เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีแฟลชเฟิร์มแวร์ของ ADSL Modem จาก true ให้เป็น router ทำอย่างไรครับ  (อ่าน 7693 ครั้ง)

huangdi

• บุคคลทั่วไป
 ;)ผมมี zyxel Router P660R-T1จาก true เห็นว่ามีวิธีการทำให้เป็น routerโดย แฟลชเฟิร์มแวร์ เค้ารับจ้างทำเลยอ่ะคับ เพราะมี
หลายคนที่ใช้ เลยอยากทราบว่าเค้าทำได้อย่างไร เพื่อเป็นวิทยาทานแก่ท่านอื่นๆด้วยจะได้ไม่ต้องไปเสียเงินเสียทองน่ะครับ

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net
พอดีผมไม่มี router รุ่นนี้ให้ลองอะครับ ถ้ามี user : psw เข้า router ได้ก็เสร็จโจร upfrimware ไม่ยากเลยครับ ทำผ่าน webbrowser ก็ได้แต่ต้องรู้ psw Router จาก True ก่อน ไม่รู้เดี๋ยวนี้ตั้ง password ว่าอะไ 8)

huangdi

ขอบคุณมากกก ครับ ;)

jvc

รับ Flash firmware ADSL Modem ทุกรุ่น ทั่ง modem แจกฟรี หรือซื้อมา ที่ใช้ Port RJ 45 (LAN), เช่น Zyxel P660R-T1 รุ่น 3.40 (ACX.4) ZyXEL P660HW-T1 ที่ port 3 และ 4 ไม่สามารถใช้งานได้ , Billion (Bipac 5102S, 5102C, 5200SR2),  Dlink (DSL G604T, 2540T, 502T, 520T, 2640T, 500T, 504T, G804V) , LinkSys ,Huawei, Micronet , รวมทั้ง Router , Access Point, Wireless Router  ราคาเดียว 350 บาท  (หรือในกรณีที่ Flash Firmware แล้วไม่ผ่าน ไฟ System หรือไฟ Status ของ Modem ไม่ติดก็รับซ่อม) หากใครอยู่ไกลจะส่ง Modem ทางไปรษณีย์มาให้ผมก็ได้แต่คิดค่า Flash พร้อมค่าส่งลงทะเบียน EMS จากเดิม 350 เป็น 430 บาท ( กรุงเทพฯ และปริมณฑล) (หากใครต้องการนำไปใช้เพื่อ Create game DotA ก็สามารถทำได้เช่นกัน )  (รับทำ Create DotA ด้วยครับ) อยู่ใกล้เขตบางเขน สะพานใหม่ ดอนเมือง รามอินทรา ครับผม หากใครอยู่ไกลกว่านี้ ไม่อยากมา ก็ Email บอกได้ครับ ถ้าอยากจะทำจริง ๆ นะครับ สอบถามรายละเอียดกันก่อนได้ Email to ----> [email protected]