดีๆ ท่าผมเห็นผมจับคุณแน่ ..................  มีการขู่

ปล. คงเห็นผมมาอยู่ใหม่ คงนึกว่า กรูได้แดกเมิงแน่งานนี้  เพราะแถวนั้นมีร้านผมร้านเดียว แต่เอาตำรวจมาเต็มคันรถ คิดดูเหอ

เหมือนผมเลยเอายื่นให้...แล้วพี่แกก่บอกว่าระวังอายุ18ด้วยนะ.แล้วก่ออกไป..........แต่ข่าวดีเมื่อไหร่จะมาน่า...ตื่นแต้วแล้งนะ :)

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 09:49:07 am »
รอ ๆๆ เพราะอยาก รู้มากกกกกกกกกกกกกก   จะรอฟังน่ะครับ  

• admin
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 09:49:46 am »

ประกาศอย่างไม่เป็นทางการก็แล้วกันนะครับ

คือว่าตอนนี้มีหนังสื่อจากกระทรวง" เรื่องผ่อนผันการตรวจจับ และพรบ hdd"

ออกไปก่อนก็เท่ากับว่าเปิดได้ 24 Hr เหมือนเดิมครับเพราะว่าถ้าอิงกลับใบเก่าที่เอา hdd มารวมกับสื่อวิทยุเทปโทรทัศน์ก็ต้องปิด 4 ทุ่ม ( เกมส์ )

แต่เน้นเรื่องเด็ก

เป็นการชั่วคราวยืดไปอีก 1 เดือนหยังจากนัน้ก็จะร่างกฎหมาย ออกมาเป็นทางการ

ซึ่งไม่น่าจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงนอกจากเรื่องเด็กที่ต้องออกกฎเข้มงวดมากขึ้น

ผอ.ฝากถึงทุกๆคนด้วยนะครับว่าฝากดูและเรื่องเด็กและเยาวชนด้วยครับ

ส่วนผลนี้บังคับใช้ทั่วประเทศนะครับเดี๋ยวผมจะนำหนังสือนี้ไปยืนที บชน กับพี่มด เพื่อให้ท้องที่ได้ทราบและปฎิบัติเหมือนๆกันนะครับ

พูดง่ายๆสั้นก็แล้วกันนะครับว่า

เปิดได้ 24 HR ทั้งเกมส์ทั้งเนต แต่ต้องระวังเรื่องเด็กต่ำกว่า 18 ปี เหมือนเดิมแต่อาจจะมีกฎระเบียบเพิ่มขึ้นมาอีก

เย้ๆๆ

ส่วนประกาศเดี๋ยวผมได้รับแล้วจะนำมาพิมพ์หน้าเวปนะครับคืนนี้

อ่านแล้วหายใจโล่งไปอีกอย่างน้อย 1 เดือน ดีใจจัง

ถือเป็นของขวัญวันเกิดผมพอดีเลย 24 มีนา

kit

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 10:00:51 am »
ขอบคุณมากครับ

พอดีปัญหามันอยู่ที่ถ้าจะยื่นคัดค้านเรื่องนี้ต้องทำภายใน90 วันหลังจาก บังคับใช้ ครับ เลยต้องรีบเตรียมเอกสาร เดี๋ยวยังไง ผมคงต้องเตรียมไว้ก่อนเพราะ เดี๋ยวถ้าเกิน 90วัน จะ เป็นปัญหา แต่คงจะยังไม่ยื่นครับ เดี๋ยวรอดู ท่าที ของ ราชการอีกที ครับ   ว่าจะเอายังไง แต่ จากคำตอบที่ได้รับก็ถือว่าน่าพอใจในระดับหนึ่งครับ แต่ไม่ได้หมายความว่า จะ เปิด ได้ 24 ตลอดไป เดี่ยว เกิดวันดีคืนดี เกิน90 วันไปแล้ว มาเอาจริงเอาจัง จะยุ่งครับ
ยังไงคงต้องเตรียมเรื่องไว้ก่อน เดี๋ยวพอถึงวันนั้น  อาจจะต้องขอรายชื่อเพื่อคัดค้าน ร่วมกันด้วยนะครับ (แต่ก๊ยังภาวนาว่าไม่ให้ต้องยื่นเรื่องเหมือนกันครับ)

ขอบคุณสำหรับคำตอบอีกครั้งครับ
kit

trainn

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 10:01:51 am »
ถ้าอย่างนั้น  ฝากคุณบอม  scan เกอกสารที่ได้รับมา
และ ใส่ไว้ในเว็บด้วยครับ

จะได้เอาไปยืนยันให้ เจ้าหน้าที่ ที่มาตรวจดู

sine939

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 10:10:11 am »
เหอๆ แล้ว คนที่ขอไปแล้วได้ ในมาละ ครับ ที่ให้เปิด 9.00-22.00 อ่ะ ครับ จะเป็นไง

trainn

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 10:20:31 am »
เหอๆๆ ยังไงฝากรบกวนคุณบอม   สแกนเอกสาร และโพสท์ ไว้ให้ด้วยนะครับ

พรุ่งนี้จะได้เอาไป ยื่นให้สำนักงานวัฒนธรรมจังหวัดและ หน่วยงานตำรวจดู

ขอบคุณมากครับ

bungygum

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 10:27:30 am »
 ;D ดีใจจริงๆ ที่ปล่อยให้เป้นไปตามกลไกตลาดเหมือนเดิม

แต่ก็ขอให้ร้านเนท+เกมส์ กวดขันเรื่อง รับเด็กต่ำกว่า18 นอกเหนือจากเวลาที่กำหนดกันด้วยนะครับ  >:(

JuNin

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 10:31:36 am »
อ่าใบเก่าของผม 8.00 - 22.00น. ครับผม
เพิ่งต่อไปเมื่อต้นเดือน แล้วผมเปิด 24hr. ได้หรือเปล่าครับ
ถ้ายังไง พี่ช่วยแสกน เอกสารลง ให้ด้วยนะครับ  ขอบคุณครับ วู้ ๆ

;) ตื้นตันใจจริงๆ

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 10:34:11 am »
555  ดีครับ จะได้มีเวลาหากินอย่าง สงบ ได้อีก นานหน่อย   ;D

tewin

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 10:39:25 am »
 :oเหมือนกันเลย

Dxprofessional

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 10:58:38 am »
 ;)อืมฯพูดม่าออก...ตื้นตัน ::) :-[

โหน่ง

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 11:06:11 am »
       แล้วเกมส์ Playstation ละครับเปิดได้ถึงกี่โมงครับ พอดีที่ร้านเปิดทั้ง play และ คอม ขอละเอียดนะครับ ::)    :)   

• admin
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 11:31:43 am »
play นี่ไม่น่าเกี่ยวนะครับเพราะว่าเป็นสื่อวิทยุเทปโทรทัศน์ อันนี้ไม่แน่ใจครับไว้ฝากถามให้

ออฟไลน์ Anu_com

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 11:39:41 am »
PS ยังเหมือนเดิมจ้า เพราะกฎหมายเดิมระบุไว้อยู่แล้ว เครื่องเล่นเกมส์

• admin
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 11:40:11 am »
วันอาทิตย์นี้พวกเราจะรวมตัวกัน meeting ใหญ่ นะครับ คุยกับพี่มดเอาไว้แล้ว

กะว่าจะเอากระเช้าดอกไม้ ไปให้ ผอ กับปลัด

ร้านใหนอยากจะร่วมกันแล้วแต่จะศรัทธานะครับ

เดี๋ยวรายละเอียดจะพี่มดจะเป็นคนแจ้งให้ทราบครับผม

ดีใจสุดๆ

trazano

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 11:50:10 am »
เรียน ผู้ประกอบการร้านเนทและเกม

ทางกลุ่มผู้ประกอบการร้านเนทและเกมอิสระ ร่วมพบปะสังสรรค์ เพื่อทำความเข้าใจว่าระยะเวลาตั้งแต่วันที่ 14-23 มีนาคม 2549 ที่ผ่านมา ทางกลุ่มได้ดำเนินการสิ่งใดไปบ้างเพื่อพวกเราชาวร้านเนททั่วประเทศ  จึงจะจัดให้มีการพบปะขึ้น วันอาทิตย์ที่ 26 มีนาคม 2549 ณ ร้านหมูกะทะ กิว กิว เต้ (ห้วยขวาง) เวลา 17.00 น. เป็นต้นไป ขอเรียนเชิญร้านเนทที่ว่าง หรือ จะส่งตัวแทนแต่ละเขต มาคุยเพื่อรับทราบรายละเอียดก็ได้ครับ ยินดีต้อนรับทุกท่าน รายละเอียดสถานที่ จะให้มาแจ้งอีกครั้งว่าเดินทางไปอย่างไร

การต่อสู้ของกลุ่มฯ ได้ลุล่วงไปแล้ว 1 ประการ ยังคงเหลือ งานอีก 2 ประการที่ต้องสานต่อ หวังว่าจะได้รับความร่วมมือร่วมใจเป็นอย่างดีจากผู้ประกอบการทุกท่าน

ขอแสดงความนับถือ

กลุ่มผู้ประกอบการร้านเนทและเกมอิสระ

• admin
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 12:05:32 pm »
แผนที่อีกอันประกอบเป็นแผนที่ทางมาจากลาดพร้าว 80
แผนที่ร้านกิวกิวเต้ครับ

Naei

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 12:17:48 pm »
ดีใจหลาย

• admin
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 12:21:40 pm »
เอาไปเลยครับท่าน สยามคาเฟ จัดให้( คลิ้กที่รูปเพื่อดูขยายใหญ่ )
แปะเอาไว้เป็นยันต์หน้าร้านตัวใหญ่ๆเลย :) :)

การผ่อนผัน กฎหมาย พรบ. HDD ออกไปอีกหนึ่งเดือนก็เท่ากับว่า HDD ถูกผ่อนผันยังไม่ได้ถูกรวมเป็นสื่อวิทยุเทปโทรทัศน์และอีกอย่างใบอนุญาติฉายก็ยังไม่เรียบร้อยดี
ก็เลยให้ผ่อนผันไปก่อนส่วนกฎจะว่าไงเดี๋ยวมาว่ากันอีกทีครับ

ขอบคุณพี่สิงหาร้าน stardust ด้วยนะครับที่เป็นธุระไป scan ให้

SinCereMonZz

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 12:23:39 pm »
แล้วพวกร้าน ต่างจังหวัด ละครับ เปิด 24 ได้เหมือนกันหรือเปล่า หรือต้องรอประกาศจาก กระทรวงวัฒนธรรม ก่อนอ่ะครับ  ;D

• admin
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 12:28:13 pm »
อันนี้รวมเป็น .zip ไฟล์ภาพใหญ่หน่อยหรือ .doc  แล้วแต่สะดวกครับเลือกโหลดตามใจ

george008

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 12:29:23 pm »
เล็กมาครับ อ่านแทบไม่ออก

• admin
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 12:30:54 pm »
เล็กมาครับ อ่านแทบไม่ออก

โหลดเวอรชั่น .zip ไปได้เลยครับไฟล์ใหญ่

george008

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 12:34:29 pm »

พอดีไปอ่านเจอใน บอร์ด thainetclub  มาเปรียบเทียบหน่อย  คุงบอมลองอ่านดูนะ

http://www.thainetclub.com/webboard/detail.asp?id=45689

ถ้าจะปฏฺบัติ ก้อต้องให้เหมือนกันหมด ไม่ว่าจะเป้น ธุรกิจของใคร

• admin
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 12:35:32 pm »
แล้วพวกร้าน ต่างจังหวัด ละครับ เปิด 24 ได้เหมือนกันหรือเปล่า หรือต้องรอประกาศจาก กระทรวงวัฒนธรรม ก่อนอ่ะครับ  ;D

ครอบทั้งประเทศครับยกเว้นพม่า ลาว กัมพูชา เวียดนาม, แดจังกึม  ;D ;D

ส่วนระยะเวลาหนึ่งเดือนนี้พวกผมจะคอยติดตามข่าวและไปสอบถามอยู่เป็นเนืองๆนะครับ ถึงกม.ที่จะแก้ไขฉบับใหม่
คาดว่าไม่โดนปิด 4 ทุ่มแน่นอน

ถึงให้โหวตเวลากันเอาไว้ล่วงหน้าไงครับเผลอๆจะได้ 24 Hr เหมือนเดิมด้วย  :)

ไม่ต้องห่วงครับ สู้ขาดใจ

ผู้ประกอบการร้านเนตอิสระ

bungygum

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 01:14:02 pm »
งานนี้ต้องขอบคุณ  พี่มด  คุณบอม  พี่เอ และท่านอื่นๆที่ผมไม่ได้เอ่ยนามไว้ด้วย อย่างมากนะครับ  :D

****โดยเฉพาะพี่มด ขอบคุณจริงๆครับ *****

manastorm

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 01:21:23 pm »
เท่าที่อ่านดู มันหมายถึง ชะลอการตรวจจับผู้ที่ ยังไม่ได้ทำใบอนุญาติ (ตามบรรทัดสุดท้ายของหน้าที่1)
แล้วสำหรับคนที่มีใบอนุญาติแล้ว แถมในใบอนุญาติ ระบุว่า 10-22 น. ละครับ

ยังคงต้องทำตามใบอนุญาติใช่มั้ยครับ

• admin
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 01:24:01 pm »
เท่าที่อ่านดู มันหมายถึง ชะลอการตรวจจับผู้ที่ ยังไม่ได้ทำใบอนุญาติ (ตามบรรทัดสุดท้ายของหน้าที่1)
แล้วสำหรับคนที่มีใบอนุญาติแล้ว แถมในใบอนุญาติ ระบุว่า 10-22 น. ละครับ

ยังคงต้องทำตามใบอนุญาติใช่มั้ยครับ

ถูกต้องนะคร้าบ

โอยขอพักเหนื่อยไปตะลอนราตรี เมาหัวราน้ำซักรอบฉลองวันเกิด ตัวเองซะหน่อย

:P

iampeepo

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 01:33:23 pm »
ไปมิตติ้งกินไม่อร่อยหลายครั้งแล้ว ครั้งนี้คงหร่อย..จังฮู่

trainn123

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 02:11:20 pm »
คุณมดและคุณบอมครับ

ผมว่าหนังสือ ผ่อนผันการจับกุมที่ได้มานั้น ... หมายถึงการผ่อนผันการจับกุมแก่ผู้ประกอบการ
เพื่อให้ผู้ประกอบการได้มีเวลาไปขอ อนุญาติไม่ใช่หรือครับ

แต่เรื่อง เวลา เปิด-ปิดร้าน ไม่ได้กล่าวถึง และถ้าเราจะอ้างถึงเวลา เปิด-ปิดเดิม  น่าจะใช้ได้จริง
หรือเปล่าครับ ... หรือว่า ต้องปฎิบัติตาม เวลา เปิด-ปิดใหม่ไป (ในขณะที่กำลังรอใบอนุญาติ)

เพราะวันนี้ ผมได้เข้าพบทาง ผู้ว่าราชการจังหวัด ... ท่านก็ให้นโยบายกับตำรวจ ว่าให้ผ่อนผันการ
จับกุมเหมือนกัน และเร่งทางสำนักงานวัฒนธรรมจังหวัดให้รีบออกใบอนุญาติมา

และเวลาเปิดปิดที่ท่านให้ว้คือ  16.30 - 22.00 ในวันธรรมดา และ 10.00 - 22.00 ในวันหยุดราชการ
(ที่แย่ไปกว่านั้น ร้านที่ต้องมาขออนุญาติคือ รานเกมส์และอินเทอร์เน็ต ... คือ บริการอินเทอร์เน็ต อย่างเดียว
ก็อยู่ในข่ายด้วยครับ

ซึ่งขอนำเสนอว่า ทางกระทรวงควรจะประกาศให้เป็น นโยบายกลางบังคับใช้ทั่วประเทศเลยน่าจะดีกว่า
มิเช่นนั้น ก็ขึ้นอยู่กับ ความเข้าใจและมุมมองของ พ่อเมืองนั้นๆแล้วล่ะครับ ...

ขอบคุณครับ

trazano

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 02:35:17 pm »
ถึงเวลานี้คงไม่ต้องโหวตแล้วมั้งครับ คุณบอม เอาโพลต์ออกได้เลยคร้าบบบ... ข่าวดีที่ว่าคือ ทั้งเกม และเนท ให้บริการได้ตลอด 24 ชม. ครับ (กระซิบดังไปป่าว)

ออฟไลน์ mrkai999

• สัมมนาทำ Server ! พี่น้องร้านเน็ต ร้านเกม ร้านคอม อยากทำเป็นลงทะเีบียนด่วน...
  • รุ่นTHE
    • mrkai999
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 02:39:50 pm »
ผู้ประกอบการร้านเนตอิสระ   น่าจะเป็นชมรมนะครับจะได้เป็นสมาชิก  ;)   
http://ossc.in.th/forum/index.php?topic=577.0

โครงการรักความเป็นไท ใช้ซอฟต์แวร์ถูกกฎหมาย ช่วยชาติประหยัด ช่วยลูกหลาน
http://www.facebook.com/groups/netcafefreedom/

JuNin

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 02:45:40 pm »
ถ้าร้านเน็ต ต้องเปิด 16.30 - 22.00 และ 10.00 - 22.00 แล้วอย่างพวกลูกค้าผมที่เรียนภาค่ำ ไม่ต้องโดดเรียนมาเล่นหรอครับ เพราะว่า กลุ่มนี้ เค้ามาเล่นกันตอนเช้า บ่ายไปเรียน อ่ะครับ  :o

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 02:59:17 pm »
Happy Birthday ครับ คุณบอม โย้ๆ

ออฟไลน์ mrkai999

• สัมมนาทำ Server ! พี่น้องร้านเน็ต ร้านเกม ร้านคอม อยากทำเป็นลงทะเีบียนด่วน...
  • รุ่นTHE
    • mrkai999
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 03:05:27 pm »
ถึงเวลานี้คงไม่ต้องโหวตแล้วมั้งครับ คุณบอม เอาโพลต์ออกได้เลยคร้าบบบ... ข่าวดีที่ว่าคือ ทั้งเกม และเนท ให้บริการได้ตลอด 24 ชม. ครับ (กระซิบดังไปป่าว)

จริงหรือเปล่าครับพี่มด

ดีใจ หล๊าย หลาย ..... เปิด24ได้ แต่ระวังเด็ก ต่ำกว่า 18 ถูกต้องหรือไม่ครับ
http://ossc.in.th/forum/index.php?topic=577.0

โครงการรักความเป็นไท ใช้ซอฟต์แวร์ถูกกฎหมาย ช่วยชาติประหยัด ช่วยลูกหลาน
http://www.facebook.com/groups/netcafefreedom/

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 03:08:49 pm »
ผมปิด 4 ทุ่มทุกวันพรุ่งนี้ต้องทำงานครับ

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 03:11:05 pm »
ขอบคุณทุกๆ ท่านครับ แต่ผมว่าเรายังดูไม่ดีในสังคม กรำจัง

ออฟไลน์ -ïBeNtOï-

• àÇçºÁÒÊàµÍÃìÁ×ÍãËÁèËÑ´·Ó
  • VIP Group
  • ¢ÍáÁè¢Í§ÅÙ¡´Õ´ÕÊÑ¡¤¹
    • ÍÂèÒ¤ÅÔê¡à´ëÇà¨Í¢Í§´Õ
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 05:19:46 pm »
เง้อ วันอาทิตย์ ไปเซงเม้ง อ่า  กลับมาไม่ทันแน่เรยย

อยากไปอีก คุยกันหนุกๆ รู้เรื่องอารัยดีดีเยอะ ที่ไม่สามารถคุยกันในบอร์ด แงๆ  :-[

.::: Wath :::.

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 05:34:32 pm »
แล้วร้านตาม ตจว. เขาจดทะเบียนไหนกันละเนี่ยค๊าบ.. ไม่อยากไปหาตำรวจมากที่สุด เง้อๆ  :-\

CanDyGame

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 05:50:31 pm »
ดีจัยจังสำหรับข่าวดี ขอขอบคุณ คุณมด คุณบอม และผู้ที่อยู่เบื้องหลังทุกท่านนะคะ(ครับ)

Happy Birthday To.. คุณบอม (ป่านนี้คงตะรอนราตรีอยู่ อิอิ)
ขอให้คุณบอมมีความสุขมากๆ คิดสิ่งใดขอให้สมความปรารถนา
ทำการสิ่งใดขอให้ประสบความสำเร็จนะคะ(ครับ) :D ;D

มือใหม่กว่า

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 05:59:19 pm »
  :) แปลกแต่จริง ของขวัญวันเกิด คุณบอม แต่ร้านเนทและเกมได้ดีใจด้วย ขอให้นับแต่วันนี้ไปของให้คุณบอม มีแต่เรื่องดีๆๆเข้ามาในชีวิตนะค่ะ

และนี่คือสิ่งหนึ่งที่แสดงให้เห็นว่าถ้าเรามีผู้นำที่จริงใจและจริงจัง (อย่างคุณมดและคุณบอม รวมถึงท่านๆที่ไม่ได้กล่าวถึง) และได้ความร่วมมือร่วมใจของร้านๆๆ ก็จะประสบความสำเร็จได้ แม้จะเป็นแค่ก้าวแรกแต่มันจะเป็นก้าวต่อไปที่ไปจะสู่การแก้ปัญหาอื่นๆๆอีก ขอบคุณค่ะ

trazano

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 06:43:34 pm »
ข่าวดีมีแน่นอนครับ ตอนนี้ร้านต่างจังหวัดใจเย็นนิดละกัน ยังไงก็ตาม บรรทัดฐานนี้จะเป็นไปทั่วประเทศครับ ทางกลุ่มฯ ดิ้นรนเพื่อผู้ประกอบการ ทั่วประเทศ แต่ตอนนี้ผมอยู่ กทม เลยทำงานง่ายหน่อย เพราะเจ้าของเรื่องอยู่ กทม เมื่อทุกอย่างลงตัว คำสั่งต่างๆ จะถูกถ่ายทอดไปยังต่างจังหวัดครับ ผมยืนยันตรงนี้ได้เลยว่า ทุกอย่างจะต้องเท่าเทียมกันในเรื่องข้อกฏหมาย ไม่ว่าจะอยู่ กทม หรือ ตจว ข่าวดีเรื่องกรอบเวลา ผมขอเห็นเอกสารจากผู้ใหญ่ก่อนละกันครับ ถึงจะประกาศได้เต็มที่ แต่ในขั้นต้น ทางผู้ใหญ่แจ้งว่าเปิดให้บริการได้ตลอด 24 ชม ทั้งเนทและเกม แต่ขอความร่วมมือผู้ประกอบการเรื่องดูแลเยาวชน อายุต่ำกว่า 18 อย่าให้ทำผิดกฏหมายในร้านของเราได้ สรุปง่ายๆ ก็คือ ให้ร้านเนทช่วยดูแลสังคมนั่นแหล่ะครับ...สู้มาตั้งหลายอาทิตย์ จะสู้ต่ออีกสักอาทิตย์ จะเป็นอะไรไป...เหอๆ

networx

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 10:42:29 pm »
ขอขอบคุณ ทีมงานทุกท่านครับ  ;)  สู้ต่อไป

ปล. สุขสันต์วันเกิดด้วยครับคุณบอม  :)

kit

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: มีนาคม 24, 2006, 12:46:25 am »
ขอบคุณทุกท่านที่ ดำเนินการเรื่องนี้จน สำเร็จอย่างมากนะครับ ส่วนผม ถ้า ยังพอทำอะไรได้ จะพยายามช่วยครับ ยังไงออกปากมาได้เลยครับงว่าจะให้ช่วยอะไร
ถ้าช่วยได้ก็เต็มที่เลยครับ

หลังจากปิด4ทุ่มมานาน ก็ได้เวลา เปิดซะที ^ ^ สงสารน้องๆที่อายุเกิน 18 แล้ว ไม่ได้เล่นครับ ถามกันทุกวันเมื่อไหร่พี่จะเปิด 24 เหมือนเดิม

ส่วนเรื่อง ที่ทาง การมองว่าเรายังเป็นแหล่งมั่วสุม ผมว่า เราควร มาช่วยกันหาวิธีแก้ไขครับ และปฎิบัติตามกติกาที่ได้รับมาอย่างเคร่งครัดที่สุดครับ เพราะ อย่างน้อยมันก็จะทำให้พกเราดูดีขึ้นระดับหนึ่ง

สำหรับตัวผมเอง ตอนนี้ดำเนินการกับร้านตัวเองตามนี้ครับ

ปรับปรุงดูแลให้สะอาด อยู่ตลอดเวลา โดย เฉพาะ ห้องน้ำครับ

ติดตั้งกล้องวงจรปิดครอบคลุมทั้งร้าน(อันนี้ กันของหายได้ด้วย ดูแล น้องๆไม่ให้ใช้เครื่องในทางที่ผิด ได้ด้วย)

กำลังจะทำคือ

ติดตั้ง Webcam พร้อมทั้ง ทำเว็บไซค์ ไว้พร้อมทั้งแจ้งเบอร์โทรศัพท์ที่ร้าน ให้ผู้ปกครองหรือราชการสามารถ เข้ามาตรวจสอบผ่านหน้าเว็บได้ตลอดเวลา (แสดงความบริสุทธ์ใจว่า เราไม่ได้ทำผิด)

ตรวจบัตร น้องๆที่เข้ามาเล่นหลัง 4ทุ่ม ทุกคนครับ พร้อมทั้งทำป้ายแจ้งเตือนที่หน้า lock Moniter ว่าให้นำบัตรประชาชนมาทุกครั้ง  ที่มาเล่นที่ร้าน  และห้ามเด็กต่ำกว่า 18 ใช้บริการ ก่อน 14.00 และ หลังจาก 22.00

และอนาคตอาจจะรับ เฉพาะสมาชิกที่ สมัคร และยืนยันตัวกับ ร้านแล้วว่าอายุ 18 ปี เท่านั้นครับ (แสดงบัตรสมาชิก)

ส่วนเพื่อนๆท่านใดต้องการ โปรแกรม สำหรับทำ Webที่แสดง หน้า Webcam online นั้น บอกไว้ได้นะครับ เดี๋ยวผมจะ ทำ link ให้โหลดกัน

ปล. happy birthday กับคุณ Bom ด้วยนะครับ (ตั้งแต่ปีใหม่ ยังไม่ได้ไปเมาเลย ว่างๆ เดี๋ยวต้องไปฉลองมั่งซะแล้ว ^ ^)

ขอบคุณทุกท่านจากใจอีกครั้งครับ 
kit

ydamonamp

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: มีนาคม 24, 2006, 01:39:14 am »
 :'( :'( :'( :'(โอ๊ย ซึ้ง น้ามตาจะไหล ขอบคุณคุณบอมกะทีม มากมายเลย ตอนนี้เหมือนได้ไปยืนสูดอากาศหายใจบนยอดภูเลย สดชื่น
ขอบคุณม๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกค่ะ ;) ;) ;) ;)

• admin
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มีนาคม 24, 2006, 04:32:13 am »
ขอบคุณเช่นกันครับสำหรับคำอวยพร

NewBie

รบกวนด้วยครับ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มีนาคม 24, 2006, 04:38:19 am »
รบกวนขอความเห็นด้วยครับ
คือว่า
ที่ร้านวันนี้ทางอำเภอมาขอความร่วมมือต่างๆดังนี้
1.ห้ามเด็กอายุต่ำกว่า 18 เข้าเล่นก่อน 14.00น (ทั้งๆที่ช่วงนี้เป็นช่วงปิดเทอมน่ะนะ)
2.ให้เด็กอายุต่ำกว่า 18 เล่นได้แค่ 3 ชม.

พี่ๆมีความเห็นว่าอย่างไรกันบ้างครับ
คือเมื่อก่อนช่วงปิดเทอมทางร้านก็เปิดให้บริการตามปรกติโดยไม่จำกัดอายุของเด็กที่มาเล่นและไม่มีการกำหนดเวลา
แต่มาเจอเข้าแบบนี้พี่ๆพอจะมีทางออกที่ดีกว่าอย่างไรไหมครับ

ปล.ในความเห็นส่วนตัวของผมคือทางอำเภอเค้าคงจะคิดเข้าใจผิดตรงที่

ประเภท ค. สถานประกอบการร้านเกมออนไลน์ที่มีเกมประเภทออฟไลน์ติดตั้งอยู่ด้วย (มีการติดตั้งไคลแอนต์เกมออนไลน์และติดตั้งเกมออฟไลน์ต่างๆลงในเครื่องPC ยกเว้นเกมที่มากับระบบปฎิบัติการ)
จัดอยู่ในสถานบริการประเภท "ศูนย์บริการอินเตอร์เน็ตและคอมพิวเตอร์เพื่อความบันเทิง" สถานบริการในกลุ่มนี้ควรมีการอนุญาติให้สามารถให้บริการได้ตั้งแต่เวลา 08.00น.ถึง 22.00น.และมีการจำกัดประเภทของผู้เข้าใช้บริการในแต่ละช่วงเวลา อาจมีการจัดระเบียบข้างต้นดังนี้

1.ห้ามบุคคลอายุต่ำกว่า18ปีเข้าใช้บริการก่อน 14.00น.ยกเว้นวันหยุดต่างๆ หรือมีผู้ปกครองติดตามอย่างใกล้ชิด
2.อนุญาติให้นักเรียน นักศึกษาในเครื่องแบบสามารถเข้าใช้งานได้ตามเวลาสมควรหากไม่ผิดระเบียบข้างต้น
3.ห้ามมีการเล่นการพนัน ห้ามเสพสิงเสพติด และทำผิดกฎหมายหรือศิลธรรมอันดีงามภายในร้านโดยเด็ดขาด
4.อื่นๆตามสมควร

ใช่ไหมครับ
ปิดเทอมนี่ถือว่าเป็นวันหยุดหรือปล่าวคับ

• admin
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มีนาคม 24, 2006, 05:13:10 am »
จุ๊ๆอย่าเอ็ดไป :P

diomos69

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: มีนาคม 24, 2006, 06:36:19 am »
>:( >:( >:(  วิกฤต แล้วตอนนี้ที่ร้านผม บอกให้ปิดร้านตอน 5ทุ่ม แล้ว ตอนเช้าก็อย่างว่าห้ามเข้าก่อนบ่าย สอง แล้วห้ามเดิกไม่เกิน 18 ปี เล่นเกิน สองทุ่มนะ ของผมไม่ใช่สามทุ่ม คิดไว้เลย ว่า ช่วงที่ได้เงิน แค่ตอน 16.000 เด็กเลิกเรียน ถึง สองทุ่ม เด็กไม่เกิน 18 อยู่แล้วนะว่าปะ  แล้วให้ปิดร้าน ก่อน 5 ทุ่ม อะ พวกเฒ่าๆ อย่าง เพือนผม น้องผม (พวกบรรลุนิติภาวะแล้ว :D) มาก็มาเล่นกานดึหน่อยเพราะแต่ละคนก็ทำงานแล้วก็เลิกประมาณ 18.00 น. ช่วงได้ตังของร้านก็ ประมาณนี้ไป ได้ไม่เท่าไร่หรอกแล้ว ที่นี้ จำกัด ปิด ห้าทุ่มอีก  โห้ หากินไม่ได้เลยอะ  ขอความคิดเห็นด้วยนะ ว่าต้องจ่ายส่วยมานปะเนี้ย ที่นี้โหดสุดๆ เรืองร้าน อินเตอรืเนตคาเฟ่ แล้วที่อื่นเป็นไหม่ช่วยกันออกความคิดเห็นที ::) ::) ::) ::)

รบกวนสอบถาม

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: มีนาคม 24, 2006, 07:19:03 am »
สอบถามหน่อยครับ เมื่อกี้เจ้าหน้าที่มาตรวจที่ร้าน แล้วบอกว่าให้ติดป้ายว่า "ห้ามรับเด็กนักเรียนในเครื่องแบบ" สอบถามดูได้ความว่า ห้ามรับเด็กในเครื่องแบบตลอด ไม่ว่าจะเลิกเรียนแล้วหรือไม่ ไม่ทราบว่าคุณ trazano คิดเห็นกับกฏระเบียบข้อนี้อย่างไรครับ ในเมื่อเด็กก็เลิกเรียนแล้ว ก็น่าจะอนุญาติให้ชุดนักเรียนใช้บริการได้ตามปกติ (ไม่เกิน 4 ทุ่ม) แบบนี้เป็นการฆ่าผู้ประกอบการทางอ้อมหรือเปล่าครับ เพราะหากเด็กกลับบ้านแล้วก็คงไม่มาเล่นที่ร้านกันแล้วอะครับ จะทำอย่างไรดีครับ

diomos69

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: มีนาคม 24, 2006, 07:28:35 am »
เลิกเรียนแล้วก็ห้ามเข้าอะถ้าอยุ่ใน ชุดนักเรียนอะครับ เจอมาแล้วๆ  >:(

Myzone

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: มีนาคม 24, 2006, 02:53:43 pm »
ช่วงนี้ก็คงต้องอดทนกันไป ในแต่ละพื้นที่ รอให้ประกาศให้แน่ถึงตอนนั้น กลุ่มลูกค้าเขาจะปรับพฤติกรรมการใช้บริการกันเอง ที่สำคัญถ้า กฏออกมาแล้ว ขอให้เคร่งครัด อย่าแตกแถว อย่าเอาเปรียบ เพราะพวกเราเหมือนยืนบนฟางเส้นสุดท้าย เป็นข่าวที ก็เป็นเรื่อง

aoddy

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: มีนาคม 24, 2006, 03:15:00 pm »
 :)ชัวร์ป่าวครับร้านผมปิด4ทุ่มมาสักเดือนนึงได้แล้วตอนนั้นตำรวจมาบอกให้ปิด แต่อีกท้องที่นึงใกล้ๆกันเปิด24เฉยเลย

.::: Wath :::.

Re: ด่วน ถึงผู้ประกอบการร้านเนทและเกมทรา$
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: มีนาคม 24, 2006, 04:01:24 pm »
ทำใจเย็นอยู่... และก็รอลุ้นต่อคับ

แฮปปี้เบิร์ดเดย์ คุณบอม

• admin
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: มีนาคม 25, 2006, 05:45:30 am »
พรุ่งนี้เย็นๆอย่าลืมมาเจอกันนะครับเวลาเดิม 5 โมงกว่าๆ กิวกิวเต้ที่เดิม

manastorm

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: มีนาคม 25, 2006, 07:12:17 pm »
ถ้าผมอยากจะไปร่วมโต๊ะหมูกระทะด้วย นี้ต้องทำไงบ้างครับ ร้านผมร้านเล็กๆ เอง 13 เครือง (พึ่งโดนจับไปเข้าคุกมาเรืองไอ้ใบอนุญาติ นี่แหละ)

• admin
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: มีนาคม 25, 2006, 07:44:30 pm »
เล็กใหญ่ไม่สำคัญครับพรุ่งนี้มาพบกันได้นะครับ ผมโดดงาน Motor Show ไป 1 วันเพื่อมางานนี้หละมาแว้ปๆ

max

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: มีนาคม 26, 2006, 04:14:46 am »
ผมอยู่ จ.นครปฐม มีคำสั่งผู้ว่า ให้ปิดบริการ 01.00 ทุกวัน ไม่เกี่ยวข้องกับใบอนุญาติ ฉาย
แบบนี้ ถึงมีคำสั่งฉลอการจับกุม ก็ไม่มีผลกับจังหวัด นครปฐมสิครับ เพราะ เป็นคำสั่ง ผู้ว่า CEO   T T

zombie01

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: มีนาคม 26, 2006, 06:14:19 am »
ขอบคุณมากเลย และก็สุขสันต์วันเกิดคุณบอมครับ

• admin
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: มีนาคม 26, 2006, 06:19:44 am »
ใครมามั่งครับลงชื่อกันหน่อย

User

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: มีนาคม 30, 2006, 03:09:53 pm »
จะเอาอะไรกันหนักนักกันหนา
จะให้ได้วันละหมื่นเลยหรือ
เด็กเขาก็เอาเงินมาจากผู้ปกครองนะ

ธุรกิจอื่น ๆ เขาก็ทำเพื่ออยู่ได้กันทั้งนั้น
นี่จะหวังรวยเลยหรือ

JuNin

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: มีนาคม 30, 2006, 08:23:33 pm »
จะเอาอะไรกันหนักนักกันหนา
จะให้ได้วันละหมื่นเลยหรือ
เด็กเขาก็เอาเงินมาจากผู้ปกครองนะ

ธุรกิจอื่น ๆ เขาก็ทำเพื่ออยู่ได้กันทั้งนั้น
นี่จะหวังรวยเลยหรือ

คุณแน่ใจหรือที่คุณทำงานทุกวันนี้ไม่ได้หวังให้ตัวเองและลูกหลาน สบายกว่าตอนนี้
หากคุณรวยอยู่แล้วคงไม่เป็นไรครับ คุณคิดถึงคนที่เค้ากำลังสร้างเนื้อสร้างตัวมั่งซิครับ

I.C.C.T. ของปลอม?!!

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2006, 02:08:22 pm »
ประกาศเตือน!!! โปรดระวัง I.C.C.T. ของปลอม?!!   

เนื่องจากตอนนี้ ทางทีมงานของ "สมาคมนักธุรกิจผู้ให้บริการอินเทอร์เน็ตไทย" หรือ "I.C.C.T." ได้รับแจ้งจากผู้ประกอบการฯหลายๆท่าน ว่าได้พบกลุ่มบุคคลบางกลุ่ม มีพฤติกรรมหลอกลวงประชาชน และพยายามแอบอ้างชื่อของ I.C.C.T. ในการเปิดรับสมัครสมาชิกตามชมรมต่างจังหวัด โดยการก่อตั้งชมรมขึ้นมาใหม่ และนำชื่อของสมาคมในอดีต ก่อนที่จะมีการจดทะเบียนจัดตั้งสมาคม มาใช้หาผลประโยชน์เพื่อส่วนตัวและพวกพ้อง โดยไม่ได้คำนึงถึงผลเสียที่อาจจะเกิดขึ้น กับวงการธุรกิจร้านอินเทอร์เน็ตและเกมคอมพิวเตอร์ รวมถึงอาจสร้างความสับสนและแตกแยกให้กับผู้ประกอบการฯส่วนใหญ่ ที่อาจยังไม่ทราบถึงข้อเท็จจริงในกรณีดังกล่าว

ด้วยปัญหาทั้งหมดดังกล่าวมาข้างต้นนี้ "สมาคมนักธุรกิจผู้ให้บริการอินเทอร์เน็ตไทย" หรือ "I.C.C.T." จึงขอประกาศให้ทราบมาโดยทั่วกันว่า นับตั้งแต่วันแรกในการรวมตัวเพื่อก่อตั้งสมาคมฯ (วันพฤหัสบดีที่ 30 มีนาคม พ.ศ.2549) จนมาถึงวันที่ได้ทำการก่อตั้งสมาคมฯเสร็จสิ้น (วันพฤหัสบดีที่ 14 กันยายน พ.ศ.2549) มาจนถึงปัจจุบัน ทางสมาคมฯยังไม่เคยมีนโยบายการเปิดรับสมัครสมาชิกผ่านบุคคลใดบุคคลหนึ่ง นอกจากการเปิดรับสมัครในการประชุม I.C.C.T. หลายๆครั้งที่ผ่านมา หรือต้องมีการเปิดรับสมัครโดยมีเลขานุการสมาคม(นายพงศ์ธร ชนะจิต), เหรัญญิกสมาคม(นางพิชญา รัตนศิริ) และนายทะเบียนสมาคม(นายจำลอง จิตตัคคานนท์) หรือ 2 ใน 3 ของคณะกรรมการดังกล่าวที่ระบุไว้ เป็นคนรับสมัครเท่านั้น ซึ่งหากผู้ประกอบการฯท่านใด มีความสงสัยว่าการสมัครสมาชิกของท่าน เป็นการสมัครสมาชิกที่ถูกต้องตามกฎระเบียบของสมาคมฯหรือไม่ (โดยเฉพาะการสมัครสมาชิกผ่านมาทางอดีตคณะกรรมการหรือทีมงาน I.C.C.T. ของชมรมต่างจังหวัด) กรุณาติดต่อสอบถามมาได้ที่ฝ่ายการเงินของสมาคมฯ (คุณพิชญา 08-918-5862) ได้ทุกวัน เวลา 10.00-22.00 น. และในส่วนของผู้ประกอบการฯที่ถูกกลุ่มบุคคลดังกล่าว หลอกลวงในการรับสมัครสมาชิกสมาคมฯนั้น ทางสมาคมฯจะรวบรวมข้อมูลของผู้ประกอบการฯที่ประสบปัญหา และจะนำไปเป็นหลักฐานในการดำเนินคดีกับกลุ่มบุคคลดังกล่าวอย่างถึงที่สุดต่อไปในอนาคต

จึงประกาศมาให้ทราบโดยทั่วกัน

สมาคมนักธุรกิจผู้ให้บริการอินเทอร์เน็ตไทย

4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2549

trazano

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2006, 05:40:59 pm »
สภานักธุรกิจผู้ให้บริการอินเทอร์เน็ตแห่งประเทศไทย
Internet Cafe Council of Thailand  (I.C.C.T.)

สมาคมนักธุรกิจผู้ให้บริการอินเทอร์เน็ตไทย
Internet Cafe Commercial of Thai  (I.C.C.T)

http://www.icct.in.th/index.php?ind=news&op=news_show_single&ide=30  )

เอออ สับสนอะไรกันหรือเปล่า  ..เคยเห็นความเหมือนที่แตกต่างหรือเปล่า ถ้ายัง ลองเล่นอะไรนี่ดู แล้วสังเกตุดีๆ http://www.google.co.th/search?hl=th&q=ict&meta=lr%3Dlang_en

kriangsak

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2006, 06:16:51 pm »
ทำไมพี่มดถึงต้องตั้งชื่อ สภา เหมือน สมาคมล่ะครับ  อยากรู้จิงๆ รึว่าพี่มดคิดได้ก่อน  ช่วยตอบด้วยครับ เพราะมีหลายๆท่านอยากรู้มากๆ เพื่อจะได้เคลียข้อ ครหาไปด้วย ช่วยตอบด้วยครับ