เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: Smart Launch โปรแกรมคิดเงินร้านเนต สุดยอดอีกอันของโลก  (อ่าน 66209 ครั้ง)

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net

ฟีเจอร์เพียบดีจริงๆ ต้องขอบอกว่า ฟีเจอร์โปรแกรมนี้ เด็ดสุดๆจริงๆมีให้ครบครันทุกๆอย่างสมราคา จริงๆ.. 100 เครื่อง เกือบแสน  :laugh:  ๛emoticon295:

1. Security
Smartlaunch offers a broad range of security control. Set-up security policies and program filters prevent any unauthorised access beyond the Smartlaunch Client. Smartlaunch 4.1 also offers improved data protection with added IP-filtering. Along these security features, you can specify which areas in Smartlaunch your employees should have access to. This way you can protect sensible information such as financial reports and license keys

2. License Management
One of the unique features in Smartlaunch is the functionality to manage your highly valuable license keys. This feature will dramatically reduce your software expenses by distributing available licenses when requested. The latest version of Smartlaunch offers more than 300 presets to the most popular games, which makes it easier than ever to use and set up the license management.

User Groups
The user group functionality offers a comprehensive solution to help you manage various membership scenarios. It is possible to create an unlimited number of different customer/user groups and specify a specific pricing structure for each group including differentiated time, product and offer prices. Smartlaunch lets you set an expiration date for the group, such that after a certain number of days the user will revert to a different group (e.g. VIP-member to regular member).

อ่านทั้งหมด : http://www.smartlaunch.net/Webpages/About/Top10.aspx

บริโภค รีซอสเอาเรื่องเหมือนกัน

System Requirements

These are the system requirements to run Smartlaunch in your cyber cafe. Smartlaunch may run on lower system configurations, but we cannot garantee the performance.

Smartlaunch Client:
Processor: Pentium IV–compatible or higher processor
Memory: 512 MB RAM
Disk Space: 20 MB
Other: .NET Framework 2.0 or later

Smartlaunch Administrator:
Processor: Pentium IV–compatible or higher processor
Disk Space: 20 MB
Other: .NET Framework 2.0 or later

Smartlaunch Server:
Disk Space: 100 MB

รูปแบบการติดตั้งทำได้หลายแบบ

Smartlaunch Setup - Alternative 1

In this setup the Smartlaunch Server and Administrator are both installed on the front-desk computer. Printers and POS equipment (barcode reader, receipt printer, cash drawer and fingerprint scanner) are also connected to the front-desk computer.
This setup is recommended for cyber café's with a maximum of 25 client computers.  

Smartlaunch Setup - Alternative 2

In this setup only the Smartlaunch Administrator is installed on the front-desk computer. The Smartlaunch Server is installed on a separate server. Printers and POS equipment (barcode reader, receipt printer, cash drawer and fingerprint scanner) are connected to the front-desk computer.
This setup is recommended for cyber café's with 1-999 client computers.

Multiple Local and Remote Administrators

For both setup alternative 1 and 2 it is possible to connect multiple local and remote Administrators.  

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ครั้นไอ้เราจะให้โหลดทั้งที เวอร์ชั่น Trial ก็ม่ายช่าย ยาแก้ไอมีมั้ยก็ม่ายมี ...เพราะหามะเจอ...

งั้นเอาตัวนี้ไปแทนก็แล้วกันเวอร์.. Demo Full ไงหละ  :c_laugh:  :c_laugh:  แค่ดู Screen Shot ก็น้ำลายไหลอยากได้แล้ว.......ใครอาสาแปลเป็นไทยที
กว่าจะหามันมาได้ เจ้า Demo Full เนี่ย ยากส์เย็นเสียจริงๆ ไม่มีวันบูด วันหมดอายุเสียด้วย คิคิ มีให้ทั้งตัวคุณแม่ และตัว คุณลูก ( 80 Mb )

;D

ใครสนใจโปรแกรมตัวเต็มก็สั่งซื้อได้เลย 100 Client แค่ 7 หมื่นบาทไทยเอง เหอๆ  :)

แต่เราจาดห้าย
 ๛sc
ดาวน์โหลด Smart Launch 4.0 Demo ซิลลี่ฟูล ( ไม่กล้าเขียน Full 555 เดี๋ยวโดนสั่งปิดเวปเพราะแพงจริงๆ :laugh:
Download คลิกที่นี่

ปล.ใครได้เทสแล้วเป็นไงอย่าลืมมาบอกกันบ้างนะครับเพราะผมเองก็ยังไม่มีเวลาทดลองใช้เหมือนกัน

คำเตือน : โปรแกรม InternetCafe ทั้งหลายที่แจกไป กรุณา อย่าดาวร์โหลดไปเพื่อ การค้าขายนะครับ แต่ถ้ามีลูกค้าเค้าอยากให้เราติดตั้งให้อันนี้ก็แล้วแต่ท่านจะเห็นสมควร (กรณีมีอาชีพเป็นช่าง) คิดค่าแรงเอาแล้วกันห้ามขายขาด

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
Re: Smart Launch โปรแกรมคิดเงินร้านเนต สุดยอดอีกอันของโลก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 12:08:40 pm »
รีบๆโหลดเด้อ  ๛emoticon251: เซอร์เวอร์จะพังแล้น...เดี๋ยวค่อยย้ายไป board download  8)

ออฟไลน์ pongsatorn

• นักเรียนประถม
Re: Smart Launch โปรแกรมคิดเงินร้านเนต สุดยอดอีกอันของโลก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 12:59:54 pm »
ว่าแต่ DEMO ตัวนี้คุมได้กี่เครื่องละครับพี่บอม
Signature cleanned by Admin

• admin
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 01:13:32 pm »
กี่ร้อยกี่แสนก็ได้ลองดูได้เลยเพราะยังไม่ได้ทดสอบเหมือนกันเเพราะมันคือตัวที่ถูกยา "แก้ไอ" เอาไว้อยู่ก่อนแล้น สบายแฮ  :laugh: ;D 8)

cccp

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 07:20:10 pm »
ว้าววววว

ขอบคุณมากครับ

น่าใช้มากๆ

๛emoticon294: ๛emoticon294: ๛emoticon294: ๛emoticon294: ๛emoticon294: ๛emoticon294:

june9932

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 03:56:15 am »
 :) :) โปรแกรมดีอีกแระ ขอบคุณค้าบ  ;) ;)

apelido

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 04:37:51 am »
สุดยอดแบบนี้ร้านอินเตอร์เน็ตไม่น่าเบื่อแน่ๆ

cepsasonic

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 05:44:50 am »
จ้ากกๆๆ มีอาไรให้ลอง อีกแว้ววว คำว่าขอบคุณคงน้อยไป เอางี้ เอาขอบเตียง ดีก่า หุหุ  :-X อุ้ย พี่บอม ล้อเล่นนะ ขอบคุณมากๆไว้ที่นี้ด้วย  :'(

iama

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 06:19:02 am »
ขอบคุณพี่ BOM มากๆ ครับ เดี๋ยวขอตัวไปทดสอบ ก่อนอิอิ  ::)

sevensunday

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 06:58:12 am »
ขอบคุณด้วยอีกคน คร๊าบๆๆๆๆๆๆๆๆ ::) แล้วได้ผลยังจะมาโพลต่อไปนะคร๊าบๆๆๆๆๆ :D

batman

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 09:38:18 am »
 :c_laugh: เอามาลองหน่อยนะ  :)

ออฟไลน์ nu2281

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 11:55:15 am »
จากที่ลองใช้เมื่อตะกี้ กับเครื่องลูกหนึ่งเครื่องต้องยอมรับว่าเป็นโปรแกรมที่ดีมากๆ ถ้าใช้โปรแกรมนี้รับรองว่าลูกค้าจะใช้ได้เฉพาะเกมส์ที่เราให้ใช้โปรแกรมที่เราใช้ใช้เท่านั้นเพราะมันไม่ได้ให้ลูกค้าเข้าหน้าเดสทอปของวินโดว์เลย  หมายความว่าที่เครื่องลูกถึงแม้ลูกค้าจะล็อคอินเข้าไปมันก็ยังอยู่หน้าของโปรแกรมคุมร้านแต่มันจะมีรายชื่อเกมส์และโปรแกรมที่เราตั้งค่าไว้ที่เซิฟเวอร์เท่านั้นแล้วมันยังแยกประเภทเกมส์ให้อีก ซึ่งเราต้องไปตั้งที่เครื่องเซิฟเวอร์ ส่วนการเปลี่ยนแปลงค่าต่างๆของเครื่องลูกเช่นเสียง ตั้งค่าเมาส์เราก็สามารถกำหนดให้ลูกค้าได้อีกว่าจะให้ลูกค้าเปลี่ยนได้หรือเปล่าหรือเราจะเอาออกให้หมดก็ได้ ซึ่งดีมากๆ   แล้วที่เครื่องคิดเงินหรือเครื่องแม่เราต้องรันสองตัวคือตัวแอดมินเป็นตัวควบคุมกับรันตัวเซิฟเวอร์เพื่อใช้เป็นฐานข้อมูลและตั้งค่าต่างๆที่ผมบอกไว้แต่แรก  สรุปคือเป็นโปรแกรมที่ดีที่สุดเท่าที่เจอมาเลยครับตอนแรกก็งงๆ เพราะมีให้เซ็ตอะไรต่อมิอะไรเยอะ แต่พอใช้ไปซักชั่วโมงต้องยอมรับว่าสุดยอดครับใช้ไม่ยากอย่างที่คิดแต่ยังไม่ได้ลองว่ามีระบบคูปองหรือลองกับเกมส์ว่ามีปัญหาอะไรหรือเปล่า แต่ผมคิดว่าดีกว่าสนองที่ผมใช้อยู่อีก ให้พูดจริงๆดีกว่า แฮนดี้คาเฟ่ หรือคาเฟ่สูตเสียด้วยซ้ำครับ แล้วคุณบอมยังเอาตัวเดโมซิลลี่ฟูลมาให้อีกติดตั้งก็ง่ายใช้ก็ง่าย  คุณพี่คร้าบๆๆไม่รู้จะขอบคุณยังไงแล้วคร้าบ

vince_joa

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 12:50:41 pm »
 ::) โหสุดยอดเลยครับพี่ครับ ขอบคุณมากๆครับไม่เคยทำให้ผมผิดหวังเลยเว็บนี้สุดยอดจริงๆเลย  ;)

cepsasonic

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 02:07:49 pm »
>>>สวัสดี ครับเพื่อนๆชาวร้านอินเตอร์เน๊ต ผมอยากทราบถึง โปรแกรมควบคุมร้าน ตอนนี้ผมใช้ Antamedia อยู่ ก้อใช้ดีเท่าที่ควร มีรวนบ้างบางเวลาพอแก้ไขได้ แต่วันนี้มาเจอที่ พี่บอม เอามาแจก ซึ่งต้องขอบคุณอีกรอบ และตอนนี้ก้อมีคนโหลดไปทดลองใช้แล้ว nu2281 นำมาบอกกล่าวว่าใช้ได้ดีเลยละ ดังนั่นผมจึงอยากลองปลี่ยนมาใช้ Smart Launch ที่พี่บอม นำมาแจกให้ชาวสยามได้ทดลองได้ใช้กัน ดังนั่นท่านใดที่นำไปใช้ ก้อนำมาบอกกล่าวกันบ้างนะครับว่าดีไม่ดียังไงและต้องทำอย่างไร เผื่อๆให้ท่านอื่นๆ เพื่อแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันบ้าง หุหุ ร่ายซะยาวเลยเรา โทษด้วยผมจะช่วยอีกแรง  :D ขอบคุณมากครับ

chrree

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 03:14:28 pm »
ขอบคุณมากนะครับ โหลดมาและเดี่ยวได้ทดลองแน่ๆ เท่าที่ฟังความเห็นแต่ละคนแล้วดีๆทั้งนั้นเลยครับ คิดว่าไม่ผิดหวังแน่ ::)

Krossfire

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 03:47:54 pm »
   ขอลองด้วยครับพ๊ม.....ขอบคุณครับ :)

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 04:38:11 pm »
จาเอาภาพตัวอย่างมาให้ดูครับแต่ผมอัพภาพไม่เป็นครับ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 05:22:07 pm »
ลองดูนะครับไม่รู้รูปติดหรือเปล่า
รูปแรกรันตัวเซิฟเวอร์มามันจะเป็นอย่างนี้ครับเราต้องอันล้อคใส่ ยูเซอร์ กะพาส ค่าดีฟอส ก็ Admin ทั้งสองอย่างครับเพื่อให้ปุ่ม Setting มันขึ้นครับจะได้เข้าไปเซ็ตค่าได้

กดปุ่มเซ็ตติ่งก็เข้าไปเซ็ตเลยครับเยอะแยะดูตัวอย่างแค่นี้ก่อนครับ

อันนี้หน้าตาโปรแกรมคุมครับ(Adminitrator)

พร้อมใช้งานครับ

ล็อคอินโดยเกสครับ

อันนี้เลือกล็อคอินครับว่าจะเอาแบบไหน ผมลองกด Login User แล้วใส่ Admin เข้าไป

มาดูเครื่องลูกมั่งครับ
พอเราลงโปรแกรมเครื่องลูกเสร็จมันยังไม่ทำงานให้เราคลิ๊กที่ไอคอนตัว S

มันจะถามให้ว่าให้เราออโต้รันหรือให้เราสั่งทุกครั่งเราก็ติ๊กออโตรันไปเลยแล้วมันจะเข้าหน้าล็อคอิน

เป็นไงครับสวยเปล่ามันมีให้เลือกสามแบบคับ ไปตั้งค่าในตัวเซิฟเวอร์ได้เลยแล้วตัวสกรีนมันไม่ได้ขึ้นมาแบบพรึ๊บเหมือนหน้าจอล็อคของโปรแกรมคุมร้านทั่วไปนะคับมันจะค่อยๆเลื่อนเหมือนเกมส์วอร์คาฟเลยครับเท่ห์ดี
พอลูกค้าล็อคอินหรือเราเปิดเครื่องให้ลูกค้าแบบ เกส นะครับมันจะเป็นแบบนี้ครับ

เห็นไหม๊คับมันจะไม่เข้าหน้าจอของวินโดว์มันยังจะเป็นของโปรแกรมมันอยู่แล้วลูกค้าก็ต้องเลือกที่จะใช้โปรแกรมหรือเกมส์ตามที่เรากำหนดเท่านั้นแต่ที่ผมทำยังไม่ได้ใส่รายชื่อเกมส์ลงไปนะครับ ต้องไปเซ็ตที่เซิฟเวอร์ครับ

อันนี้ลองใช้โปรแกรมเพ็นครับผมลองจะเซพภาพครับ ไดร์ฟ ใน mycom หายหมดเลยครับเหลือแต่ไดร์ฟ A แล้วที่เห็น Myducoment นะเข้าไปใช้งานไม่ได้นะครับผมลองแล้วถ้าจะเซฟต้องลง destop อย่างเดียวเลย
ภายหมดแล้วครับไม่รู้ติดเปล่า หลายคนอาจสงสัยว่าอ้าวแล้วถ้าเราจะเข้าไปแก้ไขอะไรในเครื่องลูกจะทำไง ตอนแรกผมก็งง ครับ แต่พอผมล็อคอินจากเครื่องแม่เป็นแบบ admin หน้าจอเครื่องลูกก็เข้า เดสท็อปของวินโดว์เหมือนเดิมครับสรุปคือต้องเข้า Admin ถึงจะใช้งานเครื่องลูกได้เป็นปกติครับ
แค่คราวๆนะครับรอท่านอื่นมาฟรีวิวให้ดูละเอียดกว่านี้คับ แล้วผมจะลองเล่นเกมส์หนักๆดูว่ามันจะมีอาการอะไรหรือเปล่า

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 05:26:27 pm »
ปล.ภาพไม่ชัดขออภัยครับผมกลัวมันไม่ติดเลยย่อซะเสียเลย

cccp

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 08:15:34 pm »
เราจะเอาหน้าจอ หรือการกำหนดการใช้งานที่เครื่องลูกออกยังไงเหรอครับ โดยที่เราไม่ต้อง ล็อคอินจากเครื่องแม่เป็นแบบ admin

ถ้าทำได้แบบ ผมว่ามันเยี่ยมมากเลย

ส่วนการตั้งค่า การใช้งานคงต้องนั่งปล้ำสัก 2-3วัน

rat23

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 08:27:51 pm »
ขอบคุณ ครับ

ออฟไลน์ -ïBeNtOï-

• àÇçºÁÒÊàµÍÃìÁ×ÍãËÁèËÑ´·Ó
  • VIP Group
  • ¢ÍáÁè¢Í§ÅÙ¡´Õ´ÕÊÑ¡¤¹
    • ÍÂèÒ¤ÅÔê¡à´ëÇà¨Í¢Í§´Õ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 23, 2007, 12:31:15 am »
ขอบคุณมากเลยคร้าบ ดูดจ๊วบๆ
 :-X

Exile

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 23, 2007, 02:01:23 am »
ขอบคุณครับ ::)

ออฟไลน์ noomnavoy

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 23, 2007, 03:14:18 am »
ต้องการแก้ไขที่เครื่องลูกโดยไม่ต้อง Login ที่เครื่องแม่ ให้กด Esc แล้วใส่ User : admin Password : admin ก็สามารถทำได้ครับ

• **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 23, 2007, 03:40:04 am »
ผมว่ามันจะไปเปลี่ยนพฤติกรรมการใช้ของลูกค้า ไม่รู้ลูกค้าจะชอบหรือป่าว

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มกราคม 23, 2007, 04:17:15 am »
ผมคิดเหมือนคุณ noomnavoy เลยครับ เพราะลูกค้าผมส่วนใหญ่เป็นเด็ก ทั้งนั้นเลยภาษาอังกฤษก็ไม่แข็งแรงคิดว่าถ้าใช้จริงๆตอนแรกคงวุ่นวายพอสมควรแล้วยังมีพวกลูกค้ามาใช้เน็ต พิมพ์งานอีกทำรายงานอีก ถ้าใช้จริงๆคงต้องตั้งให้มันใช้งานให้ง่ายที่สุด ถ้ามันซัพพอร์ตภาษาไทยด้วยผมว่าจะน่าใช้กว่านี้อีกเยอะเลยครับ แต่โดยตัวระบบผมชอบมากเลยนะ

singhanath

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มกราคม 23, 2007, 07:18:29 am »
สุดยอดเลยครับผมหามานานแล้วตัวนี้ภาษาไทยมีโปรแกรมแปลครับที่เวปผู้ผลิตโหลดแล้วมาแก้เป็นภาษาไทยอีกทีครับ

crossbone3sp

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มกราคม 23, 2007, 11:45:06 am »
อยากได้วิธีการใช้งานอ่ะครับ SEt แล้ว งงง

cepsasonic

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มกราคม 23, 2007, 12:21:11 pm »
วันนี้ได้ทดสอบ อีกคนหนึ่ง สรุปว่าทำงานได้ดี แต่ยังมีปัญหาอาการค้าง หลังจากออกจากหน้า Web จะมีอาการค้างคือไม่สามารถกดเล่นอะไรต่อได้เช่น เข้า เกม SF พอเลิกเล่น SF ออกจากเกมเสร็จ ก็จะเลือกเล่นเกม Yulgang ต่อปรากฎว่า ไมสามารถคลิกอะไรต่อได้เลย ไม่รู้ว่าป็นเงื่อนไข อะไรหรือเปล่าตรงนี้ต้องลองทดสอบอีกนิดในการ Config Server แล้วจะมาบอกอีกครั้งนะครับ

bungygum

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มกราคม 23, 2007, 01:45:12 pm »
โอ้.....กะลังจะเปลี่ยนโปรแกรมคุมร้านเลยเฮียบอม ...... 8)

สนองเล่นเอาผมสยองมาหลายรอบแล้ว อยู่ๆก็ Error ต้องเคลียคูปองทั้งหมดทิ้งเลย  :-X

gosam

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 23, 2007, 03:58:11 pm »
ไม่มีคำบรรยาย
เอางี้
ถ้าอยู่ใกล้ๆจะพาไปเลี้ยงขนมที่เซเว่นละกัน :P

panuwad

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 24, 2007, 02:34:59 am »
ขอบคุณมากมายครับพี่ BOM แจ่มจริงๆตัวนี้ :D :-X ;)

ออฟไลน์ beemza

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 24, 2007, 04:06:01 am »
 :) :)
ขอบคุณมากครับ

supot87

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 24, 2007, 01:21:54 pm »
ขอบคุณมากครับ :)

ออฟไลน์ Zurt

• **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 05:39:17 am »
เคยโหลดมาลองเมื่อสองปีที่แล้ว แต่ไม่มีแครก สมัยนั้น2.0 ._.

เดี๋ยวว่างจะลองดู
ขอบคุณครับ

miuki

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 08:48:43 am »
Thx

L_S20

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มกราคม 27, 2007, 08:17:43 am »
ทำโควต้าพริ้นได้ด้วยไหม คือลูกค้าซื้อคูปองพริ้นแล้วพอพริ้นมันจะลดจำนวนเงินลง เหมือนชั่วโมงเน้ต แต่นี้เป็นจำนวนพิมพ์ ทำได้ไหมเนี่ย

popopopo

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มกราคม 27, 2007, 10:36:19 am »
โหลดมาลองละคับ แต่ไปติดตรงตัวแอดมินไม่เห็นตัวเซอเวอ ทำไงให้มันเห็นกันอะคับ  ::)

• **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มกราคม 27, 2007, 11:39:32 am »
ตอบคุณ popopopo ครับ ต้อง Run DataBase ก่อน ครับ

popopopo

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มกราคม 27, 2007, 12:58:10 pm »
 ผมเปิดSmatServerก่อนที่จะเปิดSmatAdmin คับ แล้วต้องRun DataBase ตรงไหนอะคับ งง  :o

ToRo

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มกราคม 28, 2007, 06:16:18 am »
 ;)ขอบคุณครับสำหรับของดีๆที่พี่จัดให้

ออฟไลน์ bkgamesonline

• **
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มกราคม 29, 2007, 04:17:46 am »
ทำใมผมรันโปรแกรมแล้วขึ้นแบบนี้หละครับพี่ ช่วยหน่อย]

• **
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มกราคม 29, 2007, 04:18:11 am »
ช่วยทีครับ

cepsasonic

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มกราคม 29, 2007, 06:54:52 am »
ลอง ลง ใหม่ หรือ ยัง ครับ

norule

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มกราคม 29, 2007, 07:55:19 am »
http://smartlaunch.net/Webpages/Download/Download.aspx?Version=1.0&Type=LanguageEditor

ดาวน์โหลดตัวแปลภาษาดีกว่าครับ แล้วมาช่วยกันแปล ให้สนับสนุนภาษาไทยให้เต็มที่

proommarin2

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มกราคม 30, 2007, 07:55:16 am »
ช่วยทีครับ
  ท่านต้องทำการติดตั้ง โปรแกรม NET Framework 2.0  ก่อนครับถึงจะ run โปรแกรมมนี้ได้

mai2518

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มกราคม 30, 2007, 09:19:29 am »
ขอบคุณคร้าบ............

• **
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มกราคม 31, 2007, 08:03:42 am »
ขอบคุณ คุณ proommarin2 

ที่ช่วยบอก ครับ   ตอนนี้ก้อกำลังมั่วๆอยู่ งงมากๆเลย คิดเงินยังใม่ได้เลยตอนนี้   ใครแปลแล้วช่วยเอามาลงทีนะครับ ใม่เก่งปะกิดอย่างแรง

thaihatclick

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 06:33:32 am »
โหลดหาลิงมะเจอคร้า :'( พังแย้ว  ::)

taryoyo1

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 06:30:27 pm »
แทรกภาพเกม ยังงัยครับ

Modman

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: เมษายน 25, 2007, 06:22:57 am »
โหลดแล้ว แตกไฟล์ไม่ได้ครับ ทำไงดี

-*มือใหม่ใสกิ๊ก*-

popopopo

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: เมษายน 27, 2007, 09:05:36 am »
แตกไฟล์ พาสอยู่ที่หัวละคับดูดีๆ :)   ถามมั่งคับ
1.คูปองอะคับ  เวลาปรินมันเต็มA4เลยทำไงให้มันเล็กๆเหมือนคูปองทั่วๆไปอะคับ
2.รูปโปรแกรมอะคับ  มันมีบางโปรแกรมที่ไม่มีรูปให้ เราจะเอารูปใส่ยังไงคับ
ขอบคุงล่วงหน้าคราบบบบบบบ   ::)

wisawisawisa

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2007, 03:47:19 pm »
โปรแกรมตัวนี้ผมลงแล้วดีมากๆ เลยครับ แต่กำลังสงสัยว่า มันให้ใช้ฟรีตลอดไปเลยใช่ไหมครับ ใครรู้ช่วยบอกทีนะครับ ผมอยากใช้โปรแกรมนี้มากเลยครับ เท่ดี แล้วอีกอย่างนะครับ ตอนรันตัว Sever ขึ้นมามันบอกให้Update ผมไม่กล้ารัน อะครับ กลัวโหลดแล้วมันเป็น ทดลองใช้เป็น30 วันใครรู้บอกทีนะครับ ว่าให้ใช้ฟรีเปล่า เพราะผมลงทั้งร้านแล้ว เกิดต้องลงทะเบียนมามันล็อก ต้องโกสใหม่หมดเลย

luang

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2007, 04:37:17 pm »
แซงคิวครับ โหลดก่อน มีเวลาจะลองมั่วดู งู ๆ ปลา ๆ อะครับ

rayong2006

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2007, 08:44:17 am »
 ๛emoticon251:ช่วยบอกทีพาสไรค๊าบบบบบบบบบบบบ ปวดหัวจัง ๛emoticon295:

patarojung

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2007, 09:56:29 am »
ขอบคุณงับ  คุณพี่บอม :c_laugh: :) :c_laugh: ๛ok:

skung22

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2007, 01:27:07 pm »
ปัญหาเรื่องการปิดเกม sf อ่ะครับ ใครแก้ได้ยังอ่ะครับ พอปิดแล้วโปรแกรม smartlaunch จะค้างอ่ะครับ ต้อง relogin ใหม่เลยถึงจะแก้ไขได้อ่ะครับ ใครรู้วิธีตั้งค่าเกมแบบเล่นผ่านเว็บมั่งครับอย่างเช่น warcraft dota อ่ะของ thaicybergames อ่ะจะต้องทำอย่างไร

ปล.โปรแกรมสุดยอด ถ้าแก้ได้นะน่าใช้มากที่สุดเลย

killer555

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2007, 03:41:48 pm »
พอดีว่างวันนี้ เลยเล่นทั้งวันเลย รู้สึกว่ามันจะแชรเซพเกม และย้ายเซพเกมตามคนเล่นได้ด้วย เช่น NFS ,Diablo แต่ยังไม่ได้ลอง
พอดีลอง Dota ก็ลองมั่วๆดูตามนี้ละกัน เกมอื่นยังไม่ได้ลอง คงประมาณนี้แหละ ถ้าผิดก็ขออภัยด้วย ช่วยกันลองเยอะๆ แล้วมีไรดีๆบอกกันมั่ง

pong2005

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2007, 04:15:05 pm »
โหลดเสร็จแล้วจะแตกไฟล์มันถามหา passwords ใส่อะไรใครรู้รบกวนช่วยตอบหน่อย..........ขอบคุณคาบบบ :'(

skung22

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2007, 06:44:12 am »
ขอบคุณมากเลยนะครับ ที่นำข้อมูลในส่วนนี้มาฝากน่ะครับ โปรแกรมดี ๆ แบบนี้จะน่าใช้ขึ้นอีกเยอะ อีกสักพักผมจะลองปรับกับ audition , sf , talesrunner ดูนะครับ แล้วจะมาบอกว่าวิธีนี้ทำได้ไหมอ่ะครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

soontorn01234

« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2007, 12:29:41 pm »
คูปองอะคับ  เวลาปริ้นท์ มันเต็ม A4 เลยทำไงให้ขนาดมันเล็กๆเหมือนคูปองทั่วๆไปอะคับ .......   ขอบคุณครับ

skung22

« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2007, 01:04:41 pm »
คูปอง ผมลอง gen มันดูนะมันเจนได้ พอกด sell ไปแล้วก็กด pay มันก็จะมีข้อความแจ้ง error ขึ้นมาอ่ะครับ ไม่ทราบว่าเป็นกันไหม หรือมันจำเป็นต้องพริ้นด้วยถึงจะไม่เกิดอาการแบบนี้น่ะครับ ผมไม่เคยลองกับพริ้นเตอร์น่ะครับ เลยไม่รู้วิธีแก้อ่ะครับ โทษทีนะครับ

epi

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 04:28:50 pm »
 :c_laugh:ขอบคุณมากมายแต่ใช้ยังไงเดี่ยวลองดูครับ

aektrd

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2007, 02:02:29 am »
ขอบคุณครับคุณบอม ยังไงก็ขอดูดเก็บไว้ก่อนคับมีไว้ก่อนดีกว่าไม่มีแล้วอยากใช้ แล้วจาเสียดายที่หลัง ขอบคุณคับ   ::)

tkcomsci

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 09:01:31 am »
มาน ไม่มีตัวลงเครื่องลูกอะครับ ทำไงดี

thevodka

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 03:07:02 pm »
อยากได้บ้างอ่ะ ผมดาวโหลดม่ะได้อ่ะ

thevodka

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 03:16:36 pm »
โหลดไม่ได้อ่ะ

• admin
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 07:27:38 pm »
แก้ไขให้แล้วครับ

ออฟไลน์ scrolllock

• นักเรียนมัธยม
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2007, 01:59:59 pm »
เง้อ ใช้แล้วได้ผลยังไงบ้างคับ รายงานหน่อยคับ ขอบคุณคับ ::)

homepgup

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2007, 05:40:56 pm »
ลองรหัสมาเยอะแล้วอ่ะครับ เดาไม่ได้สักทีพี่ๆช่วยบอกผมห
เช่น http://www.siamcafe.net , www.siamcafe.net ,www , http , BOM , siamcafe , SiamCaFe , siamcafe.net , net , Smart Launch , NetCafe  - -* อีกเยอะเลยครับ บอกหรือใบ้ให้อีกนิดหน่อยจิครับ ส่งมาทาง Mailก็ได้ครับ [email protected]โทดทีนะครับ พยายามสุดๆแล้ว  ;)

ออฟไลน์ SoCcEr

• นักเรียนมัธยม

bitong101010

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2007, 11:19:48 pm »
ขอบคุณคร้าบ......... ;)ขอโหลดไปเก็บไว้ก่อนครับ

ออฟไลน์ Psychogunss

• **
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2007, 03:50:28 am »
รักพี่บอมที่สุดเลยคับ ถ้าเป็นญ.คงต้องยอมพลีกายให้แน่นอนคร้าบบบบบบบบ :c_laugh:

ออฟไลน์ lastwizard

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: มกราคม 18, 2008, 01:36:19 am »
มีใครใช้โปรแกรมนี้คุมร้านจริงๆจังๆบ้างรึเปล่าครับผมกำลังจะเปลี่ยนโปรแกรมคุมร้าน ไม่ทราบว่าตัวนี้มีปัญหาในการใช้งานจริงบ้างรึเปล่าครับ

newscom

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: มกราคม 24, 2008, 07:11:00 am »
ขอบคุณครับ  มันมีปัญหาอารายตามมามากมายอ่ะป่าวครับพี่น้องครับ วานบอก   ขอบคุณอีกทีครับ

RaMaDa

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: มกราคม 24, 2008, 01:46:32 pm »
ขอบคุณครับ จะลองใช้ดู

NaanNaan

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2008, 01:35:14 pm »
Celeron Duo Core E1200 ใช้กับโปรแกรมนี้ได้หรือเปล่าครับ (เครื่องแม่ใช้คิดเงินอย่างเดียว) เห็นสเปคโปรแกรมบอกว่า P.4 หรือ competible ขอบคุณครับ

Tmaster

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2008, 02:13:36 pm »
ขอบคุณครับ

TouchEva

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: มีนาคม 20, 2008, 07:19:45 am »
ช่วยตอบทีคับ 100 เครื่องเนี้ย ฟรียาวๆเลยป่ะ

doraemed3

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 07:41:52 am »
ช่วยตอบทีคับ 100 เครื่องเนี้ย ฟรียาวๆเลยป่ะ

ฟรียาวเลยค่ะ

แต่มีเรื่องสงสัยอยากถามคือเวลาจะใส่รูปภาพเพิ่มเข้าไปในเวลาเลือกเกมส์แบบที่เขาไม่มีให้แบบเราใส่เข้าไปเองอ่าค่ะ ต้องทำไง เพราะว่าไม่มีรูปที่ต้องการอยู่ในฐานข้อมูลของเขาอ่าค่ะ