บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: HandyCafe InternetCafe SoftWare  (อ่าน 265045 ครั้ง)

huhu

• บุคคลทั่วไป
Re: HandyCafe InternetCafe SoftWare
« ตอบกลับ #160 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2007, 08:10:36 pm »
เอ่อ เวลาให้เครื่องลุกทำงานมานไม่เห็นมีที่ให้กรอกไอดีคูปองเลยอะครับ    และก้อมานเด้งเวบของมานขึ้นตลอดทุกประมาณ5นาที  มีวิธีแก้ไม่ให้เวบมานเด้งขึ้นได้ไหมครับ

kookai8

Re: HandyCafe InternetCafe SoftWare
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2007, 07:24:53 am »
คลิ๊กขวาครับก็จะมีช่องให้ใส่ ส่วนเว็บที่ขึ้นมายังหาวิธีแก้อยู่ครับ

lottery

« ตอบกลับ #162 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2007, 05:09:53 am »
ผมจะแก้พาสเวิดเครื่องเชิพเว่อร์ยังงัย เห็นมันมีแต่เพิ่มผู้ดูแล ไม่เห็นมีที่ให้แก้พาสเวิดเปลี่ยนจากของเดิมครับ รบกวนที หายังงัยก้อหาไม่เจอ

lottery

« ตอบกลับ #163 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2007, 05:16:06 am »
ปล. ที่มันให้แก้แล้วมันก้อไม่เปลี่ยนให้ หลังจากแก้รีสตาร์ทเครื่องก้อยังต้องใช้พาสเวิด passwordเหมือนเดิม และเครื่องลุกไม่สามารถทำการสั่งรีสตาร์ทหรือshut down ได้ด้วยตัวมันเองต้องสั่งจากเครื่องแม่อย่างเดียว- -* มีครายเป็นบ้าง ลองใช้มา3-4วันละ

janpen08

« ตอบกลับ #164 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2007, 01:37:20 pm »
ยังรอวิธีปิดเวปที่มันเด้งขึ้นมาอยู่นะค่ะ

janpen08

« ตอบกลับ #165 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2007, 01:48:36 pm »
แก้พาสเวิดเครื่องเชิพเว่อร์
-คลิ๊กที่ตัวเลือก
-คลิ๊ก +(บวก) ที่อยู่หน้า   "ผู้ดูแล"   แล้วเลือก   "ผู้ดูแลระบบ"

lottery

« ตอบกลับ #166 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2007, 02:12:38 pm »
ขอบคุณครับ เพิ่งแก้ได้มานต้องใส่พาสเวิดอันเดิม password เพื่อ แก้ งม ตั้งนาน ต่อไปเหลือแก้ screen serv ของclient มานลิ้งค์รูปแล้วแต่ก้อยังเหมือนเดิมเป็นรูปเดิมๆๆๆๆ แถมไม่ยอมเข้าโหลดพักหน้าจอด้วย เปลืองไฟตาย เดินมากดปิดจอก้อพอดีกาน- -*

kingnarak

« ตอบกลับ #167 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2007, 05:28:40 pm »
เครื่องลูกลงเกมeco แล้วเล่นไม่ได้ครับ ช่วยบอกวิธีแก้ปัญหานี้หน่อยครับ

lottery

« ตอบกลับ #168 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2007, 09:48:40 am »
ไม่เป็นไรนิครับ ECO อาการเป็นยังงัยของผมเล่นตามปกติ

AisSy

« ตอบกลับ #169 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2007, 07:22:47 pm »
อยากให้ช่วยหน่อยครับ  คือว่า  ที่เครื่องลูกนะครับ    เวลาที่เครื่องจะหมดเวลา  หน้าต่างโฆษณา + กับเวปโฆษณา  ชอบโผล่ ออกมารบกวน  จะมีวืธีใดที่จะเอาออกไปมั้งครับ  ช่วยบอกทีครับ

sodasing

« ตอบกลับ #170 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 04:31:39 am »
ขอความช่วยเหลือครับ คือว่าเครื่องลูกไม่ขึ้นหน้าจอ Login เลยครับ
เปิดโปรแกรมขึ้นมาแล้วมีแต่ชื่อเวบกับชื่อโปรแกรมอย่างเดียวเลย
ช่วยด้วยนะครับ

janpen08

« ตอบกลับ #171 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 04:59:12 am »
คลิ๊กขวา

sodasing

« ตอบกลับ #172 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 07:29:28 am »
ได้แล้วครับ
ขอบคุณมากครับผม

sodasing

« ตอบกลับ #173 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 07:48:10 am »
ต้องทำยังไงเครื่องแม่ถึงจะมองเห็นเครื่องลูกครับผม

ผู้รู้ช่วยผมด้วยนะครับ

janpen08

« ตอบกลับ #174 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 08:00:08 am »
เวอร์ชั่นของโปรแกรม เครื่องแม่กับลูกต้องซัพกัน

sodasing

« ตอบกลับ #175 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 08:12:03 am »
ผมลงเวอร์ชั่นเดียวกันแล้วครับผม แต่ว่ายังมองไม่เห็นเลยครับ

janpen08

« ตอบกลับ #176 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 09:29:23 am »
เวอร์ชั่นอะไรค่ะ

sodasing

« ตอบกลับ #177 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 09:34:43 am »
1.1.16 ครับ

sodasing

« ตอบกลับ #178 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 09:37:54 am »
ตรง option ของเครื่องลูก ไม่มีช่องให้ใส่ ip ของเครื่องแม่เลยครับผม
เป็นเพราะสาเหตุนี้ป่าวครับ
ที่ทำให้มองไม่เห็นกัน

janpen08

« ตอบกลับ #179 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 10:12:36 am »
แนะนำให้ใช้ 2.1.14 (โหลดหน้าแรก)แต่ตอนก๊อปไฟล์ภาษาไทยไป อย่าก๊อปตัว exe ไป

finity1616

« ตอบกลับ #180 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 03:31:05 am »
ใครพอจะมียาแก้ไอของตัว 2.1.20 มั่งมั้ยครับ

เพราะตอนนี้ที่ลองใช้ดู

1.1.16   จะไม่มี Auto Re-login  ถ้าเครื่องลูก รีสตาร์ท  เราต้องมาคอยล็อกอินน่ะครับ

2.1.20   เป็นตัวที่ต้องซื้อ น่าจะไม่มีปัญหา แต่ยังหายาแก้ไอไม่ได้ (ใครมีบอกด้วยครับ)

2.1.32   เป็นตัวฟรี  Auto Re-login  ได้   แต่รำคาญ แบนเนอร์ กับไวรัสมากๆ

เท่าที่เจอปัญหามานะครับ    ใครมีวิธีแก้ตัวไหนมาแบ่งกันบ้างนะครับ

finity1616

« ตอบกลับ #181 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 03:33:52 am »
ลืมไปอีกอย่างครับ
2.1.32  พอคิดเงินเสร็จ เครื่องจะค้าง  ที่เครื่อง server เครื่องนั้นก้อจะแดง

ต้องเดินไปรีเครื่องเอาครับ  เป็นมาได้ประมาณ เกือบเดือนละ

คิดว่านะจะเป็นเพราะ แบนเนอร์ครับ

aguzstar

« ตอบกลับ #182 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 03:46:59 am »
ผมก็เล่น eco ไม่ได้คับ  ไม่ทราบว่าต้องใช้เวอร์ชั่นไหนคับ 
(ผมลอง uninstall ที่ client ออก แล้วจะเล่น eco ได้ตามปกติครับ )

finity1616

« ตอบกลับ #183 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 03:51:03 am »
2.1.32 ที่เป็นตัวฟรี  เล่นได้ครับ  ตอนนี้ใช้อยู่

แต่1.1.16 ไม่ได้ลองครับ  ส่วน1.1.14 Re-Login เองไม่ได้ เลยเลิกใช้ครับ

ซึ่งตอนนั้นยังไม่มี eco ครับ

lottery

« ตอบกลับ #184 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 08:56:11 am »
เอ่อออเราจะลดขนาดคูปองลงได้ไหมครับ มานใหญ่ไปของเวอร์ชั่น 2.1.32 อะครับ

janpen08

« ตอบกลับ #185 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2007, 05:27:16 am »
2.1.17 + Crack  ต้องลง Megaupload Toolbar ก่อน ถึงจะโหลดได้

http://www.megaupload.com/?d=CQ7H6ZM4

kingnarak

« ตอบกลับ #186 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2007, 09:59:42 am »
ถามหน่อยครับ ผมใช้ตัว1.1.16 อยู่ ต้องการเปลี่ยน มาใช้ตัว 2.1.14.0 ต้องการเก็บข้อมูลพวกบัตรและรหัสต่างๆไว้ บอกขั้นตอนการทำให้ผมหน่อยครับ ขอบคุณครับ

porjung01

« ตอบกลับ #187 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 05:28:37 am »
แล้วถ้าต้องการจะลบโปแกรมออกละครับทำไงอะ ไปดูในadd/removeก็ไม่มี :'(

porjung01

« ตอบกลับ #188 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 05:44:25 am »
ขอวิธีตั้งเวลาเตือนก่อนเวลาเล่นจะหมดด้วยครับ ประมาณว่าก่อนหมด5นาที มีข้อความมาบอกไรอย่างนี้อะครับหาไม่เจอว่าตั้งตรงไหน ขอบคุณครับ

janpen08

« ตอบกลับ #189 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 05:56:11 am »
ขอวิธีตั้งเวลาเตือนก่อนเวลาเล่นจะหมดด้วยครับ ประมาณว่าก่อนหมด5นาที มีข้อความมาบอกไรอย่างนี้อะครับหาไม่เจอว่าตั้งตรงไหน ขอบคุณครับ

ตั้งที่เครื่องลูก โดยพิมพ์ข้อความ  แต่เกมบางเกมจะเด้งออกมา (Audition)

porjung01

« ตอบกลับ #190 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 06:02:09 am »
เอ่อ ไม่ทราบว่าต้องตั้งผ่านตัวแม่หรือ ว่าต้องไปตั้งที่ตัวลูกเลย คือผมไปลองทำที่ตัวลูกก็ไม่เห็นจะมีอะไรขึ้นมาให้ตั้งเลย มีแต่แถบเวลาให้ดูเฉยๆ คลิกขวาดูก็ไม่มี (ผมมือใหม่จริงๆ :'() รบกวนอิกทีงับ

janpen08

« ตอบกลับ #191 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 08:39:47 am »
เปิดเครื่องลูก ตอนขึ้นโลโก้ HandyCafe คลิ๊กขวาแล้วล๊อกอิน (ADMIN   PASSWORD)  คลิ๊ก  "ตัวเลือก"  แล้วเลือกหัวข้อ  "กิจกรรม"  ตรง  "เตือนผู้ใช้"   ให้ใส่ข้อความในช่องว่าง

finity1616

« ตอบกลับ #192 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 04:53:43 am »
เราตั้งให้มันเตือนแต่เสียงสิครับ
ไม่ต้องให้มันขึ้นข้อความ
มันก้อจะมีแต่เสียงเตือน
เกมก้อจะไม่เด้งครับ

janpen08

« ตอบกลับ #193 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 10:19:58 am »
ใช้ 2.1.20 อยู่(สมัครแล้วขอไป 50 เครื่อง ใช้ได้ 15 วัน) วันนี้ลองเช็คดูปรากฎว่าเหลือ 1 ชั่วโมง เลยลองตั้งวันที่ในเครื่องถอยไป 1 วัน เวลาก็เพิ่มมาอีก 1 วัน เปลี่ยนปี ค.ส. เป็น 2006 เวลาก็เพิ่มอีก 365 วัน  (ไม่ลองไม่รู้)

janpen08

« ตอบกลับ #194 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 12:22:35 pm »
ใช้ 2.1.20 อยู่(สมัครแล้วขอไป 50 เครื่อง ใช้ได้ 15 วัน) วันนี้ลองเช็คดูปรากฎว่าเหลือ 1 ชั่วโมง เลยลองตั้งวันที่ในเครื่องถอยไป 1 วัน เวลาก็เพิ่มมาอีก 1 วัน เปลี่ยนปี ค.ส. เป็น 2006 เวลาก็เพิ่มอีก 365 วัน  (ไม่ลองไม่รู้)

เพิ่งรู้เมื่อครู่นี้เองว่าวิธีนี้จะทำให้เครื่องมีปัญหา(เวลาที่เครื่องลูกจะเปลียนไปด้วย) เข้า Mไม่ได้ บางเกมเล่นไม่ได้ แสดงว่าทางผู้ผลิตป้องกันไว้แล้ว  ขอให้ทุกคนอย่านำวิธีนี้ไปใช้ ต้องขอโทษด้วย

finity1616

« ตอบกลับ #195 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 01:04:43 pm »
2.1.20  ใน option มีคำสั่ง Auto Re Login มั้ยครับ

ถ้ามี  วานพี่น้องช่วยหา แครกให้ด้วยนะคร้าบ

อยากใช้มากครับ  - -*

panasars

« ตอบกลับ #196 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2007, 01:57:55 am »

HandyCafe ถูกพัฒนามาจาก EasyCafe ซึ่งได้ทำการปรับแต่งแก้ไขปัญหาต่างๆของ EasyCafe ให้สามารถใช้งานได้โดยสมบูรณ์แบบซึ่งตัวที่ทางเวปไซค์ผู้พัฒนาเค้ามีให้ใช้ฟรีด้วย (แต่ต้องทำการลงทะเบียน) ซึ่งไม่แน่ใจว่าสามารถลองรับเครื่องได้สูงสุดกี่เครื่อง สำหรับ (เวอร์ชั่นฟรี) เท่าที่ลองดูคร่าวๆ การทำงานที่ EasyCafe ทำไม่ได้ทาง HandyCafe เค้าได้ทำการแก้ไขให้ใช้ได้แล้ว ผมก็จะไม่พูดมากดีกว่าครับ ต้องลองดูกันเอาเองครับ ส่วนการติดตั้งใช้งานก็เหมือนกับ EasyCafe ครับถ้าใครที่เคยใช้มาก่อนคงไม่ยากนะครับสำหรับ HandyCafe ครับ ส่วนการติดตั้งแก้ไขลองศึกษาได้จาก EasyCafe : http://www.siamcafe.net/board/index.php?topic=9475.0 ได้ครับ หรือถ้าท่านเข้าลิงค์ที่ว่าไม่ได้ ก็ให้ของไปดูที่ Internet Cafe Board ที่หัวข้อปักหมุด ได้ครับ

ผู้ผลิต : http://www.handycafe.com/en/

ServerLogin & ClientLogin  (เปลี่ยนภายหลังได้)

USER : ADMIN
PASS : PASSWORD

ความสามารถ

เท่าที่ลองแบบคร่าวๆ (2 ช.ม) ความสามารถมัน

1. รีโมทเครื่องลูก
2 .ซ่อนฟังค์ชั่นต่างๆได้ (เยอะพอดู)
3. ส่งไฟล์ไปเก็บไว้ในเครื่อง Client ได้
4. ควบคุมเม้าท์ได้ ........ คีบอรด์ได้เปล่าไม่รู้ลืมลอง
5. ไม่มีอาการรวนเมื่อเครื่องแฮงค์เหมือน EasyCafe ให้เห็น
6. ซ่อนไดร์
7. ส่ง ข้อความ เป็นภาษาไทยได้
8. เตือนด้วยเสียง + ข้อความได้ว่าเหลืออีกกี่นาที .....  แล้วแต่จะใส่เพลงหรือเสียงเอาเอง
9. ใส่โลโก้ร้านเราได้ ......  ต้องทำเอง
10. ทำคูปอง โบนัส เครื่องดื่ม พริ้นงาน ได้ครับ
11. สามารถดู Client ว่าทำไรมั้งได้หลายจอพร้อมกัน
12. ปรับเสียงได้
13. การจัดการในส่วนคูปอง หรือ สมาชิก และ โปรโมชั่น เท่าที่ดู สามารถทำได้หลายแบบ
14. สามารถ Add ผู้ดูแลอื่นเพิ่มเข้าไปได้
15. การจัดการเรื่องราคา สามารถ ทำได้หลายแบบ
16. เพิ่มเวลาได้ ...............  แต่แปลกว่า ทำไม่ลดเวลา ไม่มีเหมือน EasyCafe หว่า
17. ฯลฯ

โดยส่วนตัวชอบมาตั้งแต่ EasyCafe แล้วครับที่มันสามารถล๊อคได้ทุกเกมส์โดยไม่มีปัญหา เราไปลองดูภาพตัวอย่างกันครับ อธิบาย ผิดถูกก็ขออภัย ด้วยครับ เพราะผมได้ลองแค่ 2 ชั่วโมงเอง

ส่วนตัวโปรแกรม ผมจะตาม เอามาให้ลองใช้กัน อีกที่ ครับ ซึ่งสามารถใช้ได้ 254 เครื่องครับ
หรือถ้าท่านใจร้อนก็ลองไปใช้ตัวฟรีกันดูก่อนได้ครับ

๛sc DOWNLOAD

คำเตือน : โปรแกรม InternetCafe ทั้งหลายที่แจกไป กรุณา อย่าดาวร์โหลดไปเพื่อ การค้าขายนะครับ แต่ถ้ามีลูกค้าเค้าอยากให้เราติดตั้งให้อันนี้ก็แล้วแต่ท่านจะเห็นสมควร (กรณีมีอาชีพเป็นช่าง) คิดค่าแรงเอาแล้วกันห้ามขายขาด

แถมครับสำหรับใครที่ใช้เวอร์ชั่น Handycafe 1.1.16 - 1.1.xx ผมมีตัว Patch แถมมาให้ครับลองเอาไปใช้ดูเด้อ

แถม Font Thai ให้อีกแนะ ขอบคุณท่าน lpfc_guru ที่ทำ Font Thai มาให้พวกเราได้ใช้กันครับ  :)

panasars

« ตอบกลับ #197 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2007, 02:01:58 am »
unstallเครื่องไคล์เอนออก ยังไยครับ บอกทีครับ
   เครื่องSEVERต้องแรงมากน่ะครับขอบอกไม่งั้นปัญหามากจริงๆครับ( ใช้ทรัพยากรเครื่องมาก)

finity1616

« ตอบกลับ #198 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 03:25:28 am »
เข้าที่เครื่อง Client นะครับ
คลิกขวาแล้วล็อกอินเข้าไป
ไปที่ Option
แล้วเลือก Uninstall ครับ

finity1616

« ตอบกลับ #199 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 04:24:50 pm »
มีใครใช้ 2.1.32 แล้วมัปัญหามั่งครับ

ของผมเครื่องค้างประจำเลย

ที่ Server เครื่องนั้นก้อจะแดงไปเลยครับ

มีใครเป็นมั่งมั้ยครับ

ผมอยากรู้ว่ามันเป็นกับตัว Handy หรือผมโดนไวรัส

kookai8

« ตอบกลับ #200 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 06:58:43 am »
เป็นเหมือนกันครับ บางที่เปิดเครื่องมา เครื่องลูกเปิดเฉยเลยดูที่เครื่องแม่มันหมดเวลาไปตั้งนานแล้ว และถ้าสั่งปิดที่เครื่องแม่ เครื่องลูกเครื่องนั้นจะแดงทันทีเลย แก้ยังไงก็ไม่หายต้อง Uninstall แล้วลงใหม่ถึงจะหายครับ จะเป็นตอนที่เปิดร้านตอนเช้าเหมือนกับว่าเวลาของเมื่อวานยังค้างอยู่

finity1616

« ตอบกลับ #201 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 09:18:39 am »
ของผมเป็นทั้งวันเลยครับ
บางทีลูกค้าออก  เราคิดเงินเสร็จ  ก้อค้างไปเลย
บางทีคนที่จ่ายก่อนเล่น  เวลาหมดแล้ว
ที่ Server เครื่องลูกเครื่องนั้นก้อจะแดงไปเลย  แต่เค้ายังเล่นต่ออยู่เลยครับ

ใครใช้ 2.1.20 มีปัญหาหรือไม่มียังไงมาบอกกันมั่งนะครับ

แต่ตอนนี้ผมมาใช้ 2.1.16 ไปก่อนครับ
เพราะว่าถึงต้องคอยมา Re Login แต่ก้อยังไม่บ่อยเท่าเดินไปรีเครื่องครับ

finity1616

« ตอบกลับ #202 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 09:24:17 am »
เพิ่มอีกนิดครับ

ของผมที่บอกว่าเครื่องค้าง  คือว่ามันจะไม่มีอะไรที่หน้าจอเลยนะครับ
มันมีแต่ภาพ Background น่ะครับ
ไอคอน ทุกอย่างหายไปจากหน้าจอเลยครับ 

janpen08

« ตอบกลับ #203 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 09:32:12 am »
ใครโหลดได้บ้าง ไม่สมัครยังไง 2.1.20

http://sanjib.info/?p=8

janpen08

« ตอบกลับ #204 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 09:34:00 am »
ใครโหลดได้บ้าง ไม่รู้สมัครยังไง

ออฟไลน์ tatinthi

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #205 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 10:14:15 am »
คุณจะหวังพึ่งโปรแกรมนี้ อันเดียวไม่ได้หรอก ผมก้เป็นเหมือนกัน
มันต้องมีแผนสองครับ  Remote Administrator v2 คือแผนสองของผม
ส่งรีสตาร์ท แล้วทุกอย่างก็กลับมาควบคุมได้เหมือนเดิม
Signature cleanned by Admin

krit704

« ตอบกลับ #206 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 10:21:57 am »
พิ่มอีกนิดครับ

ของผมที่บอกว่าเครื่องค้าง  คือว่ามันจะไม่มีอะไรที่หน้าจอเลยนะครับ
มันมีแต่ภาพ Background น่ะครับ
ไอคอน ทุกอย่างหายไปจากหน้าจอเลยครับ  

อาการนี้ ต้อง Format อย่างเดียวเลย เอิ๊กๆ  

คำแนะนำอย่างแรงสำหรับบบ      อาการ ต่างอาจจะหายขาดได้

ผมใช้  2.1.14     โดยแครก  254เครื่อง จากที่เขสให้โหลด
เครื่อง ตั้งเวลาผม ลง winme   Shar Internetเอา   2.1.14
เครื่อง  ลูกๆ Client  ใช้ winXP   2.1.14
เมื่อ ลงเครื่องแม่เครื่อง ลูกเสร็จ เซ้ต IP ให้ ตรงกัน ให้เจอกันเท่านั้นแล้วงผมก็ไม่ปรับอะไรเลย   ปรับแต่ให้มัน  ออกทุกโปรแกรมเมื่อ Log Out ออก

****ผมใช้ระบบ Member ดีมากๆเลย  ให้บูกค้ามีไอดีพาส ไว้เข้า หน้าจอประจำตัว  เก็บเวลาเองได้เข้าเล่นเองได้โดยเรามีหน้าที่รับเงินและเติมเวลา ใส่ในไอดีลูกค้าอย่างเดียวเลย  สบายๆ

วิธีการ  สำหรับ 2.1.14  เท่านั้นนะครับ ท่านๆ

1.เข้าที่  Option>>Pricing>>General>> Hour Price=ราคาต่อ ชม.   ช่องอื่นๆตามนั้น เป็นไงก็ไว้อย่างนั้น
2.สำคัญ  เข้าตาม  ข้อ 1  ช่อง Prepaid  Name นี้คือชื่อ ค่าบริการเรา  ใช้ชื่อ นี้ราคาก็จะตามนี้  เช่นถ้ากำหนด ชื่อ KKK ไว้  60 นาที 20 บาท  เมื่อเรา ใช้ชื่อ นี้ก็จะตามนั้น ชื่อ อื่น ราคาอื่น ก็ จะ ตามนั้น  เหอะๆ    กำหนมดชื่อ  เวลา  และ ราคา   คงจะอ่านออกนะเห้ย  กด ADD  ทำได้หยาลราคาเลย   เช่น  60นาที20  30นาที10บาท    แต่ Tip ให้ กำหนด ราคาน้อยไปหามากนะ  จะได้ไม่งง  กด okได้เลย
3.ต่อไปคือการ ทำสมาชิกให้ ลูกค้าเรา  เข้า เมนู  Members ช่อง  Use InFormation ใส่  Username  Password ตามที่ ลูกค้าต้องการ และจำให้ได้ด้วยนะ  -ข้อสำคัญ >>Pricing Option จะเห็นว่ามีชื่อที่เราตั้งไว้ตามข้อ 2ขึ้นมาให้ติ๊กเลือกชื่อที่เรากำหมดเลย และ Payment Type ให้เลือก Prepaid จ่ายก่อนเล่นไง        ช่อง  Remaining Time ใส่เวลาที่ลูกค้า  จ่ายเงินเรามา ข้อสำคัญคือ  ครั้งแรกที่เราสมัครไอดีให้ลูกค้า ครั้งแรก เราจะ ใช้ช่อง +/-  ตรงเติมเวลายังไม่ได้ เราต้องใช้  กด ตัวเลขเวลาเอาก่อนครั้งแรก ครั้งต่อๆ เราถึงจะใช้ ช่อง +/- ได้
อย่าลืมเวลาสมัครไอดีหรือ ปรับเปลี่ยน อะไรก็ตาม กด Applyด้วย  

และท่านจะสบายๆ มาก  โดยไม่ต้องทำคูปอง  ไม่ต้องมานั่ง  รีล๊อค เพราะ ว่า ถ้าเครื่องค้าง  รีเครื่องมาใหม่   ลูกค้าก็ ใส่ไอดีพาส ส่วนตัวเขาเล่นต่อได้เลย   ถ้า ย้ายเครื่อง ลูกค้าก็ ย้ายได้เองตามใจชอบ  เราแค่ เติมเวลาใส่ไอดี ของลูกค้าเราเท่านั้นครับ   มันช่าง แจ๋วจริงๆเลย โปรแกรม   นี้  555+

finity1616

« ตอบกลับ #207 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 12:03:08 pm »
วันนี้ลองเปลี่ยนมาใช้ 2.1.16 ดู
ไม่มีปัญหาแบบที่บอกครับ
ต้องคอยมารีล็อกอินเท่านั้นเอง
แสดงว่าเป็นที่ตัวโปรแกรมครับ
 สงสัยทางผู้ผลิตเค้าเริ่มทำให้มันมีปัญหา
เพื่อที่จะให้คนซื้อตัวเต็ม  - -*

janpen08

« ตอบกลับ #208 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 05:02:18 pm »
เครื่องลูกที่ Install Client ไปแล้ว จะมีปัญหากับเกม ECO ถึงจะ Uninstall ไปแล้ว ลงใหม่ ก็แก้ไขไม่ได้ หากไม่อยากเจอปัญหานี้ ให้ใช้วิธีก๊อบไฟล์ Client ไปที่เครื่องลูก (Install ไว้ที่เครื่อง Server แล้วก๊อปไป) ส่วนเครื่องที่มีปัญหาก็ให้ Uninstall ออก แล้วก๊อป Client อีกเวอร์ชั่นไปใช้แทน (ถ้าก๊อปเวอร์ชั่นเดิมก็จะมีปัญหากับเกม ECO เหมือนเดิม) เช่น ถ้าอันเก่าเป็น 2.1.14 ให้เปลี่อนเป็น 2.1.17

555

« ตอบกลับ #209 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 01:52:17 am »
ผมขอถามอะไรหน่อยนะครับ คือผมจะใช้โปรแกรม Handy+Recovery Genius ร่วมกันได้ไหมครับ คือจะลง RG ไว้เฉพาะเครื่อง Client เพื่อเวลารีสาร์ต เครื่องจะได้กลับสู่สภาพเดิม (ผมดูแลห้องอินเตอร์เน็ตในวิทยาลัยเครื่องเสียบ่อยมาก) ถ้าผมทำแบบที่ว่าข้อมูล(เวลา)ของผู้ใช้ที่มาเล่นเครื่องลูกจะหายไปไหมเวลารีสตาร์ท เพราะทางวิทยาลัยมีนโยบายให้นักศึกษาใช้อินเตอร์เน็ตได้วันละไม่เกิน 2ชม.ต่อคนเพื่อให้ได้เล่นกันทุกคน เช่น นักศึกษา ก. มาเล่นได้ 1 ชม. แล้วเครื่องค้าง พอรีเครื่องใหม่เวลาจะต่อจากที่เหลือไหมครับ

krit704

« ตอบกลับ #210 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 03:25:20 am »
Handy+Recovery Genius   ใช้ได้ครับ  แต่ที่สำคัญ     Recovery Genius   <<ห้ามลงเครื่อง ตั้งเวลานะครับ ลงเครื่อง ลูกๆได้ เพราะเมื่อ รีแล้ว เครื่อง ลูกจะถามเวลาจากเครื่อง ตั้งเวลาครับ 

krit704

« ตอบกลับ #211 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 03:49:20 am »
เพิ่มอีกนิดครับ
ของผมที่บอกว่าเครื่องค้าง  คือว่ามันจะไม่มีอะไรที่หน้าจอเลยนะครับ

ผมไปฝึกวิชาแก้อาการนี้มาแล้วนะครับ สำหรับ 2.1.14เท่านั้นนะครับ
1.เมื่อเข้า สู่  windoXP หน้าจอไม่มี Icon ว่างๆเห็นแต่ ภาพ แบคกราว   ให้ กด alt+delete+ctrl จะมีหน้าต่างขึ้นมา ให้เราเลือก ช่อง Processes
หา _hndguard.exe และ  hndclient.exe เลือก ทีละอัน แล้วทำ การ End Process ออกไป
2.เข้าที่เมนู ฃFile เลือก New Task (Run) เข้า Browse เลือก โฟเดอร์ HandyCafe >> Client ลบทิ้งได้เลย
3.เลือกเมนู Shut down สั่ง Restart ได้เลย   เท่านี้ เครื่องก็ กลับมาอยุ่ในสภาพปกติแล้ว
  2.1.14 เท่านั้นนะครับผม      เย้ แค่ ไม่ขึ้น Icon ไม่เห็นกลัวเลย

อีกวิธีนะครับ  สำหรับอาการแบบ นี้ นะครับผมได้ทำการวิจัยมาแล้วนะครับ ทดลองโดยการดึงสายแลนออก   นะครับแล้ว ลองรีเครื่อง  เปิดขึ้นมา ใหม่ อาการ หน้าจอว่างนี้จะเกิด ขึ้นนะครับบ   
สรุปก็ คือ เรา ควรเช็คไอพีให้ ดีดีให้เครื่อง มันเห็นกันก่อนแล้วก็ เช็ค สายแลนให้ดีดีด้วยนะครับผม  ok นะ ครับ

555

« ตอบกลับ #212 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 11:24:40 pm »
ขอบคุณครับผม

finity1616

« ตอบกลับ #213 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2007, 02:30:22 pm »
อยากได้ 2.1.20  มากๆ ค้าบ

kingnarak

« ตอบกลับ #214 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2007, 08:00:22 am »
มีใครมีเสียงเตือนหมดเวลาแบบบอกเป็นภาษาไทย ว่าเหลือเวลาอีก... หรือมีแนะนำก็ขอหน่อยน่าครับ

morndd

« ตอบกลับ #215 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2007, 12:29:00 pm »
มีปัญหากับเกม Audition จ้า เวลาหมดแล้วค้างที่หน้าเกมต้องกดรีเครื่องเลยนะคะ ใครพอแนะนำได้บ้าง

finity1616

« ตอบกลับ #216 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2007, 03:07:37 pm »
ใช้ window movie maker  บันทึกเสียงเราเองก้อได้ครับ

แล้วก้อบันทึกเป็นไฟล์ mp3 ก้อเอามาใช้ได้ครับ

ของผมก้อบันทึกเอาครับ  หาสาวเสียงหวานๆมาช่วย  ฟังไม่เบื่อดีครับ

สำหรับ Audition ไม่ทราบว่าใช้เวอร์ชั่นไหนครับ

ผมใช้ 2.1.16 ก้อไม่มีปัญหานะครับ   ล็อคได้เรียบ

แต่ตอนนี้อยากได้2.1.20 มากๆ   ขี้เกียจมาคอยรีล็อกอินครับ

n00m

« ตอบกลับ #217 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 02:07:08 pm »
ใครโหลดได้บ้าง ไม่สมัครยังไง 2.1.20

http://sanjib.info/?p=8

ระวัง ไอ้ sanjib  ครับ  ไอ้เวงนี่มันแจก crack ปลอมบ่อยๆ  แถมเปลี่ยนเว็บ เป็นว่าเล่น

morndd

« ตอบกลับ #218 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 04:39:11 pm »
ใช้ 2.132se server, 2.134seclient  หมดเวลาแล้วออดิชั่นค่ะ  ต้องรีสตาร์ทเครื่องอย่างเดียว re login ไม่ได้ wakeup ก็ไม่ได้

finity1616

« ตอบกลับ #219 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 05:14:18 am »
ช่วงประมาณเดือนนึงมานี้ รู้สึก 2.1.32 จะมีปัญหากันเยอะครับ
ผมก้อค้างบ่อย จนต้องกลับมาใช้ 2.1.16
คิดว่าน่าจะเป็นกับพวกแบนเนอร์ โฆษณาที่มากะมันน่ะครับ
ลองมาใช้ตัว 2.1.16 ดูสิครับ  เผื่อจะดีขึ้น

janpen08

« ตอบกลับ #220 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 01:41:44 pm »
เหลือเวลา5นาที

http://www.4shared.com/file/20210041/701cf821/5_online.html

morndd

« ตอบกลับ #221 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 03:14:23 pm »
ขอบคุณนะคะ

janpen08

« ตอบกลับ #222 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2007, 07:52:36 am »
       วิธีบล็อกเวป 2.1.34 (ตัว Client)
- ไปที่ Internet Properties
- เลือก Security (หัวข้อที่ 2)
- คลิ๊กที่ Restrictedsites(เครื่องหมายสีแดง) กด Sites
- พิมพ์ชื่อเวปตามข้างล่างนี้แล้วกด Add ทีละเวป
- ถ้าวันไหนมีเวปเด้งขึ้นมาใหม่ก็พิมพ์เพิ่มเข้าไปอีก (ใข้ไป3วัน มีเวปใหม่ (อันที 7) เด้งขึ้นมา ตอนนี้ใช้ไป 5-6 วัน ยังไม่มีเวปใหม่ขึ้นมาอีกเลย น่าจะครบแล้ว)

http://www.handycafe.com

http://www.adbrite.com

http://ads.adbrite.com

http://www.whereismypc.com

http://secure.bidvertiser.com

http://ad.whereismypc.com/wheread.php

http://www.avafx.com/lpdemoreg1/?tag=BIDV-2

*** ใครเจอเวปใหม่ช่วยเอามาโพสให้เพื่อนๆด้วยนะค่ะ  ***

shinodatha

« ตอบกลับ #223 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2007, 07:56:07 am »
คือว่าใช้ตัว2.1.16อะครับปกติดีทุกอย่าง เสียอย่างเดียวเวลาไฟดับเราเตอร์มันก็ดับ พอเปิดเครื่องลูกมันจะไม่ขึ้นหน้าจอให้ล็อคอินจะเป็นหน้าว่างๆเลยออะต้องรีเครื่องใหม่บางครั้งต้องรีถึง2-3ครั้ง กว่าจะมาไม่รู้เป็นกันหรือป่าวครับ พอมีวิธีแก้ใหมอะ ขอบคุณ

janpen08

« ตอบกลับ #224 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2007, 02:20:20 pm »
เป็นเรื่องจริงเหรอ ที่โปรแกรมนี้ทำให้เล่นฟรีได้ (กระทู้สุดท้าย)

http://www.siamcafe.net/board/index.php?topic=14304.0

lottery

« ตอบกลับ #225 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2007, 12:00:49 pm »
ถามไรหน่อยครับ  เวลาจะลงโปรแกรมเกมเพิ่มในเครื่องลูก ทำยังงัยครับคือสั่งล็อคซ่อนไดร์อะไรไปเยอะแล้วเวลาเข้าที่เครื่องลูกมานต้องสั่งรีสตาร์ทใหม่มานยุ่งยากอะครับเวลาทำหลายๆๆเครื่อง แล้วใช้คำสั่งจากเครื่องแม่ที่มีให้ติดตั้งโปรแกรมมานก้อทำไม่ได้ครับ มานขึ้นมาแต่โปรแกรมในเครื่องลูก ใครใช้คำสั่งนี้อยู่ขอคำแนะนำด้วยครับ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง

finity1616

« ตอบกลับ #226 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2007, 12:29:34 pm »
มันเป็นคำสั่งดูโปรแกรมที่ติดตั้งในเครื่องลูกครับ
ไม่ใช่คำสั่งลงโปรแกรมครับ

lottery

« ตอบกลับ #227 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2007, 12:36:44 pm »
แล้วยังงี้ถ้าจะลงเกมเพิ่มในเครื่องจะมีวิธีทำยังงัยดีครับให้สะดวกสุด  คือแบบล็อคออฟชั่นไปเยอะมากอิอิ ขอบคุณมากครับ

finity1616

« ตอบกลับ #228 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 03:30:08 am »
ถ้างั้นคงยากแล้วล่ะครับ  ต้องให้ผู้รู้จริงมาตอบ  อาจมีวิธี
แต่ของผมไม่ได้ล็อคอะไรมาก  ก็ลงที่ละเครื่องธรรมดาครับ
นี่กะจะไม่ให้ลูกค้าทำอะไรเครื่องเลยเหรอครับ  5555....

janpen08

« ตอบกลับ #229 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 07:12:39 am »
ตอบคุณ lottery

คุณก็แค่ปิดโปรแกรม Handycafe เท่านั้เอง  จากเครื่องแม่หรือล็อกอินเครื่องลูกก็ได้

ออฟไลน์ thong33333

• นักเรียนมัธยม
  • คนที่เก่งกว่าท่านก็มี แต่ เขาได้ตายไปแล้ว
« ตอบกลับ #230 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 01:51:59 am »
ผมใช้ handycafe 2.1.32 se  ขอฟรีครับ 12ตัว  (เพราะขอแค่ 12 ตัว)พร้อมตัวอัปเดท ครับ ใช้ได้ครบทุกฟังชั่น 
 ***ขอสังเกตุการใช้งานจะไม่มีปัญหา ถ้าคอมของท่านไม่เคยลงโปรแกรมควบคุมเนทของบริษัทอื่นมาก่อน***
*** วิธีแก้ปัญหาผมต้องลงวินโดวส์และเกมส์ใหม่หมดครับ ใครมีวิธีแก้ปัญหาที่ดีกว่านี้กรุณาตอบด้วยครับ****
Signature cleanned by Admin

opun

« ตอบกลับ #231 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 08:17:09 am »
ใครมี handycafe 2.1.17 ช่วยอัพโหลดให้ผมทีครับ ขอบคุณล่วงหน้า คร้าบ ลองหาในเน็ตแล้วหาไม่ได้เลย

janpen08

« ตอบกลับ #232 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 12:45:09 pm »

janpen08

« ตอบกลับ #233 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 05:00:16 pm »
เหตุผลที่ไม่ให้ Crack เพราะทดสอยดูแล้วเป็น 1.1.16 บางอันเป็นของปลอม (คลิ๊กเดียวไฟล์หายหมดทั้ง HDD ดีที่มีตัวป้องกัน)

opun

« ตอบกลับ #234 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2007, 03:25:35 pm »
ขอบคุณสำหรับ 2.1.17 นะครับ ^^

morndd

« ตอบกลับ #235 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2007, 12:25:47 pm »
EDREngineError 
programfile\hadycafe\server\customer.db
reboot try again to Program
ประมาณนี้นะ แล้วเข้าโปรแกรมไม่ได้...มีวิธีแก้ไหม
รีเครื่องแล้วหลายรอบก็ยังเข้าไม่ได้

kookai8

« ตอบกลับ #236 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2007, 07:54:38 am »
programfile\hadycafe\server\customer.db
ประมาณนี้นะ แล้วเข้าโปรแกรมไม่ได้...มีวิธีแก้ไหม
รีเครื่องแล้วหลายรอบก็ยังเข้าไม่ได้

ทำตามที่โปรแกรมมันบอกเลยครับ แบบคร่าวๆน่ะครับ มันบอกว่าให้ปที่ Folder hadycafe เข้าไปที่ server แล้วหาตัวนี้ customer.db เมื่อเจอก็คลิ๊ก reboot โปรแกรมเลย โชคดีครับ

easynet

« ตอบกลับ #237 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2007, 11:36:16 am »

ไปที่ Start->program->Handycafe->Database Fix
กดที่ By Directory...ไปที่โปรแกรมคุมร้านอยู่(แล้วแต่ว่าลงโปรแกรมไว้ที่ไหน)
หาไฟล์ customer.db จากโฟลเดอร์ Db เจอแล้วคลิกเลือก
กด Rebuild รอจนแถบข้างล่างหยุดแล้วมากดปุ่ม Verify ต่อพอเสร็จแล้วก็ปิดแล้วเข้าโปรแกรมเลยคับ

konit

« ตอบกลับ #238 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 03:52:33 pm »
ตอนนี้เปิดร้านใหม่ไม่รู้จะใช้ตัวไหนดี และไม่เก่งภาษาช่วยแนะนำด้วยค่ะ [email protected]

sutipron

« ตอบกลับ #239 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2007, 04:13:14 am »
ใครที่ใช้แล้วมีปัญหากับ WinGuard Pro 2005 มั่งครับ มันปิดตัวเองเฉยเลย ที่ป้องกันไว้ ลูกค้าเข้าได้หมด ไม่ทราบมีวิธีแก้หรือป่าวครับ ขอบคุณมากครับ