บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: HandyCafe InternetCafe SoftWare  (อ่าน 264689 ครั้ง)

thaihatclick

• บุคคลทั่วไป
Re: HandyCafe InternetCafe SoftWare
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2007, 08:59:48 am »
ขอบคุณ คุณlpfc_guru 
ลองโหลดไปใช้แล้วค่ะ... ::) ::) ดีมากนะค่ะอ่านไทยได้ แต่มีปัญหานิสสนึงว่า  น่าจะเป็นตัวแครกแบบใช้ได้ตลอดนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะแล้วจะแวะมาอ่านเรื่อยๆ ;) ;)
อะ...อีกเรื่องค่ะ ตัวsaver จะเปิดเกมที่มีเกมกาดร์ไม่ได้ใช่มะค่ะ มันรีเครื่องเองนะค่ะ

CHOINARAK..

Re: HandyCafe InternetCafe SoftWare
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2007, 04:09:09 pm »
ไม่ไหวคับ ผมความสามารถไม่พอจะปล้ำมันได้ รบกวนผู้มีจิตแม่ตา ที่อยู่กรุงเทพ คับ ช่วยมาตั้งโปรแกรมนี้ให้ผมที่ คิดเป็นค่าแรงเลยนะคับ พยายามมาหลายวัน สุดท้ายไปไม่รอดคับ อีเมลมาหาผมได้คับจะติดต่อกลับทันที่คับ

CHOINARAK..

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2007, 04:10:04 pm »
[email protected] ลืมเมลคับ คับ

ออฟไลน์ lpfc_guru

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2007, 05:18:13 am »
ขอบคุณ คุณlpfc_guru 
ลองโหลดไปใช้แล้วค่ะ... ::) ::) ดีมากนะค่ะอ่านไทยได้ แต่มีปัญหานิสสนึงว่า  น่าจะเป็นตัวแครกแบบใช้ได้ตลอดนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะแล้วจะแวะมาอ่านเรื่อยๆ ;) ;)
อะ...อีกเรื่องค่ะ ตัวsaver จะเปิดเกมที่มีเกมกาดร์ไม่ได้ใช่มะค่ะ มันรีเครื่องเองนะค่ะ
ตัวที่ผม hex เป็นเวอร์ชั่นฟรี ครับ แต่ต้องไปลงทะเบียนใน web ของเค้าก่อนครับ
ขอได้กี่เครื่องก็ได้ครับ ลองดูนะครับ
ส่วนเวอร์ชั่นที่คุณ jasda2003 เอามาให้โหลดนั้น เด๋วผมจะ hex ให้อีกทีนะครับ

ไม่ไหวคับ ผมความสามารถไม่พอจะปล้ำมันได้ รบกวนผู้มีจิตแม่ตา ที่อยู่กรุงเทพ คับ ช่วยมาตั้งโปรแกรมนี้ให้ผมที่ คิดเป็นค่าแรงเลยนะคับ พยายามมาหลายวัน สุดท้ายไปไม่รอดคับ อีเมลมาหาผมได้คับจะติดต่อกลับทันที่คับ
ติดปัญหาตรงไหนถามได้เลยครับ
เด๋วผมจะตอบให้
Signature cleanned by Admin

yut1999

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2007, 08:33:13 am »
ถ้าใช้แต่คูปอง เวลาในคูปองหมด สามารถเติมได้ไหมครับ

Yurin

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2007, 10:22:11 am »
รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยนะคะ
เราลง handy cafe ที่เครื่องลูกแล้ว พอเปิดเครื่องมาและ login ด้วย user +password เรียบร้อย
มันจะโชว์ตัวโปรแกรม handy cafe ที่เครื่องลูกให้ด้วย จะทำอย่างไร ไม่ให้มันโชว์คะ
เพราะว่าที่เครื่องลูกมัน option ให้แก้ไขได้ด้วยคะ เช่น กด Alt+Ctrl+Del
ไม่อยากให้เค้าเห็นตัวโปรแกรม handy อ่ะคะ
รบกวนช่วยหน่อยนะคะ งง มากก เลยคะ
ขอบคุณคะ

เอมิ

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2007, 10:25:11 am »
กรณีที่ลูกค้า จ่ายก่อนเล่นทีหลัง ต้องไปกำหนด user+ password ให้เค้า login เข้าเครื่องลูก
อย่างไรคะ มันจะ gen password ให้อัตโนมัติ ป่าวคะ
เพราะว่าตอนนี้มันใช้ user+ password เดียวกันกับ เครื่องแม่ เลยอ่ะคะ
เราต้องเริ่มจากตรงไหนก่อนคะ หากลูกค้า จ่ายก่อนเล่นทีหลัง แล้วออกคูปองให้ด้วยคะ

« ตอบกลับ #87 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2007, 03:16:01 am »
ตัวที่ผม hex เป็นเวอร์ชั่นฟรี ครับ แต่ต้องไปลงทะเบียนใน web ของเค้าก่อนครับ
ขอได้กี่เครื่องก็ได้ครับ ลองดูนะครับ
ส่วนเวอร์ชั่นที่คุณ jasda2003 เอามาให้โหลดนั้น เด๋วผมจะ hex ให้อีกทีนะครับ
ติดปัญหาตรงไหนถามได้เลยครับ
เด๋วผมจะตอบให้

ค่ะ ขอบคุณ คุณlpfc_guru  มากค่ะ ตัวที่ลงลองเข้าไปลงทะเบียนแล้วได้ผลค่ะ  แต่ว่ายังไม่มีตัวลูกอะค่ะเครื่องเลยไม่เห็นกัน

คุณlpfc_guru  พอจะมีตัว client รึเปล่าค่ะ
จะเป็นพระคุณอย่างสูงค่ะ....ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ  จะแวะเข้ามาดูเรื่อยๆ ค่ะ

• **
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2007, 04:07:13 am »
รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยนะคะ
เราลง handy cafe ที่เครื่องลูกแล้ว พอเปิดเครื่องมาและ login ด้วย user +password เรียบร้อย
มันจะโชว์ตัวโปรแกรม handy cafe ที่เครื่องลูกให้ด้วย จะทำอย่างไร ไม่ให้มันโชว์คะ
เพราะว่าที่เครื่องลูกมัน option ให้แก้ไขได้ด้วยคะ เช่น กด Alt+Ctrl+Del
ไม่อยากให้เค้าเห็นตัวโปรแกรม handy อ่ะคะ
รบกวนช่วยหน่อยนะคะ งง มากก เลยคะ
ขอบคุณคะ

ที่ว่าเครื่องลูกสามารถแก้ไข Option ได้นั้นคงเป็นที่ User ครับ
มีแต่ admin User เท่านั้นครับที่สามารถแก้ไขได้...

กรณีที่ลูกค้า จ่ายก่อนเล่นทีหลัง ต้องไปกำหนด user+ password ให้เค้า login เข้าเครื่องลูก
อย่างไรคะ มันจะ gen password ให้อัตโนมัติ ป่าวคะ
เพราะว่าตอนนี้มันใช้ user+ password เดียวกันกับ เครื่องแม่ เลยอ่ะคะ
เราต้องเริ่มจากตรงไหนก่อนคะ หากลูกค้า จ่ายก่อนเล่นทีหลัง แล้วออกคูปองให้ด้วยคะ

คำถามดูงงๆ นะครับ
งั้นเด๋วอธิบายเรื่อง คูปองให้นะครับ
การทำคูปองมี 2 แบบนะครับ
แบบแรก สั่งพิมพ์คูปองออกมาเป็นชุดครับ คือมันจะ gen ได้ที่ละหลายๆใบ 1 หน้ากระดาษ A4 จะได้คูปอง 18 ใบ ครับ
แบบที่2 สั่งพิมพ์คูปอง เพื่อจำหน่ายที่ละใบ ครับ

ค่ะ ขอบคุณ คุณlpfc_guru  มากค่ะ ตัวที่ลงลองเข้าไปลงทะเบียนแล้วได้ผลค่ะ  แต่ว่ายังไม่มีตัวลูกอะค่ะเครื่องเลยไม่เห็นกัน

คุณlpfc_guru  พอจะมีตัว client รึเปล่าค่ะ
จะเป็นพระคุณอย่างสูงค่ะ....ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ  จะแวะเข้ามาดูเรื่อยๆ ค่ะ

ตัวเวอร์ชั่นฟรี สามารถเข้าไปโหลดได้ใน web ของ Handycafe ได้เลยครับ

เอมิ และ ยูริน

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2007, 06:12:01 am »
คุณlpfc_guru น่ารักจัง ขอบคุณมากนะคะ ที่ช่วยตอบคำถามให้คะ
แหะๆ อีกนิดนะคะ หากไม่รบกวนเกินไป
สามารถหา user  manual Handy Cafe ได้จากที่ไหนบ้างอ่ะคะ
จะเปิดร้านเน็ตอ่ะคะ ยังใช้ไม่ค่อยเป็นเลยอ่ะคะ

นาโอมิ

« ตอบกลับ #90 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2007, 07:41:10 am »
รบกวนช่วยตอบด้วยนะคะ
กรณีที่เราสร้าง ticket แล้วลูกค้าใส่ user +password ที่ระบบ gen ให้เรียบร้อยแล้ว Login เข้าใช้งาน
ผ่านไปสัก 10 นาที ลูกค้า Logout ออกจาก handy cafe แล้วลูกค้ากลับมา Login ใหม่โดยใส่ user+password ตัวเดิมได้นะคะ
แต่ว่ามันไม่เข้าหน้าจอ window ให้อ่ะคะ มันจะแสดงหน้าจอ handy cafe และมีข้อความ user already
ไม่แน่ใจว่าต้องทำยังไงเหรอคะ
อีกคำถาม หากเครื่องแม่ ปิดตัวโปรแกรม handy cafe ไป แต่เครื่องลูกยังเล่นปกติ
แล้วเครื่องแม่ มาเปิดใหม่อีกครั้ง ปรากฏว่า เวลาของเครื่องลูก ดูที่เครื่องแม่ ยังมีค่าเท่าเดิม แต่ถ้าดูเวลาที่เครื่องลูก
เวลามันลดลง
เช่น เครื่องลูกเล่นไปได้สัก 10 นาที แล้ว ปิดโปรแกรม handy ที่เครื่องแม่ แล้วมาเปิดดูเวลาเครื่องลูกที่เครื่องแม่ อีกครั้งยังเป็น 10 นาที
แต่ถ้าดูที่เครื่องลูกจะเป็น 15 นาที ซึ่งจริงๆแล้ว เวลาที่ถูกต้องตรงตามเครื่องลูกอ่ะคะ
ไม่แน่ใจ ตรงนี้จะต้องทำอย่างไรคะ
รบกวนหน่อยนะคะ

• **
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2007, 08:26:08 am »
คุณlpfc_guru น่ารักจัง ขอบคุณมากนะคะ ที่ช่วยตอบคำถามให้คะ
แหะๆ อีกนิดนะคะ หากไม่รบกวนเกินไป
สามารถหา user  manual Handy Cafe ได้จากที่ไหนบ้างอ่ะคะ
จะเปิดร้านเน็ตอ่ะคะ ยังใช้ไม่ค่อยเป็นเลยอ่ะคะ

ในเวปของ handycafe น่าจะมีนะครับ

รบกวนช่วยตอบด้วยนะคะ
กรณีที่เราสร้าง ticket แล้วลูกค้าใส่ user +password ที่ระบบ gen ให้เรียบร้อยแล้ว Login เข้าใช้งาน
ผ่านไปสัก 10 นาที ลูกค้า Logout ออกจาก handy cafe แล้วลูกค้ากลับมา Login ใหม่โดยใส่ user+password ตัวเดิมได้นะคะ
แต่ว่ามันไม่เข้าหน้าจอ window ให้อ่ะคะ มันจะแสดงหน้าจอ handy cafe และมีข้อความ user already
ไม่แน่ใจว่าต้องทำยังไงเหรอคะ
อีกคำถาม หากเครื่องแม่ ปิดตัวโปรแกรม handy cafe ไป แต่เครื่องลูกยังเล่นปกติ
แล้วเครื่องแม่ มาเปิดใหม่อีกครั้ง ปรากฏว่า เวลาของเครื่องลูก ดูที่เครื่องแม่ ยังมีค่าเท่าเดิม แต่ถ้าดูเวลาที่เครื่องลูก
เวลามันลดลง
เช่น เครื่องลูกเล่นไปได้สัก 10 นาที แล้ว ปิดโปรแกรม handy ที่เครื่องแม่ แล้วมาเปิดดูเวลาเครื่องลูกที่เครื่องแม่ อีกครั้งยังเป็น 10 นาที
แต่ถ้าดูที่เครื่องลูกจะเป็น 15 นาที ซึ่งจริงๆแล้ว เวลาที่ถูกต้องตรงตามเครื่องลูกอ่ะคะ
ไม่แน่ใจ ตรงนี้จะต้องทำอย่างไรคะ

อาการแรก น่าจะเป็นที่ user ค้างอ่ะครับ เนื่องจาก การใส่ user ด้วยอักษรตัว เล็ก รึ ใหญ่ไม่ตรงกันครับ
วิธีแก้ ให้เข้าไปตั้งค่าที่ Server โดยไม่ใช้ คำสั่ง Case Sensitive Username/Password ครับ
ส่วนคำถามที่2 ผมไม่ทราบครับว่าเป็นที่อะไร เพราะอาการนี้ผมไม่เคยเจอครับ คือของผมปกติ อ่ะครับ

yut1999

« ตอบกลับ #92 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2007, 09:50:00 am »
ถ้าใช้แต่คูปอง เวลาในคูปองหมด สามารถเติมได้ไหมครับ

ทำไมอันนี้ ไม่ตอบหว่า

• **
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2007, 10:17:55 am »
ทำไมอันนี้ ไม่ตอบหว่า

ที่ไม่ตอบ เพราะมันไม่น่าจะเป็นคำถามได้ครับ
ก่อนจะถามอะไร ขอให้ลองทำดูเองก่อนนะครับ
ถ้าไม่ได้จริงๆ แล้วค่อยถามนะครับ

นาโอมิ

« ตอบกลับ #94 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2007, 11:23:01 am »
ถามอีกนิดนะคะ ที่เครื่องแม่ตรง monitoring คลิกขวาที่เครื่องลูก เลือก restriction เพื่อไม่ให้เครือ่งลูกทำการ download และอื่นๆ ได้จากนั้น
 restart เครื่องและเปิดเครืองลูกอีกครั้ง ปรากฏว่ามันยังเหมือนเดิม คือไม่ restriction ตามที่เรา set อ่ะคะ
ต้องทำอย่างไรเหรอคะ

« ตอบกลับ #95 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2007, 03:57:41 am »
ต้องขอขอบคุณ คุณlpfc_guru  อีกครั้งค่ะ เห็นเครื่องลูกกะเครื่องแม่แล้วค่ะซึ่งต้องใช้ตัวเดียวกัน ก็ยังคงรอแก้ภาษาของตัวลูกต่อไป  ;)
กับอีกเรื่องนึงที่อยากรบกวนค่ะ  ::) เมื่อเวลาเราเปิดเครื่องลูกจะเกิดอาการไม่มีให้ใส่รหัสทำอะไรไม่ได้  นอกจากต้องกดปุ่ม reset ใหม่เท่านั้น
ถึงจะขึ้นหน้าจอให้ใส่รหัส  ไม่ทราบว่าคนอื่นจะเป็นเหมือนกันรึเปล่าค่ะ  ก็เลยไปดูที่เครื่อง saver - - - - ->การกำจัดสิทธิที่เครื่องลูก - ->เครื่องมือควบคุม มันขีดถูกเองนะค่ะที่ - - >ระงับ Task Manager ซึ่งทั้งๆ ที่ไม่เคยสั่งให้มันทำมาก่อน ลง 10 เครื่องก็อาการเดียวกันทั้ง 10 เครื่อง
แก้ยังไงให้หายละนี้  ทุกวันนี้ก็เข้าไปแก้ทุกวัน สั่งล้างออก  ๛emoticon252: จงออกไป  ๛emoticon251: ทุกเช้าก็เป็นเหมือนเดิม ใครแก้ได้ช่วยทีจิค่ะ  ::)
-----------------------------------------------------------------------------

หากนกไร้ปีก
หากนกขาดปีกผกผิน
เจ้าคงไร้สิ้นความหมาย
หากฉันขาดเธอเมื่อใด
คงเหมือนดังนกไร้ปีก  ;) ;)

toyotodna

« ตอบกลับ #96 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2007, 06:54:18 am »
ช่วยดูไห้หน่อยคับเวลาเครื่องค้างต้องกดรีเซ็ดเครื่องไหม่พอล็อกอีกเข้าไปมานขึ้นErrorทุกทีเลยต้องทำคูปองไหม่หมดเลยมีทางแก้ไหมคับไห้สามารถกลับมาใช้งานข้อมูลเดิมได้ไม่ต้องทำคูปองไหม่งะคับ

kornnaphar

« ตอบกลับ #97 เมื่อ: มีนาคม 06, 2007, 08:26:32 am »
รบกวนหน่อยค่ะ จะเซ็ตเครื่องลูกเพิ่มตรงไหนอ่ะค่ะ  รบกวนหน่อยน่ะค่ะ หรือ ต้องลงตัวเครื่องลูกให้สามารถติดต่อกับเครื่องแม่ได้ถึงจะมีรูปเครื่องตัวอยู่ขึ้นมา

aoodey

« ตอบกลับ #98 เมื่อ: มีนาคม 06, 2007, 08:53:40 am »
ขอถามทีนะครับคือ ผมลงเครื่องลูกบางตัวอ่าครับ ตอนลงโปรแกรมมันก็ทำงานปกติดีนะครับ แต่ผมรีเครื่องใหม่โปรแกรมกลับไม่ทำงานคือเป็นจอฟ้าค้างไปเลยอ่าครับ ไม่รู้เพราะสาเหตุอะไร แต่บางเครือ่งที่ลงก็ปกตินี่ครับ
และโปรแกรมนี้ใช้ได้กี่เครื่อง และมีเวลาจำกัดไหมครับ ช่วยตอบทีนะครับ ขอบคุณครบั

majo23

« ตอบกลับ #99 เมื่อ: มีนาคม 18, 2007, 01:00:29 am »
ตอนนี้กำลังงม เกี่ยวกับ Member อยู่ครับ

โดย Idea จะอยู่ที่ว่า ร้านผมจะมีระบบ Ticket ซึ่ง
ให้ซื้อเหมาทีละ 10 ชั่วโมง ซึ่งจะได้ราคาถูกกว่าปกติ
ทีนี้อยากรู้ว่ามีระบบที่คูปอง
พอมีคนมาซื้อคูปอง ก็คีย์เข้าเครื่องว่ามีชั่วโมงเล่นได้ 10 ชั่วโมง
พอมีคนมาเล่นก็ ชั่วโมงก็ลดไปเรื่อยๆ อย่างนี้น่ะครับ
ไม่ทราบว่าต้องเซตยังไง งงมาหลายวันแลัวยังหาไม่เจอ

kornnaphar

« ตอบกลับ #100 เมื่อ: มีนาคม 20, 2007, 01:37:03 am »
ช่วยบอกหน่อยค่ะ ว่าเพราะอะไร ลงตัวลูกแล้ว มันขึ้นหน้าจอแบบนี้ แต่ไม่ ช่องให้ใส่ pass กับ id ต้องไปเซ็ต ตรงไหนค่ะ เพิ่งใช้ครั้งแรกค่ะ

jasda2003

« ตอบกลับ #101 เมื่อ: มีนาคม 25, 2007, 06:08:28 pm »
 ;)

ออฟไลน์ ChoiN@Rak

• นักเรียนประถม
  • ตามหาความรักมาแสนนาน(แถวทองหล่อ)
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: มีนาคม 27, 2007, 05:34:16 pm »
เครื่องลูกที่ผมใช้ เครื่อง ที่เป็น winxp sp1 ไม่มีปัญหา แต่ เครื่อง ที่ เป็น sp 2 มันมองไม่เห็นกันคับ ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไหรบ้าง คับ รบกวนด้วยคับ

ออฟไลน์ ChoiN@Rak

• ตามหาความรักมาแสนนาน(แถวทองหล่อ)
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: มีนาคม 28, 2007, 05:51:54 am »
up up คับ

first77

« ตอบกลับ #104 เมื่อ: มีนาคม 28, 2007, 07:47:17 am »
ขอ เมนู ภาษาไทยบ้างครับ  ;)

first77

« ตอบกลับ #105 เมื่อ: มีนาคม 28, 2007, 07:54:12 am »
อีกที ขอตัวใหม่ เลยครับ 55+ :-X

« ตอบกลับ #106 เมื่อ: มีนาคม 31, 2007, 05:32:07 am »
กำ :laugh:

t123456

« ตอบกลับ #107 เมื่อ: มีนาคม 31, 2007, 01:19:51 pm »
ลองใช้มา 3 - 4 วัน แล้วครับ ทุกอย่างดีหมดครับ ปัญหามีอย่างเดียวคือ เคยใช้วินการดโปร ได้แต่ตั้งแต่ลงโปรแกรมตัวนี้ ใช้ได้บ้างไม่ได้บ้าง หมายถึงบางครั้งวินการดโปร มันไม่ยอมล๊อคคอมพิวเตอร์ครับ จะแก้ไขอย่างไงดีครับ

jasda2003

« ตอบกลับ #108 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 01:43:47 pm »
เวอร์ชั่นปัจจุบันครับ เอาไปลองกันดูครับ 100 Client

Product Key: VN-9WCI7BQ05G
Serial No: 2112834489
Client Rights: 100
Registered To: Lan, Dinh Lan

มีแบบ 999 Client ด้วยนะครับแต่อุบไว้ก่อน  ;D

mazmazman

« ตอบกลับ #109 เมื่อ: เมษายน 28, 2007, 03:57:48 pm »
เวอร์ชั่นปัจจุบันครับ เอาไปลองกันดูครับ 100 Client

มีแบบ 999 Client ด้วยนะครับแต่อุบไว้ก่อน  ;D

คีย์นี้จะใช้ได้ตลอดไปเลยหรือเปล่าครับ

popopopo

« ตอบกลับ #110 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2007, 10:40:13 am »
แง๋วๆ ที่ตอบไว้หายหมดเยย  มะเปงไร เดี๋ยวมาตอบให้ใหม่ รอ2-3วันก่อนนะงับ 100Client น่าจะตลอดนะ

nuch

« ตอบกลับ #111 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2007, 09:03:03 am »
เปลี่ยน ให้หน้าจอมันเปง วินโว ปกติได้มัย แบบว่ามีช่อง กรอก use/pw อย่างเดียว ไม่ต้องมี โคนาของ handy  ถ้าไม่ได้ก้อไม่เปงไรค่ะ ไม่ซีเรียด

shinodatha

« ตอบกลับ #112 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2007, 06:12:04 am »
ตอบข้อ2 ไม่รู้ 3 คลิกขวา 4 ใช้ได้ 5 มากสุดน่าจะ 24 ใบต่อแผ่นa4มั้งจำไม่ได้ 6 เราไม่เห็นหายเลย ถึงหายก็ทำให้คืนมาได้
7 ไปที่ ตัวเลือก--ราคา--ทั่วไป--ราคาต่อชั่วโมง เอาเท่าไรก้ใส่ไป

donay

« ตอบกลับ #113 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2007, 03:31:10 pm »
คืออยากจะถามว่าถ้า Login จากเครื่องแม่ด้วย Guest หรือแม้แ Login ด้วย Coupon อะคับ ... เครื่องลูกมันจะไม่สามาถกดปุ่ม Hide ได้ต้องแก้ยังไงเหรอ เพราะบางทีเล่น SF แล้วลูกค้าบอกว่า หน้าจอโปรแกรมทางขวามืออะคับ มันชอบเด้งขึ้นมา ทำให้ SF หลุดเลยอะคับ

cepsasonic

« ตอบกลับ #114 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2007, 06:56:54 pm »
-----สรุปใช้คูปองเติมเวลาต่อจากใบเดิมไม่ได้รึนี่  :'(

cepsasonic

« ตอบกลับ #115 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2007, 07:27:59 pm »
----ยังไงก้อต้องขอบคุณทุกๆคนที่ช่วยกันทำและผมก้อได้มีโอกาศได้นำมาใช้ ขอบคุณมากครับผม  ;)----

cepsasonic

« ตอบกลับ #116 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2007, 09:58:21 pm »
----อ่า..โปรแกรมคาเฟ่ อันไหนเติมเวลาโดยการซื้อคูปองอันใหม่ไปเติมใส่คูปองอันเก่าได้บ้างนะครับลืมๆๆ

krit704

« ตอบกลับ #117 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2007, 10:09:36 pm »
-----สรุปใช้คูปองเติมเวลาต่อจากใบเดิมไม่ได้รึนี่                                    

ตอบ
ยังพอมีทางนะครับ แต่ต้องเติมโดยผู้ดูแลร้านครับ
ก่อนอื่นเลยให้เข้าที่ Option > Pricing > Prepaid > กรอกตรง Time Rights{ใส่เวลา เช่น60นาที}    Cost{ราคา เช่น 20 บาท} แล้วกด ADD  เรา สามารถ Add ราคา แบบนี้ได้ เยอะทีเดียว ตามสบายเลย
 เมื่อ ลูกค้าต้องการจะเติมเวลาต่อนะครับ ถ้าลูกค้ามีบัตรที่จะเติมเพิ่มเราก็ต้องเช็คก่อนว่า บัตรนั่นมีเวลาเหลือไหม ถ้าเหลือ เท่าไรเราก็เอามาเติมได้ เช่นเหลือ 60นาที
โดยการคลิกขวาที่เครื่อง Client ในโปรแกรม แล้วเลือก  Time > ADD Time  ถ้าเราได้กำหนดค่าข้างต้นดังกล่าวแล้ว จะมี ช่องให้เลือกว่าจะเพิ่มเวลาไปกี่นาที จากข้างต้นเราได้ Add ไว้ 60นาที20บาท เราก็เลือก ที่ กำหนด เลย เวลา60นาทีนีก็จะเข้าไป ในบัตรที่ใช้เติมอยู่ก่อน แล้วเราก็เก็บบัตร ที่ลูกค้ามาให้เราเติมไว้    วิธี นี้เสี่ยงนะ ถ้าลูกค้าจด รหัส ของบัตรไว้แล้ว ก็สามารถไปเติมต่อได้    แต่ในกระทู้ EasyCafe มีการลดเวลาในบัตรได้ ต้องไปศึกษาดูนะ  
----หากลูกค้า ไม่มีบัตรและต้องการจะซื้อบัตรเพิ่มต่อเวลาเราก็ไม่ต้อง ขายบัตรเลย เติมเวลา ยัดเข้าไปในบัตรเดิมเลยและเดินไปเก็บ เงินได้เลยเวลาก็จะเข้าไปอยู่ในบัตรที่เติมอยู่ก่อนเลย  

krit704

« ตอบกลับ #118 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2007, 10:13:55 pm »
คำถามนะครับบบบบบบบบบบบบบ

ถ้าเราเติมเวลาให้ลูกค้า แบบ จ่ายก่อนเล่น    ถ้าลูกค้า ได้ชำระเงินแล้วและเล่นไม่หมด   เราไม่อยากคืนเงิน อยากจะเก็บเวลาที่เหลือไว้ เมื่อคนเดิมมาเล่น ในวันอื่นๆ  เราก็จะเอาเวลาที่เหลือ ออกมาได้          <<<<<<<<  แบบนี้ทำได้ไหมครับบ แนะนำหน่อยครับบบบบบ

cepsasonic

« ตอบกลับ #119 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 03:21:51 pm »
----การเล่นแบบ จ่ายก่อน นี่ถ้าเวลาลูกค้าเหลือเราไม่จำเป็นต้องค้างเวลาหรอกครับ เพราะลูกค้าตกลงกับเรา ว่าจะเล่น 20 คือ 1 ชั่วโมง สมมุติ อันนี้ถือว่าเป็นสิทธิ์ของลุกค้าว่าจะเล่น 1 ชั่วโมงให้หมดเลย หรือจะเล่นไม่ครบ ก็ตามทีตรงนี้เราต้องคิดว่าเราไม่รับผิดชอบครับ เพราะมันเป็นสิทธิ์ของลุกค้าเอง เพราะถ้าขืนจะให้เราเก็บเวลาหรือคิดจะให้เราปริ๊นเป็นบัตรออกมาให้นี่ เราลำบากแน่ๆ ผมคิดว่านะ...

แบ๊งค์

« ตอบกลับ #120 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 08:44:10 pm »
เวอร์ชั่นล่าสุด เปลี่ยนโลโก้ยังไงคับ

GodEvil

« ตอบกลับ #121 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 11:37:43 pm »
ทำไมมันขึ้น หน้าจอสีขาวอะครับ เปลี่ยนยังไงครับ

cepsasonic

« ตอบกลับ #122 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 11:41:50 pm »
----จอสีขาว นี่หมายถึง เครื่องลูกเหรอครับ...ลองลงใหม่

markone

« ตอบกลับ #123 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2007, 05:47:36 am »
ลบเครื่องclientยังไงอะคับ มันลบไม่ได้อะ :'(

« ตอบกลับ #124 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2007, 09:39:04 am »
กำ ลบโดยใช้การเข้า admin ไปเซ็ตว่า เอาโปรแกรมออก แค่นี้ละ อะอีกอย่างเข้าไปลบใน drive c --->programeflie --->handy แค่นี้ละ

GodEvil

« ตอบกลับ #125 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2007, 02:07:25 pm »
เครื่องลูกไม่แสดงสกีนอะครับ คือเป็นจอสีขาวแทน หน้าจอที่มีอักษรวิ่งอะครับ

ออฟไลน์ 747

« ตอบกลับ #126 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2007, 02:14:53 pm »
thank หลาย

ITServices

« ตอบกลับ #127 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2007, 04:54:45 pm »
ขอทราบpasswordแตกwinrarเวอร์ชั่น Handycafe 1.1.16 - 1.1.xx  Patch ครับ คุณ jasda2003
ขอบคุณมากมั่กครับ

krit704

« ตอบกลับ #128 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 04:05:30 am »
เครื่องลูกไม่แสดงสกีนอะครับ คือเป็นจอสีขาวแทน หน้าจอที่มีอักษรวิ่งอะครับ

ตอบ อาการนี้นะครับ ของผมเช็คแล้วนะ <ตอบส่วนตัวนะ>  ของที่ร้านผมเป็นแบบ ว่า ถ้า เป็น ของCPU Intel จะเป็นอาการ หน้าจอขาว ไม่ขึ้นสกรีน แต่ม่ายเป็นไรครับถึงหน้าจอขาวแต่ ใช้ได้ตามปกตินะ  ม่ายมีปัญหา  ถ้าจะให้ หายต้อง ลง windo เวอชั่น XP ที่ เก่า กว่า ตัวที่ใช้อยู่   อาการส่วนตัวผมและแก้ปัญหา ส่วนตัวนะครับ อาจจะไม่  ทั่วไป
แต่ถ้าเป็น CPU  ADM  windoXตัวไหนก็ขึ้นสกรีนหมดครับ  แหม๋ แค่สกรีนอย่าไปใส่ใจมาก ดูตรงระบบ เป็นสำคัญ

krit704

« ตอบกลับ #129 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 04:06:26 am »
ขอทราบpasswordแตกwinrarเวอร์ชั่น Handycafe 1.1.16 - 1.1.xx  Patch ครับ คุณ jasda2003
ขอบคุณมากมั่กครับ

ตอบ
www.siamcafe.net

krit704

« ตอบกลับ #130 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 04:13:55 am »
ขอถามนอกเรื่องหน่อยนะครับ   แนะนำทีนะครับ 
เครื่อง Server ของผมใช้ WinMe ส่วน Client ใช้WinXP    อาการที่เกิดคือ เมื่อเปิด  เครื่อง ขึ้นมาใหม่ ๆ  ทั้งเครื่องแม่และเครื่องลูก เน็ต ที่เครื่อง ลูกๆไม่เดิน เหมือน ว่า เครื่อง ลูกทุกเครื่อง ขาดการติดต่อกับเครื่อง แม่   ต้องแก้โดยการ  ถอดปลั๊ก ฮับ แล้วเสียบใหม่ ถึงจะ ติดต่อกับเครื่องServerได้ ตามปกติ     อาการแบบ นี้ ขอคำแนะนำหน่อยครับ ว่าเป็นที่อะไร ของผม ใช้IP   <192.0.0.1server>   
<192.0.0.2-192.0.0.15client>  หรือเป็นที่อย่างอื่นแนะนำหน่อยนะครับ  ถ้าม่ายได้ก็มะเป็นไรนะครับ  ม่ายได้ เป็นปัญหาใหญ่

ZealKung

« ตอบกลับ #131 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 07:29:50 am »
น่าสนใจมั่กๆ ไว้คุ้มรุ่นน้องในมหา'ลัย

ขอบคุณมากพี่ชายที่แนะนำโปรแกรมดีๆ

respawn

« ตอบกลับ #132 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 08:50:43 am »
หลังจากที่ลงโปรแกรมนี้แล้ว ก็ใช้งานได้ปกติดีครับ ดีอีกต่างหาก

ที่จะผิดปกติก็คือ เครื่องClientไม่สามารถใช้งานอินเตอร์เน็ตได้ครับ ส่วนServerปกติ

แต่พอลบโปรแกรมHandyCafeออกจากเครื่องClientแล้วรีสตาร์ทเครื่อง

อินเตอร์เน็ตจึงใช้งานได้เหมือนเดิมครับ

เป็นเพราะสาเหตุอะไรครับ

หรือว่าต้องไปปรับตรงไหนครับเพราะลงใหม่ก็เป็นเหมือนเดิม

respawn

« ตอบกลับ #133 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 12:25:41 pm »

ที่บอกว่าเครื่องClientเล่นเน็ตไม่ได้ มันเป็นบ้างเครื่องครับ เพราะลองลงอีกเครื่องแล้วมันใช้ได้ครับ

ตอนนี้กำลังรอ คุณ lpfc_guru แก้ตัวClient ที่เกี่ยวกับเวปโฆษณาให้ครับ

ออฟไลน์ soul11464

• **
« ตอบกลับ #134 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 01:29:54 pm »
ขอ คู้ มือการใช้งาน หน่อยจิ ครับ (ภาษาไทยอะ) ไม่ค่อยเก่งภาษาอะครับ ช่วยด้วยครับ งง  :'(ไปหมดแล้วอะครับ
 :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'(
 ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::)              ขอบคุณ               ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::)

• **
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 01:31:03 pm »
อะลืมครับ ขอเป็น Word  ก็ดีครับ  จะโหลดเอามาอ่ะ  คู้ => คู่  (พิมพ์ผิดอะ) :laugh:

GodEvil

« ตอบกลับ #136 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 09:03:05 am »
ขอบคุณ หลายครับ ส่วนอื่นๆ ลอง หมดแล้วก็ใช้ได้ครับ เรื่องการ ล๊อคเว็บ แอดมิน    แล้วมีวิธีเปลี่ยนสกรีนป่าวครับ บอกน่อยครับ อยาดเอาไปใช้เปลี่ยนเครื่องที่ร้านอะครับ

กระทู้ก่อนหน้าผมครับ ลองไปดูหน้าแรกๆ จะมีวิธีเปลี่ยนเป็น ภาษาไทยครับ ลองดูครับ

ออฟไลน์ maethaps2

• **
« ตอบกลับ #137 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 04:24:08 pm »
ผมติดปันหาตรงมีโปรแกรมไวรัสของNOD32   มันจะเข้าเวปและเกมไม่ได้ ต้องลบโปรแกรม NOD32 ออกถึงจะเข้าได้ มีวิธีเซตไหมให้ใช้NOD32ได้พร้อมกับโปแกรม Handy

UnKnow

« ตอบกลับ #138 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2007, 05:29:02 am »
ไมใช้ไปวันสองวันมานขึ้น database out of date อ่ะครับ ผมใช้เวอร์ชันลงทะเบียนฟรีจากเว็บอ่ะ ลงทะเบียนแล้วด้วยอ่ะครับ
ใครรู้ช่วยทีครับ

Mr.wAt

« ตอบกลับ #139 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2007, 02:21:23 am »
ผมติดปันหาตรงมีโปรแกรมไวรัสของNOD32   มันจะเข้าเวปและเกมไม่ได้ ต้องลบโปรแกรม NOD32 ออกถึงจะเข้าได้ มีวิธีเซตไหมให้ใช้NOD32ได้พร้อมกับโปแกรม Handy

เป็นเหมือนกันเลย

jasda2003

« ตอบกลับ #140 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2007, 03:45:26 am »
เวอร์ชั่นปัจจุบันครั บ ๛emoticon54:

Your Registration Information:

Your Registration Information:

Product Key: VN-EPXGPU0OMC
Serial No: 2112834494
Client Rights: 999
Registered To: Dinh Lan, Lan

- Run HandyCafe Server
- Click "Help->Register" button (or "Help->Re-register")
- Enter your Serial Number and Product Key information (Please do not
copy/paste)
- Click "Register"

lovelyoho

« ตอบกลับ #141 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2007, 05:36:35 am »
ถ้าใช้ deef  freez อยู่จะมีปัญหามั้ยคะ  ดูในกระทู้อื่นๆ โปรแกรมคิดเงินมักจะมีปัญหากับ deef  freez

• **
« ตอบกลับ #142 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2007, 07:22:55 am »
ตอนนี้ใช้
SmartNet 5
จะเปรียนมา ใช้
HandyCafe InternetCafe SoftWare 
มีวิธีเอา ข้อมูลมาใช้ได้ปะ ครับ
 ::) ::)

cepsasonic

« ตอบกลับ #143 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2007, 07:35:48 am »
หุหุ จะเปลี่ยนมาใช้อีกตัวคงต้องดูที่ Database อ่ะครับ ถ้าเข้ากันไม่ได้คงต้องยอมทิ้งไป เสียดาย จิงๆๆ :'(

cepsasonic

« ตอบกลับ #144 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2007, 07:36:34 am »
ผมก้อใช้ Deef อยู่ครับ ไม่มีปัญหาครับผม

jasda2003

« ตอบกลับ #145 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2007, 07:42:53 am »
ถ้าใช้ deef  freez อยู่จะมีปัญหามั้ยคะ  ดูในกระทู้อื่นๆ โปรแกรมคิดเงินมักจะมีปัญหากับ deef  freez

อย่าไปลง deef เครื่องเก็บตังค์ แล้วกันละ เดี๋ยวจะหาว่า จอรด์ ไม่เตือน  :D

jasda2003

« ตอบกลับ #146 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2007, 07:43:47 am »
หุหุ จะเปลี่ยนมาใช้อีกตัวคงต้องดูที่ Database อ่ะครับ ถ้าเข้ากันไม่ได้คงต้องยอมทิ้งไป เสียดาย จิงๆๆ :'(

ใช้ร่วมกัน ม่ายได้ครับ ลองเล่นดูก่อนครับ ว่าถูกใจรึเปล่า เดี๋ยวจะยุ่งเวลา ไม่ถูกใจ

jasda2003

« ตอบกลับ #147 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2007, 07:50:02 am »
DEFAULT LOGIN INFORMATION (cAsE Sensitive):
Username: ADMIN
Password: PASSWORD

IMPORTANT:
Please do not give your registration information to someone else. Our
registration server may suspend your account if it detects too much requests for
security. If you need to change your registration information please send an
email to [email protected]. Your Serial Number and Product Key are cAsE
Sensitive.

REGISTRATION:
Registration process works online. An active internet connection is required to
complete registration. Please follow steps below to register your copy of
HandyCafe Software:

- Click "Help->Register" button (or "Help->Re-register")
- Enter your Serial Number and Product Key information (Please do not
copy/paste)

If you are having registration problems please check your internet connection,
firewall or proxy settings and try to register again. If problem still exists
please contact us and do not forget to include your serial number in the
message.

ออฟไลน์ cybercomnet

• ขอเป็นแค่น้ำครึ่งแก้วที่เติมเท่าไหร่ก็......ไม่เต็ม
  • ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
« ตอบกลับ #148 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2007, 09:24:28 am »
วิธีลบออกจากเครื่องลูกทำไงครับ

Mr.wAt

« ตอบกลับ #149 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2007, 11:48:52 am »
มีโปรแกรมไวรัสของNOD32   มันจะเข้าเวปและเกมไม่ได้

• **
« ตอบกลับ #150 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2007, 12:02:10 pm »
 ::)  ทำไงดี เครื่อง แม่ กับ ลูก มองไม่เห็นกันเลยอะ วยด้วยๆๆๆ ::)

joey148191

« ตอบกลับ #151 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2007, 04:12:10 am »
ขอบคุณมากๆเลยคับ ที่ลงโปรแกรมดีๆให้กับเด็กตาดำๆ  ;)

joey148191

« ตอบกลับ #152 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2007, 08:15:48 am »
อยากทราบวิธีเซ็ตคูปองอย่างละเอียดคับ คือผมเซ็ตได้แล้วคับแต่ว่าเวลานำไปใช้งาน มันจะล๊อกอินหน้าล๊อกอินเดียวกับแอดมินหรือเปล่าคับ ตอนผมไปตั้งค่าใน ออฟชั่นเล้วเลือก ปริ้นเตอร์ enable shortcuts แล้วเลือก คูปอง มันก็ไม่ยอมเปลี่ยนให้เลยคับ วอนผู้รุ้บอกวิธีอย่างละเอียดทีคับ ทำคูปองได้ แต่ใช้งานไม่ได้คับ

kalamung

« ตอบกลับ #153 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2007, 01:38:38 am »
มายืนยันว่าโปแกรมทำงานได้ดีมากๆ เลยครับ  คุ้มค่าสำหรับเวลาที่ใช้ไปในการมั่วเป็นอย่างยิ่ง

heroin

« ตอบกลับ #154 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2007, 02:50:43 am »
ผมไช้เวอร์ชั่นฟรีจากเว็บมานานเเล้วครับ2 ปีได้ไช้งานดีครับ ไม่เคยงอเเง
เเต่ผมลองโหลดอันนี้มาใช้มันเข้าเวบไม่ไดเ้รับ เครื่องลูกเพราะผมใช้  NOD 32  ไม่เหมือนเวอร์ชั่นฟรีจากเวบ ใช้ NOD32 ก็เข้าเวบได้
ทำไงดีครับ ผมอยากไช้ตัวนี้ เพราะไม่มีเวบโคดสนา ที่ตัวลูก ไม่เกะกะตาดี ทำไงดีครับ มันต้องเเก้ไขตรงไหน

apsolution

« ตอบกลับ #155 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2007, 04:41:28 am »
โปรไหน สามารถแสดงเวลาใช้งานให้ลูกค้าเห็นได้บ้างว่าใช้งานไปเท่าไร...ที่หน้าจอเครื่อง Client

popopopo

« ตอบกลับ #156 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2007, 12:35:22 pm »
เวอร์ชั่นปัจจุบันครั บ ๛emoticon54:

copy/paste)
ไม่ได้มาดูซะนาน   ขอบคุณสำหรับ100/999คับ  ::)

ออฟไลน์ gamminey

• **
« ตอบกลับ #157 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2007, 07:07:11 am »
ผมลองทำมา 2 วันแล้วครับ  ถ้า โหลด จากที่ให้ โหลด ถ้า ไม่มี  Product Key  ใช้งานได้ เพียง  3 เครื่อง  ถ้า ใส่

ผมลองใส่แล้ว มันมอง เครื่องไม่เห็น แม้แต่เครื่องเดียว   
แล้วผมลอง ไปโหลดตัวของฟรีที่ เว็ปผู้ผลิต   แล้วตอนที่จะโหลด มันมีให้สมัคร  แล้ว ขอจำนวนเครื่อง ผมขอไป 50 เครื่อง  แล้ว เขาก็ส่ง อีเมลมาให้ พร้อม   
Serial No:
Client Rights: 50
Product Key:

ที่  Serial No:  กับ  Product Key: มีตัวเลขนะครับ  (เดียวมีปัญหา)

ลองดูนะครับ น่าจะฟรี ผมลองดูที่  รายละเอียดของลิขสิทธิ   ที่เป็นวันหมดอายุ   เป็น  N/A 

dookdig

« ตอบกลับ #158 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2007, 08:38:45 am »
หลังจากที่ลงโปรแกรมนี้แล้ว ก็ใช้งานได้ปกติดีครับ ดีอีกต่างหาก

ที่จะผิดปกติก็คือ เครื่องClientไม่สามารถใช้งานอินเตอร์เน็ตได้ครับ ส่วนServerปกติ

แต่พอลบโปรแกรมHandyCafeออกจากเครื่องClientแล้วรีสตาร์ทเครื่อง

อินเตอร์เน็ตจึงใช้งานได้เหมือนเดิมครับ

เป็นเพราะสาเหตุอะไรครับ

หรือว่าต้องไปปรับตรงไหนครับเพราะลงใหม่ก็เป็นเหมือนเดิม

ผมเป็นเหมือนกันเลยครับ ใช้ได้บ้างเครื่องผมลองลงวินโดใหม่ครับยังเป็นเหมือนเดิมลอง remove ออกและลงใหม่หลายก็ยังไม่ได้ ทั่งที่เป็น windonsเดียวกัน mainborad เดียวรุ่นเดียวกัน แต่ใช้ได้เป็นบ้างเครื่อง งงมากเลยครับ

paradee

« ตอบกลับ #159 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2007, 09:07:27 am »
ช่วยหน่อยจ้า ไม่ทราบว่ามีใครเป็นเหมือนผมมั๊ยครับ คือที่ร้านผมใช้โปรแกรมHandy คุมร้านแต่พอลงเกมECO มันกลับเล่นได้แต่เครื่องแม่ที่เป็นADMIN เครื่องเดียวแต่เครื่องลูกไม่สามารถเล่นได้ ลองติดต่อไปทางบ.ผู้บริการเกม เค้าบอกให้ลองเอาโปรแกรมเครื่องลูกออก ก็เลยลองผลปรากฏว่าสามารถเข้าเล่นเกมได้ตามปกติ ไม่ทราบว่าท่านอื่นมีวิธีแก้ปัญหา นี้ยังไงครับ