เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์ปริ๊นเตอร์บน xp ไม่เห็นมีที่ให้ใส่พาส ทำไงดีครับแต่ก่อนเคยใช้ 98  (อ่าน 4340 ครั้ง)

cyber53

• บุคคลทั่วไป
แชร์ปริ๊นเตอร์บน xp ไม่เห็นมีที่ให้ใส่พาส ทำไงดีครับแต่ก่อนเคยใช้ 98 ลำบากเวลาลูกค้าสั่งปริ๊นมาไม่รู้ตัวเลยครับ มีวิธีไหนให้ใส่รหัสเวลาสั่งปริ๊น เหรอว่ามีโปรแกรมไรช่วยตรงนี้ได้ แนะนำด้วยครับ ไม่เอาแบบที่ว่ามา add ปริ๊นเตอร์ทีหลังเวลาลูกค้าจะสั่งปริ๊นนะครับ ไม่สะดวกเพราะอยู่เฝ้าร้านคนเดียว ทำไม่ทันครับ   ขอบคุณครับผม  ::)

MZombies

• บุคคลทั่วไป
เริ่มต้นด้วยการเปิด  Explorer >> Tools >> Folder option >> View  >>> เลื่อนลงด้านล่าง  ติ๊กเครื่องหมายถูกหน้า   Use Simple File Sharing    แล้วกด ok

ถ้ายังติดตรงไหน รบกวนส่งข้อความถึงด้วยครับ    ๛emoticon54: