บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ ADSL Wireless Router ของ Netgear หลุดตอนเย็นๆ บ่อยมากเลย  (อ่าน 4567 ครั้ง)

rayumboy

• บุคคลทั่วไป
ผมเพิ่งเปลี่ยนเป็น Super hispeed True 1M อะคับ

แต่ ตัว rounter คือว่าเพิ่งซื้อมาอะคับ พอไปให้ร้านต่อดูก็ไม่มีปัญหาอะไร (คงเพราะตอนนั้นมันบ่ายๆ) แต่เวลาใช้ที่บ้านตอนเย็นๆมันก็จะชอบหลุดอะคับ

แต่ซักพักมันก็ติดมาอีก จนไม่ต้อง เล่นเน็ต + เล่นเกมกันเลย

รุ่นของผมก้อ Netgear DG834G v3 อะคับ

แต่ว่าลองต่อเข้ากับโมเด็มของ true ที่ให้มา (ของ Zyxel)

มันอยู่ที่ อะไรบ้างอะ จะรอคำตอบนะคับ

ขอบคุณมากคับ

ออฟไลน์ Khomsiri

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
Re: ใช้ ADSL Wireless Router ของ Netgear หลุดตอนเย็นๆ บ่อยมากเลย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2010, 02:41:32 pm »
อาจจะเป็นปัญหาเส้นผมบังภูเขานะครับ

ผมเคยเจออการ นานๆ หลุดที  จนถึงหลุดบ่อยๆ
แนะนำให้เดินไปที่กล่องกันฟ้าผ่า  ที่เขาเดินสายโทรศัพท์มา  เปิดฝากล่องออกดู  แล้วลองเช็ค น็อตดูนะครับว่ามันหลวมจนสายใกล้จะหลุดหรือไม่
ถ้ามันหลวม จัดระเบียบสายทองแดงใหม่  ไขให้แน่น  ก็จะกลับมาปกติครับ
Signature cleanned by Admin