เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องการไรท์ cd จาก nero หน่อยครับ  (อ่าน 5063 ครั้ง)

danluvaommy

• บุคคลทั่วไป
ถามเรื่องการไรท์ cd จาก nero หน่อยครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 23, 2006, 10:55:46 am »
ผมใช้ LG dvd-rw H22L
ไรท์ข้อมูลจากเครื่องลง cd โดยใช้โปรแกรม nero อะครับ แล้วมันก็ failed ตลอดเลย
เลยลองปรับความเร็วในการไรท์หมดทุกระดับแล้ว มันก็ยัง failed อยู่
cd ที่ใช้เป็นของ princo ครับ อยากทราบว่าปัญหาอย่างนี้มันเป็นเพราะอะไร แล้วจะมีทาแก้ยังไงครับ
ได้ไปสอบถามมามีคนบอกว่า อาจจะเป็นเพราะ dvd-rw ของ LG มันมีปัญหาในการไรท์แผ่นของ princo ก็ได้
ผมยังไม่ได้ลองไรท์ dvd นะครับ ลองแค่ cd มันก็ไรท์ไม่ได้

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ D_DG

• มหาลัยรัฐบาล
  • ¶Ùæ ä¶æ áÅéÇ¡éÍá»Å§ÃèÒ§ ÂêÒ¡¡¡¡
    • àÇçºÃÙ»·Õèä»à·ÕèÂÇà¡ÒÐ 555
Re: ถามเรื่องการไรท์ cd จาก nero หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 06:22:38 am »
ผมเคยมีปัญหากับ DVD-rw ของ LG เหมือนกันคับ คือไรท cd ไม่ได้เลย ติดมั้งไม่ติดมั่ง แต่ขึ้นfail ซะส่วนใหญ่ แต่พอไรท์ dvd กับได้ เคยโทรไปถามLG แล้ว เค้าให้อัพเดทอะไรเนี่ย แต่ก้อเหมือนเดิม เพื่อนผมบอกเอาไปเคลมเลย ตอนนี้กำลัง เคลม อยู่ครับ คิดว่าอีกประมาณ 1-2 อาทิตย์คงได้ล่ะคับ
Signature cleanned by Admin

cartoonlove

• บุคคลทั่วไป
Re: ถามเรื่องการไรท์ cd จาก nero หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 02, 2008, 07:21:26 pm »
ลองหา เฟริมแวร์ มาอัพ ดูก่อนนะคับ ถ้าไม่ได้ก็ เคลมคับ  ๛sc