บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีติดตั้ง CafeSuite ( CafeStation ) อัพตัวไฟล์ใหม่แล้วค่ะ  (อ่าน 574638 ครั้ง)

kornnaphar

• บุคคลทั่วไป
รบกวนอีกทีค่ะ เครื่องแม่ลูกไม่ เชื่อมต่อทำงัยอ่ะ
« ตอบกลับ #240 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 09:57:05 am »
ที่แรกลงหมดอายุ แต่แครกได้แล้ว ทีนี้มามีปัญหาที่ว่า เครื่องลูก ลงไคแอนท์ ด้วยไม่เชื่อมต่อ มันจะมีว่า
Address ................................... port 7778  ตรง address ลองใส่ ip ของเครื่องลูกที่ลอง
มันก็ไม่เชื่อมต่อ ทำงัยดี ทำตรงไหน ผิดก็ไม่รู้

danai415

Re: วิธีใช้ CafeSuite ( CafeStation ) สำหรับคนที่ยังไม่รู้คะ
« ตอบกลับ #241 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 10:37:15 am »
ถ้าชั่วโมงล่ะ 15 บาท, ครึ่ง ช.ม. 10 บาท ,15 นาที 5 บาท  เวลากดให้เล่น 2 ช.ม.มันไม่ไช่ 30 บาท เซตยังไงดีครับ แล้ว อยากให้สอนวิธีการสร้างคูปองอย่างละเอียดหน่อยครับ เวลาเราสร้างแล้วแต่ยังไม่สั่งพิมพ์ออกมาเราจะเปิดมาดูแล้วพิมพ์ทีหลังยังไงครับ คือว่าอยากเรียกดูตัวอย่างก่อนพิมพ์ได้แต่หาไม่เจอ

ออฟไลน์ yoyoflash

• นักเรียนมัธยม
  • ~•○ฝันพอควร○• ~
Re: วิธีใช้ CafeSuite ( CafeStation ) สำหรับคนที่ยังไม่รู้คะ
« ตอบกลับ #242 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 10:38:45 am »
อ้างถึง
ที่แรกลงหมดอายุ แต่แครกได้แล้ว ทีนี้มามีปัญหาที่ว่า เครื่องลูก ลงไคแอนท์ ด้วยไม่เชื่อมต่อ มันจะมีว่า
Address ................................... port 7778  ตรง address ลองใส่ ip ของเครื่องลูกที่ลอง
มันก็ไม่เชื่อมต่อ ทำงัยดี ทำตรงไหน ผิดก็ไม่รู้

ได้ทำตามนี้หรือป่าวครับ ถ้าทำตามนี้เครื่องไคแอนท์  มันจะหาIP จากเครื่อง Sever เอง

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
Signature cleanned by Admin

« ตอบกลับ #243 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 10:43:34 am »
อ้างถึง
ถ้าชั่วโมงล่ะ 15 บาท, ครึ่ง ช.ม. 10 บาท ,15 นาที 5 บาท  เวลากดให้เล่น 2 ช.ม.มันไม่ไช่ 30 บาท เซตยังไงดีครับ แล้ว อยากให้สอนวิธีการสร้างคูปองอย่างละเอียดหน่อยครับ เวลาเราสร้างแล้วแต่ยังไม่สั่งพิมพ์ออกมาเราจะเปิดมาดูแล้วพิมพ์ทีหลังยังไงครับ คือว่าอยากเรียกดูตัวอย่างก่อนพิมพ์ได้แต่หาไม่เจอ

Add ตามนี้น่ะครับ  15นาที =5บาท
                              30นาที=10บาท
                              1ชม.=15บาท
                               2ชม.=30บาท
แค่นี้ก็น่าจะได้น่ะครับ ลองดูครับ

« ตอบกลับ #244 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 10:57:41 am »
สำหรับโปรแกรมความสามารถมีอีกเยอ่ะเลยครับ
สามารถซ่อนไดร์ที่เราต้องการได้ สามารถปิด Control panel สามารถปิดไม่ให้ใช้งาน Startได้
ปิดการใช้งาน Run    ห้ามคลิกขวาที่ IconและDesktop สั่งห้ามไม่ให้ใช้Internetได้
เมื่อคืนได้ลองเล่นดูมีอ่ะไรหลายอย่างเลยครับน่าสนใจมากครับ การใช้งานคือไปตั้งค่าที่เครื่องไคแอนท์
แต่ตอนนี้ไม่มีรูปให้ดูน่ะครับเพราะอยู่ที่ทำงานครับ โปรแกรมนี้ดีมากครับ :)

kornnaphar

ทำแล้ว ก็ ยังไม่ได้
« ตอบกลับ #245 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 12:36:16 pm »
ทำตามแล้วค่ะ ไม่ติ้กอะไร ที่ไคแคนล์เลย ให้ค้นหาอัตโนมัติ แต่มันก็ไม่เห็น เฮ้ฮ ! รู้อย่างงี้ เรียนคอมฯดีกว่า ไม่น่าเชื่อแม่ เรียนบัญชีเลย แถมต้องมาเปิดร้านอีก

กำของหนูจิงๆๆ

kornnaphar

ถามต่ออีกหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #246 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 12:51:25 pm »
ค่า ip ของเครื่องที่ขึ้น 192.168.1.103 ใช่ป่ะค่ะ ไม่ใช่ค่า Getway 192.168.1.1

« ตอบกลับ #247 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 02:25:58 pm »
อ้างถึง
ค่า ip ของเครื่องที่ขึ้น 192.168.1.103 ใช่ป่ะค่ะ ไม่ใช่ค่า Getway 192.168.1.1

มันจะขึ้นมาเป็นIPของเคื่องที่เป็นSeverครับ ลองดูใหม่ดีๆครับทำตามที่คุณชบาบอกยังไงต้องได้ครับ
ไม่ได้อย่างไรบอกน่ะครับเดี๋ยวช่วยครับ

ออฟไลน์ chababear

• εїз  Spirit of frεεdom  εїз
    • Oxygen Cafe
« ตอบกลับ #248 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 03:48:53 pm »
ทำตามแล้วค่ะ ไม่ติ้กอะไร ที่ไคแคนล์เลย ให้ค้นหาอัตโนมัติ แต่มันก็ไม่เห็น เฮ้ฮ ! รู้อย่างงี้ เรียนคอมฯดีกว่า ไม่น่าเชื่อแม่ เรียนบัญชีเลย แถมต้องมาเปิดร้านอีก

กำของหนูจิงๆๆ

กด ค้นหาหรือยังค่ะ  มันจะขึ้น IP  เครื่องแม่มาให้เลยค่ะ แต่ถ้าไม่ได้จิงๆนะคะ ก็ดู ip ของลูกเลยค่ะแล้วนำมาใส่ที่ Sever  ได้เลยค่ะ
ูตามรูปนี้เลยค่ะ ทำเสร็จแล้วได้ไม่ได้บอกด้วยนะคะ

ปล. อย่าลืมตั้ง รหัส ผ่านเครื่องลูกก่อนนะคะ ไม่วั้นอาจจะต้องลงวินใหม่ได้

danai415

« ตอบกลับ #249 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 06:44:16 pm »
อยากพิมพ์ราคาบัตรที่จำหน่ายระบุค่าเงินแทนเวลาใครพอทราบบ้างว่าใช้คำสั่งอะไร  ผมลองใช้ %brutto% มันออกมา ว่า   %right%XX บาท          [%right%10บาท] แก้ไม่เป็น หาคำสั่งไม่เจอจริงๆ รบกวนผู้รู้หน่อยครับ

kriangsak

« ตอบกลับ #250 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 09:19:45 pm »
 ::) ขอถาม2ข้อนะครับเจ๊ฝน
1.ver นี้ ได้สูงสุดกี่เครื่องครับ
2.ver ไหนที่สามารถสั่งเปิดเครื่องลูกจากโปรแกรมได้บ้างครับ   

pick

« ตอบกลับ #251 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 03:21:17 am »
อยากพิมพ์ราคาบัตรที่จำหน่ายระบุค่าเงินแทนเวลาใครพอทราบบ้างว่าใช้คำสั่งอะไร  ผมลองใช้ %brutto% มันออกมา ว่า   %right%XX บาท          [%right%10บาท] แก้ไม่เป็น หาคำสั่งไม่เจอจริงๆ รบกวนผู้รู้หน่อยครับ

ผมก็เคยลองทำแล้วเป็นเหมือนกันครับ
พยายามแก้หลายรอบแต่คิดว่าน่าจะเป็นปัญหาที่โปรแกรมหน่ะครับ ^_^

skynet555

« ตอบกลับ #252 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 06:53:42 am »
เครื่องลูกที่เป็น win98 มีปัญหาขึ้น หน้าต่าง Error Spooling ทุกครั้งที่จะสั่งพริ้นเลยครับ เป็นเพราะอะไรครับ ไขปัญหาให้หน่อย

rainz

« ตอบกลับ #253 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 04:00:17 pm »
อืมคุณพี่ครับผมติดปัญหาที่นึ่งอ่าครับ แก้ไม่ตกเลยทั้ง 2 version อ่าครับ

« ตอบกลับ #254 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 04:02:59 pm »
อืมคุณพี่ครับผมติดปัญหาที่นึ่งอ่าครับ แก้ไม่ตกเลยทั้ง 2 version อ่าครับ

เจอรายแรกค่ะ  แปปนะคะ

« ตอบกลับ #255 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 04:06:15 pm »
::) ขอถาม2ข้อนะครับเจ๊ฝน
1.ver นี้ ได้สูงสุดกี่เครื่องครับ
2.ver ไหนที่สามารถสั่งเปิดเครื่องลูกจากโปรแกรมได้บ้างครับ  

1.ไม่จำกัดเครื่องนะคะ
2.ได้ทั้ง 2 เวอร์ค่ะ

« ตอบกลับ #256 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 04:10:50 pm »

เซ็ทตามนี้ยังค่ะ

kriangsak

« ตอบกลับ #257 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 05:05:41 pm »
สั่งเปิดเครื่องตรงไหนอ่าครับ  หาไม่เจอ  ;)  ;)  ;)

kriangsak

« ตอบกลับ #258 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 05:11:40 pm »
เจอแว้ววว คับ  :)  :)

Nu_Jay

« ตอบกลับ #259 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 04:02:48 am »
พี่ค่ะ แบบว่านู๋เพิ่งเปิดร้านใหม่อ่ะค่ะ นู๋โหลดโปแกรมที่พี่ว่าไม่อ่ะค่ะ ลองทำทั้งวันแล้วก็ยังไม่ได้ ใครใจดี ส่งให้นุ๋หน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ ::) ::)

« ตอบกลับ #260 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 01:01:35 pm »
พี่ค่ะ แบบว่านู๋เพิ่งเปิดร้านใหม่อ่ะค่ะ นู๋โหลดโปแกรมที่พี่ว่าไม่อ่ะค่ะ ลองทำทั้งวันแล้วก็ยังไม่ได้ ใครใจดี ส่งให้นุ๋หน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ ::) ::)

Login  ก่อนนคะถึงจะโหลดได้ ลองยังค่ะ เราลองแล้วก็ยังโหลดได้นะคะ

« ตอบกลับ #261 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 01:08:05 pm »
สั่งเปิดเครื่องตรงไหนอ่าครับ  หาไม่เจอ  ;)  ;)  ;)

Nu_Jay

« ตอบกลับ #262 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 03:09:18 pm »
ลงได้แล้วค่ะ กว่าจะลงได้เกือบตาย เพราะนุ๋ไม่เปงเยย มั่วเอา แต่ทำไหมหน้าตาไม่หน้าใช้เยย ไม่เปงรูปคอมใหญ่ ๆ คลิก ง่ายๆ อ่า

rainz

« ตอบกลับ #263 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 02:25:31 am »
เซ็ทตามนี้ยังค่ะ

เข้าไปตรงไหนหรอครับพอดีผมไม่เซ็ตเป็นภาษาไทย

« ตอบกลับ #264 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 03:05:44 am »
เข้าไปตรงไหนหรอครับพอดีผมไม่เซ็ตเป็นภาษาไทย

ดูการ Sutup หน้าแรกค่ะทำตามที่บอกได้แน่ค่ะ

Nu_Jay

« ตอบกลับ #265 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 06:40:27 am »
พี่ๆ ค่ะ แบบว่านู๋เอาไปลองใช้มาวันนี้เองค่ะพี่เจอปัญาหามากมาย แต่สู้โว้ย....แบบว่า ลูกค้าเล่น 1 ขั่วโมงอ่ะค่ะ พอหมดเวลา มานไม่ยอม ลอคหน้าจออ่ะแต่เวลากลับวนมาเริ่มนับใหม่อ่า ต้องไปเซตตรงไหนอ่ะ ลูกค้าได้กำไร เยย > <

rainz

« ตอบกลับ #266 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 07:31:37 am »
ดูการ Sutup หน้าแรกค่ะทำตามที่บอกได้แน่ค่ะ

อันที่จริงผมมีเหตุผลบางประการที่ไม่อยากใช้ภาษาไทยครับแต่ไม่เป็นตอนนี้อยากแก้ปัญหา นี้ก่อน
ตอนนี้ผมได้ลงภาษาไทยแล้ว และคิดว่าหลังจากทำเสร็จผมก้อจะเปลรายนเป็นภาษาอังกฤษเหมือน
เดิมครับ พี่ช่วยผมทีนะครับ ลูกน้องมันยักยอกเงินในร้านครับ ผมจำเป็นต้องพึ่งโปรแกรมนี้ครับ

rainz

« ตอบกลับ #267 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 12:25:33 am »
ยังกดปุ่ม ok ในรูปนั้นไม่ได้เลยนะครับผมลองทำตามดูแล้วครับ พี่ช่วยผมแก้ไขปัญหาทีครับ
ผมลองใช้นะครับ โดยรวมแล้วผมเจอ 2 ปัญหาครับ อันแรกก้ออันนี้แหละครับ
ส่วนปัญหาที่ 2 ก้อคือ จะกำหนด "รวมเวลา" ไม่ได้ แต่สามารถกดปุ่ม ok ตรงนั้นได้
ผมไม่รู้ว่าทำไมปุ่มที่ผมจำเป็นต้องใช้งานเนี๊ยมันต้องเกิดปังหา เฮ้ออ บังเอิญมากไปมั้ง
คุณพี่ช่วยผมทีนะครับ ลูกน้องยักยอกเงิน ขาดทุนแว้วคร๊าบบบ ><!

pukwin

« ตอบกลับ #268 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 04:34:21 pm »
คือเวลาเครื่องแฮ้งแล้วเปิดขึ้นมาใหม่ มานไม่นับเวลาต่อให้อะครับ ไปเซทตรงไหนครับ

cyberragnarok

« ตอบกลับ #269 เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 04:51:51 am »
อยากทราบว่า สรุปแล้ว 3.41f ตัวนี้มันใช้กะ win2003 ได้รึป่าว
ตอนนี้ผมใช้บน xp ไม่หมดอายุ
แต่มีปัญหาว่า xp มัน share drive,printer มากๆ แล้วมันรับ connection มากๆไม่ได้
เลยจะลงเป็น win2003 แทน มันจะหมดอายุรึป่าวคับ

แล้วไม่ทราบว่าคนที่ใช้ 3.41 มีปัญหาใน Sell
เวลา add to client bill บางครั้งมันจะ add ไม่เข้า
เวอร์ก่อนหน้านี้ไม่เคยเป็นเลย add เข้าตลอด
แล้วก็อีกอย่างเวลาลบ item ใน bill บางครั้งมันลบออกบ้างไม่ออกบ้าง
ทำให้เงินในแต่ละวันได้ไม่ตรงกับเครื่อง

ปล.ผมใช้โปรแกรมนี้มา 1 ปีกว่าแล้ว เลยอยากจะทราบว่าคนอื่นมีปัญหาแบบเดียวกันบ้างรึป่าว
เพราะบางทีลองเปลี่ยนเวอร์อื่น ก็ยังมี BUG เดิมๆอยู่อีก

rainz

« ตอบกลับ #270 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 07:31:58 am »
กรรมแล้วว ไม่ตอบคำถามของผมเลย

akezcom

« ตอบกลับ #271 เมื่อ: กันยายน 27, 2006, 03:28:09 am »
สรุปแล้ว

1.โปรแกรมนี้ไม่สามารถ เติมคูปองก่อนจะหมดเวลาจากเครื่องลูกได้  โดยที่ไม่ต้องล็อกออฟก่อนหรือรอเวลาหมด เพิ่มเวลาได้เลยจากเครื่องลูกเลย??
2.คูปอง ไม่สามารถกำหนดให้เริ่มนับวันหมดอายุหลังจากการล๊อกอินครั้งแรก  หมายความว่าไม่สามารถปริ้นคูปองทิ้งไว้หลายๆวันเพราะเวลาจะลดลงนับจากวันปริ้นไม่ใช่วันที่ลูกค้านำไปล๊อกอินครั้งแรก??

ถ้าใครแก้สองจุดนี้ได้ โปรแกรมนี้จะน่าใช้มากๆเลย เฮ้อ...เธอ(โปรแกรม CafeSuite ) แล้วทำไงดีเนี้ยยยย..... :o
ใครรู้ก็ช่วยๆกันบอกต่อๆที
[/color] [/b] [/size]

ออฟไลน์ Goddragon99

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
« ตอบกลับ #272 เมื่อ: กันยายน 27, 2006, 06:35:34 am »
อยากได้ของแท้ มีขายใหม่ ราคาเท่าไร แล้วใช้ได้กี่เครื่อง
เท่าที่โหลดมาใช่ ก็ใช้ได้ดี แต่มีปัญหาพอสมควร
ใครรู้ช่วยตอบด่วน

huait

« ตอบกลับ #273 เมื่อ: กันยายน 28, 2006, 12:38:25 am »
โปรแกรมสามารถเติมคูปองก่อนหมดเวลาได้โดยเติมในหน้า accounts
สำหรับใครที่ใช้แล้วหมดอายุให้ทำแบบผมน่ะ
1. ปิดโปรแกรมออก
2.เข้าไปที่ folder ที่ติดตั้งแล้วไปดับเบิ้ลคลิกไฟล์ Cafesuite.key แล้วกด ok
3.เปิดโปรแกรม ก็จะใช้งานได้ ถ้าไม่ได้ใครทำตามข้อ 1-2 อีกครั้ง
ถ้ายังไงเมล์ปัญหามาถามใหม่หรือ add msn ได้น่ะที่ [email protected]

moosuper

« ตอบกลับ #274 เมื่อ: กันยายน 28, 2006, 02:40:50 am »
จากการทดลองโปรแกรมนี้น่ะครับ

1.โปรแกรมนี้ยังไม่สามารถใช้งานกับ Windows 2003 Series ได้

2.โปรแกรมนี้ยังมี Bug อยู่ อาจจะเนื่องด้วยการ Crack หรือ ตัวโปรแกรมเอง

3.โปรแกรมนี้ไม่เหมาะสำหรับเจ้าของร้าน Internet Cafe` ที่จ้างลูกจ้าง เนื่องจากมีช่องทางการโกงอยู่พอสมควร

4.โปรแกรมนี้โดยส่วนตัวผมชอบมาก เนื่องจากมีลูกเล่นมากมายมาล่อใจ ให้ทดลองเล่นไม่รู้จบ ( ใช้ได้บ้างไม่ได้บ้าง )

5.ปัจจุบันผมเปิดร้าน Internet Cafe` 42 เครื่อง สามารถควบคุม Client ภายในร้านได้อย่างสบาย ( เพราะไม่มีลูกจ้าง ) จึงตัดปัญหาการโกงได้ 100 %

6.โปรแกรมนี้หากรันบน Windows 2003 ได้จะดีมากเลย เนื่องจากเมื่อรันบน Windows XP เมื่อใช้ไปสักระยะจะมีการดึง Bandwidth ต่างๆของเครื่องไปค่อนข้างเยอะ แต่ก็ทำไงได้ล่ะ ( ของฟรี )

ทั้งหมดทั้งปวงเป็นความเห็นส่วนตัว จากการทดลองจริง ปัจจุบันผมก็ใช้โปรแกรมนี้ควบคุมภายในร้านจริง

อาจจะไม่ตรงกับความเห็นของท่านอื่นๆก็เป็นได้ ฉะนั้น จงเสื้อในสิ่งที่เฮ็ด และ เฮ็ดในสิ่งที่เสื้อ

« ตอบกลับ #275 เมื่อ: กันยายน 28, 2006, 05:56:18 am »
คนที่บอกหมดอายุให้ลอง  ปิดการเปิดโปรแกรมอัตโนมัตดูค่ะ  เพราะเราลองแล้วมันใช้ได้คะและไม่มีปัญหาด้วย ลองดูค่ะ :^

jackdevil

« ตอบกลับ #276 เมื่อ: กันยายน 28, 2006, 02:05:10 pm »
ขอถามข้อนึงครับ
- แบบว่าลูกค้าเขาซื้อคูปองไปแล้วทีนี้มันจะหมดเวลาแล้วแต่งานเขายังไม่เสร็จอะครับ เลยต้องทดเวลาบาดเจ็บครับ ไม่ทราบว่าจะทำยังงัยอะครับ
ลงเพิ่มเวลาแล้วมันไม่เข้าเลยอะแต่แบบว่ามันต้อง Log in ใหม่อะไรประมาณนี้ อยากให้มันไม่ต้อง Log Off อะ ช่วยทีครับ

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------

******************   ขอบคุณครับ **************************

kornnaphar

ลงโปรแกรมแล้ว เครื่องลูกไม่สามารถเล่น&#
« ตอบกลับ #277 เมื่อ: กันยายน 30, 2006, 03:16:20 am »
ลงโปรแกรมเรียบร้อยแล้ว แต่เครื่องลูกไม่สามารถเล่นเน็ต กับ เกมส์ออนไลน์ได้ ค่ะ ลอง logout ออกจากโปรแกรม เล่นทุกอย่างได้ตามปกติ เพราะอะไร
อ่ะค่ะ หนูทำมาหลายอาทิตย์แล้วน่ะเนี้ย สุดท้ายเจอปัญหาอีก ช่วยหน่อยน่ะ หนูออนไลน์ไว้ ตอบด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

bet

« ตอบกลับ #278 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2006, 11:01:02 pm »
  ผมก็เป็นเหมือนคุณ kornnaphar ยังไงก็ช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ    :) ;D :)

yomega

« ตอบกลับ #279 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2006, 01:23:44 pm »
ผมมีปัญหาครับ ว่าหลังจากหมดเวลาแล้วอะครับ เครื่องลูกไม่ล๊อกตัวเองอัตโนมัติ  ช่วยแนะนำทีครับ

« ตอบกลับ #280 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2006, 12:13:02 am »
ผมมีปัญหาครับ ว่าหลังจากหมดเวลาแล้วอะครับ เครื่องลูกไม่ล๊อกตัวเองอัตโนมัติ  ช่วยแนะนำทีครับ

ไม่คิดเงินอัตโนมัติเหลือป่าวค่ะ ถ้าไม่คิดเงินอัตโนมัติทำตามนี้คะ ถ้าไม่ใช่ รบกวนบอกอาการด้วยค่ะเดียวกลับมาตอบให้ค่ะ  :^

« ตอบกลับ #281 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2006, 12:21:55 am »
ลงโปรแกรมเรียบร้อยแล้ว แต่เครื่องลูกไม่สามารถเล่นเน็ต กับ เกมส์ออนไลน์ได้ ค่ะ ลอง logout ออกจากโปรแกรม เล่นทุกอย่างได้ตามปกติ เพราะอะไร
อ่ะค่ะ หนูทำมาหลายอาทิตย์แล้วน่ะเนี้ย สุดท้ายเจอปัญหาอีก ช่วยหน่อยน่ะ หนูออนไลน์ไว้ ตอบด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

1.ปัญหาคือว่าเครื่องลูกเชื่อมต่อกับเครื่องแม่หรือป่าวค่ะ  ดูยังเอ๋ยว่าที่โปรแกรมเครื่องแม่  มีชื่อเครื่องลูกขึ้นมั้ยค่ะ
2.ถ้าคุณใช้ระบบคูปอง  ตอนคุณสร้างแอคเค้าท์  ได้กำหนดให้ใช้เน็ตได้อย่างเดียวหรือป่าว

ถ้ายังไม่ได้คุณอาจเซ็ทอะไรผิดไปจากที่เราบอกไว้ข้างต้น  ยังไงรบกวนลองใหม่อีกทัค่ะ  ได้ไม่ได้บอกด้วยนะคะ
  :^

kornnaphar

« ตอบกลับ #282 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2006, 05:25:35 am »
1.ปัญหาคือว่าเครื่องลูกเชื่อมต่อกับเครื่องแม่หรือป่าวค่ะ  ดูยังเอ๋ยว่าที่โปรแกรมเครื่องแม่  มีชื่อเครื่องลูกขึ้นมั้ยค่ะ
2.ถ้าคุณใช้ระบบคูปอง  ตอนคุณสร้างแอคเค้าท์  ได้กำหนดให้ใช้เน็ตได้อย่างเดียวหรือป่าว

ถ้ายังไม่ได้คุณอาจเซ็ทอะไรผิดไปจากที่เราบอกไว้ข้างต้น  ยังไงรบกวนลองใหม่อีกทัค่ะ  ได้ไม่ได้บอกด้วยนะคะ
  คือ ไปติ๊ก ตรงกำหนดอัตราเงิน ไม่ให้เชื่อมต่อเน็ตน่ะค่ะ แต่มีปัญหาว่า เวลาเปิดเครื่องแม่ ip มันจะไม่ใช่เลขเดิมตลอดคือ วันนี้ 192.168.1.103 พรุ่งนี้เปลี่ยน
104 ตัวลูกมันก็จะเปลี่ยน ทำให้เครื่องลูกไม่เชื่อมต่อเครื่องแม่ มีวิธีไหนเซ็ทได้บ้างน่ะค่ะ เพราะไปตั้งเซ็ท ip ที่เครื่องลูก ช่วยอีกทีน่ะค่ะ ไหน ๆ ก็ช่วยมาตลอดแล้วค่ะ

« ตอบกลับ #283 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2006, 06:26:45 am »
  คือ ไปติ๊ก ตรงกำหนดอัตราเงิน ไม่ให้เชื่อมต่อเน็ตน่ะค่ะ แต่มีปัญหาว่า เวลาเปิดเครื่องแม่ ip มันจะไม่ใช่เลขเดิมตลอดคือ วันนี้ 192.168.1.103 พรุ่งนี้เปลี่ยน
104 ตัวลูกมันก็จะเปลี่ยน ทำให้เครื่องลูกไม่เชื่อมต่อเครื่องแม่ มีวิธีไหนเซ็ทได้บ้างน่ะค่ะ เพราะไปตั้งเซ็ท ip ที่เครื่องลูก ช่วยอีกทีน่ะค่ะ ไหน ๆ ก็ช่วยมาตลอดแล้วค่ะ

ลองตามนนี้ดูค่ะ :^

Mr.wAt

« ตอบกลับ #284 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2006, 02:17:50 pm »
คำถามเรื่องเซ็ทค่าบริการ  ลองแล้วลองอีก 2 วันแล้วยังไม่ได้
ช่วยแนะนำที่
0600-2359 น.
ค่าบริการขั้นต่ำ 10 บาท การเก็บค่าบริการจะให้เป็นแบบ 10/15/20/25/30.............
1-15 นาที          10 บาท
1 ชม                  15 บาท
1 ชม 5 นาที       20
1 ชม10 นาที      20
1 ชม 30 นาที     25
1 ชม 45นาที      30
2 ชม                  30

ช่วงเวลา  24.00-0600 
ชมละ 10 บาท

« ตอบกลับ #285 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2006, 04:59:46 pm »
คำถามเรื่องเซ็ทค่าบริการ  ลองแล้วลองอีก 2 วันแล้วยังไม่ได้
ช่วยแนะนำที่
0600-2359 น.
ค่าบริการขั้นต่ำ 10 บาท การเก็บค่าบริการจะให้เป็นแบบ 10/15/20/25/30.............
1-15 นาที          10 บาท
1 ชม                  15 บาท
1 ชม 5 นาที       20
1 ชม10 นาที      20
1 ชม 30 นาที     25
1 ชม 45นาที      30
2 ชม                  30

ช่วงเวลา  24.00-0600 
ชมละ 10 บาท

ทำได้ค่ะโดยสร้าง 2 โปรโมชั่นขึ้นมาและนำมาใช้งานร่วมกันตามนี้เลยค่ะ

kriangsak

« ตอบกลับ #286 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2006, 05:40:25 am »
คุณฝน  ผมลอง 3.14 f ก็หมดอายุครับ  เลยลอง 3.39rc5 ที่คุณฝนแนะนำ ก็ใช้ได้2วัน  ตอนนี้ ไม่สามารถกด เริ่มนับเวลาได้  ไม่สามารถกดเพิ่มเครื่องได้  แบบนี้หมดอายุหรือเปล่าครับ   

ถึงคุณ starff   "MoosupeR "  ที่บอกว่า โปรแกรมสามารถโกงได้   ช่วยบอกได้ไหมครับว่า  โกงได้อย่างไร  ผมไม่ได้ใช้ คูปองนะครับ  เผื่อจะได้หาทางป้ปงกันได้ ตอนนี้ผมลองดูแล้ว เรื่องลูกน้องโกง ผมว่าน่าจะยากนะครับ  ยังไงคุณMoosupeR ช่วยบอกด้วยนะครับ

ขอบคุณมากๆครับ

ycj

« ตอบกลับ #287 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2006, 10:38:42 am »
เรื่องโกงได้นี่ส่งเป็นข้อความส่วนตัวดีกว่าครับ ถ้าบอกกันตรงนี้ผมคงต้องเลิกใช้เจ้า Cafesuite นี่แน่ๆ ผมก็อยากรู้นะ ขอด้วย  :)

kornnaphar

« ตอบกลับ #288 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2006, 11:52:34 am »
ลองตามนนี้ดูค่ะ :^
ทำตามแล้วไม่ได้ค่ะ มันติ๊ก แต่ เวลากด ตกลง แล้วลองเข้าดูอีกครั้ง เครื่องหมายติ๊กมันจะหายไปค่ะ  ลืมบอกไปว่า rountter มันจ่ายค่า ip ให้เครื่องแม่ และ ลูกแบบฮ้อโต้
น่ะ ต้อง copy foder ไคลเอนท์ ลง flashdiver แล้วไปเสียบลงเครื่องลูก มันถึงจะเชื่อมต่อเครื่องแม่ได้ ช่วยหน่อยน่ะค่ะ

« ตอบกลับ #289 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2006, 03:15:12 pm »
ทำตามแล้วไม่ได้ค่ะ มันติ๊ก แต่ เวลากด ตกลง แล้วลองเข้าดูอีกครั้ง เครื่องหมายติ๊กมันจะหายไปค่ะ  ลืมบอกไปว่า rountter มันจ่ายค่า ip ให้เครื่องแม่ และ ลูกแบบฮ้อโต้
น่ะ ต้อง copy foder ไคลเอนท์ ลง flashdiver แล้วไปเสียบลงเครื่องลูก มันถึงจะเชื่อมต่อเครื่องแม่ได้ ช่วยหน่อยน่ะค่ะ

ออฟไลน์ offang

« ตอบกลับ #290 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2006, 03:26:46 am »
 ::) ::)

wanladda

« ตอบกลับ #291 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2006, 09:18:02 am »
อยากทราบ วิธี ปลดล๊อค การกด ctrl+alt+del หน่อยค่ะ 

เพราะ เวลา ลูกค้า เข้าเกมค้าง แล้ว ไม่สามารถ กดปิด เกมได้ค่ะ  ทำให้ ต้อง กดรีสตาด ตลอดเลย เดวเครื่องพังไวอ่ะค่ะ

หรือ มีวิธีแก้ไข ในการ ออกจากเกมเวลา เกมค้างไหมค่ะ แนะนำทีค่ะ

orchis

« ตอบกลับ #292 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2006, 03:25:35 pm »
สวัสดีค่ะ

พึ่งโหลดไปลองใช้ได้ 3-4 วันพบปัญหาอยากถามวิธี่แก้ดังนี้ค่ะ

1.เมื่อเปิดเครื่องเซิฟใหม่ก่อนเข้าโปรแกรม CafeSuite ต้องคอย crack ก่อน ทกุครั้งไม่งั้นเข้าโปรแกรมไปแล้วจาใช้ได้ไม่สมบูรณ์
2.ปริ้นคูปองออกมาออกมาแล้วตัวหนังสือมันออกมาไม่ค่อยชัดจะได้ที่ตรงไหนค่ะ

ทราบวิธีแก้ช่วยทีค่ะ ขอบคุณค่ะ

« ตอบกลับ #293 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2006, 04:19:01 pm »
คือว่า สำหรับคนที่มีปัญหานะคะ เห็นมีปัญหากันบ้าง เลยไปสอบถามพี่ jasda2003 มาแล้ว ได้ข้อสรุปว่า เกิดจากวินโดว์ที่คุณใช่อยู่คะ ขึ้นอยู่กับรุ่นของวินโดว์คะ เช่น win Xp2006 v 1-8 แต่ละคนใช้ต่างกันจึงทำให้บางคนไม่สามารถแครกได้ สรุปแนะนำให้ลองกับวินโดว์ตัวอื่นคะ เพราะส่วนใหญ่จะมีปัญหาที่วินโดว์ทั้งนั้น  เพราะถ้าเป็นที่ตัวโปรแกรมจิงๆ  ทำไมคนอื่นแครกได้ละคะ  อยากให้เพื่อนลองกับ วินตัวอื่นดูนะคะ  เวอร์ชั่นไหนก็ได้ที่มีปัญหาน้อยที่สุดขอบคุณค่ะ เช่น win xp 2006 แนะนำให้ใช้ เวอร์ 4 5 8 ค่ะ ( พี่ jasda2003 บอกมา ) ถ้าใครมีอะไรสังสัย หรือ อยากถามเกี่ยวอะไนก็โพสไว้ นะคะขอบคุณมากค่ะ  :^

« ตอบกลับ #294 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2006, 04:23:52 pm »
สวัสดีค่ะ

พึ่งโหลดไปลองใช้ได้ 3-4 วันพบปัญหาอยากถามวิธี่แก้ดังนี้ค่ะ

1.เมื่อเปิดเครื่องเซิฟใหม่ก่อนเข้าโปรแกรม CafeSuite ต้องคอย crack ก่อน ทกุครั้งไม่งั้นเข้าโปรแกรมไปแล้วจาใช้ได้ไม่สมบูรณ์
2.ปริ้นคูปองออกมาออกมาแล้วตัวหนังสือมันออกมาไม่ค่อยชัดจะได้ที่ตรงไหนค่ะ

ทราบวิธีแก้ช่วยทีค่ะ ขอบคุณค่ะ

1.ถ้าทำตามคำแนะนำ แล้วยังแครกไม่ได้ ทั้ง 3.14f และ 3.39 เป็นที่ OS ที่ใช้คะ
2.ให้คุณของเปลี่ยนตั้วอักษร และเปลี่ยนขนาดดูค่ะ

« ตอบกลับ #295 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2006, 04:27:24 pm »
อยากทราบ วิธี ปลดล๊อค การกด ctrl+alt+del หน่อยค่ะ 

เพราะ เวลา ลูกค้า เข้าเกมค้าง แล้ว ไม่สามารถ กดปิด เกมได้ค่ะ  ทำให้ ต้อง กดรีสตาด ตลอดเลย เดวเครื่องพังไวอ่ะค่ะ

หรือ มีวิธีแก้ไข ในการ ออกจากเกมเวลา เกมค้างไหมค่ะ แนะนำทีค่ะ

แถวๆนี้ค่ะ ปรับแต่งตามสบาย

jasda2003

« ตอบกลับ #296 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2006, 05:29:22 pm »
เอาหยังงี้ครับ ใครที่ แก้ไอ 3.14f  ไม่ผ่านนะครับ แน่นำให้ไปใช้รุ่นที่ต่ำลงมาดู แล้วก็ copy เอาภาษาไทย ไปใช้เอาครับ เพราะผมก็เคยเจอปัญหาแบบนี้เหมือนกันครับ

พูดง่ายๆคือ บางที่มันไม่ถูกกับ window ที่ท่านใช้อยู่อะครับ ลอง พลิกแพงดูครับ 

หรือให้ท่านไปหา win ที่มันไม่ได้ทำการดัดแปลง แก้ไขมาลงดูครับ ปัญหานี้น่าจะหายนะครับ เพราะผมก็ลอง window แปลง เพศ มาก็เยอะ มีดีจิงๆที่นิ่งๆไม่กี่ตัวเอง หยังรุ่น 2006 นี้ จะมี v 4 5 8 นะครับ ที่นิ่งดี ตอนนี้ผมใช้ v 8 อยู่ เท่าที่ลองมาได้ 1 อาทิตย์ยังไม่พบปัญหาไดๆ

medonline

« ตอบกลับ #297 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2006, 05:48:32 pm »
แล้ววิน 2003 server ใช้ cafe suite เวอร์ชั่นไหนได้ครับ
เพราะใช้ตัวนี้ไมได้ มันหมดอายุ

wanladda

« ตอบกลับ #298 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2006, 05:34:32 am »
ในที่สุด ก็ค้นพบ วิธี เติม ชม. แล้ว ค่า  ไม่ได้โพสรูปนะ จะอธิบายเอา

อับดับแรก ให้ คริก ขวา ที่ เครื่องที่ออนไลด์ อยู่ ค่ะ   

อันดับ 2  ให้เลือก คุณสมบัติสมาชิก  แล้ว ใส่เวลาลงไป เลยค่ะ ตรง เวลารวม    สมมุติ จากเดิม ลูกค้า ซื้อ 2 ชม. แล้วเติม 3 ชม. ก็ใส่ ให้เป็น 5 ชม. ค่ะ

อันดับ 3 ก็ คริกขวา ที่ ไอคอนเครื่องที่จะเติม แล้ว เลือกเพิ่มใส่ ไปให้ เต็ม max เลยค่ะ

จบแล้วค่ะ  อิอิ  ลูกค้าบ่นมาหลายวัน

พอดีเพิ่งเปิดร้านได้ 5 วัน ยังติดๆขัดๆ มีไร แนะนำกันบ้างนะ

kriangsak

« ตอบกลับ #299 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2006, 12:52:21 pm »
คนที่แคลกได้ช่วยบอกหน่อยได้ป่าวครับว่า ใช้ win v. ไหนกันบ้างง  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ OISHI

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
« ตอบกลับ #300 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2006, 01:22:15 pm »
ใช้ xp 2002 pack2 ไม่มีปัญหา ใช้โปรแกรมนี้อยู่หลายเดือนแล้ว

jasda2003

« ตอบกลับ #301 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2006, 02:44:42 pm »
ผมว่า win เดิมๆ นั้นแหละชัวร์สุดครับ หรือถ้าแปลง เพศ ก้ขอให้มันแปลงน้อยๆหน่อย เพราะแปลงมากๆพวก  services มันรวน + เน่าครับ

wanladda

« ตอบกลับ #302 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2006, 03:54:00 pm »
ในที่สุด ก็ค้นพบ วิธี เติม ชม. แล้ว ค่า  ไม่ได้โพสรูปนะ จะอธิบายเอา

อับดับแรก ให้ คริก ขวา ที่ เครื่องที่ออนไลด์ อยู่ ค่ะ   

อันดับ 2  ให้เลือก คุณสมบัติสมาชิก  แล้ว ใส่เวลาลงไป เลยค่ะ ตรง เวลารวม    สมมุติ จากเดิม ลูกค้า ซื้อ 2 ชม. แล้วเติม 3 ชม. ก็ใส่ ให้เป็น 5 ชม. ค่ะ

อันดับ 3 ก็ คริกขวา ที่ ไอคอนเครื่องที่จะเติม แล้ว เลือกเพิ่มใส่ ไปให้ เต็ม max เลยค่ะ

จบแล้วค่ะ  อิอิ  ลูกค้าบ่นมาหลายวัน

พอดีเพิ่งเปิดร้านได้ 5 วัน ยังติดๆขัดๆ มีไร แนะนำกันบ้างนะ

เจอปัญหา ใหม่อีกแล้ว ค่า   

ลูกค้า ที่เติมเวลาไปแล้ว แต่ใช้ไม่หมดอ่ะค่ะ  พอกลับมาเล่นอีกที มันบอกบัตรหมดอายุอ่ะค่ะ

ทำไงดีค่ะ 

เหมือนกับว่า โปรแกรมมัน จำแต่เวลา ที่ ยังไม่เติม พอลูกค้าเล่นเกมเวลา ของบัตร แล้ว พอมา  login ใหม่ มันก็ บอกบัตรหมด ชม. อ่ะ

หาทางแก้ไข ให้หน่อย     

jasda2003

« ตอบกลับ #303 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2006, 04:48:16 pm »

ลูกค้า ที่เติมเวลาไปแล้ว แต่ใช้ไม่หมดอ่ะค่ะ  พอกลับมาเล่นอีกที มันบอกบัตรหมดอายุอ่ะค่ะ

ทำไงดีค่ะ 

เหมือนกับว่า โปรแกรมมัน จำแต่เวลา ที่ ยังไม่เติม พอลูกค้าเล่นเกมเวลา ของบัตร แล้ว พอมา  login ใหม่ มันก็ บอกบัตรหมด ชม. อ่ะ

ไม่แน่ใจนะครับ เคยได้ยิน คุณ ชบา ว่า ให้ backup datebate อครับ เดี๋ยวรอแก้มาตอบดีกว่าครับ

wanladda

« ตอบกลับ #304 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2006, 08:54:39 pm »
ขอบคุณมาก ค่า ช่วยหน่อยนะ ลูกค้าที่เติมไปแล้ว เล่นไม่ได้ แล้วเราก็ ไม่สามารถเช็ดได้ว่า บัตรเค้าเหลือ กี่ ชม.

ขาดทุนไป หลายแล้ว ฮือๆ   ลูกค้าโมเม มา ทางร้านก็ตรวจสอบไม่ได้อ่ะ

wanladda

« ตอบกลับ #305 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2006, 09:18:08 pm »
ค้นพบ วิธีแก้ได้แล้ว แต่ไม่รู้ว่าถูกจุดรึเปล่านะ

อับดับแรก ให้ คริก ขวา ที่ เครื่องที่จะเติมเงิน ค่ะ   

อันดับ 4  ตรง คุณสมบัติสมาชิก จากเดิมเป็น Timecode ให้เปลี่ยนเป็น menber 

คราวนี้ สามารถเข้าได้ตามปรกติ จากเดิมที่เข้าไม่ได้  แต่ไม่รู้จะมีปัญหา ในภายหลังป่าว อิอิ

wanladda

« ตอบกลับ #306 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2006, 09:25:54 pm »
ถ้ามีขั้นตอน เติมเวลา ที่ถูกต้อง ช่วยแนะนำ หน่อยนะค่ะ เรามั่วๆ ไปอ่ะค่ะ

« ตอบกลับ #307 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2006, 12:35:11 pm »

ทำไงดีค่ะ 

ที่คุณทำถูกแล้วค่ะ ไม่น่าจะมีปัญหาไรนะคะ  ถึงไม่เปลี่ยนเป็น แบบ member เป็น Timecode อยู่ ก็สามารถใช้วันหลังได้นะคะ อาจเป็นเพราะเผลอตั้งวันหมดอายุก็เป็นได้  แต่เท่าที่ลองไม่มีปัญหาค่ะ มีไรโพสไว้นะคะเดียวมาตอบค่ะ  

« ตอบกลับ #308 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2006, 12:42:12 pm »
คนที่แคลกได้ช่วยบอกหน่อยได้ป่าวครับว่า ใช้ win v. ไหนกันบ้างง  ขอบคุณครับ

ถ้าจะให้ชัวใช้เวอร์ เก่าๆอ่าค่ะ 2006 รี่รู้สึกคนเจอปัญหากัยเยอะนะคะ มันไม่ค่อยดีด้วย ถ้าจะใช้ก็ลองเวอร์ชั่นที่พี่  Jasda 2003 บอกอ่าค่ะชัวคะ

biggun2005

« ตอบกลับ #309 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2006, 01:29:11 pm »
ผมแครกแล้วแต่มันก็ยังฟ้องว่าหมดอายุอยู่ครับ แต่ไม่เป็นไร ก็แค่อย่าไปล๊อกอินตอนมัน boot ขึ้นมาครั้งแรก ตอบยกเลิกไปก่อนรอจนเครื่อง Boot เสร็จแล้วค่อยเปิดกะไอคอนบนเดสทอปแทน..ผ่านครับ ใช้มา 2 เดือนแล้ว....
ผมไม่แน่ใจว่ามันจะมีปัญหาตามมารึเปล่านะอันนี้ก็.....รอดูและกัน แต่ก็แบคอับไว้ตลอด

« ตอบกลับ #310 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2006, 03:48:59 pm »
ผมแครกแล้วแต่มันก็ยังฟ้องว่าหมดอายุอยู่ครับ แต่ไม่เป็นไร ก็แค่อย่าไปล๊อกอินตอนมัน boot ขึ้นมาครั้งแรก ตอบยกเลิกไปก่อนรอจนเครื่อง Boot เสร็จแล้วค่อยเปิดกะไอคอนบนเดสทอปแทน..ผ่านครับ ใช้มา 2 เดือนแล้ว....
ผมไม่แน่ใจว่ามันจะมีปัญหาตามมารึเปล่านะอันนี้ก็.....รอดูและกัน แต่ก็แบคอับไว้ตลอด

ใช้คะวิธีนี้เราเคยบอกไปแล้วนะในกระทู้เก่าๆ  แต่ไม่มีใครใส่ใจ  เลยมองข้ามมันไป

wanladda

« ตอบกลับ #311 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2006, 07:08:19 pm »
เจอปัญหา อีกแล้ว ลูกค้าที่เติมเวลาไป  บางรายก็สามารถ ออกแล้วเข้าใหม่ได้ แต่ บางราย login fail

บัตร ตั้งเป็นแบบไม่มีหมดอายุอ่ะค่ะ

อยากให้คุณ ชบา อธิบาย ขั้นตอน ที่คุณชบา ทำที่ร้านหน่อยค่ะ

pepea

« ตอบกลับ #312 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2006, 03:51:34 am »
ลองดูนะครับ ผมลองใช้มา 2 เดือนล่ะ แต่ต้องทำใจนิดนึง โปรแกรม Crack จะให้สมบูรณ์ทุกอย่างคงยากหน่อย :)
1. วิธีเติมเวลาโดยให้ลูกค้าเติมเองจากเครื่องลูก-->(ซื้อคูปองใบใหม่)  เมื่อเวลาใกล้หมด ต้องทำจากเครื่องแม่ คือ คลิกขวาเครื่องที่ต้องการเติมคูปองใหม่ เลือก ยกเลิกการจับเวลา เท่านี้ล่ะครับ เครื่องลูกจะเข้าหน้า login อีกครั้ง เมื่อลูกค้าใส่รหัสใหม่ กลับเข้ามา โปรแกรมทั้งหลายก็จะยังใช้งานได้ปรกติ :-*
2. วิธีเติมเวลาให้ลูกค้าโดยใช้คูปองเดิม คลิกขวาเครื่องที่ต้องการเติมเวลา เลือก เพิ่ม เลือกเวลาตามใจชอบเลยครับ เท่านี้ก็ใช้ได้ สดวกสบาย ผมใช้ได้มา 2 เดือนล่ะ แต่ตอนนี้ :'( ดันเติมเวลาไม่เข้าซะงั้น ก็ลองทำตามนี้ดูก่อนนะครับ ใครได้ก็ดีไป แต่ถ้าไม่ได้ก็ไม่ต้องเสียใจ เพราะ วิธีที่ 1 ยังมี :)

ยังไงก็ลองศึกษากันดูก่อนนะครับ มีลูกเล่นอีกเยอะ แต่จะทำได้ รึว่าไม่ได้ มันก็อยู่ที่องค์ประกอบหลายๆ อย่าง
1. ตัวโปรแกรมที่ยัง Carck ไม่สมบูรณ์
2. อุปกรณ์ ฮาร์ดแวร์ ที่ไม่ซัพพอร์ท
2. ซอร์ฟแวร์ บางตัวอาจขัดแย้งกัน
ก็งม ๆ กันไป ได้เคล็ดลับอะไรดีๆ ก็มาแบ่งปันกันครับ :-X

« ตอบกลับ #313 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2006, 04:28:40 am »
เจอปัญหา อีกแล้ว ลูกค้าที่เติมเวลาไป  บางรายก็สามารถ ออกแล้วเข้าใหม่ได้ แต่ บางราย login fail

บัตร ตั้งเป็นแบบไม่มีหมดอายุอ่ะค่ะ

อยากให้คุณ ชบา อธิบาย ขั้นตอน ที่คุณชบา ทำที่ร้านหน่อยค่ะ

ใช่ได้นะคะลองหลายใบแล้ว  ไม่มีปัญหาค่ะ  อาจจะเกี่ยวกับการตั้งประเภทของบัตรก็ไดลองดูค่ะ  เดียวกลับมาตอบ

wanladda

« ตอบกลับ #314 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2006, 10:13:12 am »
อยากทราบขั้นตอนที่ คุณ ชบา  เติมเงินให้ลูกค้าหน่อยค่ะ เป็นขั้นตอนหน่อยก็ดีนะ

kigcapu

« ตอบกลับ #315 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2006, 11:39:23 am »
ใ ช้   X P   S P 1   ค รั บ

จุ ก จิ ก บ้ า ง   แ ต่ ก้ อ ค่ อ ย แ ก้ ไ ป   ล อ ง ผิ ด ล อ ง ถู ก เ อ า ค รั บ

ต อ น นี้ ไ ม่ มี ปั ญ ห า แ ล้ ว ค รั บ

ข อ บ คุ ณ เ จ้ า ข อ ง ก ร ะ ทู้  :'(  :'(  :'(

« ตอบกลับ #316 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2006, 12:31:08 pm »
ใ ช้   X P   S P 1   ค รั บ

จุ ก จิ ก บ้ า ง   แ ต่ ก้ อ ค่ อ ย แ ก้ ไ ป   ล อ ง ผิ ด ล อ ง ถู ก เ อ า ค รั บ

ต อ น นี้ ไ ม่ มี ปั ญ ห า แ ล้ ว ค รั บ

ข อ บ คุ ณ เ จ้ า ข อ ง ก ร ะ ทู้  :'(  :'(  :'(

ไม่เป็นไรค่ะ  อาชีพเดียวกัน :^

« ตอบกลับ #317 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2006, 12:33:22 pm »
อยากทราบขั้นตอนที่ คุณ ชบา  เติมเงินให้ลูกค้าหน่อยค่ะ เป็นขั้นตอนหน่อยก็ดีนะ

ที่ร้านเราใช้ระบบคูปองค่ะ  หมดเวลาแล้วค่อยเติมอ่าค่ะ  รอให้หน้าจอล็อคอ่าค่ะ  แล้วค่อยให้ลูกค้าเติมเอง  ก็ไม่มีปัญหานะคะ 
ลูกค้าก็ไม่ได้บ่นไรเพราะเรา  เตือนด้วยข้อความก่อนหมดเวลา 3 นาที  และเสียงด้วย   ทำให้เค้ารู้ตัวก่อนจะได้ไม่เสียอารมณ์

wanladda

« ตอบกลับ #318 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2006, 03:00:30 pm »
อ่อ คนละแบบกันนี่นา   ทางร้านเราใช้ระบบเติมก่อนเวลาจะหมดค่ะ  แต่ ตอนนี้ก็เริ่มลงตัวและจากการที่คลำๆหาจุดบกพร่องมา หลาย ชม. ตอนนี้ ใช้ได้ตามปรกติแล้ว ค่ะ ขอบคุณมาก

ถ้ามีปัญหาไร จะมารบกวนอีกนะค่ะ

« ตอบกลับ #319 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2006, 03:23:51 pm »
อ่อ คนละแบบกันนี่นา   ทางร้านเราใช้ระบบเติมก่อนเวลาจะหมดค่ะ  แต่ ตอนนี้ก็เริ่มลงตัวและจากการที่คลำๆหาจุดบกพร่องมา หลาย ชม. ตอนนี้ ใช้ได้ตามปรกติแล้ว ค่ะ ขอบคุณมาก

ถ้ามีปัญหาไร จะมารบกวนอีกนะค่ะ

ได้คะไม่มีปัญหา  มีไรโพสไว้แล้วกันค่ะ :^