เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: IP Star  (อ่าน 3954 ครั้ง)

rangsima

• บุคคลทั่วไป
IP Star
« เมื่อ: ธันวาคม 25, 2006, 09:40:33 am »
:) ตอนนี้ ดิฉันอยู่ลำลูกกาค่ะ ที่นี่ใช้ได้แต่เน็ตของทีโอทีเท่านั้น ซึ่งก้อเป็นที่ทราบกันดีว่าห่วยมาก หลุดบ่อย และที่สำคุญดิฉันต้องใช้ Out Look ในการรับส่งอี-เมล์ เรื่องงานทุกวัน ซึ่งเน็ตก้อเด๋ยวดีเด๋วร้าย ส่งได้บ้าง ไม่ได้บ้าง รับได้บ้างไม่ได้บ้าง ซึ่งส่วนใหญ่ ส่งออกไป 10 ฉบับ จะถึงผู้รับ 2 ฉบับ  (555 แย่จัง) ส่งวันนี้พรุ่งนี้ถึงค่ะ คือเราไม่มีทางเลือกน่ะค่ะเพราะแถวนี้ผู้ให้บริการรายอื่นไม่ได้สมปทานค่ะ
   ปัจจุบันเราใช้ 1024/512 ค่ก้อถือว่าเร็วพอประมาณ แต่ที่ว่าจะเปลี่ยนมาใช้ IP Star เพราะคิดว่า ปัญหาเน็ตหลุดน่าจะน้อยลง (หรือเปล่า) และไม่พลาดในการรับส่งเมล์เพราะใน Incomming Mail and Outgoing Mail จะได้เป็นผู้ให้บริการรายเดียวกัน คือ ของ CS Loxinfo น่ะค่ะ แบบ SME 1024/512 ค่าบริการรายเดือนก้อค่อนข้างสูงสักหน่อย 8,000 บาท/เดือนค่ะ

:)วิธีการติดตั้งนั้นจะเป็นอย่างไรคะ รบกวนผู้ที่ใช้งานอยู่ขณะช่วยให้คำแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

มิ้นท์ PCC

ออฟไลน์ hnoung

• นักเรียนมัธยม
Re: IP Star
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 28, 2007, 02:39:27 am »
แค่รับ-ส่ง อีเมล์ ต้องใช้ความไวสูงขนาดนั้นเลยเหรอครับ
ถ้าเป็นร้านเนตก็พอจะok

ระหว่างadsl กะ ip star   adsl ดีกว่านะครับ ip star  ปัญหาเยอะ ลองค้นหาข้อมูลดูก่อนจะตัดสินในนะครับ

Signature cleanned by Admin

waiwit

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 01:32:00 pm »
วิธีการ ติดตั้ง คล้าย ๆ ติด UBC น่ะครับ หามุม แล้ว ก้อ ติด จานครับ ส่วนใหญ่ ติด กับกำแพง นะ
ผมมีหลายรูปเลย555 เพราะเป็นผู้ติดตั้ง .....

ถามว่า outlook เหมาะไหม๋ ผมว่าก้อโอเคนะ ...
ถ้าคุณมีงบจ่ายไหวล่ะก้อ .. แต่ถ้าให้ ดี ควรเก็บระบบเก่าไว้ด้วยครับ
สำรองกันระบบล่ม

แต่ช่วง 4-6 เดือนที่ผ่านมา ipstar ไม่มีปัญหาครับ
แถวลำลูกกา ก้อติดมาหลายจานและ ...

คุณต้องดู งบประมาณ แหละ ว่า 8 พันไหวป่าว ...
ถ้ามันเกินมากก้อไม่แนะนำให้ ฝืนเน่อ

hi-speed2007

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 10:03:46 am »
ใช้ IP Star นั้นการรับส่งข้อมูลเร็วมาก แต่ก็มีปัญหาใช่น้อยเหมือนกัน
ในเรื่องของลมฟ้าอากาศ เมฆฝน ถ้าไปบังมุมรับระหว่างจานกับดาวเทียมแล้วสัญญาณอาจขาดได้