บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าRouter SURECOM รุ่นEP-4704SX-A ปรับให้จำกัดBandwidthยังไงครับ  (อ่าน 4828 ครั้ง)

petecuvet67

• บุคคลทั่วไป
คือที่บ้านผมต่อlanกัน2เครื่องโดยใช้router ปัญหาคือว่าพ่อผมload file แบบบ้าเลือดมาก ทำให้ผมเล่นเกมonlineไม่ได้เลย lagมากๆ แต่ถ้าไม่ได้load file ก็จะลื่นดี คราวนี้จะมีวิธีจำกัดความเร็วของอีกเครื่องมั้ยครับ แบบว่าเนต2เมก เครื่องนึงความเร็วเต็มทีอีกเครื่องทีพ่อผมใช้ซัก36kมั้ยครับ ขอวิธีทำอย่างละเอียดด้วยนะครับ กราบขอบคุณทุกท่านด้วย
ปล. ผมเก็บตังซื้อrouterเองจ่ายค่าเนตเองครับ แต่ก็อยากให้พ่อใช้งานด้วย
ปล.2 ผมใช้Buddyครับ

ออฟไลน์ D_DG

• มหาลัยรัฐบาล
  • ¶Ùæ ä¶æ áÅéÇ¡éÍá»Å§ÃèÒ§ ÂêÒ¡¡¡¡
    • àÇçºÃÙ»·Õèä»à·ÕèÂÇà¡ÒÐ 555
 :D ใช้ netlintter ติดตั้งไว้ที่เครื่องพ่อเลยครับ และเซ้ทที่IE ว่าจะให้เท่าไหร่ ก้อ คูณ 8 เช่น 50*8=400kแต่ว่าตอนโหลดไม่น่ใจนะ ไม่งั้น ก้อลองที่เครื่องคุณก่นก้อไล้วค่อยเอาไปลงเที่เครื่องพ่อคุณ  :D
Signature cleanned by Admin